"Chưa có bãi đỗ xe thì không thể phạt dân được" - Lại là Đà Nẵng

tvtruc

Xe buýt
Website
db.tt
Bác sửa lại câu chữ đi, nói như thế có thể bị hiểu nhầm, phiền phức đấy.
Trong khi các bác ở trên bộ, các thành phố lớn biện minh cho việc thu phí, cấm này, cấm nọ là nhằm hạn chế xe cá nhân để giảm ùn tắc, v.v... ĐN làm như thế không phải là đi ngược lại sao cụ?

Câu trên với câu dưới, tóm lại ý cụ là dư lào? ;))

Bây giờ em thấy phong trào các cụ đại gia đều đầu tư vào BĐS ở ĐN cả, ngon - bổ - rẻ đúng tiêu chí :)
Tất cả chỉ là fun tý thôi mà các cụ:) Tích góp mãi mua được cái xe để hưởng thụ, bây giờ hết ông này dọa phạt, ông kia dọa thu phí, hôm nay cấm cái này, mai cấm cái kia. Bây giờ cả nói với thở cũng bị hạn chế nữa thì còn gì đáng sống nhỉ.

Thực ra em nghĩ bác Thanh này cũng chả phải thần thánh gì nhưng mà những việc bác ấy làm dân cũng được hưởng lợi nhiều nên được lòng dân. Em nói chuyện với dân ĐN người ta bảo họ chả quan tâm các LĐ tham ô tham nhũng gì miễn sao đời sống của họ khá lên là họ ủng hộ. Em thấy cũng đúng, ông ăn 10 nhưng giúp dân có được 1 thì chắc cũng chả ai kêu gì. Còn loại không những không giúp gì cho dân, thậm chí thấy dân hở ra là vặt thì bị ghét thôi.

muadem

Xe cút kít
Em mới đi Đà Nẵng về, tìm mỏi mắt không thấy cái biển CẤM ĐỖ ở mô, đành đỗ gọn vào vỉa hè nào trống là được. Bác Thanh nói thế này có khi em chuyển khẩu vào ĐN thôi - à mà cấm nhập cư thì phải :D

CR-Vic

Xe container
Em mới đi Đà Nẵng về, tìm mỏi mắt không thấy cái biển CẤM ĐỖ ở mô, đành đỗ gọn vào vỉa hè nào trống là được. Bác Thanh nói thế này có khi em chuyển khẩu vào ĐN thôi - à mà cấm nhập cư thì phải :D
Có nhiều biển đấy cụ - nhưng mà là biển P - nơi đậu xe (miễn phí nhé).

MIT-ONE

Xe điện

quyt

Xe tăng
Đà Nẵng người ta quản lí được, SG - HN không quản lý được thì... cấm

ktphong

Xe tăng
E cũng thích Đà nẵng nhưng chẳng bao giờ nghĩ ra đó ở, chỉ vì ở đó quá hay gặp thiên tai.

tvtruc

Xe buýt
Website
db.tt
Câu này phải đổi là : Ước gì người đà nẵng ra lãnh đạo thủ đô
HN bây giờ thành một mớ hỗn độn rồi chấn chỉnh lại cũng khó cụ ạ. Ở HN, các bãi đỗ xe được quy hoạch cách đây 5-6 năm giờ thành TTTM, trụ sở, v.v... hết rồi làm gì còn đất. Vào ĐN coi như làm mới từ đầu. Ở ĐN em thấy các khu mới người ta làm cơ sở hạ tầng trước, đường sá ngon lành rồi mới bán đất bán nhà, HN thì làm ngược lại. ĐN người ta bắt đầu tính xây bãi đỗ xe ngầm, rồi thuê nước ngoài nghiên cứu phát triển các phương tiện giao thông công cộng mặc chưa bị tắc đường nghiêm trọng như HN, SG.

Captiva555

Xe tăng
Bác Bá đó xứng đáng được dân Đà Nẵng tôn vinh là vĩ nhân. Có tài và có cái tâm lãnh đạo (tất nhiên có đôi chút độc tài và vùi dập không thuơng tiếc những ổ gà, vật cản trên đường đi) cùng là hai thành phố biển và quy mô gần như nhau cách đây 20 năm nhưng Hải phòng so với Đà Nẵng bây giờ thì :)) đúng là vấn đề lãnh đạo vẫn là mấu chốt các cụ nhỉ!
Cụ nói phải, HP từ ngày cụ Đoàn Duy Thành ra đi là hết người lãnh đạo rồi

raotro

Xe container
Nhà cháu cũng kết ĐN lòi mắt mà thuyết phục gđ chưa được.~X(

Có kụ còn bảo nhỡ bị sóng thần thì sao???
Ối Giời ơi...mấy thằng quỷ mặt người nó hành chả sợ lại đi lo xa tận sóng thần.:D

Bus_nhanh

Xe điện
Bài đầy đủ mời các cụ vào: http://baodanang.vn/channel/5407/201202/da-Nang-du-an-5-nam-khong-dau-tu-se-bi-thu-hoi-2154801/
Nói thế này khác gì chửi HN & SG. Đồng chí Thanh này ngày càng quá đà, chả coi ai ra gì cả.
Ước gì thủ đô nhà mình đặt ở ĐN.
Ước mơ của bác cũng tí thành sự thật.
Trước đại hội olympic anh T cùng tham gia, dự kiến đoạt huy chương vàng của TP Hà Nội.
Rất nhiều các cổ động viên từ cấp phó sở ban ngành đều cổ vũ nhiệt tình, có đối tượng quá khích còn vào tận ĐN mở tiệc ăn mừng chiến thắng. ( Nghe đâu, sau khi anh T không đoạn huy chương... mấy anh này đều bị cho out)
Ngờ đâu, từ nhiên xuất hiện gió lạ.. anh XP tự nhiên có cờ, nhảy luôn vào BCT ( đồng nghĩa với anh T hết cơ hội, vì theo cơ cấu giải thưởng vùng miền).

Chỉnh sửa cuối:

trungson.vnn

Xe buýt
Website
loidich.com
Cảm ơn các bác đã có cảm tình với Đà Nẵng chúng em ,tuy nhiên trên con đường xây dựng và phát triển chúng em còn phải cố gắng nhiều hơn nữa để không phụ lòng các bác .Nếu đến Đà Nẵng mà gặp chuyện không hài lòng xin vui lòng gọi cho đường dây nóng : 0511.3888888 sẽ có người giải quyết 24/24 .Em sẽ cung cấp thêm các số cá nhân có trách nhiệm sau nhé .Chúc các bác thật vui vẻ mỗi khi có dịp đến Đà Nẵng .
Đà Nẵng lại ghi điểm rồi.

xdthienha

Xe điện
Cụ nói phải, HP từ ngày cụ Đoàn Duy Thành ra đi là hết người lãnh đạo rồi
Chuẩn đấy cụ ah,ông Đoàn Duy Thành ko chỉ làm được việc cho HP mà còn làm được việc cho cả TW nữa.Đây cũng là vị lãnh đạo đã viết cuốn hồi ký rất hay nhưng bị cấm xuất bản.Em tìm đọc trên mạng được.

cerato08

Xe điện
đà nẵng đáng để cho thủ đô Hà Lội học tập, đặc biệt là văn hoá chặt và chém

"Chưa có bãi đỗ xe thì không thể phạt dân được. Nhà nước cấm đậu xe ngoài đường thì phải tổ chức chỗ cho người ta đậu. Chưa có bãi giữ xe, người dân bí quá phải đậu lung tung thôi. Có nhà có chỗ để xe nhưng cũng có nhà không có nên ban ngày họ chạy quanh quanh, ban đêm về đậu đỡ trước nhà. Sáng ra mới mở mắt, anh tới phạt thì họ phải chịu nhưng không tâm phục, khẩu phục. Phải xây các bãi đỗ xe ngầm, khi đó ai không đưa xe xuống mà đậu đỗ lung tung trên đường thì mới phạt", ông Nguyễn Bá Thanh nói.
bác Thanh quá đà rồi.
em rất ngưỡng mộ ĐN nhưng bác ấy có tính đc chi phí xd một gara là bn ko? 1triệu ô tô cần 1tr gara -> bn tiền? tại sao phải dùng tiền thuế của em xây gara cho các bác? cái gì cũng phải tính khả năng thu hồi vốn. chưa có một chính phủ nào xây gara cho dân cả. dân mua ô tô thì phải tự lo chứ? cq chỉ lo cho số đông thôi, như phương tiện gt công cộng chẳng hạn.

kents

Xe hơi
Lãnh đạo phải là người có tâm còn làm việc ở đâu thì không quan trọng lắm, lãnh đạo tốt thì dân được nhờ. Hà Nội giờ em thấy cấm nhiều thứ quá vì không quản lý được thì cứ cấm thôi. Mấy bác lãnh đạo bây giờ điều từ phong trào Đoàn đi lên cả nên chỉ tập trung vào văn hóa còn về phát triển kinh tế và xã hội thì quá kém.

bác Thanh quá đà rồi.
em rất ngưỡng mộ ĐN nhưng bác ấy có tính đc chi phí xd một gara là bn ko? 1triệu ô tô cần 1tr gara -> bn tiền? tại sao phải dùng tiền thuế của em xây gara cho các bác? cái gì cũng phải tính khả năng thu hồi vốn. chưa có một chính phủ nào xây gara cho dân cả. dân mua ô tô thì phải tự lo chứ? cq chỉ lo cho số đông thôi, như phương tiện gt công cộng chẳng hạn.
Bắt bẻ câu chữ quá. Cụ ấy có nói xây chỗ đậu xe miễn phí đâu. Vấn đề là phải có chỗ đậu. Còn chắc chắn sẽ có chỗ đậu được free và cũng có chỗ đậu phải trả phí. Đông - Tây kim cổ đều thế cả, sao cụ trách cụ Thanh sớm thế.
Ví dụ, đối với Đà Nẵng bây giờ, đường xá còn thênh thang, chỗ nào không có biển cấm thì xe cứ đỗ dọc lề đường thoải con gà mái. Nhưng chú nào thử tót lên vỉa hè mà xem, bị toét ngay ấy chứ.