[CCCĐ] Chưa đi chưa biết Cái Chiên - Đi rồi mới thấy đáng tiền, lại ngon

Cam 2.5.2012

Xe tăng
Vâng, em có viết chữ nào là đẹp đâu ợ :D, quan trọng nhất địa điểm này là bình yên, hoang sơ và rất ổn khi đi nghỉ gia đình. Lễ nhiều điểm thất thủ nên em thấy đi chỗ này là thành công :)
Ảnh của cụ không phải đẹp mà là rất rất đẹp. Rất sinh động, chi tiết cho 1 chuyến đi. Cá nhân em rất thích những thread như thế này, người đi du lịch rất có "tâm" vì giới thiệu rất đầy đủ về chuyến đi (từ đầu đến cuối), về địa điểm du lịch để người sau có thể đi mà bớt đi nhiều phần bỡ ngỡ. Cụ nhận em 1 chén nhé.

cn39c2001

Xe tăng
Em mới đi về hôm qua, cập nhật lại các cụ giờ phà và giá như bên dưới

Dự định ban đầu nhà em là vác 2 xe sang nhưng thứ 7 phà đông quá nên đành gửi xe lại bên bờ, đi cano sang. Giá gửi xe lúc đầu chém 150K/đêm, em không nói gì, hôm sau chỉ trả 100K/xe/đêm thôi
Bảng giá cano bên trên là của công ty, còn cano của người dân rẻ hơn, ví dụ nhà em đi 10 ngươi giá 500K, tất nhiên phải chọn nhà nào có đầy đủ áo phao.
Ra đảo thì cơ bản vẫn như các cụ miêu tả, dù có phần đông đúc hơn nhưng vẫn chấp nhận được. Em thấy hầu hết các đoàn đều mang đồ ăn ra cho chủ động, chứ đồ trên đảo cũng không rẻ. Thứ 7 rồi biển động nên sóng to, nhảy sóng tụt cả quần, mỗi tội nước đục cát đầy trong túi. Đến sáng chủ nhật thì lại rất yên bình, trong & sạch
Em thuê cụ Sanh trước cả 2 tuần, chốt xong xuôi đến trước hôm đi mấy ngày gọi lại cụ ý thì bảo ơ anh quên mất, suýt tèo
Cái Chiên mới được công nhận là Khu du lịch cấp tỉnh, gần bãi Đầu Rồng đang quây tôn xây công viên nước hay resort gì đó, em nghĩ cụ nào thích hoang sơ chút thì nên đi sớm

nvht

Xe điện
Cụ chủ đi đảo Ngọc Vừng, Thanh Lân chưa nhỉ?

7663A18

Xe tăng

Dự định ban đầu nhà em là vác 2 xe sang nhưng thứ 7 phà đông quá nên đành gửi xe lại bên bờ, đi cano sang. Giá gửi xe lúc đầu chém 150K/đêm, em không nói gì, hôm sau chỉ trả 100K/xe/đêm thôi
Bảng giá cano bên trên là của công ty, còn cano của người dân rẻ hơn, ví dụ nhà em đi 10 ngươi giá 500K, tất nhiên phải chọn nhà nào có đầy đủ áo phao.
Ra đảo thì cơ bản vẫn như các cụ miêu tả, dù có phần đông đúc hơn nhưng vẫn chấp nhận được. Em thấy hầu hết các đoàn đều mang đồ ăn ra cho chủ động, chứ đồ trên đảo cũng không rẻ. Thứ 7 rồi biển động nên sóng to, nhảy sóng tụt cả quần, mỗi tội nước đục cát đầy trong túi. Đến sáng chủ nhật thì lại rất yên bình, trong & sạch
Em thuê cụ Sanh trước cả 2 tuần, chốt xong xuôi đến trước hôm đi mấy ngày gọi lại cụ ý thì bảo ơ anh quên mất, suýt tèo
Cái Chiên mới được công nhận là Khu du lịch cấp tỉnh, gần bãi Đầu Rồng đang quây tôn xây công viên nước hay resort gì đó, em nghĩ cụ nào thích hoang sơ chút thì nên đi sớm
bãi Đầu Rồng năm nay dọn hết hàng quán trong rừng phi lao rồi phải không cụ?
Buổi trưa còn hàng quán ăn ở đó không hay phải mang đồ ở nhà ra nhỉ?

cn39c2001

Xe tăng
bãi Đầu Rồng năm nay dọn hết hàng quán trong rừng phi lao rồi phải không cụ?
Buổi trưa còn hàng quán ăn ở đó không hay phải mang đồ ở nhà ra nhỉ?
Vẫn còn nguyên cụ ơi

Đêm ngủ lều nếu cụ thích

Hôm đó sóng to, nhảy sóng và chụp ảnh thì đẹp chứ nước sẽ đục

7663A18

Xe tăng
Vẫn còn nguyên cụ ơi

Đêm ngủ lều nếu cụ thích

Hôm đó sóng to, nhảy sóng và chụp ảnh thì đẹp chứ nước sẽ đục

Đây là bãi nhà cụ Sanh, mợ Hường
Em hỏi bãi Đầu Rồng cơ.
Tối em cũng ngủ mấy lều bãi nhà cụ Sanh.

cn39c2001

Xe tăng
Đây là bãi nhà cụ Sanh, mợ Hường
Em hỏi bãi Đầu Rồng cơ.
Tối em cũng ngủ mấy lều bãi nhà cụ Sanh.
Cái ảnh nướng đồ là ở Đầu Rồng cụ ạ, cách nhà cụ Sanh hơn 2km, còn bãi gần cách có 500m là đi thẳng đường trước cửa nhà cụ ấy sang

dmdviet

Xe cút kít
Ảnh của cụ không phải đẹp mà là rất rất đẹp. Rất sinh động, chi tiết cho 1 chuyến đi. Cá nhân em rất thích những thread như thế này, người đi du lịch rất có "tâm" vì giới thiệu rất đầy đủ về chuyến đi (từ đầu đến cuối), về địa điểm du lịch để người sau có thể đi mà bớt đi nhiều phần bỡ ngỡ. Cụ nhận em 1 chén nhé.
Cảm ơn cụ đã còm có tâm :D

Cụ chủ đi đảo Ngọc Vừng, Thanh Lân chưa nhỉ?
Cô Tô update T6/2019 đây cụ:
Ngọc Vừng đây cụ: https://www.otofun.net/threads/oc-dao-ngoc-vung.1389604/

Toàn địa danh lạ, em chả biết mô tê ở đẩu :)
Ở Lào cụ nhé ;))

nvht

Xe điện

echnikj

Xe container

Đi đâu cứ biết trước biểu giá và giờ tàu chạy thế này mới thuận lợi.
Tháng trước em ra đảo Hòn Tằm định đi sớm cho mát, lúc đến 7h thì biết là 8h tàu mới chạy :))

dmdviet

Xe cút kít
cụ đi giữa tuần hay sao vắng vẻ nhỉ
bọn em đi 21-23/6 cuối tuần đông quá, sáng thứ 7 ra bãi đá đông như kiến cỏ.
Em vừa đi cuối tuần vừa rồi , em thấy thế này là đông lắm rồi :D