[Funland] Chúc mừng nhà vô địch đường lên đỉnh Olympia

Tĩnh hiên trà

Xe điện
Cháu là một niềm tự hào cho quê hương Kim Sơn - Ninh Bình

• Vodka
Reactions: gld

windmill

Xe buýt
Không liên quan đến nhà vô địch, nhưng em nghe chuyên gia nói lý do cáp quang không bị ảnh hưởng nhiễu điện từ là do lằm bằng chất điện môi (oxid silic, thủy tinh) có vẻ không hợp lý lắm.

Rong Ruổi

Xe container
Tưởng cháu trai vô địch chứ nhỉ?

hamcuare!

Xe container
chúc mừng cháu nó.
dù sao cũng mở ra cánh cửa cho tương lai của cháu mà ko phụ thuộc vào những yếu tố rất vietnamese.

dalink

Xe điện
Chúc mừng em. Chúc mừng Kim Sơn. Anh chỉ biết đặc sản Kim Sơn là rượu :))

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Em thấy có người gọi cuộc thi này là "Tìm kiếm tài năng nước Úc". Mà các cháu học giỏi thì cũng nên chọn lựa cuộc sống phù hợp cho bản thân mình.

tientung000

Xe điện
Một kẻ vô văn hóa.
Cụ nên tôn trọng tranh luận trái chiều.
Cụ trên hơi quá khích khi gọi các em/cháu bằng từ bọn nó. Tuy nhiên, dù các em/cháu đó ko nhận chi phí giáo dưỡng từ lớp 1 đến 12, thì chi phí cơ hội tổ chức hàng chục vòng thi, các đối thủ dự thi và bạn bè cổ vũ để gián tiếp tôn vinh các cháu, tạo điều kiện cho các cháu nhận học bổng Úc, cũng là điều cần xem xét.
Chi phí cơ hội này các cháu nhận học bổng ko phải trả, có thể nhà đài chi trả 1 phần... Tất tật cộng lại, cũng là chi phí mà các cháu lẽ ra phải đáp lại, làm gì đó cho bạn bè, đấ nước nếu là người biết suy nghĩ.
Apply xin học bổng trực tiếp thì khác, ko phải lăn tăn.

aloeveravn

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nên tôn trọng tranh luận trái chiều.
Cụ trên hơi quá khích khi gọi các em/cháu bằng từ bọn nó. Tuy nhiên, dù các em/cháu đó ko nhận chi phí giáo dưỡng từ lớp 1 đến 12, thì chi phí cơ hội tổ chức hàng chục vòng thi, các đối thủ dự thi và bạn bè cổ vũ để gián tiếp tôn vinh các cháu, tạo điều kiện cho các cháu nhận học bổng Úc, cũng là điều cần xem xét.
Chi phí cơ hội này các cháu nhận học bổng ko phải trả, có thể nhà đài chi trả 1 phần... Tất tật cộng lại, cũng là chi phí mà các cháu lẽ ra phải đáp lại, làm gì đó cho bạn bè, đấ nước nếu là người biết suy nghĩ.
Apply xin học bổng trực tiếp thì khác, ko phải lăn tăn.
Thứ nhất đó là 1 kẻ vô văn hóa, mở mồm ra còm gọi các bạn ấy là bọn nó, con ấy... cụ thấy không phải là vô văn hóa chứ em thấy nó rất vô văn hóa.
Thứ 2 cái cụ phân tích dài dòng đó nó chả lọt tai em tẹo nào, các cụ chả có tư cách gì mà trách móc các nhà vô địch Olympia không về làm việc trong nước cả, nếu có một hợp đồng ràng buộc sau khi học xong các bạn ấy PHẢI về làm việc trong nước và các bạn ấy phá hợp đồng thì hãy nói nhé. Cụ có biết có bao nhiêu thủ khoa đầu vào các trường đại học sau đó được cấp học bổng hàng trăm ngàn Đô La bằng ngân sách nhà nước đi du học , sau khi học xong thì các bạn này hầu hết cũng ở lại hoặc tự đi tìm việc mà làm không, vậy nên chưa đến lượt trách móc các nhà vô địch đường lên đỉnh Olympia .

Chỉnh sửa cuối:

uoat_LX

Xe điện
Hình như đây là lần đầu tiên con gái vô địch hay sao ấy nhể ? Những lần em xem thấy toàn con trai vô địch,nhưng em xem không đủ nên không biết có đúng không.

vephiadong

Xe điện
Chúc mừng nhà vô địch

Xa xưa các cụ đã nói đất lành chim đậu, giờ vẫn thế

ruby_eagle

Xe điện
Hình như đây là lần đầu tiên con gái vô địch hay sao ấy nhể ? Những lần em xem thấy toàn con trai vô địch,nhưng em xem không đủ nên không biết có đúng không.
4 người rồi cụ