[Funland] Chúc mừng nhà vô địch đường lên đỉnh Olympia

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Câu nguyên gốc và câu cắt nghĩa của mợ ko khớp với nhau, bản thân cái câu nguyên gốc đã có vấn đề (hoặc dịch sai) nên đọc thấy ngang ngay.
Chuẩn thì phải là: "Đòi hỏi sự khiêm tốn ở người #... "
Chứ nếu chỉ nói khiêm tốn ko thì chủ thể của cái người thể hiện sự khiêm tốn đó chính họ đã làm đc những việc đó rồi.
Bạn gái Jochi Daigaku dịch gần chuẩn nguyên gốc đấy:
"Bescheidenheit ist die Kunst, nicht zu mögen, was man sowieso nicht kriegt" (Khiêm tốn là nghệ thuật của việc không thích những gì bạn đằng nào cũng không thể có được) - câu này của nghệ sĩ Georg Thomalla.
Tôi thêm độc 1 từ thôi.

Không ai đòi hỏi gì hết, bác ạ.

hoangduc.sbr

Xe container
Bạn gái Jochi Daigaku dịch gần chuẩn nguyên gốc đấy:
"Bescheidenheit ist die Kunst, nicht zu mögen, was man sowieso nicht kriegt" (Khiêm tốn là nghệ thuật của việc không thích những gì bạn đằng nào cũng không thể có được) - câu này của nghệ sĩ Georg Thomalla.
Tôi thêm độc 1 từ thôi.

Không ai đòi hỏi gì hết, bác ạ.
Vậy nên em mới nói cái câu nguyên gốc nghĩa ngang phè. Bởi cái sự khiêm tốn thường chỉ đc chủ động thể hiện bởi những người làm đc những việc ko nhiều người làm đc.
Chứ chẳng có bản thân đứa hs nào (tỷ dụ vậy) ko đạt đc điểm 10 mà lại tự đi khiêm tốn giùm đứa đạt điểm 10 cả.
Câu này đổi thành "Khiêm tốn là nghệ thuật tự kiêu trá hình" thì nghe còn sáng nghĩa hơn.

hd-vt

Xe container
Em xem thấy có đoạn các bạn trai ôm nhau và đi ngang qua bạn gái mà không có biểu hiện hay lời nói gì, bạn gái cũng ngớ ra một lúc rồi chủ động đến thì 3 bạn trai đó mới thể hiện chào xã giao gì đó, đoạn này thấy tội tội bạn gái, có lẽ do bạn ấy hơi phấn khích khi trả lời đúng câu hỏi vượt chướng ngại vật là câu hỏi quyết định thắng cuộc.
Em không xem game ấy, thớt này lại xem hehe. Có cảnh các đực dựa khôi ngô tuấn tú "ôm nhau đi qua.....không biểu hiện hay lời nói gì" à cụ? Vl nhỉ.
Về thể hiện cảm xúc bột phát mà nói thì dân mình như trẻ con ấy, vd nhìn các cầu thủ b.đá nam chuyên nghiệp ăn mừng bàn thắng nhảy cẫng lên mà xem.
Mấy bức hình cô bé vô địch ở trang 1, bị một số người alaxo ném đá ạ? :-oThế phải chúm chím e thẹn mặt đỏ bừng mới biết lễ độ ạ. :D

manhld

[Tịch thu bằng lái]
Chương trình mang nhiều yếu tố may rủi.
Thằng nào may thì ăn quả Vuot Chuong ngai vat 80 điểm, tạo lợi thế quá lớn

MotoG

Xe tăng
Một câu về toán nữa em cũng lăn tăn:
Cho tổng OLYM + LOMY + YMOL + MYLO = 2997, tìm O+L+Y+M.
Theo em thì OLYM + LOMY + YMOL + MYLO = 1111*(O+L+Y+M) = 2997
Vậy (O+L+Y+M) = 2997/1111 = 2.69757
Vậy mà đáp án của chương trình lại là 27 (=2997/111)?

Cụ có nhớ nhầm 29997 với 2997 ko? Vì 29997:1111=27

Hien do

Xe tăng
Cụ giải thích được không. Cá nhân em thấy chỉ cần lấy số đầu tiên và cuối của 29997 - tức 27, do 3 chữ số kẹp giữa đều là 9 cả.
Cai nay no nhu Cai hoi Meo thoi bac a, muon lam sao ra 27 thi lam. Chac fai co dap an chinh xac. Nhung ma luc di thi lam sao nghi dc nhieu. Em nhin that Cai la cong luon ra. Co the do ngau nhien dung' thoi.