Chức năng của Smart Key là gì?

KhangMinh

Xe máy
Cụ nào hiểu về SK thì vui lòng chỉ giáo đầy đủ giúp em đầy đủ chức năng của SK với ạ. Em đang chạy Santafe 2010 Full ạ, em ngu chỉ mới biết đóng mở cửa thôi, chưa hiểu hết nó có tác dụng gì nữa.
Cầu cạnh các cụ ợ

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Cụ nào hiểu về SK thì vui lòng chỉ giáo đầy đủ giúp em đầy đủ chức năng của SK với ạ. Em đang chạy Santafe 2010 Full ạ, em ngu chỉ mới biết đóng mở cửa thôi, chưa hiểu hết nó có tác dụng gì nữa.
Cầu cạnh các cụ ợ
Ôi nhiều lắm cụ, cụ ra nhập SFC đi cụ nhé, đi ọp với anh em SFC vừa vui vừa bổ ích!!!

Em VD nhé:
- Nếu SK không có trên xe, xe sẽ không khởi động được.
- Nếu khóa xe = SK mà mở = chìa cơ thì xe sẽ kêu (báo động) và cũng không khởi động được.
- Cụ sẽ chẳng bao giờ p' ...sờ đến (chạm tay vào) cái SK vì nó ...quá thông minh. Cụ cứ để trong túi quần hoặc đâu đó trên người thôi. Mở cửa thì bấm vào nút mở cửa trên tay nắm. Khởi đồng thì đã có nút Start/Stop.
- Chỉ cần cụ làm rơi hay bỏ quên SK trên xe thì cụ sẽ không khóa được cửa.
- Nếu cụ vô tình ra khỏi xe khi xe đang nổ máy, có người trèo lên xe của cụ, phóng đi, ...xe vẫn đi :)) cho tới khi người kia tắt máy và khởi động lại thì không được :21:.

Website
maytinhthudo.vn
SK xịn thế mà sao em xem phim Mỹ toàn thấy tụi nó chập chập mấy cọng dây vào là máy nổ ầm ầm, thế mới thích chứ :69::))(b):6:

AndyNguyenBD

Xe hơi
Cái thời đó qua rồi cụ ah!:))

KhangMinh

Xe máy
Em thấy có cụ bảo nó kêu lên khi bị vặt gương, thế mà mấy em Venza, Lexus vẫn bị vặt gương như thường, chả nhẽ các xe này ko có SK à? hay các cụ đi xe đó không kích hoạt, hehe

Speeder

Xe tăng
Em quanh đây thôi, cần gì bác alo cho em nhá!
Website
www.tbcnsv.com
SK xịn thế mà sao em xem phim Mỹ toàn thấy tụi nó chập chập mấy cọng dây vào là máy nổ ầm ầm, thế mới thích chứ :69::))(b):6:
Vẫn thế thôi mà bác, vấn đề là có biết dứt dây nào và chập dây nào với dây nào không thôi!

HobbyDriver

Xe tăng

hành_khất_đêm

Xe điện
Ôi nhiều lắm cụ, cụ ra nhập SFC đi cụ nhé, đi ọp với anh em SFC vừa vui vừa bổ ích!!!

Em VD nhé:
- Nếu SK không có trên xe, xe sẽ không khởi động được.
- Nếu khóa xe = SK mà mở = chìa cơ thì xe sẽ kêu (báo động) và cũng không khởi động được.
- Cụ sẽ chẳng bao giờ p' ...sờ đến (chạm tay vào) cái SK vì nó ...quá thông minh. Cụ cứ để trong túi quần hoặc đâu đó trên người thôi. Mở cửa thì bấm vào nút mở cửa trên tay nắm. Khởi đồng thì đã có nút Start/Stop.
- Chỉ cần cụ làm rơi hay bỏ quên SK trên xe thì cụ sẽ không khóa được cửa.
- Nếu cụ vô tình ra khỏi xe khi xe đang nổ máy, có người trèo lên xe của cụ, phóng đi, ...xe vẫn đi :)) cho tới khi người kia tắt máy và khởi động lại thì không được :21:.
Bổ sung với cụ là khi khóa cửa không cần thò SK ra mà cũng chỉ bấm vào cái nút đen nhỏ ở tay nắm cửa là ok. Khi nổ máy ra khỏi xe mà chìa khóa theo người là xe nó kêu ầm ĩ lên ngay, SK không trong xe ko đề nổ được

KhangMinh

Xe máy
em test các chức năng theo các cụ lược trên rùi, thú vị quá

truongthi2525

Xe máy
EM có tham khảo trên một trang web rao vặt có nói về Smartkey cho xe máy, thấy viết như sau:

TÍNH NĂNG NỔI BẬT CỦA KHOÁ CHÍP THÔNG MINH

+ Chíp thông minh không sử dụng bất kỳ nguồn pin nào (bạn sẽ không phải lo thay pin như điều khiển remove).

+ Không phải nhớ mật mã: toàn bộ dữ liệu mật mã và thuật toán được lưu giữ trong chíp.

+ Nếu bị mất chíp, bạn có thể tự mua chíp trắng về để tạo chíp mới cho bộ khoá của mình.

+ Mỗi bộ khoá có 02 chíp, nhưng bạn có thể mua chíp trắng về để tạo thêm 02 chíp nữa cho bộ khoá.

+ Nếu bị mất chíp, bạn có thể ngay tức khắc xoá chíp bị mất ra khỏi bộ nhớ của khoá (Tính năng vô cùng tuyệt vời).

+ Khoá hoàn toàn không ảnh hưởng đến hệ thống điện của xe.

+ Không ảnh hưởng đến ắc quy của xe. ( chú ý: loại điều khiển từ xa tiêu hao điện ắc quy xe rất nhiều)
Và đây là ảnh con chip:

Link: http://quangcaosanpham.com/gian-hang/43636/297386/smartkey-chong-trom-xe-honda-hang-cao-cap.html

Em thắc mắc là cái dòng chữ màu đỏ ấy, Em đọc thấy cái con chíp ấy phát tín hiệu cho bộ lắp trong xe, nếu đúng tín hiệu mã số thì xe cho phép nổ. Mà con chíp ấy lại không phải sử dụng nguồn pin hay nguồn năng lượng nào? Bác nào biết chỉ em với, em không hiểu là cái con chip ấy không dùng pin thì nó lấy năng lượng từ đâu để mà phát ra tín hiệu gửi đến xe? Vodka đang chờ các bác nhé. (b)

Chỉnh sửa cuối:

thainl

Xe đạp
Nhắc đến SK, em bị quả này đúng là đau đầu với nó. Hôm bữa nhà em chuyển nhà nên chở mấy giấy tờ quan trọng sang nhà mới. Đồ để trong cốp xe mà đóng cốp mãi không được, cứ đóng vào lại tự động mở bật ra. Em check hết các công tắc, tháo lắp lại acqui, gọi thợ đến coi mà không biết tại sao. Lấy đồ ra thì lại đóng bình thường. Mãi về sau mới phát hiện ra trong đống đồ có cái SK sơ cua theo xe. Lấy ra phát đóng cốp ngon lành.
Đúng là smart key thật.

Just.a.second

Xe buýt
Em thấy có cụ bảo nó kêu lên khi bị vặt gương, thế mà mấy em Venza, Lexus vẫn bị vặt gương như thường, chả nhẽ các xe này ko có SK à? hay các cụ đi xe đó không kích hoạt, hehe
Nó chỉ kêu khi mở cửa, nắp capo, cốp thôi; Mấy nước tư bản giãy chết làm gì có ai ăn cắp gương đâu mà họ tính đến yếu tố này :D

hungNPC

Xe đạp
Các cụ cho hỏi, nếu đang đi xe vô tình bấm phải nút start/stop thì xe có tắt máy không.
Xe km2012 mình bị hiện tượng như sau: xuống xe bấm nút mầu đen trên tay nắm cửa. Khóa cửa ok. Khi mở bấm lại vào nút đen thì chỉ thấy có tiếng kêu và nháy đèn, cửa không mở được. Phải ra đằng sau lật cốp sau thì mới trở lại bình thường. Không biết đó là lỗi gì

Tienthinh

Xe tăng
Các cụ cho hỏi, nếu đang đi xe vô tình bấm phải nút start/stop thì xe có tắt máy không.
Xe km2012 mình bị hiện tượng như sau: xuống xe bấm nút mầu đen trên tay nắm cửa. Khóa cửa ok. Khi mở bấm lại vào nút đen thì chỉ thấy có tiếng kêu và nháy đèn, cửa không mở được. Phải ra đằng sau lật cốp sau thì mới trở lại bình thường. Không biết đó là lỗi gì
Tắt Bác ạ, rất nguy hiểm nếu đang đi ở tốc độ cao.

Huongdiep

Xe hơi
Chết cười với cụ về vụ này

Nhắc đến SK, em bị quả này đúng là đau đầu với nó. Hôm bữa nhà em chuyển nhà nên chở mấy giấy tờ quan trọng sang nhà mới. Đồ để trong cốp xe mà đóng cốp mãi không được, cứ đóng vào lại tự động mở bật ra. Em check hết các công tắc, tháo lắp lại acqui, gọi thợ đến coi mà không biết tại sao. Lấy đồ ra thì lại đóng bình thường. Mãi về sau mới phát hiện ra trong đống đồ có cái SK sơ cua theo xe. Lấy ra phát đóng cốp ngon lành.
Đúng là smart key thật.

SUV only

Xe buýt
Bệnh này do một cửa nào đó đóng không chặt, vẫn khóa được nhưng thao tác lúc mở lại phải bật cốp sau.

laonongtridien

Xe buýt
Em thắc mắc là cái dòng chữ màu đỏ ấy, Em đọc thấy cái con chíp ấy phát tín hiệu cho bộ lắp trong xe, nếu đúng tín hiệu mã số thì xe cho phép nổ. Mà con chíp ấy lại không phải sử dụng nguồn pin hay nguồn năng lượng nào? Bác nào biết chỉ em với, em không hiểu là cái con chip ấy không dùng pin thì nó lấy năng lượng từ đâu để mà phát ra tín hiệu gửi đến xe? Vodka đang chờ các bác nhé. (b)
Nó dùng pin CR2032 của PANASONIC cụ ợ.