Chung cư 219 Trung Kính

sweetie_304

Xe hơi
Hôm qua e vừa đi qua căn đó, có dừng lại 1 lúc để ngắm mà e k hiểu đường vào của nó là ở chỗ nào luôn ạ, có cụ nào biết thông tin đường vào cho e xin tt với ạ. E tưởng nó ở 177 TK thì phải nằm ngay mặt đường TK chứ. Hiện tại e đi qua thì mặt đường TK là các hàng quán san sát nhau khu vực 177,179 TK. E thấy mơ hồ quá :((
mợ đi thẳng cái cổng ở 177 vào là đc mà. nó ở trong ấy :D

vhuong

Xe đạp
Thế ợ, Cảm ơn bác nhé!

fankaka8

Xe máy
Em đau đầu vụ này quá ạ. E muốn mua căn CC tầm 3-3.5 tỷ, dt 80-90m2 của chủ đầu tư có chất lượng như FLC, UDIC, HUD, mà vị trí ở gần khu bigc C, Trung hòa nhân chính. Em đang nhắm căn bên 177 Trung Kính, bên này e khá ưng, nhưng đọc 1 bài viết là nó gần bãi tha ma và đường vào chưa có mà e lăn tăn quá. Thêm nữa là chủ đầu tư này chất lượng k biết thế nào ạ.

Trước đó e có tìm hiểu dự án N04 Hoàng Đạo Thúy, dự án này thì tốt quá rồi, k có j để bàn, mỗi tội giá chát quá. căn nào cũng hơn 4 tỷ. Vì thế nên em cũng k biết nên tính thế nào. 2 vc e đều làm ở Duy Tân nên mua ở 2 vị trí trên là hợp lý.
Có bác nào tư vấn giúp em với xem có nên mua ở 177 Trung Kính k ạ?
Em cảm ơn ạ. Mem mới, mong mọi ng giúp đỡ ạ!
Cổng vào chỗ nguyễn chánh bạn nhé, cổng này đang thi công, còn khi đất 177 trung kính sẽ xây trường học.Chất lượng home thì quá ổn rồi, conteccons và sigma làm mà ( 1 nhà thầu xây dựng bậc nhất, vừa trúng thầu tòa nhà cao nhất VN do Vingroup đầu tư, đang làm toàn bộ ParkHill với công ty con là Unicons, Sigma thầu cơ điện cũng đầu bảng chỉ thua REE , Ree là của nước ngoài), bác cứ hỏi dân xây dựng là biết, chất lượng công trình quá ổn luôn, em cũng mua căn ở đây rồi đang cần bán để chuyển sang căn 3 ngủ
Udic với hud mà bác bảo uy tín thì quá sai lầm, tụi này làm nhà cực kỳ vớ vẩn luôn, dù gì nó vẫn là tập đoàn nhà nước. FLC thì em thấy nghỉ dưỡng có vẻ tốt, còn nhà ở thì mới chỉ có Flc ở lê đưc thọ. Em vào thấy cũng quá thường. N04 do vinaconex làm, chất lượng cũng chỉ như Udic với Hub mà thôi, đắt vị trí thôi bác.

Chỉnh sửa cuối:

giacay

Xe hơi
Hôm qua e vừa đi qua căn đó, có dừng lại 1 lúc để ngắm mà e k hiểu đường vào của nó là ở chỗ nào luôn ạ, có cụ nào biết thông tin đường vào cho e xin tt với ạ. E tưởng nó ở 177 TK thì phải nằm ngay mặt đường TK chứ. Hiện tại e đi qua thì mặt đường TK là các hàng quán san sát nhau khu vực 177,179 TK. E thấy mơ hồ quá :((
177 nó là văn phòng của cdt văn phú invest luôn mà cụ

Yeuotomec

Xe tải
Home City đang bị làm giá bởi Đất xanh nên giá đẩy lên khá cao. Em thấy có KH rao bán mãi giá 30 không trôi, cuối cùng lại bán được cho Đất xanh giá cao hơn. KH người mua cuối ôm bom. BĐS lại sốt rồi các cụ ạ. BĐS đang được định giá bởi cò vạc. Người mua nhà thật éo mua được.

kunmin

Xe đạp
cụ nói thế mất quan điểm..... cụ phải so sánh tất cả các dự án xung quanh xem giá rổ thế nào chứ. cụ chứ còn chần chừ.chọn lên chọn xuống rồi phải mua giá đắt đấy ạ.

vhuong

Xe đạp
Cổng vào chỗ nguyễn chánh bạn nhé, cổng này đang thi công, còn khi đất 177 trung kính sẽ xây trường học.Chất lượng home thì quá ổn rồi, conteccons và sigma làm mà ( 1 nhà thầu xây dựng bậc nhất, vừa trúng thầu tòa nhà cao nhất VN do Vingroup đầu tư, đang làm toàn bộ ParkHill với công ty con là Unicons, Sigma thầu cơ điện cũng đầu bảng chỉ thua REE , Ree là của nước ngoài), bác cứ hỏi dân xây dựng là biết, chất lượng công trình quá ổn luôn, em cũng mua căn ở đây rồi đang cần bán để chuyển sang căn 3 ngủ
Udic với hud mà bác bảo uy tín thì quá sai lầm, tụi này làm nhà cực kỳ vớ vẩn luôn, dù gì nó vẫn là tập đoàn nhà nước. FLC thì em thấy nghỉ dưỡng có vẻ tốt, còn nhà ở thì mới chỉ có Flc ở lê đưc thọ. Em vào thấy cũng quá thường. N04 do vinaconex làm, chất lượng cũng chỉ như Udic với Hub mà thôi, đắt vị trí thôi bác.
Em đọc mấy bài báo nói thì cđt chất lượng chỉ có mấy bác trên, mà em thấy nhà họ xây cảm giác chăc chắn, đẹp. Hôm em đi qua 177 mà e thấy các của nhôm bên đó nhìn phòng phành quá. Mỏng tan, cảm giác gió thổi bay í ạ. Với cả N04 là do Udic làm mà bác. Em đi qua thấy cái biển Udic Complex to đùng trước tòa nhà đó.
Bác mua căn bao nhiêu m bên 177 mà giờ muốn bán thế?

Cerato79

Xe tải
Em cũng mua V3-HomeCity. Theo em thì chất lượng thi công tốt (em đã thực tế rồi), ko biết dịch vụ và quản lý sau này thế nào thôi.
Hạ tầng: Phía đường Nguyễn Chánh quy hoạch là công viên đấy ạ (bao gồm cả nghĩa trang), hy vọng công viên do Ocean Group đầu tư sẽ được triển khai sớm.
View: V1, V4 có một số căn sẽ nhìn thấy nghĩa trang. V2, V3 view tốt.
Lối đi chính là từ đường Nguyễn Chánh vào. Khu đất đang làm văn phòng Cty Văn Phú, nhà mẫu phía Trung Kính sẽ là trường tiểu học.
Giá căn hộ thì em thấy nó cũng lung tung lắm. Em mua của Trường Phúc Land trước Tết đã 33tr, căn ban công ĐN.

vhuong

Xe đạp
Em cũng mua V3-HomeCity. Theo em thì chất lượng thi công tốt (em đã thực tế rồi), ko biết dịch vụ và quản lý sau này thế nào thôi.
Hạ tầng: Phía đường Nguyễn Chánh quy hoạch là công viên đấy ạ (bao gồm cả nghĩa trang), hy vọng công viên do Ocean Group đầu tư sẽ được triển khai sớm.
View: V1, V4 có một số căn sẽ nhìn thấy nghĩa trang. V2, V3 view tốt.
Lối đi chính là từ đường Nguyễn Chánh vào. Khu đất đang làm văn phòng Cty Văn Phú, nhà mẫu phía Trung Kính sẽ là trường tiểu học.
Giá căn hộ thì em thấy nó cũng lung tung lắm. Em mua của Trường Phúc Land trước Tết đã 33tr, căn ban công ĐN.
Bác mua căn bao nhiêu m vậy a? Bác đến thăm nhà mẫu chưa? Hôm trước e bảo đi xem thì bạn môi giới bảo họ tháo nhà mẫu ra rồi nên k xem được

Lê Văn Sinh

Xe đạp
Các cụ có cái CC nào cỡ khoảng 1 củ tỏi mà tốt tốt hem

Cerato79

Xe tải
Bác mua căn bao nhiêu m vậy a? Bác đến thăm nhà mẫu chưa? Hôm trước e bảo đi xem thì bạn môi giới bảo họ tháo nhà mẫu ra rồi nên k xem được
Em lấy căn 70m - V3. Nhà mẫu em xem trước Tết rồi. Giờ mọi người cũng đã có thiết kế chi tiết từng căn hộ. Cụ thích em gửi ảnh chụp nhà mẫu cho. Mà theo em cũng ko cần xem đâu, miễn là cụ thích vị trí thôi.

vhuong

Xe đạp
Em lấy căn 70m - V3. Nhà mẫu em xem trước Tết rồi. Giờ mọi người cũng đã có thiết kế chi tiết từng căn hộ. Cụ thích em gửi ảnh chụp nhà mẫu cho. Mà theo em cũng ko cần xem đâu, miễn là cụ thích vị trí thôi.
Vị trí thì e cũng thích vì gần chỗ vc em làm. Nhưng cái làm em đắt đo nhất là chất lượng xây dựng í bác. Bác có hình ảnh gửi em tham khảo với bác. Em là muốn mua căn 90m k biết bây h giá thế nào? Mà Cái tòa quay lưng ra đường TK là tòa V mấy vậy bác?

KITTOTET

Xe buýt
Em cần thuê CC home căn 2 phòng ngủ. Cụ nào mua rồi không có nhu cầu sử dụng để e thuê lại

Cerato79

Xe tải
Cụ có zalo hay face em chuyển cho. Trên này em ko gửi được. Căn 3 ngủ giá cao đấy cụ ạ. Chất lượng xây dựng thì như 1 cụ trên đã nói rồi, 2 nhà thầu thi công có uy tín. Em cũng dân XD nên đánh giá khá cao về thi công phần thô. Phần hoàn thiện em chưa khảo sát được.

Gửi từ SM-N910P của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

vhuong

Xe đạp
Cụ có zalo hay face em chuyển cho. Trên này em ko gửi được. Căn 3 ngủ giá cao đấy cụ ạ. Chất lượng xây dựng thì như 1 cụ trên đã nói rồi, 2 nhà thầu thi công có uy tín. Em cũng dân XD nên đánh giá khá cao về thi công phần thô. Phần hoàn thiện em chưa khảo sát được.

E dùng zalo nhé. 0988826005. Bác gửi giúp em ạ. Tks bác nhiều!

Cerato79

Xe tải
Oke

vhuong

Xe đạp
Em k phải dân xây dựng nên cũng k biết, nhưng mà bác có biết ở đây thi công là lắp ghép bê tông hay là đổ bê tông tươi vậy bác? Sao e nhìn kính của những cái căn ở đấy thấy lởm thế bác :((

vhuong

Xe đạp
tòa nhìn ra đường trung kính là tòa V2-V3 cụ nhé. cổng 177 trung kính sau này xây trường tiểu học bàn giao cho quận. Lối đi chính sẽ đi từ phía nguyễn chánh vào cụ nhé. Home chất lượng thì rất ok cụ nhé. thi công là cotecons, quản lý là PMC toàn đơn vị có tiếng về chất lượng tốt.
CĐT Văn Phú có dự án chung cư Victoria Văn Phú dưới Hà Đông cũng do PMC quản lý, cư dân rất hài lòng.
em có căn góc 97,64m2, 3pn, ban công ĐB, ĐN giá rẻ nhất 33tr. còn lại toàn 35.36tr
cụ muốn xem video nhà mẫu thì cho e địa chỉ mail em gửi cho vì nhà mẫu CĐT khóa lâu lắm rồi.
tòa nhìn ra đường trung kính là tòa V2-V3 cụ nhé. cổng 177 trung kính sau này xây trường tiểu học bàn giao cho quận. Lối đi chính sẽ đi từ phía nguyễn chánh vào cụ nhé. Home chất lượng thì rất ok cụ nhé. thi công là cotecons, quản lý là PMC toàn đơn vị có tiếng về chất lượng tốt.
CĐT Văn Phú có dự án chung cư Victoria Văn Phú dưới Hà Đông cũng do PMC quản lý, cư dân rất hài lòng.
em có căn góc 97,64m2, 3pn, ban công ĐB, ĐN giá rẻ nhất 33tr. còn lại toàn 35.36tr
cụ muốn xem video nhà mẫu thì cho e địa chỉ mail em gửi cho vì nhà mẫu CĐT khóa lâu lắm rồi.
Sao e đi qua thấy cái cổng 177 bé tý ấy, mà các hộ dân san sát nhau luôn thì sau này xây trường tiểu học phải giải tỏa dân hả bác? Chiều cao căn hộ ở đây là bn m vậy bác? E vào mấy cái chung cư mà thấy gần sát dầu trong khi e có mét rưỡi thôi. Nhìn chán lắm.
Email của e: thuhuongvt289@gmail.com Bác gửi vào đây giúp em. So với mấy cái dự án em đang tìm hiểu thì e ưng vị trí này + các tiện ích của nó nhưng chỉ lo ở sau này xuống cấp thì toi.
Cho e hỏi thêm là bên này thì 1 tầng có bao nhiêu căn hả bác? Mà mỗi tòa có mấy thang máy vậy ạ.
Tks bác!

fankaka8

Xe máy
Em đọc mấy bài báo nói thì cđt chất lượng chỉ có mấy bác trên, mà em thấy nhà họ xây cảm giác chăc chắn, đẹp. Hôm em đi qua 177 mà e thấy các của nhôm bên đó nhìn phòng phành quá. Mỏng tan, cảm giác gió thổi bay í ạ. Với cả N04 là do Udic làm mà bác. Em đi qua thấy cái biển Udic Complex to đùng trước tòa nhà đó.
Bác mua căn bao nhiêu m bên 177 mà giờ muốn bán thế?
Các cđt bác kể trên đều là cđt nhà nước, mà bác biết chất lượng tập đoàn nhà nước ntn rồi đấy, mấy cái bài báo kia thuê tiền là được mà. Cửa sổ home chưa hoàn thiện, nên bác cảm thấy như vậy, cửa của eurowindow cung cấp bác nhé, rất chất lượng. Em bán căn 2 ngủ 71 m2 để chuyển sang căn 3 ngủ, thực địa ở home quá nhiều nên chắc chắn chỉ gắn bó với home thôi, nhìn cách conteccons thi công từ cuối năn 2014 đến giờ cực gọn gàng làm mình rất tin tưởng. Hòa bình cũng uy tín nhưng làm imperia garden nhìn giàn giáo nó cứ lôi thôi thế nào ý, làm mình ko tin tưởng lắm.