Chung cư giá cao mà sao thế lày?

haihoi1289

Xe hơi
Ý em là nhiều chung cư đủ chỗ để xe mà bác. Rất kỳ lạ là Vin Đại Mỗ với Ocean Park toàn chỗ ngoại ô, đất rất rộng mà không xây đủ chỗ để xe cho dân. Cảnh quan thì rất đẹp, rộng rãi, mà nơi ở thì xây mật độ rõ cao, diện tích 2 ngủ thì được nhõn 50-70m2. Chả hiểu nhà để ở hay để ngắm nữa :)) Chẳng lẽ xây bên ngoài cho đẹp chỉ để bán hàng?
Em cũng thấy thế, những block nhà ở Oceanpark và Smartcity xây rất sát và co cụm, tổng thể diện tích thì rất lớn. Diện tích các căn thì em không bàn.

Nhà em ở 80m 2PN mà thấy chật lòi ra không hiểu 60m 2PN thì thế nào nữa
Xây dồn lại trước, để mai sau lại sửa quy hoạch, lấy quỹ đất cảnh quan đấy để xây chung cư tiếp mà

sontung89

Xe tăng
cụ có vd gì về đọc văn bản k vậy? e đang so Vin Đại Mỗ vs Vin Metropolis; dự án nào HN chất lượng hơn dc nó cụ nói e nghe
còn xin thưa vs cụ nghề của e thì e có hân hạnh dc vào rất nhiều dự án đình đám của HN lẫn SG 11 năm nay;
e chê thằng vin mỗi cái mật độ quá dày còn cái khác của nó thì không đứng nhất thì cũng phải thứ 2-3; riêng quản lý vận hành dv toà nhà thì VN chả ai hơn dc nó luôn
Kinh vậy cơ ah? Trình độ nhồi sọ chắc số 1 luôn nhể.

CUONGPN1

Xe máy
Không tin sale đc đâu các Cụ ạ ! ae nó cũng ko nắm đc hết cái gì có cái gì không đâu??? mua trực tiếp đến dự án bỏ chút time xem từ đầu đến cuối rồi hãy chốt. chất lượng xd em ko bàn.

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Đó là vin gia lâm với đại mỗ
Còn 1 cái greenbay. Ngay đầu đại lộ chắc chắn kk phải kiểu noxh rồi. Mà e vẫn ko hiểu sao vẫn thiết kế thiếu chỗ để oto nữa. Xe đỗ kín đường Lương Thế Vinh bên cạnh nhìn mà nản.
Không có gì khó hiểu cả cụ ạ, chẳng qua là lầm tưởng bấy lâu nay thôi .Nhà đầu tư lão luyện họ quan sát trình độ dân trí mà ra hàng để đạt đc lợi nhuận tối đa.ở việt nam thì giàu có và cái đó không hẳn song song vs nhau. thế mới có cảnh này

xe_ga

Xe tăng
Bạn chắc k làm trong ngành xây dựng
Chuẩn cụ ơi! Cụ ấy nói kiểu ấy em chẳng thèm còm lại, chứ em còn có đủ thông tin vật tư vật liệu ở đấy dùng loại gì. Thậm chí nếu biết giá sàn gỗ ở đó chủ đầu tư mua bao nhiêu thì nhiều cụ choáng luôn! Chính em đi nhận bàn giao 1 căn ở đây cho bà chị gái, em chỉ mấy lỗi mấy chú bàn giao méo mặt, mà bên Vin chỉ cho một bạn Sale đi bàn giao còn không có cả kỹ thuật đi cùng. Có mấy ông kỹ thuật tòa nhà thì vừa vào cửa chưa kiểm tra điện nước đã gọi chủ nhà ra chốt công tơ...:)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

Antoni

Xe tải
Thấy các cụ và cư dân dự án này bóc phốt nhiều quá. Để vài bữa nữa bán hết, Vin trả lại tên Vincity cho e nó là xong nhé.

Chỉnh sửa cuối:

xe_ga

Xe tăng
các cụ cứ tranh luận chung cư này chất lượng hơn chung cư kia. Bản chất của chất lượng XD nó đều nằm ở giá thành trên m2. Nhưng riêng với nhà Vin thì giá theo m2 ví dụ như Vin sì mát Đại Mỗ khoảng 35-45tr/m2 thì thương hiệu có khi nó chiếm đến 20-25tr/m2 rồi. Còn về chủ quan của em thì trừ mấy chung cư bình dân ra, còn lại mấy phân khúc cao cấp thì chất lượng Giờ Sêm nhau thôi từ vật liệu thô đến hoàn thiện nó cũng mua từ những nhà cung cấp quen thuộc, thi công thì cũng Coteccon Hoa Binh Delta...mà thôi. Cái chính là ăn nhau ở thương hiệu và cách quản lý vận hành. Còn thằng nào bán nhà thì chẳng là làm kinh tế, đương nhiên nó ưu tiên lợi nhuận bán nhà hàng đầu rồi thì ko cắt cái lọ, bỏ cái kia. Đi mua nhà thì phải chấp nhận thôi, còn ko thì cứ mua đất tự xây nhà, tự chọn những vật liệu xịn nhất thì khỏi phải nghĩ :))
Cụ nói phần đầu là có cơ sở nhưng phần sau chưa được chính xác lắm. Những nhà cung cấp quen thuộc nhưng nó cũng có những Level khác nhau đấy ạ, kể cả cùng là nhà thầu nhưng đơn giá cũng khác nhau ở từng công trình tùy thuộc vào Chủ đầu tư định vị sản phẩm của mình ra sao thông qua suất đầu tư và chi tiết trong hợp đồng mua bán cũng như nhà mẫu để Show cho khách hàng lúc bán hàng.

Xíu

Xe buýt
... nhà bán đường trước cổng trường cạnh công an p
Chuẩn cụ ơi! Cụ ấy nói kiểu ấy em chẳng thèm còm lại, chứ em còn có đủ thông tin vật tư vật liệu ở đấy dùng loại gì. Thậm chí nếu biết giá sàn gỗ ở đó chủ đầu tư mua bao nhiêu thì nhiều cụ choáng luôn! Chính em đi nhận bàn giao 1 căn ở đây cho bà chị gái, em chỉ mấy lỗi mấy chú bàn giao méo mặt, mà bên Vin chỉ cho một bạn Sale đi bàn giao còn không có cả kỹ thuật đi cùng. Có mấy ông kỹ thuật tòa nhà thì vừa vào cửa chưa kiểm tra điện nước đã gọi chủ nhà ra chốt công tơ...:)):)):))
Vật tư sử dụng, ví dụ như sàn gỗ kể trên do CĐT cung cấp hay thầu chính cung cấp vậy hả cụ

xe_ga

Xe tăng
Vật tư sử dụng, ví dụ như sàn gỗ kể trên do CĐT cung cấp hay thầu chính cung cấp vậy hả cụ
Những loại vật tư phổ biến như thế này thường do Chủ đầu tư có nhà thầu cung cấp, không cho vào gói thầu của nhà thầu chính vì nếu để trong gói thầu của nhà thầu chính các đơn vị này cũng thuê nhà thầu phụ thôi cụ ạ, chủ đầu tư lại mất thêm 1 phần phí quản lý của nhà thầu chính nữa.

Batman123

Xe đạp
Ý em là nhiều chung cư đủ chỗ để xe mà bác. Rất kỳ lạ là Vin Đại Mỗ với Ocean Park toàn chỗ ngoại ô, đất rất rộng mà không xây đủ chỗ để xe cho dân. Cảnh quan thì rất đẹp, rộng rãi, mà nơi ở thì xây mật độ rõ cao, diện tích 2 ngủ thì được nhõn 50-70m2. Chả hiểu nhà để ở hay để ngắm nữa :)) Chẳng lẽ xây bên ngoài cho đẹp chỉ để bán hàng?
Vì xây cái hầm xe rất đắt tiền

KeanuR

Xe tăng
Ở chung cư mà ko có chỗ để xe ô tô dưới hầm

Lại còn đi bộ nửa cây ra bãi gửi

Thì em chả hiểu còn lí do gì để bao biện

Vin nô thì cũng vừa phải thôi ạ
sao cụ k nghĩ 1ty5-1ty7 căn 2 ngủ thì chỉ có vậy thôi :)) em htrc qua thấy nhà đỗ xe 10 tầng sắp xong rồi mà;

clpharm

[Tịch thu bằng lái]
sao cụ k nghĩ 1ty5-1ty7 căn 2 ngủ thì chỉ có vậy thôi :)) em htrc qua thấy nhà đỗ xe 10 tầng sắp xong rồi mà;
Tôi đi mua nhà, mua đất, mua chung cư, người ta tính tiền theo m2 chứ chả ai tính 1 ngủ, 2 ngủ cả :| Đắt hay rẻ tính theo m2 chứ giờ tính theo số phòng ngủ à?

KeanuR

Xe tăng
Tôi đi mua nhà, mua đất, mua chung cư, người ta tính tiền theo m2 chứ chả ai tính 1 ngủ, 2 ngủ cả :| Đắt hay rẻ tính theo m2 chứ giờ tính theo số phòng ngủ à?
tính m2 ra cao, chứ tổng tiền nó chỉ thế; bị cdt đánh tráo khái niệm, đâm ảo tưởng; giờ tg mình ở cc cao cấp lắm nên đòi hỏi vô lý chứ đâu ra;
ai muốn xe đỗ hầm thang máy bỏ tiền mua royalcity bảo đảm có chỗ đỗ

duc6887

Xe hơi
chung cư cao cấp bậc nhất ở HN, bảo vệ, camera khắp nơi mà ở cầu thang bộ, nữ sinh bị hiếp dâm nhiều lần vẫn không bị phát hiện.

cao cấp chỉ để thu tiền thôi, dịch vụ như shits, mấy chung cư thấp cấp chắc không có chuyện dám hiếp dâm con người ta ở chung cư.

KeanuR

Xe tăng
Vinhome vừa ra báo cái lãi năm nay 1.6 tỏi đô :)) không phải tự nhiên lãi cao thế đâu các cụ :))
chứng tỏ họ uy tín, bán bds dc từ bắc vào nam, cũng chứng tỏ họ xây dựng dc thương hiệu tốt, điều mà các dn bds k làm dc;
nhưng mà bctc lãi lớn thì dễ để làm đẹp để đi vay hoặc bán cổ phiếu lắm ah

Matizcoi

Xe cút kít
Trong mấy cái hội cư dân Vin Smart, Vin Ocean kêu ca nhiều lắm. Nào là hành lang hẹp, sảnh thang máy xấu, sảnh chính không có lễ tân, thang máy quá tải lại hay bị kẹt, chất lượng thi công lởm, ổ điện lỏng lẻo, khóa nhà vệ sinh hay kẹt và mới nhất là khu để xe quá xa.

Ngoài mấy cái liên quan đến thi công thì tiêu chuẩn bàn giao như thế nào ghi trong hợp đồng rồi mà, hay nhiều cụ lắm tiền quá cứ thấy Vin là lao vào không cần biết đúng sai giờ ôm quả đắng.
Ngay từ đầu đi thăm cả 2 dự án em đã thấy không ưng rồi, vị trí thì giống mấy khu bình dân NOXH 15-20tr/m2, mật độ thì cứ như HH ông Thản, gọi là khu đô thị vệ tinh cho soang mồm chứ khi nào mà nơi làm việc của các bác còn nằm trong nội đô thì ở mấy khu đấy như là vác thêm quả tạ, ở không được bán không xong.

Nhìn cái mặt bằng 20 căn 1 sàn xong 5-6 tòa úp mặt vào nhau không hiểu các cụ nghĩ gì vẫn đâm đầu vào. Biển với chả hồ cuối tuần ra đổi gió tí chứ bận rộn cả tuần về đến nhà mở cửa ra view toàn bê tông với mấy ngàn căn hộ khác nó nhìn thốc vào. Ôi nghĩ nó chán :))
Vin sờ mát 30 căn nha :))

cattrang130390

Xe tăng
Vinhome vừa ra báo cái lãi năm nay 1.6 tỏi đô :)) không phải tự nhiên lãi cao thế đâu các cụ :))
Doanh thu
Mấy cụ mua nhà tầng cao. Sáng đi làm chờ thang máy xuống sảnh. Sau đi bộ ra nhà gửi xe rồi chờ thanh máy lên tầng gửi xe chắc phải cả tiếng ấy cụ nhỉ