[Funland] Chung cư Grand Sunlake Văn Quán (Hesco Văn Quán; Ariyana Lakeside Văn Quán)

HoangNhi1803

Xe hơi
Em thì nhìn theo khía cạnh khác:
- Tại thời điểm mua là chủ đầu tư cũ ký là HĐ góp vốn. Sau đó Cđt cũ bị bắt. Việc lựa chọn nhà đàu tư mới khả năng do ngân hàng thực hiện nếu cđt cũ tuyên bố phá sản.
- Nên về pháp lý thì cđt mới họ không sai, còn về tình thì họ nên giải quyết cho những người đã góp cho Cđt cũ, nhưng cũng khó nhỉ. Tiền thằng khác cầm roi di tù, mà lại đi giải quyết.
Tính em cái gì nó cũng nhìn đa chiều, nên có thể nhiều bác không thích bài viết này
cụ nói chuẩn rồi còn gì. Thằng CĐT cũ nợ ngân hàng nên nó tịch thu và bán phát mãi cho thằng CĐT mới nên về Luật, về lý CĐT mới nó không liên quan đến CĐT cũ. Khách hàng cũ thì chỉ có thể kiện và đòi tiền CĐT cũ thôi.

Jason88

Xe buýt
cụ nói chuẩn rồi còn gì. Thằng CĐT cũ nợ ngân hàng nên nó tịch thu và bán phát mãi cho thằng CĐT mới nên về Luật, về lý CĐT mới nó không liên quan đến CĐT cũ. Khách hàng cũ thì chỉ có thể kiện và đòi tiền CĐT cũ thôi.
e nghĩ ko liên quan ko đúng đâu, bất động sản nó ko phải loại hàng hóa như cái bánh gói kẹo bán sang tay cái là xong. Nhất là đây lại là cả 1 dự án, tài sản nó là chung của cđt và cả khách hàng mua mà. Giả sử ông chủ đầu tư mới này lại bán cho 1 thằng chủ đầu tư thứ 2 rồi trốn bay sang Mỹ sống hưởng thụ kệ m hơn 1000 khách hàng mới và 1000 khách hàng cũ đã đóng tiền mua nhà đấu tranh với chủ thứ 2 thì có mà mùa quýt ko giải quyết xong :D

HieuOplep

Đi bộ

Dân họ lại tiếp tục căng băng rol đòi nhà ngày hôm qua 12/6 đây các bác

HieuOplep

Đi bộ
Nhà em cũng là một nạn nhân trong dự án này, 11 năm mà vẫn chưa có nhà :((

Koka2015

Xe tăng
e nghĩ ko liên quan ko đúng đâu, bất động sản nó ko phải loại hàng hóa như cái bánh gói kẹo bán sang tay cái là xong. Nhất là đây lại là cả 1 dự án, tài sản nó là chung của cđt và cả khách hàng mua mà. Giả sử ông chủ đầu tư mới này lại bán cho 1 thằng chủ đầu tư thứ 2 rồi trốn bay sang Mỹ sống hưởng thụ kệ m hơn 1000 khách hàng mới và 1000 khách hàng cũ đã đóng tiền mua nhà đấu tranh với chủ thứ 2 thì có mà mùa quýt ko giải quyết xong :D
Vấn đề chính là dự án trước đây chưa đủ điều kiện bán hàng, hợp đồng chỉ là hợp đồng góp vốn nên chưa được pháp luật bảo vệ.

Jason88

Xe buýt
Vấn đề chính là dự án trước đây chưa đủ điều kiện bán hàng, hợp đồng chỉ là hợp đồng góp vốn nên chưa được pháp luật bảo vệ.
vâng e cũng nghe phong phanh như vậy, nhưng còn phải xem lại luật kinh doanh bđs thời điểm đó khác gì so với bây giờ nữa cơ. E nghĩ kiểu gì cũng gán trách nhiệm của thằng chủ mới vào chứ ko thoát được đâu, cho nên 1000 khách hàng kia họ khiếu nại kêu cứu kiểu gì chả có cơ sở của họ. Nói chung mệt, chỗ nào cũng thấy kêu cứu. Giờ mua nhà cứ xong xuôi ngon lành đi vào ở, sổ hồng cầm tay thì mua cho nó đỡ nhọc. Đắt hơn cũng đc.

Koka2015

Xe tăng
vâng e cũng nghe phong phanh như vậy, nhưng còn phải xem lại luật kinh doanh bđs thời điểm đó khác gì so với bây giờ nữa cơ. E nghĩ kiểu gì cũng gán trách nhiệm của thằng chủ mới vào chứ ko thoát được đâu, cho nên 1000 khách hàng kia họ khiếu nại kêu cứu kiểu gì chả có cơ sở của họ. Nói chung mệt, chỗ nào cũng thấy kêu cứu. Giờ mua nhà cứ xong xuôi ngon lành đi vào ở, sổ hồng cầm tay thì mua cho nó đỡ nhọc. Đắt hơn cũng đc.
Cụ nào có hợp đồng chung cư này post lên thì biết ngay (che thông tin cá nhân nếu cần)

manhbin1004

Xe hơi
Cđt mới cũng phải có trách nhiệm chứ nhỉ, lỡ các ông dùng kế thoát xác cho tiền đi vòng vèo tay nọ sang tay kia thì sao

anh kao

Xe tăng
Đúng rồi,các dự án Usilk của bọn sdtl ở Văn Khê cũng thế mà, làm sao phủi trách nhiệm được, dù là hợp đồng góp vốn nhưng ra tòa cho dù khó đòi lại tiền nhưng căn hộ cũng kg dc phép bán cho ng khác do đang tranh chấp. Nên ng nào mua dự án này là phải cẩn thận nếu kg đạt dc thỏa thuận với ng mua trước thì kg nên mua vào

Jason88

Xe buýt
-Em cũng đang rất thích dự án này bác ạ. Đang tham khảo mua chung cư thì biết khu này, thấy vị trí đẹp, đắt giá cái nó cạnh hồ văn quán, khu đó cũng nhiều tiện ích sầm uất, thiết kế căn hộ cũng đẹp. Hiện tại thấy CĐT mới đang triển khai mở bán ra hàng rồi, (7/7/2022 sẽ kickoff và ra hàng 200 căn trước) pháp lý thì thấy có cả căn 50 năm và lâu dài, em ngắm thấy giá tầm 40-45tr/m thấy tiêu chuẩn bàn giao cũng khá đẹp.
-Tìm hiểu về chuyện cũ thì thấy phốt như này cũng sợ, thông tin e thấy ngày xưa nó là HĐ góp vốn tự phát của CĐT cũ vs khách hàng, em nghĩ cái này pháp lý nó ko cao nên chắc đến h pháp luật vẫn chưa vào đc giải quyết cho. Đợt này là đã xây đến tầng 9 rồi, mua bán HĐ căn hộ luôn, thấy có ngân hàng HĐ Bank giải ngân dự án này. Liệu em mua có an toàn hơn ko ạ, như các bác nói cứ chờ bàn giao, chờ ra sổ mới mua thì lúc đó giá nó đã khác, sợ ko mua nổi. Mua giai đoạn này e thấy hợp lý nhất rồi. Rất mong CĐT mới uy tín cho khách.
-Các bác cho e xin ý kiến về quan điểm trên vs ạ, thực sự e xem thông tin bán hàng hiện tại rất ưng khu này. Cũng muốn mua ở đây nhưng phốt cũng sợ
tự cụ đã phân tích rất rõ rồi còn gì. Mua lúc này nhiều lựa chọn, giá mềm nhưng rủi ro cao. Chờ xong xuôi sổ sách về ở ngon lành thì giá cao nhưng lại chắc chắn. Tóm lại Rủi ro cao thì thù lao thỏa đáng :)) Liều thì 1 là ăn cả 2 là mất tất.

Maner Bolsol

Xe tăng
mình khuyên thật là riêng tòa này ko nên mua. vì mười mấy năm mãi ko xong. và do đổi CĐT nên sau này sẽ ko ra / hoặc rất khó ra đc sổ. vì làm sổ nó liên quan đến các CĐT cũ nữa nhé! chưakể cái mức giá ngáo thế, thì các cụ vào mua Seasons Avenue, Roman Plaza, Gold Silk, Samsora Chu Văn an còn hơn. hoặc mấy tòa mạn Tố Hữuđoạn gần Lê Văn Lương
- nếu ai vẫn thích mua tòa này thì nên đợi nó xây xong hãy mua cho khỏi rủi ro.
Na ná như mấy căn của thằng Sông Đà Thăng Long ý nhỉ. Thích mua thì cứ bỏ tiền ra, sau đợi dài cổ ít ra vào năm nữa may ra có sổ, còn chưa kể cách vận hành sau này lại băng rôn, khẩu hiệu nữa. Phải nói là mấy thằng cđt ban đầu làm mất dạy đã làm cho dự án khôi phục rất khó mặc dù có cđt khác nhảy vào rồi.

Microbus

Xe hơi
Dự án này lại đổi tên à các bác :D=)):))

Microbus

Xe hơi
À vâng GRAND SUNLAKE, đổi 4-5 tên rồi đấy bác nhỉ, khả năng chả ma nào mua nên đổi vía liên tục =))

AndyHoang79

Xì hơi lốp
Thế mới thấy độ lươn lẹo, định lập kế ve sầu thoát xác, đổi tên thay vận. Rồi lại làm fan juventus thôi, tham là khổ rồi!

ThànhLM94

Xe hơi
nghe lạ nhỉ. e biết mỗi skyline văn quán