[Funland] Chung cư nào đáng mua nhất Long Biên

Ryan848

Xe container
Tưởng năm nay là mấy đường quanh Hanoi Garden City sẽ làm nốt để thông các tuyến :D
Thấy phía chùa gần cấp 3 Thạch Bàn, đoạn hướng ra Cổ Linh đang có máy xúc đào đào rồi, thì ngắm nghía tìm hiểu trước luôn
Khu đó có khi sau thành trung tâm Thạch Bàn ấy cụ nhỉ? :D

Chỉnh sửa cuối:

pokeking

Xe hơi
Khu đó có khi sau thành trung tâm Thạch Bàn ấy cụ nhỉ? :D
Thế lại sướng quá, các khu đất đóng rào sẵn rồi, chờ xây thôi :D
Mấy post trước có cụ bảo công viên công nghệ cũng là 1 trong những dự án trọng điểm của Hà Nội, kiểu gì cũng phải xây.

Đường trong khu Garden City thì xong phần của CĐT hết rồi thì phải, rào sẵn đó, đợi NN giải tỏa làm đường nốt là thông mấy nhịp đường :D

Mấy khu đất chờ xây chung cư thì chắc cũng đợi mở đường, nâng cấp hạ tầng là giá lên vòn vọt ấy :D

Cuabeo

Xe buýt
Mấy con đg này có trong kh sd đất 2024 của LB ko nhỉ? nếu chưa có thì chờ đến bao giờ. Ngọc Thụy với Thượng Thanh thì hạ tầng làm nhanh, Thạch Bàn này chả thấy gì.

Ryan848

Xe container
Thế lại sướng quá, các khu đất đóng rào sẵn rồi, chờ xây thôi :D
Mấy post trước có cụ bảo công viên công nghệ cũng là 1 trong những dự án trọng điểm của Hà Nội, kiểu gì cũng phải xây.

Qua ảnh này cũng thấy sau lưng khu Garden còn nhiều đất trống, dễ quy hoạch xây dựng lên dc. Khu phía trc tiểu học đa phần dân gốc, đường lối bé tí.
Mà cái cầu nối sang chỗ Cự Khối hay gì gì đấy chả biết bjo làm cụ nhỉ?

pokeking

Xe hơi
Qua ảnh này cũng thấy sau lưng khu Garden còn nhiều đất trống, dễ quy hoạch xây dựng lên dc. Khu phía trc tiểu học đa phần dân gốc, đường lối bé tí.
Mà cái cầu nối sang chỗ Cự Khối hay gì gì đấy chả biết bjo làm cụ nhỉ?
Phần đó của NN thì chắc đợi gpmb, đền bù... các kiểu :D

Còn khu Garden City chắc đợi CĐT có tiền, hoặc ai đó nhảy vào được, chứ đất quá rộng mà bỏ không

Ryan848

Xe container
Phần đó của NN thì chắc đợi gpmb, đền bù... các kiểu :D
View attachment 8324071

Còn khu Garden City chắc đợi CĐT có tiền, hoặc ai đó nhảy vào được, chứ đất quá rộng mà bỏ không
Để ở em lại thích như thế cho thoáng đãng :D
Nhà em bên mạn SĐ, trẻ con chạy chơi trong ngõ cũng phải để ý xe máy chạy ra chạy vào, chả có chỗ ấy chứ.

tungnee

Đi bộ
Mặt phố 300-500 củ/ m2 dao động tuỳ phố bác ạ!! Chung cư từ 30-70 triệu/m2 tuỳ khu, mới hay cũ, cao cấp hay giá rẻ!! Biệt thự, liền kề thấp nhất 120 triệu/m2 khu gần cầu đuống, cao nhất 500 triệu/m2 khu bằng lằng riverside!! Còn trung bình 150-250 củ/m2 bác ạ!! Trong ngõ oto vào giờ từ 80-150 triệu/m2 tuỳ phường, oto không vào được từ 40-70 triệu/m2 tuỳ phường!!
Bác cho em hỏi ngõ ô tô vào ở Ngọc Thụy giờ giá tầm bao nhiêu bác nhỉ

Hoàng Long Biên

Tháo bánh
Vừa hỏi mầm non creative thì có xe đưa đón tận chung cư, mà chỗ em ra cơ sở bên Hồng Tiến thì chi phí cỡ 2tr3/tháng
Bé nhà giờ đi học không tiện giờ đưa đi, nên bà bế ra bus (vẫn đang học bên FIS Minh Khai thì vẫn tiện bus, chỉ có đi bộ hơi xa)

2 tòa bán cho BIC Việt Nam thì không biết CĐT này có ổn không bác nhỉ, nếu giá khởi điểm ổn thì ku em nó nhắm luôn
FIS có cơ sở bên Việt Hưng rồi mà sang Minh Khai xa ra bác ạ. BIC việt nam nổi tiếng với thương hiệu rice city nhà bình dân còn cao cấp có dream bonaza duy tân với xuân la đó bác. dự án của nó ở khu bác e thấy đang để tên ct8,ct9 thạch bàn. rục rịch từ 2021 mà chưa xây do e nghe bảo muốn xin nâng tầng điều chính từ 12 tầng lên tầm 21-25 tầng giống mấy lô còn lại trong dự án.

Hoàng Long Biên

Tháo bánh
Bác cho em hỏi ngõ ô tô vào ở Ngọc Thụy giờ giá tầm bao nhiêu bác nhỉ
đất long biên giờ oto vào được tầm 80-120-150 tuỳ phường bác ạ. ngọc thuỵ ước chừng hơn 100 bác. còn tuỳ chỗ bác có gần đường lớn không? khu tái định cư ngọc thuỵ chỗ công viên ngọc thuỵ mới khai trương tháng 10/2023 đó bác hôm e đi xem giờ mặt đường 25m hơn 200, mấy lô trong toàn 150-180. sợ thật

pokeking

Xe hơi
FIS có cơ sở bên Việt Hưng rồi mà sang Minh Khai xa ra bác ạ. BIC việt nam nổi tiếng với thương hiệu rice city nhà bình dân còn cao cấp có dream bonaza duy tân với xuân la đó bác. dự án của nó ở khu bác e thấy đang để tên ct8,ct9 thạch bàn. rục rịch từ 2021 mà chưa xây do e nghe bảo muốn xin nâng tầng điều chính từ 12 tầng lên tầm 21-25 tầng giống mấy lô còn lại trong dự án.
Khi còn ở Hoàng Mai thì đang theo học FIS Minh Khai rồi, giờ sang Long Biên thì sáng bà cháu đi bộ ra bus Vin, cũng dừng đối diện chỗ vào FIS Minh Khai luôn cụ ạ
Sang bên Việt Hưng thì vẫn phải đi bus, mà hình như không thuận đường lắm. Không có gì thay đổi mấy thì không chuyển cơ sở làm gì

Mầm non Thạch Bàn ngay phía cổng Garden City thì lại 2 tuổi mới nhận. Qua đó học thì không phải đi xa đi bus, chứ trường khác mà không đưa đón thuận tiện thì cũng khó đó cụ :D

Chờ bên BIC mà xây được thì chắc cũng kéo theo nhiều cái khác về khu này thêm. Nếu xây giống như Canal Park hiện tại thì cũng yên tâm về chất lượng

nolovenomoney

Xe hơi
Mấy cu sale bđs kiến thức thì nông, chỉ giỏi chém bánh vẽ linh ta linh tinh.

Xediduongxa

Xe buýt
Mấy cu sale bđs kiến thức thì nông, chỉ giỏi chém bánh vẽ linh ta linh tinh.
Mời cụ chém gió xem có giỏi hơn sale ko ạ 😌 đã gọi là sale thì nói chuyện phải nịnh tai thì khách mới xuống tiền mua đc chứ đúng ko cụ?

tungnee

Đi bộ
đất long biên giờ oto vào được tầm 80-120-150 tuỳ phường bác ạ. ngọc thuỵ ước chừng hơn 100 bác. còn tuỳ chỗ bác có gần đường lớn không? khu tái định cư ngọc thuỵ chỗ công viên ngọc thuỵ mới khai trương tháng 10/2023 đó bác hôm e đi xem giờ mặt đường 25m hơn 200, mấy lô trong toàn 150-180. sợ thật
Cảm ơn bác. E đang ngắm nghía ở trong khu dân cư chỗ gần chợ Ngọc Thuỵ 2.
Khu tái định cư đấy thì đẹp rồi bác ạ. Tương lai dân cư sinh hoạt ở công viên đông dần thì ở đấy kinh doanh gì cũng dễ

Hoàng Long Biên

Tháo bánh
Cảm ơn bác. E đang ngắm nghía ở trong khu dân cư chỗ gần chợ Ngọc Thuỵ 2.
Khu tái định cư đấy thì đẹp rồi bác ạ. Tương lai dân cư sinh hoạt ở công viên đông dần thì ở đấy kinh doanh gì cũng dễ
tương lai khu vực đó sáng quá chứ. đường to, công viên lớn, xung quang còn làm mấy cái vườn hoa rồi, trường trạm có, bệnh viện có, quanh quanh đó mà lên hết sạch chung cư cỡ 30 toà, sầm uất là điều không thể tránh rồi.kk. chưa kể cái mặt đường 40m hồng tiến đang mở còn 1 đống đất đấu giá xây liền kề chung cư nữa. nói gì thì nói đông dân thì ở bí bách thật nhưng đi kèm đó cũng là sự sầm uất, tiện ích kéo theo nữa. bác thấy ngay cái khai sơn city chết bao năm mà 2 năm nay đường xá với tiện ích làm và mở toé loe ra nó triển khai ầm ầm luôn. bán xong 3 toà lại đang xây tiếp 3 toà. quý 2/2024 cái lô đối diện trường pháp MIK nó mua lại xây 4 toà cao 28-33 tầng nữa , đã có công bố chính thức trên cổng thông tin phường ngọc thuỵ.

tuan2681

Xe điện
thông tin bên BIC VN em nắm rất rõ, các cụ đừng tin vào thông tin dự án trên web giả mạo.
web chính thức của cdt là trang này nhé.

tungnee

Đi bộ
tương lai khu vực đó sáng quá chứ. đường to, công viên lớn, xung quang còn làm mấy cái vườn hoa rồi, trường trạm có, bệnh viện có, quanh quanh đó mà lên hết sạch chung cư cỡ 30 toà, sầm uất là điều không thể tránh rồi.kk. chưa kể cái mặt đường 40m hồng tiến đang mở còn 1 đống đất đấu giá xây liền kề chung cư nữa. nói gì thì nói đông dân thì ở bí bách thật nhưng đi kèm đó cũng là sự sầm uất, tiện ích kéo theo nữa. bác thấy ngay cái khai sơn city chết bao năm mà 2 năm nay đường xá với tiện ích làm và mở toé loe ra nó triển khai ầm ầm luôn. bán xong 3 toà lại đang xây tiếp 3 toà. quý 2/2024 cái lô đối diện trường pháp MIK nó mua lại xây 4 toà cao 28-33 tầng nữa , đã có công bố chính thức trên cổng thông tin phường ngọc thuỵ.
Bác có link vụ MIK xây 4 tòa cao tầng kia thì cho e xin ngâm cứu với
Cảm ơn bác!

Hoàng Long Biên

Tháo bánh
thông tin bên BIC VN em nắm rất rõ, các cụ đừng tin vào thông tin dự án trên web giả mạo.
web chính thức của cdt là trang này nhé.
năm 2021 BIC nó có để thông tin dự án lên rồi bác ạ, công bố cả thông tin dự án ở phường thạch bàn luôn. nhưng sau nó muốn nâng tầng từ 12 lên 21-25 tầng giống mấy phân khu còn lại trong dự án nên mới bỏ xuống. hiện tại vẫn chưa được duyệt điều chỉnh nâng tầng. còn giờ BIC nó tập trung mua lại toàn bộ dự án Him lam thượng thanh nên chưa triển khai cái mới đâu.

tuan2681

Xe điện
năm 2021 BIC nó có để thông tin dự án lên rồi bác ạ, công bố cả thông tin dự án ở phường thạch bàn luôn. nhưng sau nó muốn nâng tầng từ 12 lên 21-25 tầng giống mấy phân khu còn lại trong dự án nên mới bỏ xuống. hiện tại vẫn chưa được duyệt điều chỉnh nâng tầng. còn giờ BIC nó tập trung mua lại toàn bộ dự án Him lam thượng thanh nên chưa triển khai cái mới đâu.
trong 3 năm tới, BIC VN k có kế hoạch con Thạch Bàn đó, chắc chắn
còn con Thượng Thanh thì đang giằng co, hồi sau sẽ rõ.

Hoàng Long Biên

Tháo bánh
trong 3 năm tới, BIC VN k có kế hoạch con Thạch Bàn đó, chắc chắn
còn con Thượng Thanh thì đang giằng co, hồi sau sẽ rõ.
đúng rồi bác ạ. đang dồn lực cho con thượng thanh mà. con thạch bàn đã được duyệt nâng tầng đâu, chưa kể mấy cái đường to quy hoạch làm ở khu đó nhà nước chưa làm đường nào thì giờ mở bán sao được giá. kk.chỉ có Vin mới đủ lực tự làm hết thôi mấy ông khác đều phải chờ nhà nước hết. con thượng thanh bên him lam dỡ hết quây tôn rồi còn bên BIC vẫn để nguyên chắc BIC mua lại làm cả. Him lam nó đang dồn tiền làm cho xong khu biệt thự him lam vĩnh tuy, nó thông được đường ra đàm quang trung rồi đấy, mới đập quả biệt thự chắn ngang xong. với nó cũng đang xây 1 toà chung cư 18 tầng nôi 3 hầm cạnh con haseko authentic, tổng thầu HACC1 làm ngày đêm 2 tháng nay rồi.