[Funland] Chung cư nào đáng mua nhất Long Biên

herewego1506

Xe hơi
đáng mua nhất là chung cư đầy đủ tiện ích nhưng phải gần chợ và gần nhà bố mẹ vợ/chồng thăm nom khi cần :D

Hoàng Long Biên

Tháo bánh
đáng mua nhất là chung cư đầy đủ tiện ích nhưng phải gần chợ và gần nhà bố mẹ vợ/chồng thăm nom khi cần :D
với điều kiện bố mẹ vợ hoặc chồng ở hà nội chứ cả 2 tỉnh lẻ thì lấy đâu ra bác.kk. mà hà nội cũng hải cỡ 12 quận còn huyện thì loanh quanh đông anh, hoài đức, gia lâm, thanh trì chứ tận ứng hoà, mỹ đức thì cũng vứt

tuan2681

Xe điện
đúng rồi bác ạ. đang dồn lực cho con thượng thanh mà. con thạch bàn đã được duyệt nâng tầng đâu, chưa kể mấy cái đường to quy hoạch làm ở khu đó nhà nước chưa làm đường nào thì giờ mở bán sao được giá. kk.chỉ có Vin mới đủ lực tự làm hết thôi mấy ông khác đều phải chờ nhà nước hết. con thượng thanh bên him lam dỡ hết quây tôn rồi còn bên BIC vẫn để nguyên chắc BIC mua lại làm cả. Him lam nó đang dồn tiền làm cho xong khu biệt thự him lam vĩnh tuy, nó thông được đường ra đàm quang trung rồi đấy, mới đập quả biệt thự chắn ngang xong. với nó cũng đang xây 1 toà chung cư 18 tầng nôi 3 hầm cạnh con haseko authentic, tổng thầu HACC1 làm ngày đêm 2 tháng nay rồi.
cụ đúng là thổ địa LB :))

Hoàng Long Biên

Tháo bánh
cụ đúng là thổ địa LB :))
sinh ra ở long biên, từng làm ngân hàng agri đi thẩm định đất, bạn bè toàn sale bđs thậm chí chủ sàn lớn phân phối cho Vin thì cũng nhiều thông tin bác ạ. giờ ở nhà làm MMO nhưng vợ vẫn công tác ngân hàng nên biết nhiều cũng lẽ dĩ nhiên thôi. ở hà nội này e thích nhất 3 quận long biên, hà đông, cầu giấy. sau nhiều tiền e mà mua được quả liền kề starlake tây hồ tây thì đúng đỉnh đến đời cháu, chắt cụ ạ. chứ lan man nhiều chỗ làm gì đau đầu.kk. cụ nào thích đàm đạo bđs cứ pm e biết e chia sẻ. e không phải sale như nhiều cụ đoán đâu nhé, cụ đọc comment thì e không hề mời mọc mua dự án này kia nào nhé, chỉ thấy cụ nào hỏi khu nào mà e biết thì e nói thôi.

Chỉnh sửa cuối:

tuan2681

Xe điện
sinh ra ở long biên, từng làm ngân hàng agri đi thẩm định đất, bạn bè toàn sale bđs thậm chí chủ sàn lớn phân phối cho Vin thì cũng nhiều thông tin bác ạ. giờ ở nhà làm MMO nhưng vợ vẫn công tác ngân hàng nên biết nhiều cũng lẽ dĩ nhiên thôi. ở hà nội này e thích nhất 3 quận long biên, hà đông, cầu giấy. sau nhiều tiền e mà mua được quả liền kề starlake tây hồ tây thì đúng đỉnh đến đời cháu, chắt cụ ạ. chứ lan man nhiều chỗ làm gì đau đầu.kk. cụ nào thích đàm đạo bđs cứ pm e biết e chia sẻ. e không phải sale như nhiều cụ đoán đâu nhé, cụ đọc comment thì e không hề mời mọc mua dự án này kia nào nhé, chỉ thấy cụ nào hỏi khu nào mà e biết thì e nói thôi.
cái HIM Lam 18 tầng cụ vừa nói tên gì cụ nhỉ?
có thông tin giá rổ mở bán gì chưa?

Hoàng Long Biên

Tháo bánh
cái HIM Lam 18 tầng cụ vừa nói tên gì cụ nhỉ?
có thông tin giá rổ mở bán gì chưa?
nó chưa có tên thương mại bác ạ.chủ đầu tư là công ty cổ phần bất động sản CT2- công ty con của him lam. xây ngay cạnh toà haseko authentic 18 tầng của nhật ý.

pokeking

Xe hơi
Chỗ em hiện tại: 2 phút phi xe ra chợ dân sinh, 5-7 phút ra Aeon
Qua chỗ nhà ở Hoàng Mai: 20-25', qua cầu Vĩnh Tuy cái vèo :D
Nhà vợ ở Diêm Điền: rẽ đi đường về Hải Phòng hay qua Eco, Hưng Yên đều tiện đường. Nhất là về quê vợ thì đỡ khoản chen chúc ở nội đô để ra ngoại thành =))

pokeking

Xe hơi
nó chưa có tên thương mại bác ạ.chủ đầu tư là công ty cổ phần bất động sản CT2- công ty con của him lam. xây ngay cạnh toà haseko authentic 18 tầng của nhật ý.
Em có đi loanh quanh hồ Thạch Bàn thấy có cái chung cư Him Lam, mà lại không thông đường khác của hồ
Như này là đang chờ gpmb hay sao cụ nhỉ, nhiều đoạn đường bị cụt giữa chừng

Hoàng Long Biên

Tháo bánh
Em có đi loanh quanh hồ Thạch Bàn thấy có cái chung cư Him Lam, mà lại không thông đường khác của hồ
Như này là đang chờ gpmb hay sao cụ nhỉ, nhiều đoạn đường bị cụt giữa chừng
cái dự án biệt thự elegant park villa nó làm xong đường nhưng nó không mở cửa đó chứ cụ, chứ đường đó làm xong rồi, thông ra nguyễn thời trung rồi. cái chung cư him lam thạch bàn 1 đó lúc đầu là xây để đền dân lấy đất ở cái khu quây tôn sau lưng Aeon ý bác nhưng dân không chịu nên đổi qua đền đất cho dân ở khu tái định cư chỗ cuối đường nguyễn thời trung cái khu có trung tâm đăng kiểm oto ý.

Thai_Dzui

Xe hơi
Cụ cho em theo học MMO được không ạ? Em cũng ở Long Biên cụ ạ

Hoàng Long Biên

Tháo bánh
Nhà vợ ở Diêm Điền: rẽ đi đường về Hải Phòng hay qua Eco, Hưng Yên đều tiện đường. Nhất là về quê vợ thì đỡ khoản chen chúc ở nội đô để ra ngoại thành =))
quê vợ tớ cũng gốc thái thuỵ nè. thái hoà. bên mình đi thái bình là tiện quá rồi

tuan2681

Xe điện
con của Nhật thì em biết, ok để em theo dõi thêm con Him Lam , cảm ơn cụ

Hoàng Long Biên

Tháo bánh
con của Nhật thì em biết, ok để em theo dõi thêm con Him Lam , cảm ơn cụ
cụ cứ phi qua xem trực tiếp, e cũng hóng hớt đi qua thôi. nó làm rầm rộ lắm. bảng tên dự án vẫn để tên tiếng việt dài loằng ngoằng lắm, chưa đặt tên thương mại. tiện ra đó cụ thực địa luôn cái đường thông vào him lam vĩnh tuy cũng gpmb xong rồi đấy, mới đạp tan con biệt thự cuối cùng hôm kia, làm hoàn thiện nền đường rồi. khu biệt thự đấy e thấy mấy căn view trực diện sân golf là 500 củ/m2 đấy. sân golf cũng đập tường rào đoạn đó rồi, chỉ làm còn làm hàng rào thép gai chắn người lạ thôi. chắc chủ mấy căn bt nó đòi thế.kk. vị trí khu đó sau quá đẹp. sát cầu vĩnh tuy, aeon lại view sân golf thoáng vĩnh viễn.

tuan2681

Xe điện
cụ cứ phi qua xem trực tiếp, e cũng hóng hớt đi qua thôi. nó làm rầm rộ lắm. bảng tên dự án vẫn để tên tiếng việt dài loằng ngoằng lắm, chưa đặt tên thương mại. tiện ra đó cụ thực địa luôn cái đường thông vào him lam vĩnh tuy cũng gpmb xong rồi đấy, mới đạp tan con biệt thự cuối cùng hôm kia, làm hoàn thiện nền đường rồi. khu biệt thự đấy e thấy mấy căn view trực diện sân golf là 500 củ/m2 đấy. sân golf cũng đập tường rào đoạn đó rồi, chỉ làm còn làm hàng rào thép gai chắn người lạ thôi. chắc chủ mấy căn bt nó đòi thế.kk. vị trí khu đó sau quá đẹp. sát cầu vĩnh tuy, aeon lại view sân golf thoáng vĩnh viễn.
thì cái sân golf đó cũng của Him Lam mà cụ :))
để khi nào rảnh e chạy qua cái coi sao, BT thì em chịu, chung cư thì ngắm nghía được,
cái lô đất trống nhìn từ CC đó sang AEON là quy hoạch khu thể thao quận à cụ?

Hoàng Long Biên

Tháo bánh
thì cái sân golf đó cũng của Him Lam mà cụ :))
để khi nào rảnh e chạy qua cái coi sao, BT thì em chịu, chung cư thì ngắm nghía được,
cái lô đất trống nhìn từ CC đó sang AEON là quy hoạch khu thể thao quận à cụ?
khu thể thao quận 1/2 đất thôi cụ. của quận sát ra mặt đường đàm quang trung. còn nửa còn lại phía đường nhỏ là đất xây khu đô thị của Him Lam mà.

TreeBoo

Xe buýt
Cụ ơi, Canal nhà cụ mà mua cho thuê thì có ổn ko?

pokeking

Xe hơi
Cụ ơi, Canal nhà cụ mà mua cho thuê thì có ổn ko?
Hình như vẫn đang có mấy căn cho thuê đó cụ.

Vấn đề là người cho thuê bác nhắm đến ở khoảng nào.
Ở đây thì đảm bảo về yên tĩnh với không gian xanh, ai thích kiểu này thì ưng lắm, nhưng cũng nhiều người chê vì tách biệt quá, không có sẵn nhiều tiện ích.

Nếu nhắm đến hộ gia đình thì có thể đánh vào phần công viên cực rộng cho trẻ con và mọi người vui chơi, thể dục... hay cách Aeon 5-7 phút đi xe máy

TreeBoo

Xe buýt
Hình như vẫn đang có mấy căn cho thuê đó cụ.

Vấn đề là người cho thuê bác nhắm đến ở khoảng nào.
Ở đây thì đảm bảo về yên tĩnh với không gian xanh, ai thích kiểu này thì ưng lắm, nhưng cũng nhiều người chê vì tách biệt quá, không có sẵn nhiều tiện ích.

Nếu nhắm đến hộ gia đình thì có thể đánh vào phần công viên cực rộng cho trẻ con và mọi người vui chơi, thể dục... hay cách Aeon 5-7 phút đi xe máy
Em tìm hàng chuyển nhượng mà có vẻ ko thấy thông tin mấy. Bác có thông tin ko?