[Funland] Chung cư nhà các cụ có thế này không?

TÔN

Xe container
Biết thớt này sớm thì tối nay e ăn đề

Cap Còm

Xe điện
Em chuyển thì không dám lên cao nữa đâu cụ ạ, chỉ mua dự án sắp bàn giao thì may ra có slot để xe chứ nếu không thì lại ở tầng cao mà ko có mối qh với lớp trên cao thì chắc mắc mệt.
Em đang tính làm miếng đất xe vào nhà đc rồi dựng cái lều mái tôn che mưa che nắng vậy. Đến Vin em tin tưởng dịch vụ là thế (trước khi mua nhà Vin) mà thành ra thất vọng kinh khủng, giá cao, phí cao mà để cho mấy cái đứa làm dịch vụ nó làm ăn tùy tiện mất uy tín VH, xét ra thì BQL (cty VH cung cấp dịch vụ) cũng chỉ là làm thuê cho cư dân vậy mà nó lại ngồi lên đầu mình mới kinh.
Cụ mua nhà đất mà thoáng rộng thoải mái như cc thì chắc phải 3 lần tiền, được thế thì còn gì bằng. Em đây bỏ nhà MP 6ty để lên cc 5ty đây, thấy sướng hơn

LongLH

Xe điện
Cụ đừng đổ cho sét đánh. Trong trạm điện nó có cả hệ thống chống sét... rồi cụ. Cụ đổ cho sét đánh trạm điện. Thì càng chứng tỏ 1 điều là ăn bớt, cắt xén vật tư thi công hay làm không đúng tiêu chuẩn kỹ thuật :D
Trạm điện trong khu CC nó làm thấp hơn toàn nhà nhiều lần, trên đỉnh toàn nhà có hệ thống chống sét. sét đánh kieur gì được cụ :D
Về cơ bản cụ nói là vậy, nhưng vẫn có những trường hợp bất khả kháng. Cty tư nhân thằng bạn em có trạm riêng, 5 tháng trước bị sét đánh còn xông ngược cháy luôn cả hệ thống điều khiển của một dây chuyền, khắc phục trạm và dây chuyền sản xuất tất cả mất gần 2 tỉ đấy.

kaku223223

Xe tăng
Cụ mua nhà đất mà thoáng rộng thoải mái như cc thì chắc phải 3 lần tiền, được thế thì còn gì bằng. Em đây bỏ nhà MP 6ty để lên cc 5ty đây, thấy sướng hơn

Tiền bằng 1/3 bao nhiêu ưu điểm như Không gian thoáng mát, an ninh cao, Oto đỗ hầm, Dịch vụ ngay chân, Hạ tầng bể bơi, phòng gym ngay chân. Không gian thể dục-đi bộ xung quanh
Quan trọng hơn nữa là các cháu có nhiều bạn, chỗ chơi , học tập.

Cái cc 3.5 tỏi của em mà vác đi mua nhà cùng vị trí, chắc mua được cái nhà ống 35m2 , ngõ 2-3 xe máy tránh nhau, ko có thêm dịch vụ gì.

VIKO L

Xe điện
Mất điện đột ngột thế mà ko ai bị nhốt ở trong nhỉ, hay là thang máy có lưu điện chạy về tầng gần nhất và mở cửa hở các cụ?

kaku223223

Xe tăng
Mới thấy 1 CLIP, cư dân đô thị không stupid nào đó căng băng rôn sau vụ điện đi chơi. bị bảo vệ và lực lượng bí ẩn đến giật lấy băng rôn, dọa dẫm.

Clip đăng lên OFFB và bay ngay trong nốt nhạc

VIKO L

Xe điện
Mới thấy 1 CLIP, cư dân đô thị không stupid nào đó căng băng rôn sau vụ điện đi chơi. bị bảo vệ và lực lượng bí ẩn đến giật lấy băng rôn, dọa dẫm.

Công nhận là 1 lũ lưu manh côn đồ!

Ramdeuter

Xe tải
Công nhận là 1 lũ lưu manh côn đồ!
Ông anh họ nhà em cũng từng băng rôn đỏ căng dây ầm ĩ với cái khu Hồ trên Trời mà tới tận giờ vẫn chưa có hồ đó cụ. Sau vụ đấy thì sút lại căn hộ và cạch mặt tất cả những gì liên quan tới đội này.

Tiểungưnhi88

Xe điện

Hình Như Vin tây mỗ cụ ạ

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Cụ qua chỗ e, 58 Tố Hữu, mất điện thì thang vẫn chạy, trong mỗi căn hộ còn có một nguồn ổ cắm riêng, đèn chiếu sáng riêng để các hộ sinh hoạt ở mức cơ bản nhất.

Loe_hờ lú

Xe điện
Dính vụ này làm mấy chú sale Vinhomes trên zalo của em ko chia sẻ "Cộng đồng Tinh Bông" nữa :D
Chắc nằm im đợi phốt chìm mới lại tung hô :D

Nắng nhạt

Xe điện
Không có nguồn điện dự phòng thì phải lắp cái cầu tượt cạnh cầu thang bộ. Lúc nào mất điện tượt xuống vừa thư giãn lại đỡ phải đi bộ mỏi chân

_MQ_

Xe tăng
Trước em sang khu nhà bác ở Hà Đông khi mất điện lưới, máy phát hoạt động thì ưu tiên phục vụ thang máy, chiếu sáng hành lang (còn 1/2), chiếu sáng trong nhà. Ổ cắm bếp, tủ lạnh. Chủ yếu ngắt mỗi điều hòa và các ổ cắm phòng khách, phòng ngủ.
bên nào đấy cụ ơi

banmotnucuoi

Xe lăn
Về cơ bản cụ nói là vậy, nhưng vẫn có những trường hợp bất khả kháng. Cty tư nhân thằng bạn em có trạm riêng, 5 tháng trước bị sét đánh còn xông ngược cháy luôn cả hệ thống điều khiển của một dây chuyền, khắc phục trạm và dây chuyền sản xuất tất cả mất gần 2 tỉ đấy.
Tủ điện nhà xưởng nào mà ko có chống sét lan truyền hả cụ, thằng nhà máy chắc tiếc tiền thuê mấy ông cơ điện xuất thân từ nông dân

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Smart lại thế thì chả ra sao

_MQ_

Xe tăng
Hơn 30 củ /m2 ở đấy cơ ạ ?
30 củ là giá ngày xưa, giờ túp lều đổi tên thành "Vinhomes Smart City" rồi nên giá nó khác.

Dính vụ này làm mấy chú sale Vinhomes trên zalo của em ko chia sẻ "Cộng đồng Tinh Bông" nữa :D
Chắc nằm im đợi phốt chìm mới lại tung hô :D
Cụ này giống em! Mấy em sale trên fb em tịt ngóm hết :))
fb em có em gái bán chung cư Vinhomes Smart City, nếu ko vì mqh cviec + em ấy xinh xắn thì em cũng chẳng add friend làm gì :))

mà thấy dân mình cứ ngơ ngơ thế nào, trước khi mua cái gì đều phải có động tác google để "trên thông thiên văn, dưới tường địa lý" về cái mình mua. Vậy mà nhiều người vẫn bị dắt mũi.

LongLH

Xe điện
Tủ điện nhà xưởng nào mà ko có chống sét lan truyền hả cụ, thằng nhà máy chắc tiếc tiền thuê mấy ông cơ điện xuất thân từ nông dân
Có đủ hết cụ nhé. Nhưng vẫn bị. Một dây chuyền sản xuất của tiền
tỉ nên họ không tiếc mấy cái lặt vặt này đâu. Nhà xưởng nó cũng mua bảo hiểm rồi ( nên các yêu cầu để ra đơn bảo hiểm cũng rất cao- nên không có chuyện tiếc tiền đâu cụ).

Chỉnh sửa cuối: