[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

Thanhvuóng71

Xe điện
Chưa đến lúc nó xuống cấp thôi cụ, cụ thấy nó tăng giá nhưng cái giá cụ phải trả cho nó hàng tháng chưa tính, rồi đến lúc nó tệ như tập thể thì sao, giờ nhìn còn ngon giá vẫn lên nhưng có ai sau này bỏ tiền mua cái nhà không ở nổi k
Đúng rồi, giai đoạn này sóng lớn lên mn đang mải mê ngụp lặn mà quên là chung cư nó cũng bị khấu hao sd như bình thường. Yhooi cứ để tan cơn sóng xem sịp ai còn , mất...kkk.

Chỉnh sửa cuối:

Thanhvuóng71

Xe điện
Cụ chỉ cho em cái cc nào giảm giá về lâu dài để em mở mang tầm mắt cái.! Cái cc Văn Quán ngày xưa giá 600tr giờ cũ rích rồi vẫn trên 2 tỷ chả rẻ tí nào
Trường hợp của cụ đang nói thì về " Tuyệt đối " thì tăng nhưng về " Tương đối " thì giảm nhiều đấy.

xuanhieu7292

Xe buýt
Cụ chỉ cho em cái cc nào giảm giá về lâu dài để em mở mang tầm mắt cái.! Cái cc Văn Quán ngày xưa giá 600tr giờ cũ rích rồi vẫn trên 2 tỷ chả rẻ tí nào
Đầy, Ví dụ là 1 trong những chung cư cao cấp nhất Cầu Giấy.

Tại cụ không chịu tìm hiểu thôi!

m0ckl0p

Xe máy
Nay thấy có cụ đăng bán căn bên IPH Xuân Thủy 4,9tỉ căn 9x m2 (e ko nhớ chính xác), mà 5p sau đã tìm ko thấy đâu rồi, ko biết có âm mưu gì ko nhỉ (giá này bằng giá tầm tháng 5, 6 năm vừa rồi). :-?

nhaque_tb

Xe buýt
Trường hợp của cụ đang nói thì về " Tuyệt đối " thì tăng nhưng về " Tương đối " thì giảm nhiều đấy.
Cụ lo vậy thì nhiều khi đi làm bao năm lương còn tụt so với vàng 🤣.
Đầy, Ví dụ là 1 trong những chung cư cao cấp nhất Cầu Giấy.

Tại cụ không chịu tìm hiểu thôi!
Nó là chỗ nào vậy cụ em chưa biết thật!
Đúng rồi, giai đoạn này sóng lớn lên mn đang mải mê ngụp lặn mà quên là chung cư nó cũng bị khấu hao sd như bình thường. Yhooi cứ để tan cơn sóng xem sịp ai còn , mất...kkk.
Với bđs tăng hay tụt phải theo chu kì 10 năm. Giờ cụ nhìn thấy giá quá cao nhưng 10 năm nữa lại khen hồi đó rẻ 😁
Chưa đến lúc nó xuống cấp thôi cụ, cụ thấy nó tăng giá nhưng cái giá cụ phải trả cho nó hàng tháng chưa tính, rồi đến lúc nó tệ như tập thể thì sao, giờ nhìn còn ngon giá vẫn lên nhưng có ai sau này bỏ tiền mua cái nhà không ở nổi k
Chả có gì là vĩh viễn cả, còn cụ đánh đồng cc với tập thể thì quá sai. Tập thể không có quản lý, cơi nới chuồng cọp toàn gấp đôi gấp 3 diện tích gốc thì hỏi cụ cái gì nó chịu nổi, không có phí bảo trì vào nhìn như cái nhà hoang! Còn cái phí hàng tháng cụ nói thì em thấy hợp lý và xứng đáng với đồng tiền mình trả, sạch sẽ, thoáng sáng, không phải leo trèo, rác vứt lúc nào cũng được. 😂

Chỉnh sửa cuối:

xuanhieu7292

Xe buýt
Với bđs tăng hay tụt phải theo chu kì 10 năm. Giờ cụ nhìn thấy giá quá cao nhưng 10 năm nữa lại khen hồi đó rẻ 😁
Chả có gì là vĩh viễn cả, còn cụ đánh đồng cc với tập thể thì quá sai. Tập thể không có quản lý, cơi nới chuồng cọp toàn gấp đôi gấp 3 diện tích gốc thì hỏi cụ cái gì nó chịu nổi, không có phí bảo trì vào nhìn như cái nhà hoang! Còn cái phí hàng tháng cụ nói thì em thấy hợp lý và xứng đáng với đồng tiền mình trả, sạch sẽ, thoáng sáng, không phải leo trèo, rác vứt lúc nào cũng được. 😂
Có bác trên nói IPH rồi đấy, cụ tra giá mở bán 2010 và giá hiện tại rồi báo đây nhé :))

nhaque_tb

Xe buýt
Có bác trên nói IPH rồi đấy, cụ tra giá mở bán 2010 và giá hiện tại rồi báo đây nhé :))
Em ở Hà Đông nên ko rõ khu đó. Nhưng 1 vài cc có thể giảm giá chắc chắn là nó có vấn đề và ko đại diện cho toàn bộ cc ở HN hiện nay. Đến cái khu HH linh đàm ai đi qua cũng lắc đầu lè lưỡi thì giá nó cũng tăng từ 60-80% so với giá chủ đầu tư

xuanhieu7292

Xe buýt
Em ở Hà Đông nên ko rõ khu đó. Nhưng 1 vài cc có thể giảm giá chắc chắn là nó có vấn đề và ko đại diện cho toàn bộ cc ở HN hiện nay. Đến cái khu HH linh đàm ai đi qua cũng lắc đầu lè lưỡi thì giá nó cũng tăng từ 60-80% so với giá chủ đầu tư
Vl IPH có vấn đề. IPH có vấn đề thì cả cái HN này có vấn đề mất =))

Ngay cả Hà Đông em cũng biết vài chung cư giá chẳng tăng mấy, gần như đi ngang.
Nhưng chày bửa như cụ thì chắc lại bảo nó có vấn đề thôi, nên e không bàn nữa. :))

nhaque_tb

Xe buýt
Vl IPH có vấn đề. IPH có vấn đề thì cả cái HN này có vấn đề mất =))

Ngay cả Hà Đông em cũng biết vài chung cư giá chẳng tăng mấy, gần như đi ngang.
Nhưng chày bửa như cụ thì chắc lại bảo nó có vấn đề thôi, nên e không bàn nữa. :))
Cụ cứ lấy 1 vài chiêc đơn lẻ để đánh giá cho hàng 100 thì em cũng chịu cụ 😁! Em thì thấy HN dân tăng thì chả có gì giảm cả, nên cứ có tiền là em múc thêm

eterniti

Xe tăng
Cụ thấy hợp lý nhiều cụ thấy hợp lý thì cứ mua thôi, em thấy không hợp lý nên không mua

eterniti

Xe tăng
Cctm xịn tất nhiên có thể dùng đến vài chục năm, giá thì giờ cao rồi, nhưng các cụ có chấp nhận ở đấy đến lúc nó xuống cấp k , cdt bỏ bê không ? chả bán vội mua nhà mới, lúc đấy bán giá nào, ai sẽ mua? Người nhiều tiền? các cụ tự suy ra

duchien04x4

Xe tải
Giờ như Kim Văn Kim Lũ của bác thản còn 26 - 30tr/m2 thì phải nói là tt chung cư năm nay kinh thật.

eterniti

Xe tăng
Cứ nhìn ecopark thôi khu 1 giờ còn long lanh như lúc mới ra đâu, cdt luôn chỉ quan tâm sản phẩm mới của họ hơn

Thanhvuóng71

Xe điện
Vẫn chưa thấy nhà tập thể - phân khúc cuối cùng tăng giá.

Chỉnh sửa cuối:

caisua

Xe lăn
Cụ cứ lấy 1 vài chiêc đơn lẻ để đánh giá cho hàng 100 thì em cũng chịu cụ 😁! Em thì thấy HN dân tăng thì chả có gì giảm cả, nên cứ có tiền là em múc thêm
2002 em đặt mua căn 100m THNC giá 4.5, giờ em bán đc tầm 42 thôi

eterniti

Xe tăng
Nếu lấy sự tăng giá quá khứ ra để tính tương lai cc lại càng không có tuổi

caisua

Xe lăn
Năm 2000 đất mặt đường quận huyện ngoại thành kiểu Long Biên, hoài đức có 1tr/m cụ ạ
20 năm ở quê nó khó so đc với thành thị, điều kiện học hành của con cái, sinh hoạt gia đình, đi làm vài km, văn hóa làng xã nó cũng khác rất nhiều. Cụ nên so thẳng với đất biệt thự cùng khu vực em thì hơn chứ Long Biên ko đọ đc với Sapa đâu cụ

koala2023

Xe tải
20 năm ở quê nó khó so đc với thành thị, điều kiện học hành của con cái, sinh hoạt gia đình, đi làm vài km, văn hóa làng xã nó cũng khác rất nhiều. Cụ nên so thẳng với đất biệt thự cùng khu vực em thì hơn chứ Long Biên ko đọ đc với Sapa đâu cụ
Đại khái là về đó sống ôm đất để nhân 10, x100 thì con cái cần gì học hành nữa. Sau bán đất đai mà sống thôi 😝