[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

Huy xe tai

Xe máy
tôi nc với những người hiểu chuyện sẽ khác còn với những người kiểu không công nhận sự thật thì thôi bạn ạ. bạn cũng giống 1 bạn lên bài hđ đã vượt lb,gl bị ae gạch đá xong ad khoá mồm rùi đấy. còn Lb tôi ngoại thành thôi, kém phát triển nhất 30 quận huyện cũng được nhưng chúng tôi có Vin,aeon mall,... tiện ích chẳng thiếu gì, thu ngân sách khủng, đường xá hạ tầng trong quận thì ngon lành. thế thôi. nói chung tự thấy lb thua tất, kém cả mỹ đức,phú xuyên,.... cho các bạn hn2 vừa lòng.hihi
Mấy bạn hay thật lúc thì bắt ng ta công nhận mình hơn, sau thì lại quay ra nhận mình bét ko bằng, đếch hiểu thật. Mình nông cạn xin phép ko hiểu đoạn này.

haunt86

Xe tăng
lựa chọn thật kỹ để 1 lần hớ là đủ rồi cụ ơi :P. Cấp 1, 2 thì cho học gần nhà, lên cấp 3 thì 7-8km đi xe bus hoặc làm con 50cc là ổn. Giờ chúng nhớn hết rồi nên ở khu gần các trường tốt thấy hơi phí nhưng em xác định ở tịt luôn đây rồi
Em cũng đổi 1 lần cho phù hợp cả làm việc, học hành cho bọn trẻ cũng như môi trường xung quanh hợp lý sau chốt đóng đô ở đó :D . Căn đầu mua đúng là ko tìm hiểu 1 chút nào cả, dính ngay căn ko được cấp sổ nên đành để đó cho thuê :(. Mục tiêu mua thêm căn trong tòa để sau này con cái gần cho tiện qua lại thôi cụ ạ

pokeking

Xe hơi
Ko có điều kiện chuyển chỗ khác- ít tiền chứ làm gì ai ko thích nghi được chỗ to rộng wc khép kín.
Gần đây nhất trường hợp cụ nhặt rác gần Bà Triệu đó, có nhà cửa đàng hoàng sang xịn mịn luôn, nhưng có vẻ tâm lý cóp nhặt từ xưa khó thay đổi rồi. Có những người họ thích sống tằn tiện, khổ cực hơn là sống mấy chỗ to rộng ấy bác
Ngay chú mình đây, vẫn đang kiểu nhà cũ với cái wc chung xa tít mù. Tối vợ chồng nhà chú ấy có dám uống nhiều nước đâu, lỡ mót chạy không kịp hay nửa đêm dậy đi wc là một hành trình chông gai luôn, nhất là thời gian nào mưa bão
Kêu xây nhà để sống tốt hơn thì bảo kệ, quen rồi có sao đâu :D

caisua

Xe lăn
Em thấy cũng nhiều người nghĩ như Cụ phết và bạn e cũng khuyên e như vậy. Đại khái là tính giá chung cư đang đỉnh bán đi mua đất. Sau đất tăng nữa là ăn 2 sóng.
Nhưng nói chung cũng khoai đấy ạ. Có khi cái mình bán thì nó tăng (chung cư thì đang tăng và chưa dừng) và cái mình mua nó lại giảm hoặc ko tăng. Vậy nên e chưa làm gì cả cứ nằm im thở thôi.
Em cũng chả biết đất quê sẽ cho ai ở vì bọn thanh niên ra thành phố gần hết và chỉ quay về gửi con cho ông bà chăm. Second home thì hơn chục năm trước cũng rộ lên như giờ nhưng vài năm là ngán, bán chả ai mua. Đất quê thì đẻ nhanh hơn người, đâu đâu cũng quy hoạch với đấu giá xong bỏ hoang
Khi nào HN ko tăng 100.000 người mỗi năm thì em mới bán

caisua

Xe lăn
Em cũng đổi 1 lần cho phù hợp cả làm việc, học hành cho bọn trẻ cũng như môi trường xung quanh hợp lý sau chốt đóng đô ở đó :D . Mục tiêu mua thêm căn trong tòa để sau này con cái gần cho tiện qua lại thôi cụ ạ
Em cũng nghĩ như cụ và đã có 2 căn nhỏ cùng tòa cho F1 khi lập gia đình để chúng đỡ bươn chải hơn chục năm thanh xuân như mình chỉ để lo chỗ ở. Sau này về già đc gần con gần cháu là thích nhất

Hoàng Long Biên

Tháo bánh
Mấy bạn hay thật lúc thì bắt ng ta công nhận mình hơn, sau thì lại quay ra nhận mình bét ko bằng, đếch hiểu thật. Mình nông cạn xin phép ko hiểu đoạn này.
thì các bạn thích thế mừ. còn ai ở hn họ tự hiểu thui. các doanh nghiệp lớn họ cũng tự có tầm nhìn mà. đang tự hỏi khi nào khu vực hn2 ngoài (hà đông) có 1 cái TTTM tử tế nhỉ?hơ hơ. ví dụ như 1 cái aeon mall nho nhỏ chẳng hạn hay vincom, mipec,... khó nhờ

truongvoky1981

Xe buýt
Em cũng chả biết đất quê sẽ cho ai ở vì bọn thanh niên ra thành phố gần hết và chỉ quay về gửi con cho ông bà chăm. Second home thì hơn chục năm trước cũng rộ lên như giờ nhưng vài năm là ngán, bán chả ai mua. Đất quê thì đẻ nhanh hơn người, đâu đâu cũng quy hoạch với đấu giá xong bỏ hoang
Khi nào HN ko tăng 100.000 người mỗi năm thì em mới bán
bạn em thì ko mua đất quê đâu mà thích liền kề xa xa kiểu ocean park 2,3 ý. Nói chuyện là giá giảm cũng sâu sâu. Em thì chả nắm được mạn ocean park thế nào nên kệ nghe cho vui thôi. Cái gì ko biết thì ko làm.

Hoàng Long Biên

Tháo bánh
bạn em thì ko mua đất quê đâu mà thích liền kề xa xa kiểu ocean park 2,3 ý. Nói chuyện là giá giảm cũng sâu sâu. Em thì chả nắm được mạn ocean park thế nào nên kệ nghe cho vui thôi. Cái gì ko biết thì ko làm.
giảm với đội vay ngân hàng thui bác ạ nhưng sâu nhất vẫn 100 củ/m2/ đội đó đứt hết tầm tháng 6 năm 2023 rùi. giờ chỉ còn lại mấy đội mạnh thui, cứ để đó đợi thị trường, đường xá lên thui. nhà e cũng có con lk chà là cứ vứt đó, cuối tuần xuống chơi. dân ở cũng chưa đông đâu dù chà là là phân khu ở nhiều nhất. bây giờ mua căn thấp nhất dt nhở nhất 48 m2 vẫn 4,8 tỏi mà bác, năm ngoái giảm sâu cũng chỉ đến 4,5 tỏi là cùng. nghe sale bảo năm nay masterie bắt đầu xây chung cư giá setup cũng ko rẻ đâu.

caisua

Xe lăn
Em cũng nhát như cụ nên ăn non cho chắc cú. Có xiền cứ săn thêm chung cư cùng khu rồi cho thuê bổ sung thu nhập phòng khi nghỉ hưu lương thấp vẫn có xiền đi chơi

haunt86

Xe tăng
Em cũng nghĩ như cụ và đã có 2 căn nhỏ cùng tòa cho F1 khi lập gia đình để chúng đỡ bươn chải hơn chục năm thanh xuân như mình chỉ để lo chỗ ở. Sau này về già đc gần con gần cháu là thích nhất
Chúc mừng cụ nhé. Tòa em cũng ít nhà bán căn mình ngắm , với lại giá đợt này cũng lên cao quá nên tự nhiên lại nhỡ mất cơ hội hoàn thành bước 1 cụ ạ :)

caisua

Xe lăn
Chúc mừng cụ nhé. Tòa em cũng ít nhà bán căn mình ngắm , với lại giá đợt này cũng lên cao quá nên tự nhiên lại nhỡ mất cơ hội hoàn thành bước 1 cụ ạ :)
Vâng, lên nhanh quá làm em mua hụt mất 1 căn, giờ thì tiết kiệm ko lại đc với giá tăng, đành chuyển sang đổi xe đi chơi vậy :)
Những khu ở tốt sẽ rất ít người bán, may 5 năm trước em rình đc căn sát vách nên giờ đưa bà già về ở thấy tiện quá. Chỗ em cũng nhiều người mua thêm để ở cùng phụ huynh, em toàn thấy bê mâm vào thang máy, chắc có giỗ nên tập trung 1 chỗ

BloodOwl87

Xe điện
Gần đây nhất trường hợp cụ nhặt rác gần Bà Triệu đó, có nhà cửa đàng hoàng sang xịn mịn luôn, nhưng có vẻ tâm lý cóp nhặt từ xưa khó thay đổi rồi. Có những người họ thích sống tằn tiện, khổ cực hơn là sống mấy chỗ to rộng ấy bác
Ngay chú mình đây, vẫn đang kiểu nhà cũ với cái wc chung xa tít mù. Tối vợ chồng nhà chú ấy có dám uống nhiều nước đâu, lỡ mót chạy không kịp hay nửa đêm dậy đi wc là một hành trình chông gai luôn, nhất là thời gian nào mưa bão
Kêu xây nhà để sống tốt hơn thì bảo kệ, quen rồi có sao đâu :D
Cụ check kỹ chưa mà bảo nhà cửa sang xịn? Ko phải đâu.

pokeking

Xe hơi
Cụ check kỹ chưa mà bảo nhà cửa sang xịn? Ko phải đâu.
Có hộ khẩu, nhà cửa đàng hoàng, nhưng lại thích tha rác về tích góp. Thậm chí là được đề nghị giúp nâng cao điều kiện sống nhưng tằn tiện quen rồi, từ chối hết bác ạ.
Chưa gặp nhưng mình làm ở gần đấy, đi qua đoạn này nhiều phần biệt thự cổ phân chia lại, cũng mấy thành phần lạ lạ lắm. Như chú mình nói ở trên đó, sống khổ quen rồi không chịu đổi mới. Có một chú khác cũng vậy, đỡ hơn bà cụ kia chút

truongvoky1981

Xe buýt
giảm với đội vay ngân hàng thui bác ạ nhưng sâu nhất vẫn 100 củ/m2/ đội đó đứt hết tầm tháng 6 năm 2023 rùi. giờ chỉ còn lại mấy đội mạnh thui, cứ để đó đợi thị trường, đường xá lên thui. nhà e cũng có con lk chà là cứ vứt đó, cuối tuần xuống chơi. dân ở cũng chưa đông đâu dù chà là là phân khu ở nhiều nhất. bây giờ mua căn thấp nhất dt nhở nhất 48 m2 vẫn 4,8 tỏi mà bác, năm ngoái giảm sâu cũng chỉ đến 4,5 tỏi là cùng. nghe sale bảo năm nay masterie bắt đầu xây chung cư giá setup cũng ko rẻ đâu.
48m 4.8 đ là ocean park mấy hả cụ?

khanhnguyen09

Xe container
đã lên được 1 tỷ chưa cụ? đất ngõ trần duy hưng 400 củ có mà vào mồm sale. đất mặt phố trung yên- trung kính cũng mới 500, ngõ lấy khối ra giá đó. chém láo nháo nó quen mồm. cầu giấy mới đấu giá mấy lô tú mỡ, trung yên năm 2023 kịch kim cao nhất lô góc có 350 củ/m2. mồm luyên thuyên ở đâu chứ nơi này nhiều ae hiểu biết lắm. mặt phố trần duy hưng đố bán được 1 tỷ/m2 đấy. hoàn kiếm thì đầy nhé ví dụ hàng hành,lý thái tổ,.....
Mịa xem giá nhà đất trên chợ bđs của off thì có mà bán nhà, toàn mấy ông ngáo.:))

Hoàng Long Biên

Tháo bánh
48m 4.8 đ là ocean park mấy hả cụ?
2 cụ ạ. Khu chà là. Giờ thấp nhất vẫn 100 củ/m2 mà cụ. Thời kỳ thấp nhất năm ngoái thì có nhiều cụ giảm xuống để bán tháo thì có vài căn xg giá 95 củ/m2 nhưng giờ thì không bao giờ có nữa đâu ạ

Hoàng Long Biên

Tháo bánh
OP2 đó cụ, căn kiểu này đận tháng 4/2022 em được sale dẫn đi xem chào 5.6 chưa kể chênh, ai mua lúc mở bán thì sau đứt mất ngót 1 tỷ mỗi căn đó cụ
Nhà e mua sau 1 chút không chêng bác ạ hơn 5 tỏi, nhưng h cứ để thế thôi, rảnh phi xuống chơi hưởng tiện ích. Khu chà là đông nhà về ở phết. Những cụ nào ko chịu nổi nhiệt đi viện hết đợt giữa năm 2023 rồi. Giờ còn lại toàn đội mua để làm second home hoặc mạnh tiền mua cả chục căn để đó thui. Hạ tầng xong cái vành đai 3.5 với 4 thì ngon đấy. Nói chung cả quần thể ocean city( ocp1-2-3] a V kiểu gì cũng tìm đủ cách kéo dân, từ đó giá nó sẽ lên. cũng chỉ ngang tiền một con lexus rx thui mà. Mấy căn to hơn thì e ko có tiền cơ mà vẫn nhiều bác mua vứt đó lắm, giàu thật

anphudong

Xe buýt
Bác có nhầm 50m2 với 500m2 ko :))
Sao nhầm được bác, sổ sách trong tay, đất đai hiện hữu. Cách cụ Rùa có 15km đường nhựa, đèn sáng suốt đêm. Ai ít tiền rủ mấy anh em cùng ở thì chả đáng nhiêu, đầu tư lâu dài sẽ có lợi. Còn ko thì cứ đu đỉnh mua C/C thôi: