[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

LongNguyễn8x

Xe tăng
Thông tin này không biết chính xác mức nào.Gần 20k người có hơn 1 tr dollars là tổng tài sản hay tiền mặt nhỉ. Cứ cho là mỗi hộ 4 người vậy chỉ có khoảng 5k hộ có từ 4 tr dollars trở lên vì tài sản là chung của gia đình mà. Như vậy là tương đương 1/1000 hộ gđ có ts trên 4tr dollars .
Vn taù ngầm nhiều lắm cụ. Toàn thất nghiệp, lao động tự do trên giấy tờ thôi

anphudong

Xe buýt
Cụ nói chuẩn đấy. Em có biết vài cụ cũng chỉ sinh năm 85, vợ chồng buôn rau ngoài chợ, vẫn xúc cái nhà 3 tỷ nội đô cách đây mấy năm, con cái học hành đầy đủ. Đội này em e là "ngoài vòng pháp luật", chẳng biết nộp thuế là gì, mua nhà tiền tươi chả phải vay. Ở cái nền kinh tế ba lăng nhăng, đủ thứ nghề kiếm cơm chẳng nước nào có như VN thì các cụ cứ cộng thêm thu nhập trung bình vào vài đồng nữa mới chuẩn.
PS: ngoài vòng pháp luật em nháy nháy rồi, cụ nào bắt bẻ lên phường trình bày nhé.
Chẳng cần ông to bà lớn gì đâu cụ ah, chỉ buôn bán lẹt phẹt như rau cà mắm muối, đồ khô đặc sản hay thợ xây sửa nhà cửa....đều tậu được nhà phố quận trung tâm giá hiện giờ cả chục tỏi cụ à. Đây là những người mà em sử dụng dịch vụ của họ từ lâu nên rất hiểu về họ, trước đây cũng thuộc dạng nghèo khổ lên phố lập nghiệp, tằn tiện tích lũy mua căn nhà lụp sụp giá hơn tỷ lấy chỗ làm ăn, do BĐS tăng liên tục cả chục năm nay cùng với tích lũy cộng thêm vào giờ họ đổi đời rồi cụ ạ. Nhưng nếp sống chịu thương chịu khó và tằn tiện ở quê vẫn giữ nguyên thành ra kinh tế rất ổn. Chỉ mấy người lười làm ham chơi vướng vào tứ đổ tường thì chả bao giờ có được.

alceste

Xe điện
Vn taù ngầm nhiều lắm cụ. Toàn thất nghiệp, lao động tự do trên giấy tờ thôi
Lại nhớ hồi hỗ trợ Covid, có bà đúng là ở nhà thất nghiệp, ra nhận hỗ trợ nhưng bà ý có cái nhà mặt đường đầu phố Nguyễn Đình Thi cho thuê ~40 củ cộng với dãy phòng trọ. Nhưng bà ấy vẫn nhận là thất nghiệp, không có hợp đồng lao động, không có thu nhập, vẫn ra phường đòi xin cái hỗ trợ 1.000.000. Tổ trưởng tổ dân phố định không phát, vì chị rất rảnh nên chị sẵn sàng đứng tốc váy, chửi cả làng đến khi được nhận thì thôi.

caisua

Xe lăn
Thu nhập top 10% của HN sẽ tăng mạnh trong mấy năm tới nên theo công thức trên, giá chung cư nội đô sẽ còn tăng khá nữa cụ nhỉ. Dự kiến 6 năm nữa em bán bớt 1 căn chung cư là thoải mái cho con đi học đại học với em dưỡng già :))
Tiền cho thuê là đủ cho con học ĐH rồi mà cụ, dưỡng già thì cũng vẫn tiền cho thuê đó luôn là ngon, nhà em chả định bán căn nào, giờ giá thuê lại đang xác lập 1 mức mới

kizura_x

Xe tải
Cụ nào nắm được cc vinhome greenbay giờ vào khoảng bnh tiền /m2 không ạ, e thấy khu này vị trí đẹp mà không có nhiều thông tin lắm

Hoàng Long Biên

Tháo bánh
Cụ nào nắm được cc vinhome greenbay giờ vào khoảng bnh tiền /m2 không ạ, e thấy khu này vị trí đẹp mà không có nhiều thông tin lắm
green bay giờ trung bình 65 ạ. ngang giá smart city nhưng vị trí, tiện ích hoặc cảnh quan, mật độ thì e đánh gía hơn hẳn

Hoàng Long Biên

Tháo bánh
sao giá thấp thế cụ nhỉ
trung bình mà cụ, thấp gì nữa, mấy căn đẹp hoa hậu thì cao giá hơn nhưng trung bình vậy thôi ạ. nhưng tương lai sẽ còn tăng. quanh mạn đó nếu cùng đẳng cấp có mỗi vài toà như matrix, mỹ đình pearl nhưng chỉ có toà nhà không, green bay nó là 1 quần thể dù nhỏ so với quy mô các dự án vinhomes khác nhưng vẫn rất đáng tiền, điểm trừ duy nhất là cổng vào hướng đltl hay ùn tắc xe container,tải giờ cao điểm thôi. căn bản giờ những toà mới cứ giao rá vống lên thì các cụ tưởng cao lắm nhưng thực ra chiết khấu các kiểu nhiều mà, toà green bay này nó bàn giao cũng 5-6 năm rồi giá vậy hợp lý. căn bản nguồn cung khu vực vẫn còn khá lớn sau này nên giá chỉ đến tầm đó sẽ đi ngang hoặc tăng không đáng kể.

tonkngo0

Xe tải
trung bình mà cụ, thấp gì nữa, mấy căn đẹp hoa hậu thì cao giá hơn nhưng trung bình vậy thôi ạ. nhưng tương lai sẽ còn tăng. quanh mạn đó nếu cùng đẳng cấp có mỗi vài toà như matrix, mỹ đình pearl nhưng chỉ có toà nhà không, green bay nó là 1 quần thể dù nhỏ so với quy mô các dự án vinhomes khác nhưng vẫn rất đáng tiền, điểm trừ duy nhất là cổng vào hướng đltl hay ùn tắc xe container,tải giờ cao điểm thôi.
Mình thấy đẹp hơn hẳn con decapital bên kia cụ ạ, mà con kia chỉ được mỗi cái trong vành đai mà giá cao vãi

Hoàng Long Biên

Tháo bánh
Mình thấy đẹp hơn hẳn con decapital bên kia cụ ạ, mà con kia chỉ được mỗi cái trong vành đai mà giá cao vãi
d capitale giá cũng khưa khứa tầm 55-60 thấp hơn chứ cụ. chưa kể dcap vinhomes nó vận hành quản lý chứ có đầu tư đâu. tiếc cho khu đó lúc đầu thuộc đất a Ocean group phối cảnh lung linh 5 toà full kính cơ, sau chủ tịch bị tóm phải bán lại cho thm đổi thành đống bê tông mỏng le như giờ. ưu điểm nhất của dcap là có toà văn phòng của tech cùng quả tttm vin dưới chân toà nhà cùng vị trí đối diện big c thăng long còn lại thua Green bay. nói gì nói bđs vị trí vẫn quan trọng nhất, đó là thứ duy nhất không nhân tạo được còn cảnh quan, tiện ích,hạ tầng thì con người làm được hết, chỉ cần có đạn thui.kk

Goya

Xe buýt
Tiền cho thuê là đủ cho con học ĐH rồi mà cụ, dưỡng già thì cũng vẫn tiền cho thuê đó luôn là ngon, nhà em chả định bán căn nào, giờ giá thuê lại đang xác lập 1 mức mới
Em định cho con du học cho trải nghiệm (nếu nó được học bổng trên 50% các trường xịn), còn em thì sống tuổi già rực rỡ cụ ạ :)) . Phải bán nhà hoặc kiếm tầm 5 cái nhà cho thuê mới đủ :))

tonkngo0

Xe tải
d capitale giá cũng khưa khứa tầm 55-60 thấp hơn chứ cụ. chưa kể dcap vinhomes nó vận hành quản lý chứ có đầu tư đâu. tiếc cho khu đó lúc đầu thuộc đất a Ocean group phối cảnh lung linh 5 toà full kính cơ, sau chủ tịch bị tóm phải bán lại cho thm đổi thành đống bê tông mỏng le như giờ.

Đây cụ ơi e thấy giá nó như này mà

Hoàng Long Biên

Tháo bánh
View attachment 8375671
Đây cụ ơi e thấy giá nó như này mà
rao là 1 chuyện bác ơi. như green bay bác xem toàn rao giá 50-55 là chính nhưng đến thực tế phải thêm vài đồng/m2 nữa ạ. d cap chủ yếu khớp giá khoàng 60 hơn tý thui, gía trung bình nhé. còn tất nhiên căn đẹp, hướng đẹp phải hơn. giá này skylake phủ lý hơn.

Goya

Xe buýt
Giá một số căn 3n greenbay chưa thuế phí đây nha các cụ. Nếu k chê đi hơi ngoằn nghèo thì ở đây rất thích, em mê cái hồ sạch sẽ và yên tĩnh.
Ở đây tầm 3t có thể mua được mấy căn 2 ngủ loại 50 năm đấy

caisua

Xe lăn
Em định cho con du học cho trải nghiệm (nếu nó được học bổng trên 50% các trường xịn), còn em thì sống tuổi già rực rỡ cụ ạ :)) . Phải bán nhà hoặc kiếm tầm 5 cái nhà cho thuê mới đủ :))
May quá bọn nhà em thích ở VN hơn đi nên mình cũng đc ở cùng nó. Nhiều đứa bạn em lủi thủi 2 vc vì con đi hết, trông như mất hồn cũng khổ. Ở quê túng thiếu phải đi đã đành chứ trải nghiệm mở mang chả biết đc bao nhiêu. Thôi thì thi thoảng cho chúng sang bển du lịch dài ngày chút cũng ổn.

Goya

Xe buýt
May quá bọn nhà em thích ở VN hơn đi nên mình cũng đc ở cùng nó. Nhiều đứa bạn em lủi thủi 2 vc vì con đi hết, trông như mất hồn cũng khổ. Ở quê túng thiếu phải đi đã đành chứ trải nghiệm mở mang chả biết đc bao nhiêu. Thôi thì thi thoảng cho chúng sang bển du lịch dài ngày chút cũng ổn.
Em cũng không áp đặt gì, cho con tự chọn nơi ở, về đây thì em càng vui. Nhưng nếu con muốn sải rộng cánh bay và đủ khả năng thì em chắp cánh cho con :)

Fanlivbay

Xe buýt
rao là 1 chuyện bác ơi. như green bay bác xem toàn rao giá 50-55 là chính nhưng đến thực tế phải thêm vài đồng/m2 nữa ạ. d cap chủ yếu khớp giá khoàng 60 hơn tý thui, gía trung bình nhé. còn tất nhiên căn đẹp, hướng đẹp phải hơn. giá này skylake phủ lý hơn.
Giờ ko có giá 60 đâu cụ. 60 là giá chốt cách đây 1 năm rồi cụ. Giá D'capitale luôn nhỉnh hơn Skylake đó vị trí đẹp hơn. Em đi tìm nhà 2 khu này nên em biết rất rõ.

the ufo

Xe hơi
Giờ ko có giá 60 đâu cụ. 60 là giá chốt cách đây 1 năm rồi cụ. Giá D'capitale luôn nhỉnh hơn Skylake đó vị trí đẹp hơn. Em đi tìm nhà 2 khu này nên em biết rất rõ.
Dcap tầm này ko dưới 70tr/m2 các cụ ạ.

the ufo

Xe hơi
Gree bay đẹp nhưng giao thông ko ổn, đường dltl toàn xe cont nên rất nguy hiểm.

TreeBoo

Xe buýt
ko đâu cụ ơi, Dcap trên 70 đó
Green bay cũng tầm 65-70 chứ k rẻ đâu
em có bạn ở cả 2 khu này