[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

truongvoky1981

Xe buýt
Những căn 30-50 năm xuống cấp là cụ nhìn những khu tập thể xây 30-50 năm trước, khi việc quản lý chưa được quan tâm. Không được duy trì bảo dưỡng thường xuyên thì nhà nào chả cũ hỏng. Giờ cụ thử vào Royal City 15 năm xem nó có như mới không.
royal city nào 15 năm cụ? Năm nay là 10 năm thôi.

oppa123

Xe tải
Chung cư cao cấp bây giờ nếu để mà đánh giá xuống cấp tới mức ko thể ở được nữa thì có khi phải cả trăm năm mới hỏng được.

Goya

Xe buýt
Chung cư cao cấp bây giờ nếu để mà đánh giá xuống cấp tới mức ko thể ở được nữa thì có khi phải cả trăm năm mới hỏng được.
Cái này em nghe nhiều người nói nhưng rất cần các cụ có chuyên môn cho ý kiến, tại em có căn 50 năm ở greenbay, k biết có ở cố đến 100 năm được k :))

oppa123

Xe tải
Cái này em nghe nhiều người nói nhưng rất cần các cụ có chuyên môn cho ý kiến, tại em có căn 50 năm ở greenbay, k biết có ở cố đến 100 năm được k :))
Căn của cụ 50 năm thì chắc hết 50 năm nó đâu còn là của cụ nữa nhỉ, lo chi đến tận trăm năm ;))

Goya

Xe buýt
Căn của cụ 50 năm thì chắc hết 50 năm nó đâu còn là của cụ nữa nhỉ, lo chi đến tận trăm năm ;))
50 năm sau cụ nghĩ ai được quyền dùng căn hộ hả cụ? Nó k thuộc chủ đầu tư cũng k thuộc nhà nước :)) nên em là em cứ ở thôi nếu còn sống =))

oppa123

Xe tải
50 năm sau cụ nghĩ ai được quyền dùng căn hộ hả cụ? Nó k thuộc chủ đầu tư cũng k thuộc nhà nước :)) nên em là em cứ ở thôi nếu còn sống =))
Nếu thế thì giá nó đã chẳng rẻ hơn căn hộ sở hữu lâu dài cụ :))

mieomeo

Xe hơi
Cụ ở ko hết thì đến đời con đời cháu cụ nữa. Rồi ở đc 40 năm muốn bán mua căn xịn hơn thì làm j còn được giá nữa :D

thudoll88

Xe tăng
Em thi thoảng hay đưa vk con đi xem phim ở royal thấy chất lượng bên tttm cũng xuống mã nhiều ko biết bên chung cư thì sao

Lalalandphim

Xe tải
Em thi thoảng hay đưa vk con đi xem phim ở royal thấy chất lượng bên tttm cũng xuống mã nhiều ko biết bên chung cư thì sao
bên đó vôi ve lại liên tục đó cụ, bên ngoài trắng muốt, hầu như ko có vết nứt dăm đâu cụ, nói chung là xấu chỗ nào vô ve lại ngay chỗ đó. Ốp lại full cả thang máy lẫn làm đẹp mới cả sảnh chờ cư dân, hàng lang .Hầm xe phần cửa quay an ninh lên đến sảnh còn mới hơn cả khu T bên times (chỗ này bên khi T times nhìn trầy da tróc vảy). trung tâm thương mại thì vắng vẻ hơn nhưng cũng mông má liên tục. Times cũng vậy. 2 khu bộ mặt đời đầu này em thấy vẫn rất tốt. Đặc biệt Royal rất nhiều người giàu ở nên ko thể để nhem nhuốc được :) Chứ nhìn thằng Vin Gardenia thấy bên ngoài tường bẩn đen nhem nhuốc rồi, bàn giao cuối 2017 mà không thấy sơn lại mông má mấy. Không hiểu lí do gì khu này chỉ thấy làm đẹp phần cảnh quan chứ bên ngoài 3 toà nhà nhìn bẩn lắm mặc dù nó sơn màu xám chống bẩn r. Royal chơi hẳng màu trắng giờ vẫn trắng muốt

Anto12d5cva

Xe hơi
bên đó vôi ve lại liên tục đó cụ, bên ngoài trắng muốt, hầu như ko có vết nứt dăm đâu cụ, nói chung là xấu chỗ nào vô ve lại ngay chỗ đó. Ốp lại full cả thang máy lẫn làm đẹp mới cả sảnh chờ cư dân, hàng lang .Hầm xe phần cửa quay an ninh lên đến sảnh còn mới hơn cả khu T bên times (chỗ này bên khi T times nhìn trầy da tróc vảy). trung tâm thương mại thì vắng vẻ hơn nhưng cũng mông má liên tục. Times cũng vậy. 2 khu bộ mặt đời đầu này em thấy vẫn rất tốt. Đặc biệt Royal rất nhiều người giàu ở nên ko thể để nhem nhuốc được :) Chứ nhìn thằng Vin Gardenia thấy bên ngoài tường bẩn đen nhem nhuốc rồi, bàn giao cuối 2017 mà không thấy sơn lại mông má mấy. Không hiểu lí do gì khu này chỉ thấy làm đẹp phần cảnh quan chứ bên ngoài 3 toà nhà nhìn bẩn lắm mặc dù nó sơn màu xám chống bẩn r. Royal chơi hẳng màu trắng giờ vẫn trắng muốt
Vì quỹ bảo trì của Royal khủng lắm cụ, thấy dân ở đó bảo riêng lãi gửi tiết kiệm hàng năm cũng nghĩ mãi mới tiêu hết nên đẹp là đương nhiên.

dog.fearless

Xe tăng
Vì quỹ bảo trì của Royal khủng lắm cụ, thấy dân ở đó bảo riêng lãi gửi tiết kiệm hàng năm cũng nghĩ mãi mới tiêu hết nên đẹp là đương nhiên.
tiền nào thì của nấy mà cụ, kiểu tư bản chứ làm gì có ngon bổ rẻ

Lalalandphim

Xe tải
đợt hết covid cuối 2022 ông bà em có nhu cầu bán tập thể để lên đây, em nhiệm vụ đi tìm cho ông bà, nhu cầu 2n2vs, nhà vuông vắn ko vát. Đi tìm mới thấy khó, phát hoảng vì rất ít người bán, nếu có bán cũng được căn ko như ý. mấy căn 2n2vs vuông đẹp tí là bị đập thông rồi :) 3n2vs đẹp 2 phòng thoáng cũng bị đập thông. Mấy căn thừa ra đúng ý em toàn căn nát. Dân bên đó quá khủng thật, đập thông 5-7 căn. 3-4 căn là chuyện thường ở đó. Nên tiền bên đó không thành vấn đề

truongvoky1981

Xe buýt
thì Cụ cứ có 4-500 tỷ cụ gửi tiết kiệm 10 năm, xong thi thoảng vôi ve với sửa mấy cái linh tinh xem Cụ có tiêu hết ko

truongvoky1981

Xe buýt
Bên chung cư thông thường nhà nào chuyển đến thì thích căn chưa sửa chữa, xong đập nát bét ra và thiết kế làm lại từ đầu. 2 đồng nghiệp của em đều mua căn loanh quanh 150m xong đập sửa xong hết 2.5-3đ. Do vậy các căn sửa đẹp rồi thì ít bán, mà bán thì giá cũng cộng vào giá nhà cả mớ.

CafeHoangmai

Xe máy
giá vàng thế giới tối nay tăng mạnh lắm, nên nhà đất sẽ tăng hay giảm?