[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

smallbrother

Xe buýt
các cụ pic này tranh cãi hăng say quá, kinh nghiệm của em là khi nào cảm giác mình muốn mua thứ gì đó lắm rồi là lúc nên bán loại tài sản ấy, em là thấy nhiều cụ muốn mua lắm rồi đấy.

minibulterri

Xe tải
25 cụ cùng nghía thớt này ở thời điểm này. Cá nhân e thì mỗi khi mở otofun là hóng thớt này đầu tiên. Cũng đã xuống tiền mua căn cc thứ 2 và chưa có ý định bán ra. Mong có thêm tài chính để mua căn thứ 3.

TorienT

Xe container
Cái post cuối này khá là đá 2 cái trên đấy cụ :)
Thực ra đọc mấy bài post của mấy cụ này khá là giải trí, văn ông nào cũng giống nhau, như kiểu cùng 1 lò ra vậy =))
Em công nhận, một số cụ như cùng một kịch bản.

Thanhvuóng71

Xe điện
Cụ không sợ 1, 2 năm nữa giá thuê tăng lên à? Lúc đó muốn mua cũng sợ k đủ tiền mua nữa thì sao?
Với bối cảnh kinh tế ảm đạm, sản xuất đình đốn , thất nghiệp tràn lan ntn ...ăn còn chả đủ . Mơ gì các việc khác. Tỉnh lại đi các đại gia.

nhim bong

Xe tăng
Qũy đất còn nhiều. riêng Hoàng Mai riêng mấy khu to to còn cả 100 tòa. Tắc pháp lý và đang gỡ. the manor nguyễn xiển 18 tòa. kđt vĩnh hưng cạnh time city 55ha 30 tòa, khu đất licogi thịnh liệt cạnh louis 20 tòa, khu gamuda 15 tòa, khu đất của tân hoàng MINH ( giờ đổi chủ ) 12 tòa. các khu lẻ tẻ 2,3 tòa còn đầy.
Năm 2023 có thể nói là đỉnh điểm của khan hiếm. các cụ cứ chờ xem, ngay trong quý 4 này Hà Nội có thêm 5,6 dự án được mở bán, sang năm 2024 dự án tăng lên khá nhiều
Quan trọng là có gỡ được không cụ? Em ví dụ như The Manor, làm mỗi đoạn Đại lộ Chu Văn An và cái công viên dở dang, giờ cỏ mọc um tùm! mà ông Bitexco ăn được cả mớ đất Liền kề đẹp long lanh, Thanh tra vào thì chung cư khó mà dc xây lắm.

trungleba

Xe buýt
Khi mà chung cư tăng đến mức giá hiện nay thì nó đã tiệm cận giá nhà ngõ nông/ ngõ ô tô tránh ở khu vực bên cạnh ( ví dụ vinsmart city), sẽ có 1 bộ phận bán chung cư và xuống đất, hoặc ng đang tìm chung cư sẽ chuyển hướng sang nhà đất luôn. Vì vậy khả năng cao giá chung cư sẽ giữ ở mức này một thời gian.

Jerrrry

Xe tải
Bây giờ về mấy tỉnh như Vĩnh phúc, Bắc ninh hay Bắc Giang, Hưng yên … ngồi uống rượu với các bác ở đấy, thì không nghe kể chuyện ông nọ bà kia mới mua ô tô hay xây nhà mới nữa , mà nghe ông A bà B mới mua nhà Hà nội đấy.
Đương nhiên mà, có nhà Thủ đô, tự hào quá đi chứ. Không ở thì cho thuê. Sau con cháu học hành hoặc già cần đi chữa bệnh cũng sẵn nhà đấy không lo gì 😄.
Quan chức , doanh nhân tỉnh mua liền kề, biệt thự.
Lính lác, kd quèn ở tỉnh thì mua nhà ngõ, chung cư. 4-5 tỷ với nhiều người rất đơn giản

Jerrrry

Xe tải
Chuẩn cụ. Nên đi thuê. Đợt vừa rồi e đi tìm nhà cho đứa cháu sv ở quê ra học mà hoảng hốt. Mấy cái căn cc mini cách khu Bách Kinh Xây tầm 2km đổ lại có 20-25m2 bé tin hin mà toàn 5tr, căn nào đẹp hơn chút, thoáng đãng thì 6tr. Chung cư mà hộ gia đình 4 người ở được cũng tầm 8-10tr ngoài vành đai 3, mấy khu gọi là cao cấp hơn như Yên Hòa, Trung Hòa- NC, Nguyễn Tuân thì tầm 12-17tr. Gia đình 2vc, 2 con nhỏ thu nhập khoảng trên dưới 40tr/tháng mà đi thuê thế thì cũng bấp bênh phết. E có căn cc đểu ở Thanh Trì, giáp Văn Quán mà cũng cho thuê được 9tr, tranh nhau. Hồi mua 2016 có hơn 1.3 tỉ
Giá của cụ sát đó. Như cầu thuê nhiều, ko cho thuê thì chủ nhà khoá cửa để đấy. Họ ko vay và ko áp lực tài chính phải cho thuê.
Nhiều người sở hữu tài sản lớn cho thuê, cứ 2-3 năm họ lại mua chung cư mới, mua liền kề mới :))))

eterniti

Xe buýt
các cụ pic này tranh cãi hăng say quá, kinh nghiệm của em là khi nào cảm giác mình muốn mua thứ gì đó lắm rồi là lúc nên bán loại tài sản ấy, em là thấy nhiều cụ muốn mua lắm rồi đấy.
Tranh cãi tức là chưa mua đấy cụ, ai có nhu cầu thật đã mua rồi không bận tranh cãi đâu

Goya

Xe buýt
Với bối cảnh kinh tế ảm đạm, sản xuất đình đốn , thất nghiệp tràn lan ntn ...ăn còn chả đủ . Mơ gì các việc khác. Tỉnh lại đi các đại gia.
Hehe cũng có thể, để 1,2 năm nữa thời gian sẽ trả lời. Giá lên em cũng không bán mà để cho thuê nên có mơ tưởng để làm gì đâu cụ, chẳng qua đang thử tài phân tích của bản thân thôi :))

Các cụ Tuấn, Long chắc cũng có vào đây hóng xem thiên hạ đang bàn gì đấy nhỉ :P
Em quảng cáo free cho các cụ ấy vậy

babeo

Xe điện
những cụ đã đợi đc đến h này thì tội gì mà ko đợi thêm :))
Có đợi đến chết già thì cũng chả liên quan đến bàn dân thiên hạ đâu cụ. Năm nay không mua thì vài năm nữa mua, cùng lắm đợi đến khi mua 2m2 1 thể 😅. Kiểu gì rồi cũng mua, vẫn là nguồn cầu tiềm năng mà thôi 😜!

Covid2021

Xe buýt
Có đợi đến chết già thì cũng chả liên quan đến bàn dân thiên hạ đâu cụ. Năm nay không mua thì vài năm nữa mua, cùng lắm đợi đến khi mua 2m2 1 thể 😅. Kiểu gì rồi cũng mua, vẫn là nguồn cầu tiềm năng mà thôi 😜!
cụ cay cú nhỉ ;)) , ntn mà giá cc nó giảm thật thì chắc đao lòng lắm :))

MrTomCangTo

Xe buýt

Nhận định của cụ khá là kiên định. Đoạn 2022 này e cũng nhận định giống cụ, hoang mang, xong đến đầu 2023 nó chững và điều chỉnh xuống. Vì điều kiện cuộc sống thay đổi nên e múc bừa 1 căn. May các cụ phù hộ chứ vẫn căn đó giờ + 1 tỏi chưa mua đc. E mua để ở nên thấy may mắn. Còn nó lên xuống cũng kệ cha nó, bán đi lãi được tí rồi cũng chả biết mua ở đâu, chỗ nào nó cũng tăng.

Jerrrry

Xe tải
View attachment 8256061
Nhận định của cụ khá là kiên định. Đoạn 2022 này e cũng nhận định giống cụ, hoang mang, xong đến đầu 2023 nó chững và điều chỉnh xuống. Vì điều kiện cuộc sống thay đổi nên e múc bừa 1 căn. May các cụ phù hộ chứ vẫn căn đó giờ + 1 tỏi chưa mua đc. E mua để ở nên thấy may mắn. Còn nó lên xuống cũng kệ cha nó, bán đi lãi được tí rồi cũng chả biết mua ở đâu, chỗ nào nó cũng tăng.
Chung cư hay nhà đất nội đô luôn kín người ở/thuê/kd. Người mua cực ít dùng vốn vay với nhu cầu thực. Cầu lại lớn hơn Cung. Vậy giảm giá bằng niềm tin. Lên tivi mà mua sẽ có giá rẻ.