[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

LongNguyễn8x

Xe buýt
Hiện giờ Hà nội thì chung cư nào văn minh nhất ạ? Em thấy MXH gần đây đưa tin đủ chuyện chán đời ở khu CC
Nhìn chung là văn minh mà cụ. E không nói những khu tái định cư, khu nhà ở xã hội hay những khu mật độ quá đông và nhộm nhoạm. Tỉ dụ như Smart city có thể gọi là rất văn minh rồi. Chung cư giống nhà đất, thường thì cccc thì sẽ văn minh, vì người ở đấy họ có tiền hơn, sống chuẩn hơn, ít bon chen. Còn ít tiền thì đương nhiên là kèn cựa, là bẩn thỉu, bậy bạ... không khác nhà đất nhiều. Có chăng nhà đất thì cụ gặp thường xuyên và dễ đụng chạm hơn thôi.

Thanhvuóng71

Xe điện
[Chưa có nhà thì dùng tiền đó đó gửi NH, lấy lãi đi thuê nhà còn hơn đi đu đỉnh giá chung cư bây giờ. Ví dụ có 2 tỷ gửi NH lãi 5,5 % / năm = 110 tr/ năm ÷ 12 tháng = 9 tr/ tháng. Thừa tiền thuê chung cư bình dân trong nội đô.
]
Rồi xong, 9 triệu thuê nhà, ăn uống con cái hết để ra được mấy đồng. Rồi vẫn cầm 2 tỉ ấy chục năm sau mua được cái gì hử cụ. Trong khi có 2 tỉ ấy, vay thêm 1 tỉ, tháng trả gốc lãi cũng tầm 9 củ, mà có nhà ở luôn, cũng là tài sản tăng theo thời gian. Thực lòng giờ có 2 tỉ mà chưa có chỗ chui ra chui vào, e thấy ít người tính như cụ. Có thể tầm nhìn cụ khác.
[/QUOTE]
Tư vấn giúp xem tầm này 3 tỷ mua được căn cc ntn ? Ở đâu nhỉ ? Đừng nói là Vin Smart nhé

LongNguyễn8x

Xe buýt
Tư vấn giúp xem tầm này 3 tỷ mua được căn cc ntn ? Ở đâu nhỉ ? Đừng nói là Vin Smart nhé
[/QUOTE]
Cụ có thể dễ dàng có câu trả lời mà. Đâu cần hỏi em :) Và e cũng không ở Vin smart. Em khen chê khách quan lắm. :)

Đinh Toản

Xe hơi
Các cụ thông thái cho em hỏi, hình như dạo này thị trường nhà ngõ thổ cư cũng đang tăng hay sao ấy ạ

alceste

Xe điện
[/QUOTE]
Nhiều cụ ơi, 3 tỉ mua tốt 1 căn 2 ngủ tại khu Mễ Trì, Trung Văn, Mỗ Lao, thậm chí Trung Hoà Nhân Chính, Mỹ Đình. Nhiều lựa chọn lắm ạ.
2 tỉ thì hơi khó nhưng muốn mua nhà của riêng mình thì vẫn mua đc.

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Thấy cụ gì đang rao bán căn VTP mà gần70 củ/m2, hãi nhỉ

Mylinh1990

Xe hơi
Nhìn chung là văn minh mà cụ. E không nói những khu tái định cư, khu nhà ở xã hội hay những khu mật độ quá đông và nhộm nhoạm. Tỉ dụ như Smart city có thể gọi là rất văn minh rồi. Chung cư giống nhà đất, thường thì cccc thì sẽ văn minh, vì người ở đấy họ có tiền hơn, sống chuẩn hơn, ít bon chen. Còn ít tiền thì đương nhiên là kèn cựa, là bẩn thỉu, bậy bạ... không khác nhà đất nhiều. Có chăng nhà đất thì cụ gặp thường xuyên và dễ đụng chạm hơn thôi.
Vâng cái này em cũng nghe nói rùi ạ. Nhưng em nói về mấy vụ cư dân căng bandroll biểu tình vì giá dịch vụ rồi tiền nong gì nữa, rồi CĐT chặn gara vv thì cuộc sống thành quá mệt mỏi

xucxacmuathu

Xe đạp
Tầm tháng 12 này em thấy giá chung cư ko tăng nữa rồi

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
dự án chung cư nội đô giờ không giảm nữa đâu các cụ ạ! sắp tới không có dự án nào ở nội thành nữa, toàn ngoại ô và ngoại thành nên sẽ không có chuyện chung cư hạ nhiệt nữa. về tiện ích thì ở chung cư vẫn ok lắm các cụ nha, nên nếu cứ nghĩ chung cư xuống giá với sợ đu đỉnh thì khó mua đc lắm.

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com

thanhhaicb

Xe hơi
Website
bdsthanhhai.com

stevevuxx

Xe tải
Smart City mà văn minh thì tôi chịu. Tôi thấy như cái chợ. Mật độ thì thôi rồi. Muốn văn minh mà giá vừa phải thì mua mấy tòa cũ ở Láng Hạ ấy. Sếp tôi (rất to) ở 99 đấy, cũng vào đấy mấy lần. Cũ rồi nhưng văn minh lắm. Không thì ra the Manor ngon bổ rẻ. Tôi không tìm ra được khu nào giá rẻ bằng mà ngon hơn. Dân khu đấy nhiều tiền, rất văn minh. Cụ nào không tin thì hẹn môi giới vào xem mấy căn thì biết.

ngocquybk

Xe điện
Hiện giờ Hà nội thì chung cư nào văn minh nhất ạ? Em thấy MXH gần đây đưa tin đủ chuyện chán đời ở khu CC
Cụ chạy qua Lancaster đường Láng xem ạ, em thấy tòa đó mới xây sịn ạ. Cùng cđt Lancaster Núi Trúc

mylam86

Xe tải
Nhiều cụ ở đây nói tăng do lạm phát???? em nghĩ lãi suất ngân hàng ngày càng giảm thì làm sao lạm phát được, mặt khác kinh tế khó khăn do COvid nên dòng tiền thu nhập của người dân cũng giảm nên chẳng có lý do gì nhà chung cư tăng giá cả... chỉ có lý do duy nhất là bị thổi giá... không thể tin nổi là chung cư Vin ở bên Ecopark gần hưng yên mà giá lên đến gần 40 củ.... cụ chủ thớt cứ chờ thêm thời gian nữa ngấm covid giá nhà sẽ phải giảm thôi.
Một phần do dân mình, dễ bị lèo lái, dắt mũi theo dư luận... đây là điểm yếu các cccm dễ bị các tay to, hoặc cò họ dắt mũi, thổi giá. Chỉ cần tỉnh táo 1 chút, tìm hiểu kỹ 1 chút, thực địa xem mọi thứ một chút, làm phép so sánh 1 chút sẽ biết là nên mua ở đâu, mức giá ntn là phù hợp mà... chỗ bôi đen này thì đúng là ngáo thực sự...