[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

Nha va Xe

Xe máy
Em đang kế hoạch vài năm tới lên cc mà dạo này nhìn giá xong ngẫm lại chắc vẫn phải ở mặt đất dài dài =))
Cụ mua sớm đi. Dự án nào đang xây, đang hoàn thiện rồi đóng tiến độ hoặc vay bank hỗ trợ lãi suất 2 năm thì cũng đỡ mà.

taychoi2403

Xe tải
CCCM có đầu tư chứng khoán không
Việt Nam mình thì trừ khi cụ là chủ tịch (kiểu anh Quyết, Nhơn, Thìn…), thân tín chủ tịch, các đội lái cá mập thì đầu tư 99% là mất tiền thôi. Ở mình chưa có nhiều cơ chế và thực thi bảo vệ nhà đầu tư chứng khoán.

kizura_x

Xe tải
Cụ mua sớm đi. Dự án nào đang xây, đang hoàn thiện rồi đóng tiến độ hoặc vay bank hỗ trợ lãi suất 2 năm thì cũng đỡ mà.
Không phải mỗi vấn đề tài chính ạ, e thấy ở chung cư sướng thật nhưng so vs số tiền bỏ ra thì hơi cao, quay sang nhà đất có vẻ cùng tầm tiền có nhiều lựa chọn đa dạng hơn.

xekwanghai

Xe hơi
Không phải mỗi vấn đề tài chính ạ, e thấy ở chung cư sướng thật nhưng so vs số tiền bỏ ra thì hơi cao, quay sang nhà đất có vẻ cùng tầm tiền có nhiều lựa chọn đa dạng hơn.
Quay sang nhà đất cùng tầm tiền thì ở sướng hơn cụ nhỉ?
Mua chung cư cụ cảm thấy số tiền bỏ ra mua hơi cao vì lý do gì nhỉ?

Hoa_Pham_1989

Tháo bánh
Ngon hơn chứ cụ. HD Mon nó ở ngay ngã 4 Hàm Nghi, Nguyễn Cơ Thạch, chỗ đấy là cái chỗ đẹp nhất cái khu đô thị Mỹ Đình rồi. Mà mấy tòa HD nó nằm ở một ô riêng, nửa là Mon City, nửa kia thì cũng mấy cơ quan và công viên chứ không chung với thằng nào hết!
Flo với Iris nằm tít góc, đối diện là khu liên hợp thể thao vắng tanh!
HDmon giá 55tr/m là căng

Hoa_Pham_1989

Tháo bánh
Ban đầu ai chả nghĩ đơn giản như vậy, nhưng 1 thời gian mới ngấm. Bọn cty em sau khi ở Smart City hơn năm cũng tìm cách bán để chui vào VĐ3 để giảm thời gian trên đường từ 1.5h/ngày xuống 30p và để con cái học trường tốt cho thuận tiện. Những ngày thời tiết xấu mà 2B dầm mưa cả tiếng chưa tới đc cty dù chỉ 10km mới hiểu như nào, 4B thì yên tâm đến nơi hết sạch chỗ đỗ từ lâu kể cả rút kinh nghiệm hò nhau ra khỏi nhà trước 30p
Cụ làm ở khu nào. Chứ làm ở cầu giấy thì em thấy đồng nghiệp đi từ Smart City chỉ độ 20-30p thôi.
Mà khu Cầu Giấy nhiều vp nhất, nên nhu cầu ở Smart City vẫn cao lắm.

Jerrrry

Xe tải
cũng chỉ được 1 thời gian là oải thôi, còn phụ thuộc đưa đón con cái học hành rồi đường ngày càng tắc nên thời gian trên đường quá nhiều. Giống chục năm trước ai cũng muốn có ngôi nhà thứ 2 các 30-50km để cuối tuần về nghỉ ngơi nhưng được vài năm là bỏ hoang hết, vài năm trước 1 lứa người mới cũng rộ lên nhưng giờ lại tụt dù chưa bị dính tắc đường hàng ngày
Quãng đường 7-8km nội thành mà nhiều nhà chuyển chỗ ở vì con cái học hành đấy cụ. Ngày đi về mất 2h sáng chiều quá oải luôn.

kauto1912

Xe tăng
Lô CC2, KĐT Thành Phố Giao Lưu, Q. Bắc Từ Liêm, HN
Cụ làm ở khu nào. Chứ làm ở cầu giấy thì em thấy đồng nghiệp đi từ Smart City chỉ độ 20-30p thôi.
Mà khu Cầu Giấy nhiều vp nhất, nên nhu cầu ở Smart City vẫn cao lắm.
Như cá nhân em đây, trước mua bên Vin Smart 1 căn 2 ngủ em định sang đó ở. Em làm ở Phạm Văn Đồng, vợ em làm Hoàng Quốc Việt. Tính ra quãng đường đi chưa tới 10km. Nhưng tính đi tính lại em cho thuận tiện con cái đi học, với gần ông bà nên em lại phải mua thêm căn ở Xuân Thủy em ở. Chứ nhìn quãng đường sang bên đó cũng khá xa mà con cái đi học lại phải dậy sớm thêm ít nhất gần tiếng để đỡ tránh tắc đường ạ :(

haidon

Xe hơi
Món này em đồ tăng 10% cơ mà bao năm nó ko tăng, đợt này vừa lạm phát vừa thiếu cung. Nên nó cộng hưởng

khanhh93

Xe đạp
Chung cư 50tr/m2 nhà bên cạnh đi ẻ nhà mình cũng biết @-)

m0ckl0p

Xe máy
Vin stupid rao lên gần 60 rồi các cụ, đắt hơn cả cc tầm trung cấp khu Mỹ Đình, ca này thì e thực sự từ chối hiểu =;

sopeace

Xe tải
cũng chỉ được 1 thời gian là oải thôi, còn phụ thuộc đưa đón con cái học hành rồi đường ngày càng tắc nên thời gian trên đường quá nhiều. Giống chục năm trước ai cũng muốn có ngôi nhà thứ 2 các 30-50km để cuối tuần về nghỉ ngơi nhưng được vài năm là bỏ hoang hết, vài năm trước 1 lứa người mới cũng rộ lên nhưng giờ lại tụt dù chưa bị dính tắc đường hàng ngày
Không đúng với các bạn em cụ nhé, các bạn em vẫn ở BN và làm ở HN đã gần được 20 năm rồi và vẫn định hướng ko mua nhà HN vì đường kết nối HN với tỉnh ngày càng tốt, đi lại oto còn thuận tiện hơn trước, đi 30-40km từ tỉnh ngoài cũng chỉ như đi 5-7km nội thành, nếu ko muốn nói còn nhanh hơn.

trungleba

Xe buýt
Vin stupid rao lên gần 60 rồi các cụ, đắt hơn cả cc tầm trung cấp khu Mỹ Đình, ca này thì e thực sự từ chối hiểu =;
thật sự với tầm tiền này có thể mua được nhà ngõ rộng khu vực gần đó rồi, tính về diện tích sử dụng cái nhà 35m2 trồng 4 tầng diện tích sẽ gấp đôi căn chung cư này, xe thì cũng gửi ở bãi bên ngoài chả khác gì nhau. Cái tiện nhất của chung cư là gửi xe dưới hầm thì Smart City không có =))

vietsky1507

Xe tải
thật sự với tầm tiền này có thể mua được nhà ngõ rộng khu vực gần đó rồi, tính về diện tích sử dụng cái nhà 35m2 trồng 4 tầng diện tích sẽ gấp đôi căn chung cư này, xe thì cũng gửi ở bãi bên ngoài chả khác gì nhau. Cái tiện nhất của chung cư là gửi xe dưới hầm thì Smart City không có =))
Cụ tư duy khác người mua chung cư, họ mua cả không gian và môi trường sống.

trungleba

Xe buýt
Cụ tư duy khác người mua chung cư, họ mua cả không gian và môi trường sống.
cái em nói là không gian và môi trường sống của Smart City có gì vượt trội để mà có giá như vậy? Nhà cách âm kém, phí dịch vụ cao, xung quanh cũng đều ngổn ngang công trường, xây xong thì mật độ dân cũng đông đúc quá tải. Cụ cứ lên các diễn đàn cư dân smart city là thấy ngập tràn bài than phiền. Bản thân em cũng từng đi thuê 1 căn homestay 1 tuần sống trong khu này, kết luận là nó quá bất hợp lý với mức giá như bây giờ.

Loki.TVA

Xe đạp
Mỗi người 1 tư duy cách nghĩ, nên không cấm được cụ ạ.
Đúng rồi bác, mỗi người, gia đình đều có hoàn cảnh, cách nhìn, quan điểm, nhu cầu.. khác nhau. Một lúc bỏ cả số tiền đôi ba tỷ ra thì người ta cũng đã tham khảo, cân lên đặt xuống hết cả rồi. Ngoài ngoài cuộc nhận xét trên quan điểm của họ, người trọng cuộc thì họ làm theo quyết định của họ. Thuận mua vừa bán thì thị trường thì vẫn diễn ra theo quy luật cung - cầu thôi. Chủ nhà mà cần tiền bán đăng mãi k có người mua ắt giá sẽ tự giảm thôi. Giá không giảm chứng tỏ vẫn có người mua.

Thanhvuóng71

Xe điện
Thêm lựa chọn cho người dân.