[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

Justforfuntoo

Xe container
Hỏi ngẩn ngơ. Để ở hay để cho thuê như nhau.Ở sướng thuê mới được giá.
Phải nói cho thuê không mấy thành phần ngẩn ngơ lại vào nói tôi không làm việc ở đấy nên tôi không thèm ở chung cư đấy =))

LongNguyễn8x

Xe tăng
Giờ cho các cụ 1 chung cư ở Cầu giấy và 1 chung cư ở phố Hàng bài view hồ Hoàn kiếm thì các cụ chọn chung cư nào, được cho, không phải để ở nhé, để cho thuê thôi
Thì các cụ chả chọn chung cư Hàng bài vội
Chung cư Hàng bài nó mới đắt gấp 10 lần chung cư chỗ khác chứ
Kể cả để ở thì cứ cùng diện tích và tiện ích là chọn Hàng Bài cho nó trung tâm. Thi thoảng ra ban công hát biết đâu lại nổi tiếng cụ nhỉ.

Tuan129

Xe tải
Giờ cho các cụ 1 chung cư ở Cầu giấy và 1 chung cư ở phố Hàng bài view hồ Hoàn kiếm thì các cụ chọn chung cư nào, được cho, không phải để ở nhé, để cho thuê thôi
Nói cụ lại bảo điêu, chứ nếu làm và con học ở Cầu Giấy thì tôi vẫn chọn ở Cầu Giấy. Đặc biệt nếu như ở khu Cầu Giấy có nội khu và không gian. Còn nếu nhõn có cái toà chơ lơ giữa trời đất thì xin thôi.

Còn chuyện chọn để đầu tư lại là chuyện khác.

alceste

Xe điện
Nói cụ lại bảo điêu, chứ nếu làm và con học ở Cầu Giấy thì tôi vẫn chọn ở Cầu Giấy. Đặc biệt nếu như ở khu Cầu Giấy có nội khu và không gian. Còn nếu nhõn có cái toà chơ lơ giữa trời đất thì xin thôi.

Còn chuyện chọn để đầu tư lại là chuyện khác.
Ở Hoànd Kiếm thì con học Trưng Vương, học Lê Ngọc Hân học Việt Đức sợ gì cụ :)
Và phần lớn văn phòng vẫn ở trên phố mà cụ. Văn phòng em trước 2015 ở HITC sau vẫn phải lên phố vì tiện hơn, và các khách hàng phần lớn vẫn trên phố hoặc KCN.

maximax903

Xì hơi lốp
Ở Hoànd Kiếm thì con học Trưng Vương, học Lê Ngọc Hân học Việt Đức sợ gì cụ :)
Và phần lớn văn phòng vẫn ở trên phố mà cụ. Văn phòng em trước 2015 ở HITC sau vẫn phải lên phố vì tiện hơn, và các khách hàng phần lớn vẫn trên phố hoặc KCN.
4 quận cũ nhìn chung là nhiều nhà mặt phố, nhà ngõ ngách hơn là các quận mới hơn nhiều chung cư. Đến khi dựng vợ gả chồng, nếu nhà đủ rộng thì ở chung với bố mẹ. Còn nhà ko đủ rộng, hay các con muốn tách ra ở riêng thì mua chung cư có thể quanh nhà bố mẹ nếu có điều kiện hoặc xa hơn. Nhưng bọn trẻ thì vẫn học mấy trường quanh nhà ông bà vì khẩu thường là ko tách. Lúc đón con ờ trường về gửi qua nhà ông bà nhờ tắm rửa ăn uống. Còn đôi vợ chồng trẻ tếch cmn đi chơi với tụi bạn. Em thấy thường thường là vậy.

sky_new

Xe đạp
Em thì ưu tiên có chỗ đỗ xe oto, gần chỗ làm, tiện trường con học, gần siêu thị. Ngày nào mình cũng phải đi làm, đưa con đi học, mua đồ ăn thức uống. Những cái khác như ăn hàng quán, cafe,đi chơi phố cổ ít dùng hơn nên ở xa cũng không sao. Cụ thể, em làm ở Keangnam nên mua Smart City, mọi thứ thấy đều tốt: có chỗ đỗ xe, đi làm gần không tắc đường, cho con học ngay Vinschool trong nội khu, dưới chân toà là siêu thị mini và khuôn viên rộng rãi sạch sẽ. Nhược điểm mỗi là căn hộ hơi nhỏ.

pokeking

Xe hơi
Chung cư cùng diện tích, còn giá thì các cụ tự biết chỗ nào giá trị hơn =))
Cụ so thế so làm gì =))
Người ta chê nhà ở Hoàn Kiếm vì đa phần là các nhà phố cổ chật chội, cuộc sống tạm bợ, thậm chí điều kiện sống chả khác khu ổ chuột là mấy
Nhìn cảnh đi wc, đi tắm mà phải xếp hàng, rồi mấy căn hộ chung nhau 1 cái wc bé tí đầy mùi đã thấy sợ rồi, nhưng chung quy lại thì 1 là nhiều người họ sống gần cả đời ở đấy rồi, có ra chỗ khác cũng khó thích nghi được, 2 là cố gắng bám trụ kiếm cơm. Ở bên đó thì vẫn đông khách du lịch, vãng lai nên lao vào là vẫn có tiền :D

Dù có cùng diện tích, cùng mức giá thì ở Hoàn Kiếm vẫn tốt hơn vì quá tiện cho các điều kiện trường tốt, bệnh viện tốt,... Giao thông xung quanh cũng chả bị tắc è cổ như nhiều khu vực bên Cầu Giấy, Hà Đông...

Hoàng Long Biên

Tháo bánh
Chuẩn luôn. Đố chung cư nào của cầu giấy, mỹ đình, tây hồ hay thậm chí ba đình, đống đa mà bán được giá 500-800 củ như masterie hàng bài mà vẫn bán cháy hàng và có khách mua đấy. Đẳng cấp trung tâm nó ở chỗ đó. Giá trị bđs nói lên tất cả. Nhà mặt phố Hoàn Kiếm mới chạm được giá 1 tỷ/m2 chứ cầu giấy, mẽo đình còn mơ.

O Muong Te

Xe điện
Chuẩn luôn. Đố chung cư nào của cầu giấy, mỹ đình, tây hồ hay thậm chí ba đình, đống đa mà bán được giá 500-800 củ như masterie hàng bài mà vẫn bán cháy hàng và có khách mua đấy. Đẳng cấp trung tâm nó ở chỗ đó. Giá trị bđs nói lên tất cả. Nhà mặt phố Hoàn Kiếm mới chạm được giá 1 tỷ/m2 chứ cầu giấy, mẽo đình còn mơ.
Đất ngõ Trần Duy Hưng lem nha lem nhem đang rao 400 củ/m ở ngay OF đấy cụ. Cụ xem chỗ xóm Hạ Hồi có được giá ấy ko?

pokeking

Xe hơi
Đất ngõ Trần Duy Hưng lem nha lem nhem đang rao 400 củ/m ở ngay OF đấy cụ. Cụ xem chỗ xóm Hạ Hồi có được giá ấy ko?
Đấy hình như là nhà mặt phố, hét giá lên đấy chứ cụ, còn trung bình ở Trần Duy Hưng cỡ 60-150 củ
Xóm Hạ Hồi thì 250-450 củ rồi. Cụ so thế khác gì cụ trên so chung cư Cầu Giấy với chung cư view hồ Hoàn Kiếm.

vietsky1507

Xe tải
Nhiều cụ lạ ghê. Cứ như cả HN chỉ CG có trường tốt trường xịn ý. Tiểu học Trưng Vương, c2 Ngô Sĩ Liên em thấy cũng gò các cháu vào khuôn khổ và dạy tốt có tiếng hàng chục năm nay mà?
Với em thì đúng là Cầu Giấy-Mỹ Đình nhiều trường tư tốt. Khu quận cũ không có trường tư, toàn trường công lập.
Nói chung Hoàn Kiếm siêu đắt 1 phần do nguồn cung căn hộ, nhà ở quá hạn chế trong khi dân cư quá tải, cầu vượt cung quá nhiều nên đắt đỏ.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
ý cụ là Hoàn Kiếm giá đất cao nên ai ở Hoàn Kiếm là elite vip pro phải không ạ?

camry99

Xe đạp
gần năm trời em tìm mua chung cư cứ thấy giá nhảy theo tuần, rất nhiều room thấy sale rao giá cũ không thấy có giao dịch lại rao lại giá mới ( cao hơn giá cũ )
Nhưng mục đích em mua để ở nên em cố đâm mua vào những ngày cuối cùng của năm cũ. Chả biết giá rổ chung cư còn tiếp tục đi đến đâu nữa.

Jangmi

Xe buýt
Được cho ko mất tiền thì cứ cái nào đắt e lấy ngu gì chọn cái ít tiền hơn

pokeking

Xe hơi
Chỗ this chỗ that chứ bắt bẻ câu chữ làm gì cho mệt bác
Khu phố cổ là 1 trong những chỗ chênh lệch giàu nghèo nhất. Nhà mặt đường có thể tiền tiêu 3 đời không hết, nhưng ở ngay phía sau vài m thôi là những căn phòng hộp diêm ẩm thấp ko bao giờ thấy ánh mặt trời, wc chung hôi hám

Hoàng Long Biên

Tháo bánh
Với em thì đúng là Cầu Giấy-Mỹ Đình nhiều trường tư tốt. Khu quận cũ không có trường tư, toàn trường công lập.
Nói chung Hoàn Kiếm siêu đắt 1 phần do nguồn cung căn hộ, nhà ở quá hạn chế trong khi dân cư quá tải, cầu vượt cung quá nhiều nên đắt đỏ.
bác nhầm to rùi đấy. công nhận cầu giấy-mỹ đình nhiều trường tư tốt, hoàn kiếm không có đất để xây trường tư tốt nhưng các nhà đầu tư họ xây ầm ầm bên Long Biên để phục vụ hoàn kiếm, ba đình, hai bà trưng đó ạ.Ví dụ nhé: trường quốc tế của đại sứ quán Pháp Alexander Yersin, Trường liên cấp Wellspring, Vinschool, Marie curie, times school,... sâu xuống tý nữa thì brigton college, dewey, grenfield, edison, chadwick, việt-pháp, việt nam-nhật bản, vietschool,..... chỉ thiếu tiền học thôi bác ạ. Nhà nước vẫn còn xác định trung tâm là Hoàn Kiếm thì cãi nhau làm gì. nếu nói nơi nào có khả năng thay thế hồ Gươm thì may ra có khu vực Hồ Tây thui chứ không đến lượt CG-MĐ làm trung tâm.

Hoàng Long Biên

Tháo bánh
chỗ nào chẳng có chỗ nọ chỗ kia. cầu giấy-mỹ đình mấy khu làng cũ cũng đầy chỗ nhom nhem bác ạ,, chẳng qua không đưa lên thui. cầu giấy cái ngõ quận uỷ cũ bác thử đi vào xem, rồi mấy khu tập thể nghĩa đô chẳng sập đến nơi rồi còn oai cái gì. cứ lấy cái xây mới hoành tráng ra so với nơi tồi tàn của chỗ khác xong chê, trong khi chính bản thân nhưng vùng như tôi nói đó cũng ẩm thấp, xập xề ra gì đâu. giờ cứ so găng thực tế cái mới với cái mới xem CG có khu chung cư cao tầng nào đọ được masterie hàng bài không? còn pro hay không thì mấy căn biệt thự mặt phố trần hưng đạo của chủ tịch hoà phát chắc chắn hơn hẳn những căn khu trung yên, trung kính rồi. so thì phải so như thế, đằng này toàn lấy cái mới so với cái cũ, cái kém xong chê. hài hước