[Funland] Chung cư trăm tỏi

Si_Tran

Xe buýt
Cũng phải tuyển đội kinh nghiệm với cả đào tạo thêm, khách hàng có nhiều nhu cầu bespoke căn hộ hay nhu cầu khác nữa thì vẫn chuyên nghiệp xử lý cụ nhỉ 🤔🙄
Đúng rồi cụ bán hàng thuộc cao cấp như này thì cđt người ta cũng mang những dịch vụ thuộc hạng 5-7* cho khách hàng mua họ cũng cảm nhận sự chuyên nghiệp, nói chung thì những sale bán ở đấy cũng phải có thành tích siêu chất thuộc hàng top, và kinh nghiệm cũng phải siêu chất.
Đơn giản thì cụ có nghìn tỷ trong tay thì cụ cũng phải mong người ta phục vụ mình thế nào chứ :-B

BinhWalker

Xe điện
Lang thang, em gặp qc này, thấy choáng quá! Em ở cc vài tỏi đã sướng lắm rồi.
Các cụ thông thạo cho em hỏi tầm đại gia có mấy trăm tỏi thì dám ở cc này? 1 căn rộng bn mét, trang thiết bị thế nào mà đắt ghê vậy?
Cc thì vẫn là cc, ko thể có môi trường thoáng đãng như nhà vườn được, người nghèo không thể hiểu suy nghĩ của người giàu được. Kinh thậc!
Chỗ đó chắc đất tầm 1-2 tỷ / m2 nhỉ? Mà e ko có chung cư thứ 2 như vậy, độc nhất vô nhị

kimma

Xe điện
Đấy là bác lai ép họ sống theo lối sống của bác rồi. Bác làm ở Mỹ đình, Hà Đông thì bác sẽ thấy ở đây bất tiện, nhưng nếu bác làm ở Lý Thường Kiệt, THĐ thì bác lại thấy quá nhàn. Chưa kể người ta sẽ làm công việc khác với bác, con cái họ có thể lớn rồi hoặc họ độc thân hoặc họ có xe đưa, người ta sẽ không phải băn khoăn các vấn đề như bác đang phải lo lắng hằng ngày. Còn bác yên tâm không ế được đâu, bác cứ nhìn và tất cả các khu chung cư cao cấp ở trung tâm của tất cả các nước xung quanh hay các nước Au Mỹ, người ta đều có lý do để ở đấy lâu dài.
Còn nói thật với bác khi đã có nhiều tiền rồi đủ affford được thì chả ai quan tâm là phải có một cái nhà ở khu trung tâm để oai cả, một là vì lúc đấy người ta sẽ nhìn xem công việc hay doanh nghiệp hay giá trị vốn hóa của công ty, hay người ta đang làm công việc gì. Chứ chẳng ai quan tâm họ ở đâu, mà chỉ quan tâm DN của họ thế nào, công việc ra sao, kế hoạch thế nào và ảnh hưởng đến mối quan hệ hai bên ra sao thôi.
Cái thứ hai em nói thật với bác làm tầm cao rồi không ai đi hỏi nhau là Ông/Bà đang ở đâu, đang ở khu nào chung cư nào hay toàn nào hay khu đô thị nào. Bọn em h đi làm còn ko bao h hỏi nhau xem nhà ở đâu vi cũng ko ai quan tâm
Về khái niệm phải có nhà ở khu sang để khoe chỉ phù hợp với giầu mới nổi hoặc với tư tưởng của bần nông như em với bác thôi.
Mà các bác cũng rất hay, nhất là trên này, mặc định người giàu là phải có Bồ. Chẳng qua đem cái thèm khát của mình gắn lên người khác. Trăng hoa nó thuộc vào bản tính, giống như ông nào trăng hoa thì tử vi phải có bộ sao chỉ cái đó, rất nhiều người họ rất có điều kiện nhưng họ ko màng đơn giản vì tính cách của họ thế, sinh ra chính trực ngay thẳng và nhu cầu của họ ko như các bác.
Còn sống ở trên phố tiện cực :), bác cứ thử đi.
Nhiều bác cứ áp đặt cái tiêu chuẩn của mình là phải nhà có vườn, biệt thự rồi có chỗ cho các bác thả cá ngắm cây làm vườn, người ta thời gian đâu mà làm cái đấy. Hội celebrity cũng vậy, Chưa kể yêu cầu và nhu cầu của họ đối với chất lượng cuộc sống rất khác nhau và khác với mình.

lại ép
Nói thực là báy giờ có cho không 1 căn lớn cho 1 số người trên này với đk phải ở luôn ở đó. Ko đc cho thuê hay mua bán. Chắc chưa đc 3 tháng là lái ra máu năn nỉ xin trả lại vì cáng ko nổi các khoản chi phí ý chứ ;)).

Phuong Nguyenzz

[Tịch thu bằng lái]
Vì cái dự án này mà em phải dùi mài kinh sử mất 1 tuần mà thi vẫn toạch. Phải đến lần thứ 2 mới đạt. Mấy nữa có chỉ chứng chụp khoe các bác 😅😅.
Dự án này dành cho giới kinh tế hoặc siêu giàu như chủ doanh nghiệp, tập đoàn...
Thứ 1 mua để khẳng định mình vì ở VN chưa có loại hình này, siêu xe các kiểu, nhẫn kim cương có hết rồi, giờ thêm cái nhà hàng hiệu để bổ sung đủ bộ sưu tập thôi.
Thứ 2 nó giống như 1 CLB siêu giàu để giao lưu và tìm kiếm đối tác phát triển làm ăn các bác ạ.
Cuối cùng là sống hưởng thụ phong cách vua chúa. Người thành công họ giàu vì họ nhiều đối tác phát triển, họ tận dụng thời cơ. Dự án này cũng giống như 1 cơ hội để tìm thêm đối tác cho họ vậy.
Đây là những ý chính mà em được nghe từ Masteries homes

quangzizi

Xe buýt
em ở ritz mấy nơi rồi chỉ toàn vài trăm đô thôi chứ làm gì đến nghìn bảng, ritz của marriot cũng chỉ ngang với regent của ihg, kém raffles của accor một chút, và thua xa các brand khác như 4 season, aman, soneva..
Chuẩn bác đi ở nhiều rồi biết brand Ritz thi ko nhất. Nhưng tới giờ cũng chưa có căn hộ nào ở VN này được dán brand của một khách sạn level cao như thế lên cả. Cũng biết CĐT làm hình ảnh thôi nhưng nó cũng độc thật.

Để so sánh dễ hơn thì ta so với branded residence ở bên JKT, giá Covid cũng vẫn 150 bảng 1 ngủ. Em có được ở một lần trước covid, cũng hơi cũ rồi vì là tòa đầu tiên ở khu SCBD. Vậy là bài toán kinh tế của nó không hề tệ nếu management tốt, có khi còn tốt hơn việc bỏ ngần nấy tiền ra mua biệt thự. Chủ vừa được tiếng vừa được miếng.

kidhp

Xe tải
Vì cái dự án này mà em phải dùi mài kinh sử mất 1 tuần mà thi vẫn toạch. Phải đến lần thứ 2 mới đạt. Mấy nữa có chỉ chứng chụp khoe các bác 😅😅.
Dự án này dành cho giới kinh tế hoặc siêu giàu như chủ doanh nghiệp, tập đoàn...
Thứ 1 mua để khẳng định mình vì ở VN chưa có loại hình này, siêu xe các kiểu, nhẫn kim cương có hết rồi, giờ thêm cái nhà hàng hiệu để bổ sung đủ bộ sưu tập thôi.
Thứ 2 nó giống như 1 CLB siêu giàu để giao lưu và tìm kiếm đối tác phát triển làm ăn các bác ạ.
Cuối cùng là sống hưởng thụ phong cách vua chúa. Người thành công họ giàu vì họ nhiều đối tác phát triển, họ tận dụng thời cơ. Dự án này cũng giống như 1 cơ hội để tìm thêm đối tác cho họ vậy.
Đây là những ý chính mà em được nghe từ Masteries homes
Chuẩn đấy. Quan trọng khi mua nhà này người mua kết nối với cả cộng đồng giới siêu giàu trong đó. Họ gặp nhau chính là cơ hội các deal lớn của họ. Cái này thì nếu mua căn BT trung tâm phố cổ cũng k bg có được. Và bên cạnh đó nhiều người giàu họ là dân HN gốc, nên nhu cầu ở TT như ăn vào máu họ rồi dù cho giờ các KĐT lớn tiện ích tốt hơn TT. Thế nên cũng khó hiểu được suy nghĩ của họ lắm.

ambdiep

Xe buýt
Giá đó ko bán được, vì chỉ được duy nhất vị trí ko có khuôn viên.

Nếu thuần tuý vị trí chỉ lùi chút lên Lý thường Kiệt, thay vì chỉ mua..50m2 thì ở luôn 500m2

Cụ nhìn ngoài nên nghĩ thế thôi ah. Mấy căn hộ dạng này nó thiết kế khuân viên ở trên tầng thượng hoặc ở giữa ( đương nhiên không thể kéo cả công viên lên trên được). Trông thế thôi nếu thích họ nhét cả bể bơi, sân Tennis vào trong được đó ah, giờ thiết kế giỏi đó ạ :).

gunner2801

Xe tải
Tất nhiên dự án nào thì CĐT cũng phải nghiên cứu đối tượng khách hàng rồi, nhg cũng có cái đắp chiếu như D Louis của THM
Cái Masterise này chắc cả ngoại giao cả bán rồi cũng hết vì nó là hàng limited, chắc số ng mua tạo dấu ấn cá nhân nhiều hơn là xét tính kinh tế hay công năng sử dụng
Bảo gần hồ, gần trung tâm nhg những ng đấy chắc gì có tgian ngày nào cũng ra hồ dạo bộ hay mua sắm

khoa.vd85

Xe tăng
Website
khudothixuanphuong.vn
8 tầng ở thì view chán lắm, 1 điểm trừ cho khối căn hộ hạng sang này.
Giá thì có vẻ cũng cao, mạn Lý Thường Kiệt, Bà Triệu tầm 80 củ/m2 mà còn khó trôi. E nghĩ tầm 200 trở về là hạp lý.

Kurumasuki

Xe container
Giá thì có vẻ cũng cao, mạn Lý Thường Kiệt, Bà Triệu tầm 80 củ/m2 mà còn khó trôi. E nghĩ tầm 200 trở về là hạp lý.
Nhìn ra ngoài cửa sổ thấy lá cây là VIP rồi
View phố cổ khác gì bãi rác
Cụ Vũ Khoan đã từng than thở: tôi đi máy bay nhìn xuống HN trông như cầm nắm sỏi vung ra, chả có quy hoạch gì cả.

khoa.vd85

Xe tăng
Website
khudothixuanphuong.vn
Nhìn ra ngoài cửa sổ thấy lá cây là VIP rồi
View phố cổ khác gì bãi rác
Cụ Vũ Khoan đã từng than thở: tôi đi máy bay nhìn xuống HN trông như cầm nắm sỏi vung ra, chả có quy hoạch gì cả.
Ko cụ ạ, cụ lên nhà chỗ Hoàng Thành, Vin BT ... thì thấy tầng 7 (thấp nhất) với tầng 15, 20 khác nhau nhiều đấy.

Si_Tran

Xe buýt
Điểm trừ thì dự án nào cũng có mà cụ, còn trên phố cổ mà gần hồ cụ rùa thế này giá đấy còn thấp đấy cụ, mà quy hoạch trên phố cổ đâu được xây cao nhỉ cụ ?
Dự án này thì khách muốn mua thì phải gửi trước CV để CĐT còn duyệt hồ sơ chứ không phải ai cũng mua được :)

ubisapro

Xe trâu
Đắt vì ko được xây cao :D

khoa.vd85

Xe tăng
Website
khudothixuanphuong.vn
Điểm trừ thì dự án nào cũng có mà cụ, còn trên phố cổ mà gần hồ cụ rùa thế này giá đấy còn thấp đấy cụ, mà quy hoạch trên phố cổ đâu được xây cao nhỉ cụ ?
Dự án này thì khách muốn mua thì phải gửi trước CV để CĐT còn duyệt hồ sơ chứ không phải ai cũng mua được :)
Chiêu trò thì CĐT nào cũng phải nghĩ ra để nâng tầm dự án thôi cụ. H cụ đi đôi tông lào, vác bao tải tiền đập vào mặt mấy thẳng cđt bảo mua hết theo bảng giá chúng mày đang bán để cả làng tao ở, xem họ có gật vội cho cụ ko?
Cái view xấu sẽ khiến KH phân vân chứ ko hẳn là mức giá đối vs sp hạng sang ntn.

The Avenue

Xe buýt
đại gia tầm nghìn tỏi ở VN e nghĩ nhiều lắm. Chỉ sợ ko đủ sức phục vụ họ thôi. Vài căn siêu vip này nhằm nhò gì với họ đâu

phihanhgia

Xe điện
Xét về vị trí và công năng chính thì mức giá 150-200/m2 là phù hợp. Nhưng vào tay tư bản hàng hiệu thì nó thổi lên gấp 3-4-5-6 lần vẫn được vì số lượng hàng ít.

vitdhtl

Xe buýt
Tuyền thấy các cụ bảo có điên mới bỏ tiền ra mua! Hay là họ xây ra chỉ để chuyên đi biếu?

Honghen2008

Xe container
Vấn đề penthouse, biệt thự họ có cả rồi nhưng chung cư này họ chưa có. Chung cư cao cấp trăm tỷ giữa trung tâm (xin nhắc lại là trung tâm đúng nghĩa chứ không phải như cụ nào đó định nghĩa Gia Lâm hay Mỹ đình là trung tâm nhé). Nói chung giới elite, giới có tiền tầm này tài sản hàng nghìn tỷ suy nghĩ khác lắm nên các cụ đừng đem hệ quy chiếu của mình mà soi vào. Cũng như rượu có cụ uống nút lá chuối, cụ uống rượu tây trăm triệu 1 chai bản chất đều cồn, uống vào rồi đi đái chứ bổ béo gì đâu mà sao giá trị nó khác thế, suy nghĩ của bợm lá chuối nghĩ :D
Chuẩn luôn, nhất là đoạn trong ngoặc 🌸🌺

RealHomes

Xe tải
Tháng trước rục rịch nhận thông tin chạy quảng cáo dự án này mà e từ chối luôn. Đúng là bán đc 1 căn phải nghỉ vài năm mà ăn tiêu cụ ạ =))))

MrJujube

Xe hơi
Tháng trước rục rịch nhận thông tin chạy quảng cáo dự án này mà e từ chối luôn. Đúng là bán đc 1 căn phải nghỉ vài năm mà ăn tiêu cụ ạ =))))
Sao cụ không chạy để ăn tiêu vài năm luôn…

100 tỉ, cứ tưởng tượng là 1 hợp đồng kinh doanh thì nó cũng không nhỏ, để chốt được khách dạng này là cả một kì công đó :))