[Funland] Chung cư Vin ở gần 2 năm bán vẫn lãi là thế lào?

taiadau

Xe điện
Cái này do cụ chưa biết nhà của Sun rồi. Có 1 cái em đồng ý là tiện ích ăn theo nhà của Vin tốt, chứ khen đc chất lượng xây dựng của Vin thì chắc cụ Ko biết gì về xây dựng và nội thất
Ở đâu cũng có người kêu thôi cụ, từ anh HH hay Vin hay thậm chí Sun thôi. Vị trí càng Vip thì S nội khu càng nhỏ vì tấc đất tấc vàng mà nên sẽ ít hơn các khu rộng rãi khác. Cư dân Sun kêu vd như dưới đây, nhưng nói thật, chất lượng của Sun đúng là xịn. Ko chỉ nhà ở, đi du lịch thì các khu vui chơi/Villa của Sun cũng ngon mà giá cũng ổn áp hơn Vinpearl nhiều.

Có 1 yếu tố mà gần 600 còm không thấy nói đến.
Đó là yếu tố dân trí. Nói thật ở Times bây giờ, cứ cho là loanh quanh 4-6 tỷ/ căn, hoặc thuê tầm 20 củ/ tháng, nhiều với người lao động bt, nhưng với gái ngành hay dân lô đề, bóng bánh, trúng coin thì là muỗi. Cho nên cái dân trí nó không cao như các cụ tưởng đâu. Nhiều khi cha chung không ai khóc, cái cửa hành lang nó mở rầm rầm, cái thang máy nó phi cmn cả xe đạp, xe điện vào...nhất là cái đội thuê nhà, nhiều đứa nó dùng như phá luôn.
Cụ nào trong times ra cái góc đầu P3 xem hàng ngày bao nhiêu cái xe tải của đội vận chuyển đỗ, các chú rằn ri thì cũng coi như không nhìn thấy. Buổi chiều phụ huynh đỗ oto vào đón con ở đoạn cổng trường cấp 1 như là sân nhà mình, tắc đường cũng kệ cm, tao đón con đã.

Fanlivbay

Xe buýt
Có 1 yếu tố mà gần 600 còm không thấy nói đến.
Đó là yếu tố dân trí. Nói thật ở Times bây giờ, cứ cho là loanh quanh 4-6 tỷ/ căn, hoặc thuê tầm 20 củ/ tháng, nhiều với người lao động bt, nhưng với gái ngành hay dân lô đề, bóng bánh, trúng coin thì là muỗi. Cho nên cái dân trí nó không cao như các cụ tưởng đâu. Nhiều khi cha chung không ai khóc, cái cửa hành lang nó mở rầm rầm, cái thang máy nó phi cmn cả xe đạp, xe điện vào...nhất là cái đội thuê nhà, nhiều đứa nó dùng như phá luôn.
Cụ nào trong times ra cái góc đầu P3 xem hàng ngày bao nhiêu cái xe tải của đội vận chuyển đỗ, các chú rằn ri thì cũng coi như không nhìn thấy. Buổi chiều phụ huynh đỗ oto vào đón con ở đoạn cổng trường cấp 1 như là sân nhà mình, tắc đường cũng kệ cm, tao đón con đã.
So các khu Vin như Royal, Times, Metropolis, Skylake, GreenBay, WestPoint, Gardenia với các khu của CĐT khác thì em thấy Vin đã hơn đứt về khoản không tụ tập ăn uống hành lang, không mở cửa căn hộ, không chơi ngoài hành lang. Chung cư mà mợ có người này người kia, nên không phải ai cũng có ý thức giữ gìn tài sản chung. Còn dân trí khu chung cư này cao hơn khu kia thì cũng khó vì đâu cũng có người này người kia. Để mà nói dân trí cao hẳn thì em nghĩ phải ở biệt thự kiểu Vinhomes Riverside, khu Vườn Đào -Hồ Tây, khu Starlake,...

So các khu Vin như Royal, Times, Metropolis, Skylake, GreenBay, WestPoint, Gardenia với các khu của CĐT khác thì em thấy Vin đã hơn đứt về khoản không tụ tập ăn uống hành lang, không mở cửa căn hộ, không chơi ngoài hành lang. Chung cư mà mợ có người này người kia, nên không phải ai cũng có ý thức giữ gìn tài sản chung. Còn dân trí khu chung cư này cao hơn khu kia thì cũng khó vì đâu cũng có người này người kia. Để mà nói dân trí cao hẳn thì em nghĩ phải ở biệt thự kiểu Vinhomes Riverside, khu Vườn Đào -Hồ Tây, khu Starlake,...
Cụ chuẩn.
Em thấy các cụ chém là phải khách quan, không nâng lên cao mà cũng đừng dìm xuống bùn.

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Khu nào "tụ tập ăn uống hành lang, chơi ngoài hành lang " thế cụ? :-/ Ngang tầm giá nhé?

Fanlivbay

Xe buýt
Khu nào "tụ tập ăn uống hành lang, chơi ngoài hành lang " thế cụ? :-/ Ngang tầm giá nhé?
Tụ tập ăn uống thì có thể các khu ngang tầm giá không có. Nhg mà mở cửa căn hộ, chơi ngoài hành lang thì nhiều lắm cụ( gần như khu nào cũng có) ah. Vì nhg khu này không có điều hoà hành lang nên không thể cấm họ đóng cửa đc. Ah có thêm mấy khu của Sun ngang tầm giá em thấy cũng không đc mở cửa, chơi ngoài hành lang, tụ tập ăn uống:)

Tuan129

Xe tải
Tụ tập ăn uống thì có thể các khu ngang tầm giá không có. Nhg mà mở cửa căn hộ, chơi ngoài hành lang thì nhiều lắm cụ( gần như khu nào cũng có) ah. Vì nhg khu này không có điều hoà hành lang nên không thể cấm họ đóng cửa đc. Ah có thêm mấy khu của Sun ngang tầm giá em thấy cũng không đc mở cửa, chơi ngoài hành lang, tụ tập ăn uống:)
Cụ nói đúng :) em cũng thích và đang ở kiểu này vì nó yên tĩnh gần như tuyệt đối, biệt lập. Kiểu như khách sạn.

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Mợ nói thế là sai rồi, giờ người ta mua nhà vì "tiện ích" chứ ai quan tâm chất lượng nhà nữa? :))
Các cụ trên toàn xuống hầm hưởng "tiện ích" cả ngày chứ mấy khi ở nhà? ;;)
À vâng, em xin lỗi….
ng ta mua vì cái mác Vin nữa
Em nghèo nên em chê!!!!!!! =))

Goya

Xe buýt
Em có nhà cả ở Greenbay và Skylake, không thấy có vấn đề gì về chất lượng xây dựng của Vin và đến giờ thấy hài lòng. Ở đâu cũng có người khen người chê, mà người khen thì thường im lặng không nói gì, nên nếu chỉ đọc trên mạng thì thường hay thấy chê, các cụ cứ phải đi thực tế.
Bài này em không định tranh luận với các nick anti Vin và thích chế giễu người khác, em chỉ post để các cụ thêm 1 góc nhìn.

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Em có nhà cả ở Greenbay và Skylake, không thấy có vấn đề gì về chất lượng xây dựng của Vin và đến giờ thấy hài lòng. Ở đâu cũng có người khen người chê, mà người khen thì thường im lặng không nói gì, nên nếu chỉ đọc trên mạng thì thường hay thấy chê, các cụ cứ phải đi thực tế.
Bài này em không định tranh luận với các nick anti Vin và thích chế giễu người khác, em chỉ post để các cụ thêm 1 góc nhìn.
Em thấy trên này nhiều người khen, rất khen và rất rất khen, đặc biệt là khoản tiện ích, ý cụ là họ không ở mà chém gió à?

p/s: Nhân tiện, góc nhìn của cụ vô giá trị nhé. Số đông người Vin hài lòng, số đông người ở Linh Đàm cũng hài lòng, vì nếu không hài lòng thì căng băng rôn lâu rồi.

sopeace

Xe tải
Nếu tính tỷ lệ 1-1 thì chả đâu đủ
Nhưng e thấy các cc vin xây khá nhiều hầm từ thời bà triệu đến Metropolis 3-5 hầm
Ngoài Royal thì có Westpoint, 900-1000 lót oto/1500 căn hiện thừa riêng 1 hầm để không nhưng chưa cho cư dân để lốt xe thứ 2
nhiều chung cư (không phải Vin) thừa tỷ lệ 1 hộ - 1 lot xe oto trong hầm chứ cụ, như khu nhà em là hơn 1/1 nhiều.Cơ bản Vin nhiều hầm nhưng mật độ cao (nhiều căn nhỏ) nên thiếu chỗ gửi xe trầm trọng. Như Skylake, Greenbay, Wespoint... xây sau mà dân vẫn xếp hàng dài chờ lot gửi xe trong vô vọng

holland

Xe tăng
Mình chẳng có tiền để ở VIn nên chung cư của VIn là ước mơ của mình, chắc không bao giờ đạt được:(.

clone9113

Xe máy
c
Mình chẳng có tiền để ở VIn nên chung cư của VIn là ước mơ của mình, chắc không bao giờ đạt được:(.
Nghèo thì lâu chứ giàu mấy chốc hả cụ, có khi cụ có chục lô đất rồi chả thèm sờ vào mấy cái chung cư ý nhể !!

holland

Xe tăng
c

Nghèo thì lâu chứ giàu mấy chốc hả cụ, có khi cụ có chục lô đất rồi chả thèm sờ vào mấy cái chung cư ý nhể !!
Úi. già rồi chả biết chờ đến bao giờ nữa hihi.
Nhà nhìn sang Vin Metro, mỗi lần nhìn lại hát bài Ước gì!

clone9113

Xe máy
Úi. già rồi chả biết chờ đến bao giờ nữa hihi.
Nhà nhìn sang Vin Metro, mỗi lần nhìn lại hát bài Ước gì!
úi xời, nhà cụ đối diện vin metro thì bét cũng 5 - 6 tỏi, nhiều thì triệu $ rồi, việc gì phải ước!!

holland

Xe tăng
úi xời, nhà cụ đối diện vin metro thì bét cũng 5 - 6 tỏi, nhiều thì triệu $ rồi, việc gì phải ước!!
KHông, nhà mình ở xa xa và khu TT mà. Chứ đối diện Vin là mặt đường KM thì nói gì. MÌnh gần đó nên thấy VIn Metro thích lắm, gần đủ thứ, tiện lợi, không cần là tiện ích nội khu cũng rất ok. Trường công tốt nhiều, gần mấy cái hồ, đường xá cư dân thoáng đãng.Nên mình hơi ngạc nhiên nhiều cụ chê Vin Metro không bằng VIn khác.

clone9113

Xe máy
KHông, nhà mình ở xa xa và khu TT mà. Chứ đối diện Vin là mặt đường KM thì nói gì. MÌnh gần đó nên thấy VIn Metro thích lắm, gần đủ thứ, tiện lợi, không cần là tiện ích nội khu cũng rất ok. Trường công tốt nhiều, gần mấy cái hồ, đường xá cư dân thoáng đãng.Nên mình hơi ngạc nhiên nhiều cụ chê Vin Metro không bằng VIn khác.
thế à cụ, múa rìu qua mắt các cụ tý là nếu quyết mua chung cư nào đó, cứ từ từ thuê nhà ở đó để ở từ 1-3 tháng, tốt xấu lòi ra hết, nếu chấp nhân được cái xấu thì hãy múc !! Nhiều khi những cái gai mắt lại che hết ưu điểm cụ ạ, không tránh được!