[Đã bán] Chung cư VIP trung tâm quận Thanh Xuân

Trạng thái
Thớt đang đóng
Tỉnh thành
Hà Nội
Giá
4,200,000,000 VNĐ
Diện tích
109.7㎡

Tony extran

Xe hơi
Toà này thấy quảng cáo nhiều thứ, hàng xóm nhà em mới về đấy ở hỏi thì bảo là quảng cáo lọc nước gì đó thì chưa có, bãi đỗ xe tự động cũng chưa có nên thiếu chỗ để xe?? Em nghe thế thôi chứ chưa vào đây lần nào.
Hoàn thiện xong mấy căn biệt thự phía sau mới làm bãi xe cụ ạ

thangtran1986

Xe tải
Ko tăng đâu cụ. Cứ thử so sánh xung quanh thì biết giá nó ntn? Toà này VIP hơn nhiều nữa, chỉ là ko có đk mà e ko giữ lại đc. Thanks cụ
Cá nhân e ko đánh giá cao ở đây. Căn của cụ hoàn thiện vào cũng gần 5 tỏi đấy. Ra ct4 vimeco nguyễn chánh bằng giá mà vị trí ổn hơn.

2congai

Xe tải
Cụ xem lại hãy chém cụ ạ
Thì đúng mà cụ, một phòng cửa sổ mở ra khe thoáng, một phòng thì cuawr sổ mở ra lô gia bé tí kê máy giặt rồi lại cục nóng điều hoà nữa. Cá nhân em ko bao giờ chọn căn có cửa sổ phòng ngủ mở ra khe thoáng, thiết kế thế kia còn hứng chọn mùi đồ ăn từ nhà bên cạnh. Em đã từng ở một căn tương tự thế này, được hơn năm thì bán chạy sớm vì phòng ngủ mở ra khe thoáng hay hút bụi mà cảm giác mùa nồm vẫn ẩm bị mốc dù ở trên tầng 16, còn nhà hàng xóm nấu ăn mở cửa lô gia thì thôi rồi nhà em hứng chọn mùi
Căn này 3 ngủ sáng mà cụ. Thiết kế ntn em thấy đẹp, hợp lý. Giờ chỉ đắp nội thất vào thôi, ko phải sửa sang, đục đẽo gì nhiều!

Q.T.A

Xe buýt
Căn này 3 ngủ sáng mà cụ. Thiết kế ntn em thấy đẹp, hợp lý. Giờ chỉ đắp nội thất vào thôi, ko phải sửa sang, đục đẽo gì nhiều!
Phòng ngủ 2 nhìn ra cái rãnh thì làm gì có view mà thấy ông mặt giời. Phòng ngủ master phải qua lô gia mới tới cái view bị khống chế thì em hỏi cụ giờ nào mặt trời có thể xuyên vào phòng được. Một căn chung cư tốt phải đảm bảo phòng ngủ nào cũng phải có view và ánh sáng tự nhiên cụ nhé.

Q.T.A

Xe buýt
Cụ xem lại hãy chém cụ ạ
Em xem kỹ rồi cụ. Căn của cụ là 1 trong 4 căn lõi thì phòng ngủ số 2 nhìn vào rãnh và k có view, phòng master phải qua lô gia mới thấy ánh sáng trực tiếp và view bị khống chế rất nhiều. Ánh sáng mặt trời k bao giờ xiên được vào hai phòng này cụ nhé. Chung cư cốt ở cái view chứ mở cửa sổ ra thấy tường nhà kế bên thì nó bí. Căn nảy chỉ được phòng khách và 1 phòng ngủ full view. Phải em em chọn căn góc đắt hơn chút để nguyên bản vẫn sướng hơn căn này full đồ. Căn của cụ lên full đồ khéo còn đắt hơn căn góc nguyên bản ấy. Ở chung cư mà phòng nào cũng có ánh sáng trực tiếp, có view thoáng sẽ rất tốt cho sức khoẻ cụ nhé.

Zinger 2008

Xe buýt
Phòng ngủ 2 nhìn ra cái rãnh thì làm gì có view mà thấy ông mặt giời. Phòng ngủ master phải qua lô gia mới tới cái view bị khống chế thì em hỏi cụ giờ nào mặt trời có thể xuyên vào phòng được. Một căn chung cư tốt phải đảm bảo phòng ngủ nào cũng phải có view và ánh sáng tự nhiên cụ nhé.
Tiêu chuẩn của cụ như thế em tôn trọng và ko tranh cãi; tuy nhiên những căn đáp ứng tiêu chuẩn ấy thì chỉ có căn góc, và 1 toà cũng chỉ có 4 căn thôi. Vậy những căn còn lại bán sao? Chính vì thế đội thiết kế mới có việc. Khe thoáng trônng vậy thôi nhưng nó đâu có nhỏ, và nó vẫn đảm bảo phòng có ánh sáng tự nhiên. Còn quả lôgia kia theo em là to và rộng đấy chứ cũng ko bé và dài như nhiều căn chung cư đang thiết kế đâu, như vậy là ổn. Căn kẹp giữa mà thiết kế dc ntn em nghĩ là thành công.

yoko_pro

Xe buýt
Em thấy thiết kế ổn mà nhỉ. Ở chung cư mà cứ yêu cầu đầy đủ thì các cụ chỉ thử xem có chung cư nào đáp ứng đầy đủ phong thuỷ, ánh sáng, công năng nào

tronghung103

Xe tải
Chung cư này đứa em họ em ở, cả tòa có vài chục slot gửi xe nên cư dân phải đi gửi ở ngoài gần hết. Nó bảo mua xong mới biết bị cđt lừa.

huyvcg

Xe hơi
Thì đúng mà cụ, một phòng cửa sổ mở ra khe thoáng, một phòng thì cuawr sổ mở ra lô gia bé tí kê máy giặt rồi lại cục nóng điều hoà nữa. Cá nhân em ko bao giờ chọn căn có cửa sổ phòng ngủ mở ra khe thoáng, thiết kế thế kia còn hứng chọn mùi đồ ăn từ nhà bên cạnh. Em đã từng ở một căn tương tự thế này, được hơn năm thì bán chạy sớm vì phòng ngủ mở ra khe thoáng hay hút bụi mà cảm giác mùa nồm vẫn ẩm bị mốc dù ở trên tầng 16, còn nhà hàng xóm nấu ăn mở cửa lô gia thì thôi rồi nhà em hứng chọn mùi
cụ nói chuẩn, phòng ngủ lấy ánh sáng qua khe thoáng thì bí thôi rồi

huyvcg

Xe hơi
Em thấy thiết kế ổn mà nhỉ. Ở chung cư mà cứ yêu cầu đầy đủ thì các cụ chỉ thử xem có chung cư nào đáp ứng đầy đủ phong thuỷ, ánh sáng, công năng nào
cụ tham khảo thiết kế căn hộ Rivera Park 69 Vũ Trọng Phụng nhé, căn 2 ngủ cũng có 2 ban công luôn

Q.T.A

Xe buýt
Tiêu chuẩn của cụ như thế em tôn trọng và ko tranh cãi; tuy nhiên những căn đáp ứng tiêu chuẩn ấy thì chỉ có căn góc, và 1 toà cũng chỉ có 4 căn thôi. Vậy những căn còn lại bán sao? Chính vì thế đội thiết kế mới có việc. Khe thoáng trônng vậy thôi nhưng nó đâu có nhỏ, và nó vẫn đảm bảo phòng có ánh sáng tự nhiên. Còn quả lôgia kia theo em là to và rộng đấy chứ cũng ko bé và dài như nhiều căn chung cư đang thiết kế đâu, như vậy là ổn. Căn kẹp giữa mà thiết kế dc ntn em nghĩ là thành công.
Em thì chọn căn góc có thể đắt hơn chút nhưng nó lợi thế hơn nhiều. Căn này có dát vàng thì ở vẫn bí và k sướng như căn góc. Mình được quyền chọn mà. Cụ ở những căn mà k có view cực khó chịu. Bọn Vin ở Time thiết kế còn mất dạy hơn, có phòng còn k bao giờ có ánh sáng nói gì đến mặt trời. Căn này có ánh sáng nhưng mặt trời soi vào phòng thì không bao giờ. Người ta vẫn diệt khuẩn bằng ánh nắng mặt trời đó cụ.

Q.T.A

Xe buýt
Nhiều nơi không phải căn góc vẫn đủ view từng phòng cụ nhé.

Zinger 2008

Xe buýt
Em thì chọn căn góc có thể đắt hơn chút nhưng nó lợi thế hơn nhiều. Căn này có dát vàng thì ở vẫn bí và k sướng như căn góc. Mình được quyền chọn mà. Cụ ở những căn mà k có view cực khó chịu. Bọn Vin ở Time thiết kế còn mất dạy hơn, có phòng còn k bao giờ có ánh sáng nói gì đến mặt trời. Căn này có ánh sáng nhưng mặt trời soi vào phòng thì không bao giờ. Người ta vẫn diệt khuẩn bằng ánh nắng mặt trời đó cụ.
Chuẩn cụ ạ, mình có quyền chọn nhưng với điều kiện là có đủ tiền. Chứ như nhà ống, trong ngõ nhỏ, tầm 50m thì chắc chỉ có phòng để xe và phòng ngủ ngoài là còn le lói tý ánh sáng, các phòng còn lại xác định tối om. Và đa số dân HN đang sống kiểu như thế. Cho nên em mới thấy căn này kẹp giữa mà thiết kế ntn là quá ok rồi. Còn nhu cầu thì vô cùng cụ ạ!

yoko_pro

Xe buýt
cụ tham khảo thiết kế căn hộ Rivera Park 69 Vũ Trọng Phụng nhé, căn 2 ngủ cũng có 2 ban công luôn
Thì kiểu gì cũng phải có phòng nhìn thẳng sang nhà bên chứ làm gì có chung cư nào tất cả các căn đều có view đẹp như căn góc được

huyvcg

Xe hơi
Thì kiểu gì cũng phải có phòng nhìn thẳng sang nhà bên chứ làm gì có chung cư nào tất cả các căn đều có view đẹp như căn góc được
cụ nói đúng, nhưng ý em là căn này có 3 phòng ngủ mà tận 2 phòng ngủ (trong đó có phòng master) phải lấy sáng qua khe thoáng thì theo em là ko đẹp. Thường khi thiết kế chung cư thì phòng ngủ master sẽ được ưu tiên view đẹp (chỉ sau view phòng khách), lấy ánh sáng qua khe thoáng thường là phòng bé nhất. Ngoài ra một điểm mà em không thích ở dự án này là thiết kế đưa phòng khách vào giữa nhà, đẩy phòng ăn + bếp ra ngoài ban công. Như vậy chỉ khi ngồi ăn mới được ngắm view, còn khách đến chơi nhà thì..ngắm bếp

Jackul

Xe tải
Căn 144 ở đây thiết kế còn tệ hơn rất nhiều.

T91

Xe container
Khu này vip nhất phố chung cư rồi. Mỗi tội chả có cây xanh, khuôn viên gì

Tony extran

Xe hơi
Khu này vip nhất phố chung cư rồi. Mỗi tội chả có cây xanh, khuôn viên gì
Chủ ĐT đang hoàn thiện dần cụ ạ, sau khi xây xong mấy cái biệt thự đằng sau toà nhà. Nhưng nó rất gần công viên ở Hoàng Minh Giám, cách nhau khoảng 500m hơn gì đó. Thanks cụ. Chúc cụ và đại gđ luôn bình an!

T91

Xe container
Chủ ĐT đang hoàn thiện dần cụ ạ, sau khi xây xong mấy cái biệt thự đằng sau toà nhà. Nhưng nó rất gần công viên ở Hoàng Minh Giám, cách nhau khoảng 500m hơn gì đó. Thanks cụ. Chúc cụ và đại gđ luôn bình an!
Vài cái biệt thự chứ làm gì có khuôn viên cây xanh cụ, nhất là cái toà văn phòng chưa xây, sau mà xây thì ồn, bụi cũng căng đấy.
Em là em sẽ con thanh xuân complex bên cạnh, có không gian, tiện ích, cây cối

langtaixautinh

Xe tải
Xem tên thớt là chung cư VIP em cứ tưởng là gần nhà mình có xây thần tốc 1 tòa chung cư mới

Trạng thái
Thớt đang đóng