Chứng khoán 2008 - Phần 8 - Đoàn tầu cao tốc hết dốc bắt đầu chuyển hướng đi lên

Trạng thái
Thớt đang đóng

moihocdi

Xe tải
Mai lại là phiên tháo chạy lớn nhất lịch sử thôi, mặc dù em có tin mật của CP là sẽ cố gắng để Index đạt ngưỡng 800. Em nghĩ khó lắm

taplai

[Tịch thu bằng lái]
VNI=4xx-5xx, tiếp tục IPO giá mềm thì tiền Tây nó mới ở lại. Chính phủ mà cứ thò tay pha loãng, bơm giá cp với bđs lên chót vót, tây nó chán bỏ về thì cả nền ktế sập ấy chứ chả riêng ttck:mad: .
Hôm qua tôi bán một ít STP giá trần, hôm nay múc một ít SGC tham chiếu, SFI sàn (lệnh bé tí, mua bán gọi là có việc cho vui:) )
Tài khoản tôi bây giờ toàn em họ S: STP, SMC, SGC, SFI, có bác nào trùng máu không:) ?

hung303

Xe điện
Mai lại là phiên tháo chạy lớn nhất lịch sử thôi, mặc dù em có tin mật của CP là sẽ cố gắng để Index đạt ngưỡng 800. Em nghĩ khó lắm
Tình báo quân sự hay tình báo an ninh báo cho bác vậy??:)

Tien_TCFC

Xe điện
Không cố được đâu Cụ ơi! Chủ quan duy ý chí là không có được hà :21:

Dưng mà thì trường còn lình xình chán! Cuối phiên hôm nay thì Chú Ha lại quay đầu mà không dùng dằng, dư mua không có trong đó xả hàng tấn ra đấy, mai Ha lại xuống thoai:77: Có khi ngưỡng của E nó là 180 cũng nên, loanh quanh chơi đâu đấy thoai!
Hôm nay giật mình tính lại thì cũng lỗ nặng lắm rồi, không có tiền mua vào giảm xóc cho đỡ xót ruột, thôi, E chỉ dám nhìn, không đủ khả năng xuống tay bán :'(
Cuối năm nay mới về ngưỡng 800 cũng đã may lắm rồi, E sợ không được vì tính dây chuyền của cả nền kinh tế :'(
Biết thế này để bố nó tiền đóng cổ phần công ty "Lũng Lô" kiếm sống qua ngày, tiền tươi thóc thật mà mất có khi còn ít :))

moihocdi

Xe tải
Có bác nào biết cho em hỏi tẹo nhé, tại các công ty chứng khoán đặt lệnh online thì nó chui thẳng vào sàn giao dịch của công ty chứng khoán sau đó chuyển lên sàn giao dịch hay lại phải ngồi nhập lệnh hả các bác ơi, bác nào biết chỉ cho em nhé, em đang rất cần, cám ơn các bác nhiều

hung303

Xe điện
E nghe thấy QC là chui thẳng đến TT giao dịch bác ah , còn thật sự thì chưa biết , nhưng e thấy GD online cho phép đặt lệnh chờ từ hôm trứoc thì chắc ko vào thẳng TT DG đc đâu !

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
Em ứ tin mai lớn nhất trong lịch sử, có chăng chỉ là lớn nhì ba tư gì đó thôi! Có chạy 1 mình được đâu bác! Bán phải có người mua thì mới có giao dịch chứ! Ho = -2%, Ha = -3% là cùng chứ gì! hehehe :21: :21: :21:

M1-A2

Xe đạp
cau luan oi

bes

Xe lăn
Em ứ tin mai lớn nhất trong lịch sử, có chăng chỉ là lớn nhì ba tư gì đó thôi! Có chạy 1 mình được đâu bác! Bán phải có người mua thì mới có giao dịch chứ! Ho = -2%, Ha = -3% là cùng chứ gì! hehehe :21: :21: :21:
Chắc bác ý nói đến SL và GTGD. Để mai xem nhé, nếu mai HO lên và HA xuống em sẽ bán HO chuyển HA . Có nên không ạ?

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Ngược lại. Mai là HA ngang và HO xuống bác ạ, bác bám sàn Hà Nội mà buôn cho nó dầy

bizviet

Xe điện
Đồng ý với bác về việc bám sát sàn HA

Cám ơn bác lần trước gửi sách cho anh em, trong đó có em. Hôm trước đông người cảm ơn quá, em không tranh được :P (giống như tranh mua mấy hôm trước ấy :21: )
Ngược lại. Mai là HA ngang và HO xuống bác ạ, bác bám sàn Hà Nội mà buôn cho nó dầy

bes

Xe lăn
Thế là lại i ằng ít rồi . Xấu thế, em tưởng nó tăng vài phiên nữa nên lướt 1 quả T+ . Lại kẹp rùi . Chuyển SSI sang SJS, kết quả như nhau :21::21::21:
Sau vụ này thì chẳng ai tin CP nữa rồi ke...ke.....ke............

moihocdi

Xe tải
Thì khối lượng dư bán rất lớn, có bố nào ôm vào đâu bác nên giá trị giao dịch làm sao mà tăng được

TungRau

Xe tăng
Thế là lại i ằng ít rồi . Xấu thế, em tưởng nó tăng vài phiên nữa nên lướt 1 quả T+ . Lại kẹp rùi . Chuyển SSI sang SJS, kết quả như nhau :21::21::21:
Sau vụ này thì chẳng ai tin CP nữa rồi ke...ke.....ke............
Em đã bẩu ngồi yên đi mà không nghe.

Em sao khi cắt cụt miẹ nó 40% , bây giờ lên tiên rồi. :)) :))

Chỉ cần 3 phiên như hôm nay nứa là công trình khâu hậu môn chữa tiêu chảy thành công cốc.

buggy

Xe tăng
Em đã bẩu ngồi yên đi mà không nghe.

Em sao khi cắt cụt miẹ nó 40% , bây giờ lên tiên rồi. :)) :))

Chỉ cần 3 phiên như hôm nay nứa là công trình khâu hậu môn chữa tiêu chảy thành công cốc.
Kỳ này có chiêu mới : cắt luôn hậu môn để các bác chạy thoải mái luôn.

Không có trần sàn gì hết, xem mấy thằng đập sàn bán giá nào???

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
buggy: Kỳ này có chiêu mới : cắt luôn hậu môn để các bác chạy thoải mái luôn.
Không có trần sàn gì hết, xem mấy thằng đập sàn bán giá nào???[right ][i ]nguồn: otofun[/i][/right]
chiêu của bác buggy đề xuất cũng hay nhưng mà em sợ bè lũ tư bản NN nó mạnh và trang bị kiến thức lẫn khí tài đều quá vượt trội các nhà đầu tư của ta - bên cạnh đó, một số tổ chức tài chính đầu tư VN có đôi chút tầm vóc thì lại chỉ chú ý đến 1 mục tiêu cao cả là lợi nhuận, và sẵn sàng cấu kết vào hùa với NN để làm tình (làm tội) các em gà đơn độc... thì chả mấy mà NN nó nuốt hết nền KT với giá rẻ

buggy

Xe tăng
chiêu của bác buggy đề xuất cũng hay nhưng mà em sợ bè lũ tư bản NN nó mạnh và trang bị kiến thức lẫn khí tài đều quá vượt trội các nhà đầu tư của ta - bên cạnh đó, một số tổ chức tài chính đầu tư VN có đôi chút tầm vóc thì lại chỉ chú ý đến 1 mục tiêu cao cả là lợi nhuận, và sẵn sàng cấu kết vào hùa với NN để làm tình (làm tội) các em gà đơn độc... thì chả mấy mà NN nó nuốt hết nền KT với giá rẻ
Chết mấy em tự doanh là năng nhất bác ạ. Hôm qua em vừa nghe tin một thằng bạn PGD phụ trách tự doanh lên đường.

Cty ngon thì NN đã mua 49% hết rồi (mà toàn mua giá trên trời). Cty lởm thì nó dek mua đâu.

CK xuống là do kte vĩ mô bất ổn & các cty làm ăn bậy bạ, đầu tư tràn lan, chạy theo biz ngắn hạn. Phải sửa đc cái gốc này thì mới lên dc.

sungak

Xe tăng
Website
www.myhyec.com
Chết mấy em tự doanh là năng nhất bác ạ. Hôm qua em vừa nghe tin một thằng bạn PGD phụ trách tự doanh lên đường.

Cty ngon thì NN đã mua 49% hết rồi (mà toàn mua giá trên trời). Cty lởm thì nó dek mua đâu.

CK xuống là do kte vĩ mô bất ổn & các cty làm ăn bậy bạ, đầu tư tràn lan, chạy theo biz ngắn hạn. Phải sửa đc cái gốc này thì mới lên dc.

Bác chỉ ra hộ em một mã nào làm ăn bậy bạ, đầu tư tràn lan để em tránh với ạ :-?

maz6

Xe tải
Không biết với biên độ 2% &3% chạy đến bao giờ mới hết kẹp các bác nhỉ ?
Kiểu này ối bác đành thành " công công " bất đắc dĩ mất thôi nhi:P

Trạng thái
Thớt đang đóng