Chứng khoán 2008 - Phần 8 - Đoàn tầu cao tốc hết dốc bắt đầu chuyển hướng đi lên

Trạng thái
Thớt đang đóng

buggy

Xe tăng
Bác chỉ ra hộ em một mã nào làm ăn bậy bạ, đầu tư tràn lan để em tránh với ạ :-?
Dạ thưa với bác là hầu hết các cty tăng vốn nhanh & nhiều đều mang đi đầu tư bậy bạ ko phải core biz của mình.

Nhiều quá chỉ ra ko hết đâu.

ASCDH

Xe tải
Em thấy lẹnh vẫn phải qua Cty chứng khoán rồi mới được chuyẻn dến Sàn Giao dịch CK các bác ahj.

hung303

Xe điện
đang định đẩy đi thì lại thế này, chẳng thấy giống tựa của topic gì cả :'( :'(

buggy

Xe tăng
Tại các bác đặt tên topic thiếu 1 chữ : xuống

Chứng khoán 2008-Đoàn tầu cao tốc xuống hết dốc bắt đầu chuyển hướng đi lên

bes

Xe lăn
Tại các bác đặt tên topic thiếu 1 chữ : xuống

Chứng khoán 2008-Đoàn tầu cao tốc xuống hết dốc bắt đầu chuyển hướng đi lên
Hô hô, cuối cùng là vẫn tại ông " đẻ thớt " :21::21::21:
Của em nó số 7 nên Mất. Số 8 thì thiếu chữ XUỐNG.
Offline tìm giải pháp Cứu Thị Trường đê:)):)):))

buggy

Xe tăng
He he, bác nói thế là đúng kiểu VN rồi đó. Khi có chuyện gì xấu xảy ra là bao giờ cũng là lỗi tại ai đó. Còn khi thắng lợi là tại thiên tài của ta.

Các bác đọc chơi nhé http://tuanvietnam.net/vn/sukiennonghomnay/3419/index.aspx

Ofline tìm giải pháp xả stress đi!!!!!!!!!!!

Red

Xe hơi
Hôm nay em bán lô CP cuối cùng, CP phát hành thêm bây giờ mới về (luôn luôn về chậm), bán giá sàn, hy vọng là khớp được. Dứt điểm luôn quả CK, nằm chờ 6 tháng - 1 năm khi nào tốt thì quay lại vậy

moihocdi

Xe tải
Kính gửi FCF,

Trích dẫn lời của TGĐ: “Trong tình hình kinh tế khó khăn chung của cả nước, đặc biệt khó khăn của Thị trường Chứng khoán, hiện tại đã có 04 công ty Chứng khoán bán mình (Bán 49% cổ phần trên lý thuyết, thực tế có thể cao hơn) cho nước ngoài, một số công ty Chứng khoán khác đang xin được bán mình. Nghe nói các công ty Chứng khoán lớn như VCBS cắt giảm 20% lương, SSI cắt giảm nhân sự. Thị trường chứng khoán diễn biến khó lường và khả năng khó khăn không nhanh chóng chấm dứt. Với tình hình như vậy chiến lược hợp lý phải là: Sống lâu hơn người khác, không được chết trước bình minh”

Mặc dù FPTS chúng ta chưa chính thức đưa ra chương trình cắt giảm chi phí cụ thể nhưng đề nghị các thành viên của FCF đồng tình quán triệt các biện pháp sau:

- Đi công tác Tỉnh: đi xe Khách Hoàng Long.

- Đi sale và làm Job trong nội thành: đi xe của Ạnh Linh hoặc xe máy (do vậy sẽ mặc quần tây khi đi khách hàng J). Sẽ thống nhất chỉ dùng 1 thẻ taxi cho cả FCF để dùng trường hợp nào rất đặc biệt phải dùng đến do Trưởng phòng quản lý (cho nó oách với KH thôi hoặc khi trời quá mua gió mà đã hẹn với KH rồi).

- Khi đi Tỉnh: tất cả Nữ ngủ 1 phòng, Nam ngủ 1 phòng.

- Tiết kiệm tối đa chi phí tiếp khách. Chỉ dùng khi rất rất cần thiết!

- Nhân sự: tăng cường kiểm soát tiến độ hoàn thành công việc để nâng cao năng suất lao động lên 20% so với KH ban đầu (thông qua hiệu quả công việc cụ thể) -> sẽ cân đối để cắt giảm 50% nhu cầu tuyển dụng thêm trong năm 2008 so với kế hoạch đầu năm được duyệt. Mượn tối đa người của các bộ phận khác để làm Job vào những giai đoạn cao điểm.

- Kiểm soát chặt chẽ để đạt doanh thu theo từng tháng, thu xếp để làm Job nhanh gọn hiệu quả, đòi tiền tối đa của Khách Hàng khi xong Job

Rất mong mọi người ửng hộ!

Trân trọng cảm ơn!

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
Các bác ngỏm hết hay sao mà thớt vắng lạnh đìu hiu thế này :D Em bán đúng trần hôm thứ 3, nay đang chờ thứ 3 tuần sau gom hàng vào tiếp đây, các bác tươi lại đi, đừng héo hắt như xế - cứ khoanh nợ to để đấy, vặt vài quả nhỏ nhỏ rau dưa qua ngày, chờ đến mùa hè chứ

Tien_TCFC

Xe điện
Nhà cửa vắng hoe, chả có ai, chán chẳng buồn nói :))

bes

Xe lăn
Các bác ngỏm hết hay sao mà thớt vắng lạnh đìu hiu thế này :D Em bán đúng trần hôm thứ 3, nay đang chờ thứ 3 tuần sau gom hàng vào tiếp đây, các bác tươi lại đi, đừng héo hắt như xế - cứ khoanh nợ to để đấy, vặt vài quả nhỏ nhỏ rau dưa qua ngày, chờ đến mùa hè chứ
TV nhà em lại còn hình, mất tiếng. Mà hình cũng sắp hỏng, hiện tại xem được mỗi màu đỏ , xanh cũng mất rồi.

ASCDH

Xe tải
Em cũng chán lắm các cụ ạ. TT xuống đợt này có hết thuốc thật rồi!

Porsche 911

Xe container
Hôm qua em bán DHG rồi, bận suốt buổi sáng nên đến 10.25 đặt bán giá sàn, mất mất vài giá, chán quá!
Sáng nay đem S99 ra phang giá sàn 94.3, cứ nghĩ không khớp được nên ko để ý bảng điện tử, nào ngờ cuối phiên nó lên tận 99.5 , một lần chán nữa.

sapnavan

Xe hơi
Buồn thì buồn chung và lây sang đa số anh em thôi :( Cách đây 1 tuần, lúc còn biên độ 1%-2%, hàng ngày vẫn vào xem anh em bàn tán rôm rả, định thò mồm thối vào tán vài câu nhưng lại thôi!

Giảm 2 phiên về bố nó lúc bắt đầu thắt 1%. Giờ này UBCK với Chính phủ với cái hiệp hội CK mà lại đè nhau ra 1% thi....chết hết đường chôn :(

Gốc gác là lạm phát là vật giá....kính các cụ CP phải bình ổn đã. Em không ưa lắm vụ cứu TTCK với mọi giá hay nhiều giá. Có gì sai các bác bỏ quá cho

Maz6666

Xe buýt
@AS : bả xinh quá ta

vâng, gốc gác là lạm phát là kinh tế vĩ mô , chừng nào kinh tế còn ảm đạm thế này thì chứng vẫn không thể lên nổi , em đồ rằng còn loanh quanh 500-600 ít nhất đến giữa 2009

Chỉnh sửa cuối:

maz6

Xe tải
Lai chuẩn bị hát bài " Trong muôn vàn gian khó chẳng ngó được cơ hội nào " !
Hôm nay em đặt lệnh bán DHG, DPM, VNM tất tay để lấy cash nhưng chỉ chạy được mỗi VNM giá trần. Chán thật:'(

sungak

Xe tăng
Website
www.myhyec.com
Lai chuẩn bị hát bài " Trong muôn vàn gian khó chẳng ngó được cơ hội nào " !
Hôm nay em đặt lệnh bán DHG, DPM, VNM tất tay để lấy cash nhưng chỉ chạy được mỗi VNM giá trần. Chán thật:'(
Em phục bác đấy, em chạy VNM giống bác, nhưng mà ko thấy khớp giá trần, em đành hủy lệnh chuyển về tham chiếu, khớp luôn, bi h mở ra mới thấy VNM khớp giá trần.

VNM là mã duy nhất em có lãi, nhưng vì cần xiền nên phải đá bớt đi.

Dù sao thì cũng tự an ủi là chưa đá hết :)

TungRau

Xe tăng
Em cũng chán lắm các cụ ạ. TT xuống đợt này có hết thuốc thật rồi!
Xuống là xuống thế nào , bác cứ đùa. Vài bữa nữa á , mấy bác nhớn lại thắt xuống 1% và 0.5% nhé , như thắt ống dẫn xxxx ấy :21: :21: thì làm sao mà giảm được.

Có bác nào thử tính lại với biên độ hiện nay thì bao lâu nữa huề vốn không, trong khi chỉ cần bao nhiêu phiên down là ra cái sự thê thảm ngày hôm nay :102: :102:

Em là em éo ây với các bác NN nữa , bao giờ fair tý thì chơi tiếp.

@bes : mấy bữa tò mò nhảy vào vàng , té dập mật , em chừa :77: :77:

Red

Xe hơi
Xuống là xuống thế nào , bác cứ đùa. Vài bữa nữa á , mấy bác nhớn lại thắt xuống 1% và 0.5% nhé , như thắt ống dẫn xxxx ấy :21: :21: thì làm sao mà giảm được.

Có bác nào thử tính lại với biên độ hiện nay thì bao lâu nữa huề vốn không, trong khi chỉ cần bao nhiêu phiên down là ra cái sự thê thảm ngày hôm nay :102: :102:

Em là em éo ây với các bác NN nữa , bao giờ fair tý thì chơi tiếp.

@bes : mấy bữa tò mò nhảy vào vàng , té dập mật , em chừa :77: :77:
Chia buồn với bác, em nhảy sang vàng (trộm vía chưa té cái nào)

Trạng thái
Thớt đang đóng