Chứng khoán 2009-Phần 22-Cuộc chiến đấu vẫn còn tiếp diễn: A E OF cưỡi Bò xông lên

Trạng thái
Thớt đang đóng

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
Chỉ có các cụ Min, Mod mới làm được điều thần kỳ đó, cụ tuổi giề??? :)):)):)):))
em hỏi mấy cụ cò
có hỏi cụ đâu mà giả nhời(b)

hôm nay chợ hình thành mô hình Lạc đà hai bướu
:))

binhnt21

Xe hơi
Các bác ơi, động viên cháu chút đi

Hôm nay cháu mua ACB để đón đầu hai đồng nghiệp Vietcombank và Vietinbank đây.
Cụ này giống nhà cháu rồi, cháu cũng làm ít ACB để kích cầu cho mớ VCB lõm ah.(b)

N-DESIGN

Xe tăng
cụ Design bao jo xuốg tàu Ita ới cháu với, cháu định giữa tuần sau cụ thấy đc k ? (b)
Cụ nào cầm vsp cho cháu định hướng với,nó nặng mông wa,lạch bạch :77::77:
Con này đang vào vùng tâm bão nên nó cứ lình xình mãi, nếu thứ 3 và thứ 4 tuần sau mà không bứt phá thì em cũng té thôi.

huytct

Xe tăng
Nó là lạc đà thì còn ngon vì hết bướu là lên đầu. Còn núi đôi thì teo tèo!!!

Chỉnh sửa cuối:

bes

Xe lăn
em hỏi mấy cụ cò
có hỏi cụ đâu mà giả nhời(b)

hôm nay chợ hình thành mô hình Lạc đà hai bướu
:))
Gọi mịe là mô hình 1 Bà Trưng đi cho dễ hình dung. Từ giờ đến cuối phiên đủ 2 Bà Trưng luôn :)):)):))

Con này đang vào vùng tâm bão nên nó cứ lình xình mãi, nếu thứ 3 và thứ 4 tuần sau mà không bứt phá thì em cũng té thôi.
Lãi rồi thì ra cũng được, nhảy sang ngân hàng đang là "tin hot của tuần", quay lại sau khi tin hot đã nhạt đi. Cả nước ăn 50%, ta ăn 20% là thua mịe nó rồi.

lovedriving

Xe máy

M&M

Xe điện
Bão bão. các cụ thành lập uỷ ban phòng chống bão đi ạh. :102::102:

NHUOCTHUY

Xe buýt
tuyết lở mựa nó rồi

bizviet

Xe điện
Tuần sau hả?

ITA sẽ về 30, những thằng khác anh không biết :))

Các cụ đã nghe từ exhaustion gap chưa? Các cụ google phát xem sao nhé

Lâu rồi k thấy thầy vào, vừa vào đã để ý người đẹp rồi.
Thầy cho em nhận định xu hướng tuần sau nhé.

Chỉnh sửa cuối:

lovedriving

Xe máy
@Cụ Biz, em rất thích cách đánh của cụ (b)(b)(b)

shopdongho

Xe tải
Website
www.shopdongho.com
Tuần này VNindex đã có những phiên giao dịch liên tục tạo kỉ lục . Đồng ý luồng tiền đổ vào rất mạnh . Nhưng lượng cổ phiếu ào ạt được bán trong tuần này cũng rất nhiều . Nếu là 1 người chơi chứng khoán bắt đầu từ 2007 đến giờ thì có lẽ nhiều người đã rất sợ thị trường . Vì hầu như những người chơi lâu đều rất sợ những phiên khớp khủng cả về khối lượng lẫn giá trị sau 1 chu kì tăng giá dài sẽ chính là 1 dự báo khá chính xác cho sự quay đầu .

Xét về lịch sử của vn-index sau những phiên khớp khủng đều là quay đầu đi xuống . Bên bán là những người thực sự cảm thấy thị trường kô thể đi lên nên hầu như đem tất cả cổ phiếu ra bán . Chỉ có 1 điều khó lí giải cho tuần này là luồng tiền bên mua đổ vào 1 cách quá mạnh mẽ . Lượng cổ phiếu chúng ta có thể biết . Nhưng lượng tiền nằm ngoài chờ nhảy vào chứng khoán là 1 ẩn số mà kô ai trong chúng ta có thể biết được trừ những big boys của thị trường ck việt nam . Và nếu dự đoán được , em tin là các bác sẽ biết ra quyết định nên mua hay bán hay ngồi im trong giai đoạn này

Riêng quan điểm của em . Đây tạm thời là đỉnh của vn-index sau đợt tăng nóng vừa rồi và đã bán sạch sẽ cổ phiếu em có vào hôm thứ 3 . Thị trường chắc chắn sẽ điều chỉnh giảm . Còn nếu sang tuần , lượng tiền của big boys mà đủ đẩy chứng khoán VN đi lên nữa thì em xin bái phục những BBs VN và tự trách mình chốt lời quá sớm do quá cẩn thận :P

dongnat

Xe điện
Bá cáo các cụ là em đã bán SHB và mua vào DTT
GỌi là chuyền cành ạ :)):)):))

Kim

Xe hơi
Tuần sau hả?

ITA sẽ về 30, những thằng khác anh không biết :))

Mặc dù một lĩnh vực nào đó đang có rất nhiều tin đồn, nhưng nếu index down thì ...... hehehehe các em ấy vẫn xinh
Sao bác không nói là Thị Nở luôn đi.

Tối nay cháu có việc để làm rồi, nhiều khi có những người chép miệng, thôi thế là tèo rồi, chấp nhận hòa hay lỗ một chút vậy. Nhưng mà, tèo là một chuyện, không cách nào bán được lại là chuyện khác.

Cháu sẽ làm mấy cái hình nộm, viết tên mấy mã cháu ghét vào, xong lấy kim ra đâm. Để xem tuần sau ai đó có chạy được không nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng