Chứng khoán 2009-Phần 23-Đường tới Đỉnh Olympia vẫn còn xa....

Trạng thái
Thớt đang đóng

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
Né được sao?:21::21: Báo chí giờ ko chịu hiểu luật đã bắt đầu viết bài theo kiểu đoán xu thế: Việc quyết toán thuế TNCN được thực hiện như sau: Kỳ tính thuế là năm nên thu nhập tính theo năm và được chia bình quân tháng để tính toán đơn giản. Sau khi quyết toán thuế năm thì phần phải nộp cho 6 tháng đầu được miễn. Luật quy định như thế. Các bác cứ đợi xem em nói đúng ko nhé!:21:
6 tháng đầu năm nay tháng nào cũng phải ứng thuế
sau đó hoàn lại
từ 1/7 thu thì họ né

sợ lại giống năm ngoái chi cổ tưc chạy thuế
:21::21:
otô kẹp chit cầm đèn đi bộ

vdungsu

Xe hơi
e chỉ thấy một điều rằng cái tiêu đề topic này ko mang tính lạc quan tí nào. Chứng tỏ việc đặt tên topic phải nói đc chỉ đạo cực kì chuẩn xác, đúng với tình hình thực tế.

Đề cử cho tiêu đề topic sau: Cửng :21::21::)):))

N-DESIGN

Xe tăng
Gửi con Cạc Cạc bên Bộ Tài Chính nhá :

Tourance Đà Nẵng(bên biển)

Phòng đẹp, rộng 3 lần thế này :
Nghe các cụ bàn đi nghỉ mát sướng thế.
Em thì chẳng đi đâu được vò con nhỏ. Chắc phải 2 năm nữa :^):^):^):^)

bes

Xe lăn
------------------------

DJ có thể sẽ xanh trở lại...cụ thử thức 1 đêm xem :P . Cá hồi đấy!
Nếu có lên thì cũng chả quá được 8370 đâu, rồi cụ xem. Không xuống nhiều là tốt lắm rồi :P:P:P

huytct

Xe tăng
6 tháng đầu năm nay tháng nào cũng phải ứng thuế
sau đó hoàn lại
từ 1/7 thu thì họ né

sợ lại giống năm ngoái chi cổ tưc chạy thuế
:21::21:
otô kẹp chit cầm đèn đi bộ
Đến giờ em thề với anh là chưa có thằng ma nào hướng dẫn miễn giảm thuế 6 tháng đầu năm ra sao. Em đang phán theo luật đấy. Đầu năm có 1 loạt Cục thuế đi quyết toán thuế TNCN năm 2008 gặp cảnh tương tự do miễn giảm thuế TNCN của mấy tháng cuối năm. Còn cái Luật thuế TNCN ra đời ngay từ đầu đã là hái lúa non rồi. Trình độ quản lý kém vật nhưng vì 1 số lý do nên vẫn phải ra. Chứ cá nhân em nghĩ phải độ 5-7 năm nữa may ra mới thực hiện ngon được cái luật này. Cứ đợi hết năm đi quyết toán thuế TNCN mà xem. Ko loạn em cứ làm con kiến

oto2banh1618

Xe điện
e chỉ thấy một điều rằng cái tiêu đề topic này ko mang tính lạc quan tí nào. Chứng tỏ việc đặt tên topic phải nói đc chỉ đạo cực kì chuẩn xác, đúng với tình hình thực tế.

====================

Thớt 24 số ko đẹp đâu cụ ơi...dãy số Thuần Âm, đọc theo phiên âm thì là Dễ Tử..nên em thiết nghị cụ Mód nên xóa bớt bài của thớt này đi ạ.

23 đọc phiên âm là Dễ sinh ( theo số học thì Âm - Dương hài hòa đó ạ)

Em phán thế, còn quyền cầm còi là của cụ Mod :P

bes

Xe lăn

Hôm nọ off mới có nghị quyết đổi tên tốp bíc :

thành
Chứng khoán 2009-Phần 23-Đường tới Đỉnh Olympia vẫn còn lâu....
hay
Chứng khoán 2009-Phần 23-Đường tới Đỉnh Olympia vẫn còn khuya....
hoặc
Chứng khoán 2009-Phần 23-Đường tới Đỉnh Olympia vẫn còn xơi....

Các cụ thích cái nào để nhà cháu đổi nào :)):)):))

sushi222

Xe buýt
Website
www.handomart.com
Đường tới Đỉnh Olympia vẫn còn khướt hoặc Đường tới Đỉnh Olympia vẫn còn xơi cụ ạ

nghe cho nó có tinh thần ăn uống (b)(b) :21::21:

vdungsu

Xe hơi
E tập hợp tí.

thành
Chứng khoán 2009-Phần 23-Đường tới Đỉnh Olympia vẫn còn lâu....
hay
Chứng khoán 2009-Phần 23-Đường tới Đỉnh Olympia vẫn còn khuya....
hoặc

Chứng khoán 2009-Phần 23-Đường tới Đỉnh Olympia vẫn còn khướt
hoặc
Chứng khoán 2009-Phần 23-Đường tới Đỉnh Olympia vẫn còn xơi
hay
Chứng khoán 2009-Phần 23-Đường tới Đỉnh Olympia ko còn xa, dù khó khăn vẫn còn... Tèn tén ten (Trần Lập bị kẹp 100K STB :)) :)))

Mazspeed

Xe container
Dạo này có rất nhiều bác xông vào bắt dao và mò đáy, nhìn kỹ thì em thấy phần lớn các bác này không xuất hiện trên VTV3 năm 2008 he he he. Cẩn thận củi lửa nhé các bác.

lybach

Xe máy
Em vừa huy động được một mớ xiền nữa, chiều nay nạp đạn vào TK rồi. Mai theo đoàn quân khởi nghĩa tiếp. Tham lam tý xem thị trường sợ hãi đến đâu.
Tinh thần vẫn là chỉ mua những con giá dưới 2x có tiềm năng.
Bác nào khởi nghĩa cùng hú em 1 tiếng nhé (b)(b)(b)

Mazspeed

Xe container
Em vừa huy động được một mớ xiền nữa, chiều nay nạp đạn vào TK rồi. Mai theo đoàn quân khởi nghĩa tiếp. Tham lam tý xem thị trường sợ hãi đến đâu.
Tinh thần vẫn là chỉ mua những con giá dưới 2x có tiềm năng.
Bác nào khởi nghĩa cùng hú em 1 tiếng nhé (b)(b)(b)
Khởi nghĩa để làm gì hả bác? Bác có biết tại sao chế độ cho những nhà cách mạng tiền khởi nghĩa rất cao không? Vì đó là những nhà cách mạng đích thực, một xanh cỏ, hai đỏ ngực. Chế độ không đánh giá cao hội thấy khởi nghĩa thành công rồi mới ra nhập Đảng, mỗi tội cái hội đấy lại còn sống sót hơi bị đông:).

lybach

Xe máy
Khởi nghĩa để làm gì hả bác? Bác có biết tại sao chế độ cho những nhà cách mạng tiền khởi nghĩa rất cao không? Vì đó là những nhà cách mạng đích thực, một xanh cỏ, hai đỏ ngực. Chế độ không đánh giá cao hội thấy khởi nghĩa thành công rồi mới ra nhập Đảng, mỗi tội cái hội đấy lại còn sống sót hơi bị đông:).
Bây giờ thì làm gì có ông nào biết hi sinh mà lao vào cảm tử đâu để mà đánh giá cao, chỉ có những ông tham lam quá tưởng ăn được nhưng hóa ra lao vào ôm bom và kẹp tờ-rim thôi.
Em thì 1 cánh én chẳng làm nên mùa xuân nhưng thấy vào lúc này ngắn hạn là 50 - 50, còn về trung hạn kiểu gì chẳng có ăn. Với lại em cũng chỉ dám quét tiếp con nào có tiềm lực nhưng giá đang làng nhàng dưới 2x thôi.
Thằng Mỹ đêm nay cứ cố cửng chạm vào tham chiếu là lại bị bên bán đập xuống, đang giằng co nhau. Mai em gia cát dự VNI cũng sẽ làng nhàng như thế chờ các thông tin tích cực của thị trường

vdungsu

Xe hơi
Khởi nghĩa và tiền khởi nghĩa đều được đánh giá cao ở tinh thần xung phong, ko xung phong thì ko có thành quả (/hậu quả).

Trạng thái thị trường hiện tại:

lạc quan:
+ Vĩ mô: kinh tế trong giai đoạn hồi phục sau khủng hoảng.
+ Doanh nghiệp: kết quả kinh doanh giai đoạn QI, QII đa phần là tốt và rất tốt.
+ Thị trường: đã có những điều chỉnh tương đối sâu về mặt kĩ thuật.
+ Nhận định chung của nhiều chuyên gia, công ty chứng khoán: thị trường sẽ tăng về trung hạn, có thể là dài hạn (tính trong năm 2009). Về mặt phân tích kỹ thuật thì chuẩn bị vào sóng 5 Eliot. Cẩn thận nếu tranh bán lại bán đúng đáy thì bạc mặt.
+ Can thiệp của Ngân hàng nhà nước: có một số biện pháp để tránh tan vỡ thị trường từ dòng tiền nóng (thanh tra, cấm repo từ hôm nay, kiểm soát dòng tiền kích cầu đổ vào chứng khoán)
+ Động thái ngoại: 2 phiên gần đây đã bắt đầu quay lại mua ròng. Chúng ta cứ tưởng Tây lao vào mua là Tây hâm nhưng họ toàn bán khi thị trường thanh khoản tốt, cơ cấu lại danh mục an toàn hơn, đầu tư có bài bản rõ ràng hơn là tâm lý
+ Chứng khoán vẫn là kênh đầu tư hấp dẫn, rủi ro cao đồng nghĩa với lợi nhuận cũng cao. Bất động sản cũng chỉ dập dình nhận dòng tiền từ vàng và CK (Lợi nhuận giai đoạn vừa qua) chuyển vào. Khi ko hấp dẫn nữa dòng tiền sẽ về đâu tiếp theo, tự mỗi người đánh giá...

Bi quan:
+ Cái bi quan lớn nhất vẫn là tâm lý nhà đầu tư. Bài học 2008 ai cũng đau, nhưng có vẻ chẳng có nhiều người chiến thắng nỗi tham lam và sợ hãi. Tranh mua khi tăng và tranh bán khi giảm, càng làm thị trường hỗn loạn, tăng mất phương hướng, giảm mất phanh.
+ Sự điều chỉnh tương đối mạnh khiến dòng tiền chùn tay, vì đơn giản: mai mua là rẻ hơn. Nhưng mai tăng thì sao, thì không kịp trở tay chứ còn sao nữa.
+ Mô hình hồi phục của chứng khoán có thể sẽ là hình chữ W vì nếu ko thế thì thị trường VN- thị trường của niềm tin càng ảo, tin rằng nó sẽ lên chữ V vì :đại gia dẫn lối.

Vậy, người nông dân phải làm gì:
1. KO sử dụng tiền đi vay, cầm cố để đảm bảo an toàn cho bản thân, chỉ sử dụng tiền nhàn rỗi (cái này khó, e biết, nhưng hậu quả thì các bác biết hơn e)
2. KO để các NDT khác mất bình tĩnh theo, dựa vào sự lan truyền có tính tâm sự của các NDT.
3. Nguyên tắc cut loss 50% để bảo toàn vốn, có cắt thì từ từ ko chen lấn xô đẩy

4. Chuyển từ lướt sóng sang dài hạn khi thị trường ko rõ trend. Khi rõ trend lại quay về cái ván quen thuộc.
5. Làm tốt công việc tay phải của chính mình.
6. Cuộc sống còn nhiều niềm vui, tham gia để lạc quan hơn, có nhiều suy nghĩ sáng suốt và nhẹ nhàng hơn.
7. Tin vào lý trí, ko tin vào tình cảm.
8. e mệt quá nói linh tinh, khát ơi là khát:102:

shopdongho

Xe tải
Website
www.shopdongho.com
Vẫn khuyên các cụ đừng bắt dao rơi , đừng tự cho mốc đáy rồi tin đó là đáy .

Kô biết các cụ có nhớ hôm em hỏi 2 triệu STB đẩy phiên ATC lên 38 (mặc dù trước đó 15 triệu toàn sàn và đỏ) ngay sau khi kết thúc phiên ATC hôm đó kô ??? Và câu trả lời thì hôm nay em đã rõ 100% , chúng nó bên mua bên bán đều là 1 .

phuongchi

Xe buýt
Hôm em đã giơ ngực ra hứng dao, 20% vốn đã vào HPG@52.5 vì theo suy nghĩ của em @50 là support tương đối mạnh, ngày mai thêm 10% nữa giá 50. số tiền còn lại chờ tình hình thế nào rồi tính tiếp . Nếu rgias rớt quá @45 thì canh bull trap để cut loss nếu không cắt được thì lên nóc tủ ngồi vậy:102::'( hay nói một cách bóng bảy là "nhà đầu tư dài hạn"

dongnat

Xe điện
Các bác quyết tâm quá em mừng, nhưng đừng quyết tâm quá mà mất tỉnh táo nhé, nó sẽ test đỉnh (đỉnh nào chưa biết- mụ bes vẽ ra hộ ae cái đi) rồi mới tạch hẳn cơ, khéo thì vẫn có ăn, nhưng tội gì khổ thế:21:

TungRau

Xe tăng
Em đồ rằng thớt này đen là do hôm SN OF lần vừa rồi các bác nhà ta không cúng Cô rồi , chí ít cũng phải quăng ông bes xuống sông hay xuống hồ gì đấy làm vật tế chứ .

Để CN này em làm cho , ném ông ý vào cái chậu , cho mấy em Đồ Sơn vặt hết lông mới dựng đứng VNI được :21::21:

Trạng thái
Thớt đang đóng