::: Chứng khoán 2009 - Phần 32 - Cầu vượt, ước thành

Trạng thái
Thớt đang đóng

buggy

Xe tăng
Ngân hàng Nhà nước cho phép nhập khẩu vàng

"Sẽ có 5-6 doanh nghiệp được phép nhập khẩu vàng với khối lượng không hạn chế" - Đây là tuyên bố chính thức của Thống đốc Ngân hàng Nhà nước Nguyễn Văn Giàu đưa ra chiều nay.
Thế thì usd tăng chắc. Các cty lại vỡ mồm vì ko mua dc usd.

sunnyhanoi

Xe điện
Hôm nay giá chợ đen nhiều lúc lên 19,500 VND/US$, thế này có khả năng lên hơn 20K/US$ không cụ nhỉ???

oto2banh1618

Xe điện
Tình hình thế này có lẽ nào thế giới sốt theo VN hả các cụ :21::21::21:

Nếu muốn nhập có khi phải đợi đầu năm sau các cụ nhể...chứ tết nhất năm nào vàng chả lên.

Thoai thì Au tàu nhanh thế thôi, CHỨNG lên mới là chủ yếu (b)

T.thieusac

Xe máy
Bác dự cũng đúng, nhưng NHNN khi đưa ra biện pháp để bình ổn thị trường vàng lẽ nào ko dự đoán được điều này, nhất là trong tình cảnh mấy hôm nay USD cũng tăng mạnh.
Nếu bình ổn được thị trường vàng mà lại làm sốt giá USD thì công ko bù được tội, bác Giàu lẽ nào ko có tính toán trong khi chuẩn bị phải ra trả lời chất vấn trước Quốc hội.
Giá USD giờ này chắc đã bị đẩy lên cao, nhưng ngày mai thì có thể phải xem xét các động thái tiếp theo của NHNN. Ko hiểu bác Giàu có đủ trình để giải quyết vụ này ko các cụ nhỉ:^)

Ta Viet Cuong

Xe tăng
Bác dự cũng đúng, nhưng NHNN khi đưa ra biện pháp để bình ổn thị trường vàng lẽ nào ko dự đoán được điều này, nhất là trong tình cảnh mấy hôm nay USD cũng tăng mạnh.
Nếu bình ổn được thị trường vàng mà lại làm sốt giá USD thì công ko bù được tội, bác Giàu lẽ nào ko có tính toán trong khi chuẩn bị phải ra trả lời chất vấn trước Quốc hội.
Giá USD giờ này chắc đã bị đẩy lên cao, nhưng ngày mai thì có thể phải xem xét các động thái tiếp theo của NHNN. Ko hiểu bác Giàu có đủ trình để giải quyết vụ này ko các cụ nhỉ:^)
Cái bôi đen của em có ý là việc nhập khẩu vàng vật chất sẽ kéo dài ít nhất vài ba tháng, lúc đó quốc hội hết họp rồi bác ơi. Hơn nữa giới đầu co chỉ cần vài ba ngày để xả hàng chứ đâu cần nhiều đâu.

buggy

Xe tăng
Em thấy cụ đánh giá NHNN cao nhể???

Cái vụ sốt lạnh sau đó sốt nóng USD đầu 2008 theo cụ là do ai???

Em thấy NHNN luôn luôn ở thế bị động, bác sĩ chỉ giỏi mỗi việc bít lỗ rò, hàn lỗ hổng, garo cầm máu mà ko chữa dc căn nguyên của nó.

Bác chảy máu đầu hả, em garo cổ nhé!!!!

Chưa có vụ nhập vàng, bọn em đã vỡ mồm cái vụ mua USD rồi.

Căn nguyên của mọi căn nguyên là tỷ giá thì bác muốn cột chặt, nhưng dây thừng thì ko có.

buggy

Xe tăng
Cái bôi đen của em có ý là việc nhập khẩu vàng vật chất sẽ kéo dài ít nhất vài ba tháng, lúc đó quốc hội hết họp rồi bác ơi. Hơn nữa giới đầu co chỉ cần vài ba ngày để xả hàng chứ đâu cần nhiều đâu.
Cụ nói đúng, em nghĩ chắc cú này là võ mồm, mục đích là đưa giá vàng VN ~ giá thế giới.

Cho nhập, nhưng ko bán usd, thì nhập kiểu gì? Mà giá VN = giá thế giới thì nhập làm gì nhỉ???

Em nghĩ các bác ấy sợ nhiều thứ quá thành ra hết cơn sốt này đến cơn sốt kia. Cứ tháo béng cái nút XNK vàng ra, coi nó như một mặt hàng bình thường. Đánh tý thuế, thế là xong.

bin1408

Xe tải

doremonmattich

Xe tăng
mattich đã có nhận định từ 9h3x phút sáng nay, lúc vnĩdx còn đổ máu là: bài toán vàng đô đã có lời giải và yêu cầu anh em mua vào hoặc chí ít dừng bán. kết cục y chang mattich nhận định. hehe, . cuối phiên hasíno hơi tụt tẹo là do quan điểm bán cao cuối phiên hôm nay thì kể cả sáng mai đua trần vẫn lãi của tradérs thôi. Lời tâm huyết của em là: Hãy đầu tư giá trị & tt không phải lúc nào cũng đúng.

oto2banh1618

Xe điện
Ông Nguyễn Thanh Trúc, Tổng giám đốc Công ty Vàng Agribank (AJC), một trong những đầu mối kinh doanh vàng lớn của cả nước, cho biết sẵn sàng nhập nếu được Ngân hàng Nhà nước cấp quota. AJC thời gian qua vẫn duy trì hoạt động kinh doanh tài khoản với nước ngoài, và trên tài khoản còn một lượng đáng kể mua từ hồi giá thấp, thậm chí mua được giá 1.030 USD một ounce, thấp hơn hiện nay hơn 80 USD một ounce.

"Đã được cấp quota, chỉ trong vài ngày tôi có vàng đưa về thị trường. Và kể cả khi giá trong nước xuống tới 25 triệu đồng một lượng, tôi vẫn lãi to", ông Trúc nói.

bes

Xe lăn
mattich đã có nhận định từ 9h3x phút sáng nay, lúc vnĩdx còn đổ máu là: bài toán vàng đô đã có lời giải và yêu cầu anh em mua vào hoặc chí ít dừng bán. kết cục y chang mattich nhận định. hehe, . cuối phiên hasíno hơi tụt tẹo là do quan điểm bán cao cuối phiên hôm nay thì kể cả sáng mai đua trần vẫn lãi của tradérs thôi. Lời tâm huyết của em là: Hãy đầu tư giá trị & tt không phải lúc nào cũng đúng.
Sắp đến còn bài toán bình ổn giá nhà nữa, phải chăng là tăng thuế mua bán?

Ta Viet Cuong

Xe tăng
Chiều nay thảo luận tổ quốc hội, có mấy tin em nghe mơ mơ nhưng rất hay:
1. Các nghị sỹ ủng hộ các ngân hàng và công ty con nắm giữ cổ phiếu của các thành phần khác.
2. Ủng hộ ngân hàng và chi nhánh ngân hàng nước ngoài cho vay đầu tư CK.
Nghĩa là cái dự thảo kia có khả năng lớn phải thay đổi, bác nào thạo tin nói cụ thể phát.
Quả thật thì đúng là từ bad news thành good news rồi.

Chỉnh sửa cuối:

sunnyhanoi

Xe điện
Em phong tặng cho anh chức "Thầy" nhưng là "Thầy Bói" của Box Chứng :)):6:

Hung CBR1000rr

Xe đạp
mai chứng lên chắc rồi các cụ ơi.. em hôm nay thưc thi đúng kế hoạch.. bắt được mấy con dao phay.. hihihihi... em bắt đươc ITC , CII , SRF va RAL.. đến cuối có lãi hết.. nhưng mai thi chưa bít đươc... hehhe.. xuống mua thêm 1 tí ti nưa rồi lại ngồi ngắm thôi.. mua nhìu bây giờ ca mơ run lắm.. hihihi..

ngaynang

Xe máy
Chiều nay thảo luận tổ quốc hội, có mấy tin em nghe mơ mơ nhưng rất hay:
1. Các nghị sỹ ủng hộ các ngân hàng và công ty con nắm giữ cổ phiếu của các thành phần khác.
2. Ủng hộ ngân hàng và chi nhánh ngân hàng nước ngoài cho vay đầu tư CK.
Nghĩa là cái dự thảo kia có khả năng lớn phải thay đổi, bác nào thạo tin nói cụ thể phát.
Quả thật thì đúng là từ bad news thành good news rồi.
Em chào các bác, các bác cho em hóng với nhé. nếu tin đúng như Bác Tạ thông tin thì tuyệt cho mớ cổ phiến ngân hàng các bác nhỉ. Em có người bạn cũng là dân biểu, vậy em phải Đt hỏi bạn em thôi.

M&M

Xe điện
Hôm nay các cụ phấn khởi quá quên mất động viên em.
Em vẫn hoang mang lắm.
Mattich ka cho em hỏi mai lên hay xuống, mua tiếp được chưa, hay giờ cứ mua nhỏ giọt.
Em cần định hướng mạnh để xuống 1 phát thôi còn làm việc khác nữa :'(

M&M

Xe điện
cafeF đang bị đạp tiếp trên kênh thời sự chính VTV1. Quả này không đi hơi phí :)). Cái tội làm em mất 20% tổng tài sản trong có hơn tuần

Chỉnh sửa cuối:

Ta Viet Cuong

Xe tăng
Em chào các bác, các bác cho em hóng với nhé. nếu tin đúng như Bác Tạ thông tin thì tuyệt cho mớ cổ phiến ngân hàng các bác nhỉ. Em có người bạn cũng là dân biểu, vậy em phải Đt hỏi bạn em thôi.
ôí, bác ngày nắng hôm nay sao rỗi rãi sang chứng thế ạ, mai chứng lại xanh rồi. Bác hỏi lại người bạn xem sao rồi cho em xin tí tin.

Trạng thái
Thớt đang đóng