Chứng khoán , cổ phần , cổ phiếu ( phần 4 ) - Kỷ nguyên mới cho TTCK VN :)

Trạng thái
Thớt đang đóng

sungak

Xe tăng
Website
www.myhyec.com
CẬP NHẬT: 06/11/2007 13:49:44 (GMT+7) BẢN ĐỂ IN

Sacombank vượt mức lợi nhuận cả năm

n Minh Đức

Ngân hàng Sài Gòn Thương Tín (Sacombank) thông báo đã hoàn thành vượt mục tiêu lợi nhuận năm 2007.

Kết thúc 10 tháng đầu năm, Sacombank đã hoàn thành vượt mức các chỉ tiêu kinh doanh với tổng lợi nhuận trước thuế 1.204 tỷ đồng, tăng 169 % so với lợi nhuận 10 tháng đầu năm 2006 và đạt hơn 100,3 % so với kế hoạch năm 2007(1200 tỷ đồng).

So với cùng kỳ năm 2006, tổng huy động của Sacombank đã đạt 44.737 tỷ đồng, tăng 132%; tổng dư nợ cho vay là 27.015 tỷ đồng, tăng 119%; tổng tài sản hơn 53.681 tỷ đồng, tăng 135%.

Như vậy, Sacombank là ngân hàng đầu tiên công bố vượt đích lợi nhuận trong năm 2007.

http://vneconomy.vn/?home=detail&page=category&cat_name=06&id=9b487cf523fffc

Thế nhưng mà hôm nay nó 66.5 thì phải, thế là làm sao nhỉ?>

bes

Xe lăn
bác cần thông tin soi đường không em hỏi cho vài đường cơ bản :D
Đáng lẽ em phải hỏi bác từ hôm qua. Sáng lườm qua thấy chỉ số khá ngon, giá Down xình xịch. Bắt chước mấy con Kền Kền ăn xác chết, em thử quả " bắt dao đang rơi" xem thế nào. Có thua thì cũng là một kinh nghiệm, mà có kinh nghiệm quái gì không phải trả giá đâu - chỉ có là giá cao hay thấp thôi.
Bác choang lên đây cho mọi người cùng bàn tán nhỉ? Bác bizviet đang sướng lắm, mấy lần thổ lộ RAL với em toàn bị mắng :P:P:P

bvc

Xe tăng
Mai em mua con này hay lắm, mua xong em bảo các bác nhé :D Hê hê, em sợ bị vỡ kính vỡ đèn giống con Magnus lắm nên cóc dám nói lung tung :D
Xin các bác, @bes đang loay hoay chưa có đường hướng cụ thể :)) :)) :))

Thị trường hôm nay khả năng lại giảm nữa là rất cao,
Hôm nay có mã gì hay không các bác, em theo với

bes

Xe lăn
Xem đường giá của VNI đã cắm sâu xuống dưới bolingerband rồi, khả năng hôm nay VNI lên là rất rất cao. Nhưng lên để rồi lại cắm đầu xuống thì cứ xuống đi cho rồi. Em vẫn nghi ngờ chu kỳ 3 giảm - 2 tăng. Chờ vài phút nữa khớp phiên 1 xem sao.

hanhlexus

Xe tải
ATO vẫn xuống bác ạ, may mà ACL không xuống sâu, vẫn lãi @bes nhề (y)

Porsche 911

Xe container
Đang giảm nhưng chậm dần rồi, nhanh thì cuối phiên sẽ quay đầu tý và mai, kia tăng là đẹp để em còn bán hết đi cho rồi !

bvc

Xe tăng
Khả năng tháng 11 đi theo chu kỳ tăng giảm, hôm nay đã chậm hơn chút rồi,

bizviet

Xe điện
Tỷ lệ NGang ngửa nhỉ? :D

Có thằng Phân vào đâm ra cả sàn đen theo nó

Thằng này đen lắm :

- Đấu giá nó đen nhé;
- Làm thủ tục lên sàn nó đen nhé;
- Lên sàn nó đen nhé;

Túm lại là nó đen nhưng đại gia control nó thì không đen :))
Em vẫn nghi ngờ chu kỳ 3 giảm - 2 tăng. Chờ vài phút nữa khớp phiên 1 xem sao.

Chỉnh sửa cuối:

bes

Xe lăn
Nỗ lực quay đầu nhưng bất thành, các bác xem bảng giao dịch phiên 2 đa số đều khớp bằng và cao hơn phiên 1 nhưng phiên 3 lại giảm nên nhìn chung VNI vẫn giảm.
DPM đúng là dính vào...c......ứt !!!!! He...he..nhưng em tin chắc rằng nhiều bác ngồi đây đang chờ nó rơi xuống 7x để đem Phân về nhà đấy (có em). Bỏ chữ...c..ứt vẫn còn Phú Mỹ, đẹp đấy chứ bác !!! Nhớ đợt trước sàn đang đỏ thêm ông RIC,GTA lại càng kéo sàn xuống thêm. TSB Đạm Phú Mỹ.
Nhà em mấy con túc tắc lên và đứng giá nên cũng chả vui, chả buồn.

@ Bác Dongnat : Bảo vẽ cho em vài đường về RAL mà chửa thấy đâu, hôm nay nó lại lên mới chết.

Chỉnh sửa cuối:

embi

Xe máy
bác cần thông tin soi đường không em hỏi cho vài đường cơ bản :D
Em cũng đang ngắm nghía thằng RAL để bác Bes có hội, bác cho em tý tư vấn có khi ngày mai em phệt thằng này (b)

bizviet

Xe điện
Nó xuống 7X thì đó tình hình là rất hoảng loạn đấy vì lúc đó khả năng index <1000 rồi :D

Nỗ lực quay đầu nhưng bất thành, các bác xem bảng giao dịch phiên 2 đa số đều khớp bằng và cao hơn phiên 1 nhưng phiên 3 lại giảm nên nhìn chung VNI vẫn giảm.
DPM đúng là dính vào...c......ứt !!!!! He...he..nhưng em tin chắc rằng nhiều bác ngồi đây đang chờ nó rơi xuống 7x để đem Phân về nhà đấy (có em). Bỏ chữ...c..ứt vẫn còn Phú Mỹ, đẹp đấy chứ bác !!! Nhớ đợt trước sàn đang đỏ thêm ông RIC,GTA lại càng kéo sàn xuống thêm. TSB Đạm Phú Mỹ.

@ Bác Dongnat : Bảo vẽ cho em vài đường về RAL mà chửa thấy đâu, hôm nay nó lại lên mới chết.

dongnat

Xe điện

trời ơi, sáng mai em post lên cho các bác, hôm nay em đi bán Phân, chán đời đi nâng cấp âm thanh xe tý, đâm ra giờ mới vào mạng, mong các bác thông cảm, em nâng cấp âm thanh chỗ nhà Duylinh, nhà này làm kỹ càng và cẩn thận lắm ạ (y)

nixSon

Xe tải
iem tham gia tẹo :
Bác nào quan tâm đến cổ của Công ty tài chính điện Lực k? EVN Finance?

bes

Xe lăn
trời ơi, sáng mai em post lên cho các bác, hôm nay em đi bán Phân, chán đời đi nâng cấp âm thanh xe tý, đâm ra giờ mới vào mạng, mong các bác thông cảm, em nâng cấp âm thanh chỗ nhà Duylinh, nhà này làm kỹ càng và cẩn thận lắm ạ (y)
ồ ố ô - bác đi đổi Phân lấy âm thanh à? Thế thì nghe như...mứt :)):)):))
Gớm, không chỉ mình em quan tâm RAL đâu, cả bác embi và bizviet nữa đấy. Lườm qua báo cáo tài chính em thấy cũng ổn phết. Doanh thu quý 3 = 150% quý 3 năm trước. Lợi nhuận quý 3 cùng bằng 145% quý 3 năm trước. Cộng dồn 3 quý doanh thu tăng 61%, lợi nhuận tăng 20%, EPS = 5227, P/E = 19.5.
Thằng này thuần kinh doanh, không đầu tư tài chính nên nguồn thu ổn định - không tăng đột biến nhưng cũng không giảm bất thình lình. Nói chung là ổn định, an toàn. Chắc kỳ vọng lãi không nhiều (gọi là sóng nhỏ cho nó nhanh). Khoảng 10%-20% là quất thôi. Được không ạ?

4x4

Xe tăng
E có thằng này từ lâu lắm rồi mà vứt 1 góc đến mốc meo:'( . (Cái vụ để mốc này liên quan đến vụ cut loss cái BH PRU của mấy đứa nhỏ nhà em, cut xong rồi mua blue sịp :D - mua 4 chú Ree, GIL, KHA, RAL. Mỗi thứ 1 tí, định để lâu xem sao?). Đến lúc này thì có 1 mình ông RAL là bị mốc lên, mốc xuống - vì lên 133 kô kịp bán mà cứ để, thế là nó chìm đến bây giờ|-)

Hôm qua nhận được thư hỏi ý kiến để phát hành thêm và quyết định theo ý bác bes chuyển em này thành hàng lướt vì...hết yêu rồi :))

bizviet

Xe điện
Em xin cung cấp thêm thông tin về RAL nhé (lưu ý là em chia tay bạn này lâu rồi :)) )
- Thằng này có nhà máy ở cũ ở khu Cụm công nghiệp Cao xà lá (em viết thế không biết đúng không). Hiện tại 1 phần vẫn ở đó. Nó xây dựng nhà máy mới ở bên BẮc Ninh, gần chỗ Canon ấy. Chắc cũng đi vào hoạt động rồi vì lâu rồi (cách đây vài tháng) em đi qua nó đã đâu vào đấy rồi. Vì chuyển nhà máy mà vẫn giữ nguyên nhà máy cũ nên thằng này vay khá nhiều, nhưng đợt phát hành thêm vừa rồi cũng kiếm được kha khá vì vậy mà có thể giảm được lượng vay này nên giảm được chi phí vay ngân hàng (nhiều phết đấy vì nó vay toàn bộ cho nhà máy mới mà) lên khả năng các quí tới sẽ khá hơn đấy.

Khu đất nhà máy cũ này sau này sẽ chuyển đổi mục đích (rộng phết đấy) khi chuyển toàn bộ sang Bắc Ninh.

Tuy nhiên bộ máy lãnh đạo từ thời bao cấp cũng chán lắm chỉ lo giữ ghế thôi, vì ghế được ăn nhiều hơn chứ mấy bố cũng không có nhiều cổ phiếu đâu. Lúc giữ ghế toàn bắt nhân viên ủy quyền để chiếm số lượng.

Ông này chỉ lướt thôi, giữ lâu là mệt đấy. Vì có về phân tích cơ bản tốt nên cũng nhiều người vô phết đấy, nhưng.....

ồ ố ô - bác đi đổi Phân lấy âm thanh à? Thế thì nghe như...mứt :)):)):))
Gớm, không chỉ mình em quan tâm RAL đâu, cả bác embi và bizviet nữa đấy. Lườm qua báo cáo tài chính em thấy cũng ổn phết. Doanh thu quý 3 = 150% quý 3 năm trước. Lợi nhuận quý 3 cùng bằng 145% quý 3 năm trước. Cộng dồn 3 quý doanh thu tăng 61%, lợi nhuận tăng 20%, EPS = 5227, P/E = 19.5.
Thằng này thuần kinh doanh, không đầu tư tài chính nên nguồn thu ổn định - không tăng đột biến nhưng cũng không giảm bất thình lình. Nói chung là ổn định, an toàn. Chắc kỳ vọng lãi không nhiều (gọi là sóng nhỏ cho nó nhanh). Khoảng 10%-20% là quất thôi. Được không ạ?

dongnat

Xe điện
Thông tin về Ral em vừa update là chẳng có thông tin gì, chả có lý do gì để lên tiếp cả, còn xuống thì lại xuống theo thị trường, theo em bác nào có thì nó nhích lên tý đẩy đi, nó cứ thể thôi, kiểu như truyện " Toả nhị Kiều" heh

TungRau

Xe tăng
Cuộc chiến cân não của DPM vui nhể. Bây giờ ngồi nhìn em này là đủ , chả cần quan tâm VNIndex.

Porsche 911

Xe container
TT vẫn xuống như thường với KL giao dịch giảm đáng kể. Tèo tèo tèo rồi, còn mỗi ngày mai nữa là cả tuần này giảm !!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng