Chứng khoán kỷ nguyên mới - Phần V

Trạng thái
Thớt đang đóng

bvc

Xe tăng
Cái bác này đen nhỉ? Con mua được thì lỗ lòi - còn lại toàn không khớp. Nếu cảm thấy nó ngon thì đừng ngại ngần tranh mua. Đắt 1,2K mà lãi được 10,20K thì cũng xứng đáng mà.
kekeke, bác cứ trêu em

madcar2006

Xe hơi
(Dân trí) - Thị trường chứng khoán vừa có một phiên đảo chiều mạnh mẽ, nhưng theo nhận định của Chuyên gia chứng khoán Lê Trung Thành, Phó trưởng bộ môn Thị trường Chứng khoán (Đại học Kinh tế Quốc dân), sự đảo chiều này không bền vững.
Căn cứ đâu để ông dự đoán Vn-Index sẽ không thể vượt ngưỡng 1.100 điểm vào cuối năm, trong khi nhiều người lại cho rằng Vn-Index có thể lên 1.200 điểm, thậm chí 1.300 điểm?

Nếu nhìn vào những chỉ số kinh tế hiện nay, ta có thể nhận thấy thị trường đang có những tín hiệu rất bất lợi, đặc biệt là thị trường bất động sản không có dấu hiệu hồi phục mà lại có dấu hiệu đầu cơ rất mạnh.

Có những khu đô thị ở Trung Hoà- Nhân Chính chỉ mới quy hoạch mà đã có những đơn đặt mua với giá trung bình từ 25-30 triệu/m2, điều này chứng tỏ người ta đang đầu cơ rất mạnh, chứ nhu cầu tiêu dùng thực sự không thể đến mức như vậy.

Để xem bác trên nói có đúng không nhé các bác? Em không :^) :^) :^) tin

madcar2006

Xe hơi
Như thế, một lượng tiền rất lớn sẽ quay sang thị trường này, kể cả kinh doanh vàng và nhìn vào lượng cung cầu trên thị trường hiện nay, có lẽ ngưỡng 1.100 điểm của Vn-Index từ nay đến cuối năm là tối đa.

Diễn biến hiện nay đang đi ngược năm 2006, từ tháng 9/2006, thị trường đã tăng và tăng đều, còn đây là tăng và bị sụt giảm. Tâm lý nhà đầu tư cũng sợ rồi, những diễn biến của thị trường tháng 10, tháng 11 như thế này cũng sẽ ảnh hưởng đến cuối năm.:)) :)) :))
(theo Dân Trí)

Porsche 911

Xe container
TT Chứng khoán ấm lên là cứ có người tự xưng là chuyên gia chứng khoán. Sao từ năm 2000 đén 2006 không ai nhận mình là chuyên gia chứng khoán nhỉ?

TT Chứng khoán Việt Nam là thị trường trực giác, thời điểm tốt nhất để mua vào là khi tất cả mọi người muốn bán ra (y) (y) (y) (y) (y) (y) .

buggy

Xe tăng
@ Bác Buggy :
- SFI chốt mà sao lại sàn bác nhể? Bác còn giữ không hay phi sờ rồi?
- Hải Minh đang tiến hành làm sổ cổ đông, chắc chắn 2008 sẽ lên sàn. Thằng này tiềm lực ngang ngửa SFI, chúc mừng bác nhé.
Tại quả bom đấu giá ý mà. Bà con sợ đấu giá rẻ thì cái đống CP lăn chốt tèo. Em rút quân chủ lực rồi, còn toán du kích ở lại làm việc cho có khí thế thôi.

Em có mỗi 5k Hải Minh, ko bít có thành 1 tỷ như bác nói ko, em hy vọng dc 500tr thì cũng ok rồi.

Em bây giờ 70% TM, 30 CP.

bes

Xe lăn
Tại quả bom đấu giá ý mà. Bà con sợ đấu giá rẻ thì cái đống CP lăn chốt tèo. Em rút quân chủ lực rồi, còn toán du kích ở lại làm việc cho có khí thế thôi.

Em có mỗi 5k Hải Minh, ko bít có thành 1 tỷ như bác nói ko, em hy vọng dc 500tr thì cũng ok rồi.

Em bây giờ 70% TM, 30 CP.
1 tỷ thì em chửa dám chắc nhưng 500tr thì chắc như cua gạch luôn.

dongnat

Xe điện
Như thế, một lượng tiền rất lớn sẽ quay sang thị trường này, kể cả kinh doanh vàng và nhìn vào lượng cung cầu trên thị trường hiện nay, có lẽ ngưỡng 1.100 điểm của Vn-Index từ nay đến cuối năm là tối đa.

Diễn biến hiện nay đang đi ngược năm 2006, từ tháng 9/2006, thị trường đã tăng và tăng đều, còn đây là tăng và bị sụt giảm. Tâm lý nhà đầu tư cũng sợ rồi, những diễn biến của thị trường tháng 10, tháng 11 như thế này cũng sẽ ảnh hưởng đến cuối năm.:)) :)) :))
(theo Dân Trí)
mình đi vắng tý mà spam kinh dị, sáng nay em lại đấy DXP rồi mới chán chứ các bác nhỉ, hy vọng tái ông mất ngựa:D

sungak

Xe tăng
Website
www.myhyec.com

(theo Dân Trí)
Em nói thật là ai kiểm soát và kiểm chứng được các tin này a. Báo chí ở VN, khó tin lắm, em thấy giống y cái loa phường :))

Xe tải
Bác bes cho em hỏi chú Hải Minh này là cty gì ạ,chắc là làm về thuỷ sản hả bác? Bác fím ít info thằng này cho anh em với (giá rổ, BCTC, kế hoach....)(b) (b) (b)
Đây ạ

Nó là Cty chuyên về vận tải biển và một số thứ có liên quan đến biển. Bây giờ nó theo mô hình TCty nên cũng đá sang các mảng khác (thành lập các cty con và LD) như BDS,quản lý vốn, sửa chữa container, nay mai có khi lại cả đầu tư tài chính.

Hiện nay toàn là CP của CBCNV, 1 số là đối ngoại. Mọi giao dịch đều là giấy tay vì chưa có sổ cổ đông. Mua bán bằng niềm tin là chính. Bác cứ nghiên cứu, nếu có nhã hứng thì chờ đến lúc có sổ hãy mua bán.

Xe tải
10x là đếm cua trong lỗ khi lên sàn, bác ạ. Bây giờ nó chả có giá vì mua bán cứ dấm dúi. Ông A bán cho bà B 30, nhưng chị C bán cho bác D 50. Tuỳ vào kỳ vọng của từng người ạ. Túm lại em chả biết hiện nay nó đang là bao nhiêu, chắc khoảng 50-55. Hồi cao nhất thì em chứng kiến mua bán giá 80.

TTCK VN giống thằng bé con bị 2 thằng nhớn ( cá mập NN và nội địa ) túm tóc dìm trong bể nước, lúc thì dìm cho phòi bọt mép ra, một lúc lại túm tóc lôi lên, cho thở hào hển lấy lại được mấy hơi, chúng nó lại dìm xuống nước. Cái mặt nước là ngưỡng 950 - 1000. Cuộc chơi nằm trong tay những con cá mập lớn và do chúng nắm quyền điều khiển ? Em không chơi CK nhưng theo dõi TTCK VN thì em hình dung ra như thế có đúng không các bác?:^)
Thanks

bes

Xe lăn
TTCK VN giống thằng bé con bị 2 thằng nhớn ( cá mập NN và nội địa ) túm tóc dìm trong bể nước, lúc thì dìm cho phòi bọt mép ra, một lúc lại túm tóc lôi lên, cho thở hào hển lấy lại được mấy hơi, chúng nó lại dìm xuống nước. Cái mặt nước là ngưỡng 950 - 1000. Cuộc chơi nằm trong tay những con cá mập lớn và do chúng nắm quyền điều khiển ? Em không chơi CK nhưng theo dõi TTCK VN thì em hình dung ra như thế có đúng không các bác?:^)
Thanks
ơ, bác này ví von thế mà đúng. Anh em ta không có sức cứu thằng bé thì đành mua khi nó phòi bọt và bán khi nó hổn hển vậy.

bes

Xe lăn
Phiên 1 hôm nay giá ngon thế nhỉ? Tiếc quá em lại bận. Đến 9h30 vào thì thấy giá lại bình ổn hết rồi, phiên 3 lại quay về giá phiên 1 thì ổn.

madcar2006

Xe hơi
PVC dư mua hơn 120K rồi các bác ơi! Tiếc quá ko lên tài đc roài

Mazspeed

Xe container
Thanks
Em là em nghi bác có chân trong hội phụ huynh của 2 thằng nhớn ấy lắm:D

Tình hình sức khỏe của cả nhà dạo này thế nào ạ? Tr*** vẫn ổn cả chứ:)) Em bây giờ 100% cash ngồi chờ các bác phím đây.

quickaction

Đi bộ
Phiên 1 hôm nay giá ngon thế nhỉ? Tiếc quá em lại bận. Đến 9h30 vào thì thấy giá lại bình ổn hết rồi, phiên 3 lại quay về giá phiên 1 thì ổn.
Bác có vẻ như là chuyên gia ấy nhỉ.
Cho nhà em học hỏi với.
Nhà em đang bắt đầu tìm hiểu CK đây.

bes

Xe lăn
Bác có vẻ như là chuyên gia ấy nhỉ.
Cho nhà em học hỏi với.
Nhà em đang bắt đầu tìm hiểu CK đây.
Chuyên khỉ mốc gì đâu bác, đói nên đầu gối phải bò thôi mà. Trong thớt này có mấy bác xét về độ kinh nghiệm chiến trường là siêu đẳng : 2snguyen,4x4, dongnat, buggy.... Mấy bác về kỹ thuật và phân tích tình thế : hungfv,tungrau, mazspeed.... Đối tượng để bác học hỏi đấy. Em thuộc nhóm hóng hớt, buôn dưa lê - may mắn gặp vụ dưa thì ăn, nhưng thường thì nẫu hơn...dưa.

Em là em nghi bác có chân trong hội phụ huynh của 2 thằng nhớn ấy lắm:D

Tình hình sức khỏe của cả nhà dạo này thế nào ạ? Tr*** vẫn ổn cả chứ:)) Em bây giờ 100% cash ngồi chờ các bác phím đây.
Ấy em đang hỏi thật mà bác lại gộp em vào bọn Cá mập thì oan quá.
Nhà iem khỏe, mới đẻ thêm 2 thằng con, 1 ở Úc 1 ở Hàn Quốc , bác mừng cho em nhá ! :D
Chờ mãi chả thấy mẹ nó IPO bác ạ.:P

Mazspeed

Xe container
Các bác ơi theo kế hoạch thì ngày nào QH họp thông qua vụ thuế thu nhập cá nhân mà có dự kiến thuế đinh CK 25%? Cái này quan trọng!

Trạng thái
Thớt đang đóng