Chứng khoán-Phần 17 giai đoạn chấm dứt sự mất mát và thất bát

Trạng thái
Thớt đang đóng

move

Xe tăng
Em găm đợi VN-index 350 . Cụ nào kô tin em thì cứ chờ xem sẽ biết (b)

E khò đây . Hôm nay nhập BVS và HPC mà hụt nên nản quá . Ước gì mai tèo để gom thật nhiều (b) Sao bây giờ mấy mã mình chơi mua giá rẻ khó quá :'(
Cuối tuần rồi . Chúc các cụ vui vẻ (b)

Mong sao sang tuần up up up cho em phấn khởi :P

Sao cùng ước vọng cho ngày thứ 2 mà trái ngược thế cụ :)):)):))

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
Chiều 19-12, Phó Tổng Giám đốc Công ty Xăng dầu Việt Nam (Petrolimex) Vương Thái Dũng cho biết hiện Petrolimex chưa đề xuất việc giảm giá bán lẻ xăng dầu trong nước.
Chốt phiên giao dịch hôm 18-12 tại Sở Giao dịch hàng hóa New York (NYMEX), giá dầu thô ngọt nhẹ giao tháng 1-2009 đã giảm còn 36,22 USD/thùng. Tuy nhiên, mức giá này chỉ được giao vào tháng 1-2009 chứ không phải mức giá được nhập về Việt Nam hiện nay.

Theo ông Dũng, Petrolimex đã nhiều lần kiến nghị với Bộ Tài chính nên hạ thuế nhập khẩu đối với dầu diezel để doanh nghiệp giảm giá bán trên thị trường. Nếu giữ mức thuế 25% như hiện nay thì sẽ rất khó để giảm giá dầu diezel xuống thấp hơn.

goldcapital

Xe máy
Việc NHNN thông báo cắt giảm lãi suất cơ bản xuống 8,5% từ mức 10% vào chiều thứ Sáu (19/12) sẽ có tác động tích cực đến TTCK vào tuần tới. Lãi suất giảm sẽ thúc đẩy một dòng tiền tiết kiệm trong các NHTM chạy sang các kênh đầu tư khác, trong đó có chứng khoán. Lúc đó, thị trường sẽ tăng cầu và hỗ trợ cho giá cổ phiếu. Chỉ còn 2 tuần nữa là hết năm 2008, và dường như những động thái tích cực từ phía cơ quan quản lý sẽ giúp cho thị trường chứng khoán Việt Nam sẽ kết thúc một năm với xu thế tích cực hơn.
Hy vọng tuần mới sẽ sôi động để đón năm 2009 với trước mặt đầy chông gai với các NDT

lychau

[Tịch thu bằng lái]
Việc NHNN thông báo cắt giảm lãi suất cơ bản xuống 8,5% từ mức 10% vào chiều thứ Sáu (19/12) sẽ có tác động tích cực đến TTCK vào tuần tới. Lãi suất giảm sẽ thúc đẩy một dòng tiền tiết kiệm trong các NHTM chạy sang các kênh đầu tư khác, trong đó có chứng khoán. Lúc đó, thị trường sẽ tăng cầu và hỗ trợ cho giá cổ phiếu. Chỉ còn 2 tuần nữa là hết năm 2008, và dường như những động thái tích cực từ phía cơ quan quản lý sẽ giúp cho thị trường chứng khoán Việt Nam sẽ kết thúc một năm với xu thế tích cực hơn.
Hy vọng tuần mới sẽ sôi động để đón năm 2009 với trước mặt đầy chông gai với các NDT
em cũng mong VN-Index nó trồi lên cỡ 350 để em tháo chạy, chứ cứ 300 lẽ kiểu này thì móp dữ quá.
em thấy các NDT bảo nhau: lên là chạy nhiều lắm

shopdongho

Xe tải
Website
www.shopdongho.com
@gold : lãi suất nó giảm kiểu này tính ra vay ngân hàng có 1 phân (1%) 1 tháng . 12 tháng cũng có 12 phân . Rất thích hợp để vay để đầu tư đất . Các bác tính đi , đất giờ nó rẻ thối ra . Vay ngân hàng mua vứt đấy , 1 năm sau có khi nó lên gấp 2 , gấp 3 thì cái lãi 12 phân 1 năm của ngân hàng chỉ là muỗi đốt inox . Nhưng em thua chứng thì em quyết tâm phải gỡ bằng chứng vì đất lên lâu chứ chứng thì chỉ cần 2-3 tuần điên điên là gỡ xong ngay . Những cổ phiếu về mệnh giá 8-10 ngàn đồng như họ nhà sách . Các bác mua , đặt trường hợp VN nó xấu lắm , cổ phiếu kô lên , thì các bác cũng có 1200đ đến 1500đ cổ tức dư sức bù lãi vay ngân hàng , còn nếu lên thì ăn khẳm . Tuy ai cũng nghĩ như vậy nhưng ít ai dám làm vì sợ đất và cổ phiếu nó còn rẻ nữa . Theo em thế này được rồi , đừng ham bắt đáy tận cùng mà hỏng ăn .

Sau màn xiết lãi suất để chích bong bóng thì đến màn nới lỏng lãi suất để lặp lại chu kì bơm bong bóng . Tất cả cái trò này đều là của bọn tài phiệt , nhưng kô phải cái ào mà nó lên ngay được . Mà phải có độ trễ và 1 thời gian tích luỹ của thị trường .

@lychau : VN-index đã từng đi từ 370--->550 đó bác . Nếu chạy sớm quá coi chừng nhìn theo kô kịp ạ

Giờ tiền để cũng kô biết làm gì , thôi thì vứt đại vào chứng khoán hoặc đất cầu may đi . Thế nào mà chẳng lời :21:

hyacinth

Xe máy
@gold : lãi suất nó giảm kiểu này tính ra vay ngân hàng có 1 phân (1%) 1 tháng . 12 tháng cũng có 12 phân . Rất thích hợp để vay để đầu tư đất . Các bác tính đi , đất giờ nó rẻ thối ra . Vay ngân hàng mua vứt đấy , 1 năm sau có khi nó lên gấp 2 , gấp 3 thì cái lãi 12 phân 1 năm của ngân hàng chỉ là muỗi đốt inox . Nhưng em thua chứng thì em quyết tâm phải gỡ bằng chứng vì đất lên lâu chứ chứng thì chỉ cần 2-3 tuần điên điên là gỡ xong ngay . Những cổ phiếu về mệnh giá 8-10 ngàn đồng như họ nhà sách . Các bác mua , đặt trường hợp VN nó xấu lắm , cổ phiếu kô lên , thì các bác cũng có 1200đ đến 1500đ cổ tức dư sức bù lãi vay ngân hàng , còn nếu lên thì ăn khẳm . Tuy ai cũng nghĩ như vậy nhưng ít ai dám làm vì sợ đất và cổ phiếu nó còn rẻ nữa . Theo em thế này được rồi , đừng ham bắt đáy tận cùng mà hỏng ăn .

Sau màn xiết lãi suất để chích bong bóng thì đến màn nới lỏng lãi suất để lặp lại chu kì bơm bong bóng . Tất cả cái trò này đều là của bọn tài phiệt , nhưng kô phải cái ào mà nó lên ngay được . Mà phải có độ trễ và 1 thời gian tích luỹ của thị trường .

@lychau : VN-index đã từng đi từ 370--->550 đó bác . Nếu chạy sớm quá coi chừng nhìn theo kô kịp ạ

Giờ tiền để cũng kô biết làm gì , thôi thì vứt đại vào chứng khoán hoặc đất cầu may đi . Thế nào mà chẳng lời :21:
Câu hỏi dc đưa ra liệu lần cắt giảm lãi suất này có làm dc điều mà những lần cắt giảm trước ko làm dc là thu hút nhà đầu tư quay lại thị trường vì cắt lần này là cắt lớn nhất từ trước đến này, ngoài ra tín phiếu bắt buộc cũng cẳt từ 13% xuống 4,5% điều này sẽ làm tăng thanh khoản thị trường.

Xu hướng đi lên vẫn chưa rõ ràng vì những cổ phiếu bluechip vẫn chưa có những động thái tích cực. VN-index có thể lên nhưng ko thể lên máy bay thẳng đứng, phải có điều chỉnh theo từng sóng. Theo em nếu có lãi vẫn nên chốt lời vì trong thời gian này tâm lý lo ngại vẫn là vật cản lớn cho sự hồi phục của thị trường - điển hình là giao dịch ngày thứ 6 giá đóng cửa nhỏ hơn giá giao dịch trong phiên.

Longvh

Xe điện
Oh ông PVF sao nó lên thế các bác nhỉ, em thấy CE mấy hôm liền, giờ ông nào thế hiếm lắm :)

tranhainam

Xe điện
MHC của mod vẫn xuống là sao, hay em lại nhảy vào cái nhỉ, hôm trước vào cũng có tí ti lộc đấy.

Troy

Xe tải
Các bác nghiên cứu em LCG nhé. Theo thông tin em có được thì

- LNST 2008 là 150 tỷ trên VĐL 136 tỷ
- LNST 2009 là 200 tỷ (cái này chắc chắn luôn - đã nằm trong tầm tay)
- Đầu 2009 sẽ chia cổ tức 50% bằng cổ phiếu
- Số lượng CP lưu hành bên ngoài hiện nay không đáng kể. Một số tổ chức như SSI, Vinacap, SBS, TSC, HĐQT, NN nắm gần hết rồi (giá vốn của các tổ chức này toàn 5x, 6x thôi)

Mời các bác nghiên cứu.

bes

Xe lăn
MHC của mod vẫn xuống là sao, hay em lại nhảy vào cái nhỉ, hôm trước vào cũng có tí ti lộc đấy.
Tát cho 1 cái bây giờ, ai bảo xuống :21::21::21:. Hôm nay đáng lẽ ra phải là +CE cơ, mua non 1 tý đâm ra sát trần:P:P:P

SD5 hôm nay dựng trần kinh quá, có phải do cái tin phát hành thêm không ạ ? Mà có cụ nào chung xuồng SDx với em không nhỉ ? Dạo này chán chả mò mẫm đọc tin gì cả

Porsche 911

Xe container
Có em chia sẻ với cụ Mod đây, em có SD5 đây ạ, nhưng biết bao giờ mới hòa vốn.
Em còn có một vài mã mà có kết quả kinh doanh Quý 3 khá tốt nữa đây, nhưng mà đợt rồi TT xuống quá nên vẫn lõm, gồm: BHV, PVT.
Còn ACB, STB, PVF luôn luôn có! Ý quên, còn 1 lô SDD giá 7.5 và 6.9 nữa chứ!

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
Ủy ban Thường vụ Quốc hội sẽ xem xét hai phương án thực hiện thuế thu nhập cá nhân mà Bộ Tài chính trình lên trong cuộc họp tuần này.

Hai phương án thực hiện thuế thu nhập cá nhân đã được Bộ Tài chính đã chính thức trình lên Chính phủ và Ủy ban Thường vụ Quốc, cụ thể:

Phương án 1 xác định Luật thuế Thu nhập cá nhân sẽ được giãn thời gian thực hiện 6 tháng. Theo đó, những đối tượng đang nộp thuế theo quy định hiện hành vẫn tiếp tục thực hiện như trước đó từ thời điểm ngày 1/1/2009.

Các đối tượng thuộc diện nộp thuế thu nhập cao vẫn thực hiện theo Pháp lệnh thuế thu nhập đối với người có thu nhập cao; hộ cá nhân kinh doanh vẫn nộp thuế thu nhập doanh nghiệp, phí chuyển quyền sử dụng đất vẫn là 4%…

Phương án 2, Bộ Tài chính đề xuất vẫn thực hiện Luật thuế thu nhập cá nhân theo đúng lộ trình từ 1/1/2009 như kế hoạch hiện nay, nhưng sẽ giảm, giãn thuế cho một số đối tượng khó khăn, trong đó có những đối kinh doanh chứng khoán như tinh thần chỉ đạo của Nghị quyết số 30 của Chính phủ.

Theo phương án này, những cá nhân có thu nhập từ kinh doanh chứng khoán sẽ được lùi thời hạn phải nộp thuế 1 năm sau; các tổ chức kinh doanh chứng khoán thuộc đối tượng doanh nghiệp nhỏ và vừa đang gặp khó khăn sẽ thực hiện theo chủ trương hỗ trợ mà Chính phủ vừa ban hành, được giảm 30% số thuế thu nhập doanh nghiệp phải nộp của quý 4/2008 và số thuế thu nhập doanh nghiệp phải nộp năm 2009 và được giãn thời hạn nộp thuế thu nhập doanh nghiệp trong thời gian 9 tháng đối với số thuế phải nộp năm 2009 (70% số thuế còn lại sau khi giảm).

Khả năng phương án 2 sẽ được cân nhắc, bởi phương án này vẫn đảm bảo lộ trình thực hiện của Luật thuế thu nhập cá nhân, vừa đảm bảo yêu cầu hỗ trợ cho những đối tượng đang gặp khó khăn như chỉ đạo của Nghị quyết 30.

Dự kiến trong tuần này Ủy ban Thường vụ Quốc hội sẽ xem xét và cho quyết định chính thức. Đây có thể cũng là một nội dung được đề cập đến tại cuộc họp báo về phiên họp thường kỳ của Chính phủ vào ngày 24/12 tới.

tranhainam

Xe điện
Tát cho 1 cái bây giờ, ai bảo xuống :21::21::21:. Hôm nay đáng lẽ ra phải là +CE cơ, mua non 1 tý đâm ra sát trần:P:P:P

SD5 hôm nay dựng trần kinh quá, có phải do cái tin phát hành thêm không ạ ? Mà có cụ nào chung xuồng SDx với em không nhỉ ? Dạo này chán chả mò mẫm đọc tin gì cả
hỏi cụ lúc nó 7.4 thì chả thấy bẩu, cuối phiên nó lên được 7.7 nên nói mạnh thế.
Tức là mai vào nhé??? HÌnh như bọn nó sắp được 1 mớ tiền về vụ VNL trả tiền góp xây tòa nhà thì phải, nhưng dài hạn thì mất nguồn thu từ tiền thuê tòa nhà OceanPark.

dongnat

Xe điện
Thế mình là đầu cơ hay đầu tư? Chỉ đầu tư trong trường hợp ....không bán được :)):)):))
Cụ thử thống kê xem hôm nay NN mua bán thế nào đi ạ, mốc gì toàn doạ tát thành viên:)):)):))

TungRau

Xe tăng
Thế tóm lại 1 câu , với khí thế như thế này , thì đúng đợt vừa rồi đáy là 28x phỏng ạ . Chả về 250 như nhiều người suy nghĩ .

Bà mịe VNAH , thế là cái thằng cu Hàn xẻng nó nói như thánh nhỉ , cụ nào rảnh lục lại bài cũ của em xem . Hay là nó nói mò nhể ??

Longvh

Xe điện
Ủy ban Thường vụ Quốc hội sẽ xem xét hai phương án thực hiện thuế thu nhập cá nhân mà Bộ Tài chính trình lên trong cuộc họp tuần này.

Bộ Tài chính đề xuất vẫn thực hiện Luật thuế thu nhập cá nhân theo đúng lộ trình từ 1/1/2009 như kế hoạch hiện nay, nhưng sẽ giảm, giãn thuế cho một số đối tượng khó khăn, trong đó có những đối kinh doanh chứng khoán như tinh thần chỉ đạo của Nghị quyết số 30 của Chính phủ.
Giờ cũng bắt đầu hiểu được là nhà đầu tư chứng khoán nghèo khổ thế nào rồi :21:

dongnat

Xe điện
Thế tóm lại 1 câu , với khí thế như thế này , thì đúng đợt vừa rồi đáy là 28x phỏng ạ . Chả về 250 như nhiều người suy nghĩ .

Bà mịe VNAH , thế là cái thằng cu Hàn xẻng nó nói như thánh nhỉ , cụ nào rảnh lục lại bài cũ của em xem . Hay là nó nói mò nhể ??
:)):)):)):)):)) cụ theo đúng kế hoạch mua 28x dư em có phải làm tý không, bẩu thò vào lại thò có tý, lại thò đúng ACB lình văn xình, chán chưa:)):)):))

TungRau

Xe tăng
:)):)):)):)):)) cụ theo đúng kế hoạch mua 28x dư em có phải làm tý không, bẩu thò vào lại thò có tý, lại thò đúng ACB lình văn xình, chán chưa:)):)):))
kế hoạch của em là đúng 28x bắt đầu tất tay , khổ cái lại tham tý lãi NH , với lại thực tâm vẫn muốn mua ở 280 hơn , cho nên , Tết này em ở nhà xem phim VTV cho nó lành :'(

shopdongho

Xe tải
Website
www.shopdongho.com
Giờ lên hay xuống em cũng chẳng rõ nữa :21: . Tuy nhiên sao thấy câu mua giá rẻ khó quá . Cứ ngày hôm sau lại phải câu mua giá cao hơn giá ngày hôm qua :21:

Mai em chạy DPM 3ƒ2.6 và SSI 28 , tìm thằng mới để đầu tư . Cụ nào cho em 1 vài mã tốt cái . Em votka cho các cụ (b)

ngaynha

Xe tăng
Giờ lên hay xuống em cũng chẳng rõ nữa :21: . Tuy nhiên sao thấy câu mua giá rẻ khó quá . Cứ ngày hôm sau lại phải câu mua giá cao hơn giá ngày hôm qua :21:

Mai em chạy DPM 3ƒ2.6 và SSI 28 , tìm thằng mới để đầu tư . Cụ nào cho em 1 vài mã tốt cái . Em votka cho các cụ (b)
Cụ có đủ tiềm lực k? Tìm mấy em nhỏ nhỏ xinh xinh thử làm giá cái cho đỡ buồn đi ạ :21:

Trạng thái
Thớt đang đóng