Chứng khoán-Phần 17 giai đoạn chấm dứt sự mất mát và thất bát

Trạng thái
Thớt đang đóng

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
Hướng dẫn tại công văn 16181 của Bộ Tài chính có khác với các giải thích, tư vấn trước đây về thuế TNCN của các cơ quan thuế địa phương.

Được lợi là các trường hợp nhận cổ tức vì không phải nộp thuế. Do vậy, cơn sốt chia cổ tức năm 2008 để tránh thuế TNCN diễn ra từ 31-12-2008 trở về trước mà các công ty cổ phần đã thực hiện là... không cần thiết. Nếu văn bản này ban hành sớm, chắc chắn các công ty... không vội chia cổ tức và sẽ không diễn ra “mùa cổ tức đến sớm”. Theo công văn 16.181 của Bộ Tài chính, thu nhập phát sinh từ năm 2008 trở về trước thì áp dụng chính sách thuế của năm phát sinh thu nhập. Từ 31-12-2008 trở về trước, theo pháp lệnh thuế thu nhập đối với người có thu nhập cao thì cổ tức không phải chịu thuế TNCN.

Tương tự như người nhận cổ tức, cá nhân chuyển nhượng nhà chung cư trước 31-12-2008 cũng “thở phào” vì từ thời gian này trở về trước không có quy định nào buộc người bán nhà chung cư phải nộp thuế.

Không được lợi là các cá nhân có lương, tiền thưởng... của năm 2008 nhưng chi trả trong năm 2009. Theo công văn 16.181, các khoản thu nhập này được tính theo pháp lệnh thuế đối với người có thu nhập cao. Nếu số thuế này được tính vào thu nhập của năm 2009, do thực nhận trong năm 2009 và được tính theo Luật thuế TNCN thì cá nhân sẽ được lợi nhờ được giảm trừ gia cảnh.

phuongchi

Xe buýt
Hóa ra cũng có nhiều bác là cổ đông của KLS giống em. Em ôm thằng này cũng đã lâu vì tin tưởng vào báo cáo tài chính trong 3 quý của nó. Ai ngờ cuối năm lòi ra lỗ ~300 tỷ:mad:. Tuy nhiên em cũng hy vọng cái này đã được phản ánh hết vào giá rồi. Hôm nay khớp hơn 2 triệu cổ, hy vọng đây là đáy của em nó. Thôi đành chờ vậy! Bác nào là cổ đông của KLS vote ủng hộ em nhé!

goldcapital

Xe máy
Thủ tướng Chính phủ vừa có quyết định số 01/2009/QĐ-TTg về việc thành lập Sở giao dịch Chứng khoán Hà Nội trên cơ sở chuyển đổi tổ chức lại Trung tâm Giao dịch Chứng khoán Hà Nội.

Đây là sự chuyển đổi từ đơn vị sự nghiệp có thu sang hoạt động theo mô hình Công ty trách nhiệm hữu hạn một thành viên thuộc sở hữu Nhà nước.

Theo đó, Sở giao dịch Chứng khoán Hà Nội có tên quốc tế là Hanoi Stock Exchange (HNX), vốn điều lệ là 1.000 tỷ đồng.

Nguồn vốn trên bao gồm: vốn ngân sách nhà nước cấp do Trung tâm Giao dịch chứng khoán Hà Nội chuyển giao, vốn ngân sách nhà nước bổ sung trong quá trình hoạt động, vốn tự bổ sung từ lợi nhuận sau thuế và các nguồn vốn hợp pháp khác để đầu tư phát triển cơ sở hạ tầng kỹ thuật.
Sở giao dịch Chứng khoán Hà Nội có nhiệm vụ tổ chức thị trường giao dịch chứng khoán cho chứng khoán của tổ chức phát hành có điều kiện niêm yết chứng khoán quy định tại Điều 9 Nghị định số 1/2007/NĐ-CP ngày 19/1/2007 của Chính phủ; kế thừa mọi quyền và nghĩa vụ của Trung tâm Giao dịch chứng khoán Hà Nội và thực hiện các quyền nghĩa vụ quy định tại Luật Chứng khoán, Luật Doanh nghiệp
Theo TTXVN

shopdongho

Xe tải
Website
www.shopdongho.com
Cụ shopdongho đâu rồi ? Cụ bú gì bực mình đẩy trần rồi đấy - ai bảo hôm qua hỏi "Bác buggy có làm được giá SFI hay không" :21::21::21:
Hic , em có dám hỏi vậy đâu . Cụ nói oan cho em rùi . Em nói nếu bác Bu Gi đẩy trần được SFI thì cũng liệt vào BBs rùi :P . Mà em nghĩ thời điểm này bác Bu Gi kô dám đẩy trần đâu mà chỉ đặt lệnh to to ở tham chiếu cho các con thiêu thân lao vào giá trần thui . Đẩy trần trừ khi bác ấy được phím trước tin tốt :P

@Bourne : do e thấy SAM rẻ hơn REE nhiều quá nên vào SAM ạ . Cho nó chéc en . Máu em là máu sàn HA , mấy thằng khoảng 2-3 triệu cổ mà đợt này em phải cẩn thận chơi blue-chip sàn HO cho chắc ăn đó :P

tuanhaiha

Xe điện
Hóa ra cũng có nhiều bác là cổ đông của KLS giống em. Em ôm thằng này cũng đã lâu vì tin tưởng vào báo cáo tài chính trong 3 quý của nó. Ai ngờ cuối năm lòi ra lỗ ~300 tỷ:mad:. Tuy nhiên em cũng hy vọng cái này đã được phản ánh hết vào giá rồi. Hôm nay khớp hơn 2 triệu cổ, hy vọng đây là đáy của em nó. Thôi đành chờ vậy! Bác nào là cổ đông của KLS vote ủng hộ em nhé!
he he
KLS em có bộ sưu tập giá từ 10 đến gần 30

thằng Toy chết nốt rồi: Sau ba đại gia ôtô Mỹ, hãng ôtô số 1 thế giới Toyota tuyên bố tạm đóng cửa toàn bộ nhà máy sản xuất của hãng tại Nhật để làm giảm số lượng xe ế trong thời điểm nhu cầu xe toàn cầu sụt giảm mạnh.
Hãng Reuters cho biết Toyota sẽ đóng cửa 12 nhà máy ở Nhật thêm 12 ngày trong tháng hai và ba. Trước đó, Toyota đã tuyên bố đóng cửa các nhà máy ba ngày trong tháng một. Ngoài ra, Toyota sẽ sa thải 3.000 công nhân tạm thời ở Nhật.

hieuminh

Xe tăng
Website
www.vinajob.com.vn
he he
KLS em có bộ sưu tập giá từ 10 đến gần 30

thằng Toy chết nốt rồi: Sau ba đại gia ôtô Mỹ, hãng ôtô số 1 thế giới Toyota tuyên bố tạm đóng cửa toàn bộ nhà máy sản xuất của hãng tại Nhật để làm giảm số lượng xe ế trong thời điểm nhu cầu xe toàn cầu sụt giảm mạnh.
Hãng Reuters cho biết Toyota sẽ đóng cửa 12 nhà máy ở Nhật thêm 12 ngày trong tháng hai và ba. Trước đó, Toyota đã tuyên bố đóng cửa các nhà máy ba ngày trong tháng một. Ngoài ra, Toyota sẽ sa thải 3.000 công nhân tạm thời ở Nhật.
Ku KLS này em mua hôm rồi gái 14.3 đới :'(:'(:'(:'( Hôm qua đi họp ** mua được :102::102::102:

tuanhaiha

Xe điện
Cụ shopdongho đâu rồi ? Cụ bú gì bực mình đẩy trần rồi đấy - ai bảo hôm qua hỏi "Bác buggy có làm được giá SFI hay không" :21::21::21:
SFI làm rồi
em làm nốt KLS theo tin nội gián lỗ 300 tỷ

dongnat

Xe điện
Lâu không gặp các cụ khoẻ chứ, hôm nay em mới hoà, hic, chỉ có SD7 và VC2 là lãi thôi, KLS em cũng nội gián nhưng bị treo ở giá 13.5 một đống, híc,
LBM thì 1 hôm nữa em mới hoà, bá cáo sơ bộ thế
GIờ mới dám lên tiếng, bắt sóng sớm tý chết:)):)):)):))
Vote an ủi em tý các cụ ơi

shopdongho

Xe tải
Website
www.shopdongho.com
Hôm nay tới blue-chip FPT bị khoắng . Các blue-chip khác ngồi nhìn FPT bị bắn phá rồi :))

FPT hôm nay có thể khớp tới 600k đó các cụ

SSI vẫn dẫn dắt thị trường

Khi nào mà STB trần là chính thức thị trường đi đẹp đó . Lúc đó các cụ mua dễ dính củ xả lém

Chỉnh sửa cuối:

Mazspeed

Xe container
Báo cáo cả nhà em ra SSI rồi, trần như con trùng trục nhá. Vẫn biết là mình bán thì thị trường nó sẽ lên nhưng mà em đủ mục tiêu rồi, để lộc lá lại các cụ hưởng đới:6::6::6:.

Tks bác Phillips đã điện thoại nhắc.

binhnt21

Xe hơi
Vụ KLS là răng vậy các cụ? Lỗ 300 Tỷ mà vẫn CE. Cụ nào có nội gián phân tích tiếp ạ :102:. Làm em nhớ lại câu: Không có CP tốt, CP xấu mà chỉ có CP tăng giá và CP giảm giá.

thichlexus

Xe điện
Vụ KLS là răng vậy các cụ? Lỗ 300 Tỷ mà vẫn CE. Cụ nào có nội gián phân tích tiếp ạ :102:. Làm em nhớ lại câu: Không có CP tốt, CP xấu mà chỉ có CP tăng giá và CP giảm giá.
Lỗ chủ yếu do tự doanh, đã trích lập dự phòng nên thị trường lên đương nhiên nó giảm lỗ nên CE có gì lạ đâu bác.

quyt

Xe tăng
Báo cáo các cụ tình hình kẹp trym của em, sau 1 tháng nằm im xem bảng... *-)*-)*-)

BVS -21%
STB -3%
FPT -10%

Tông cộng là đi hơn con SH150i ạ :^):^):^) Hi vọng từ giờ đến tết TT up vài phiên nữa để em có cái Tết đầy đủ bánh chưng gà luộc :6::6::6:

bes

Xe lăn
Em hôm nay đi về quê, bây giờ mới về đến nhà. Xem bảng offline.
Vẫn phục cụ shopdongho ở con KLS.
Ngày mai vào chắc chậm rồi nhỉ, hay là em canh bán vậy. Em nghĩ đợt này trần căng được khoảng 3-4 phát là giỏi, SDx ý ạ

tuanhaiha

Xe điện
Em hôm nay đi về quê, bây giờ mới về đến nhà. Xem bảng offline.
Vẫn phục cụ shopdongho ở con KLS.
Ngày mai vào chắc chậm rồi nhỉ, hay là em canh bán vậy. Em nghĩ đợt này trần căng được khoảng 3-4 phát là giỏi, SDx ý ạ
mai chạy KLS là đẹp
đầu giờ té luôn

Dow 8,841.78 -173.32 (-1.92%)
S&P 500 915.04 -19.66 (-2.10%)
Nasdaq 1,611.00 -41.38 (-2.50%)

shopdongho

Xe tải
Website
www.shopdongho.com
Do hôm qua em nhìn thấy SAM em mới mua hôm kia bị xả kinh quá nên dù tiếc rứt ruột , em đành ngậm ngùi bán SSI 33 , STB 18.9 , BVS 23 chốt lời cục 28.9 , 18.1 , và 20.9 đem tiền về en tết cho ngon . Nếu hôm nay SSI , STB và BVS xuống lại em sẽ múc lại . Còn TCT mà xuống 80 thì em múc ngay chẳng suy nghĩ .

Hôm nay thật khó đoán thị trường sẽ thế nào . Nhưng thế giới và dầu xuống có lẽ sẽ tác động 1 ít vào tâm lí người chơi . Em giữ 10k KLS và 10k SAM mua ngày hôm kia mà bi giờ run quá trời . Mua thằng kô có hàng sẵn cũng ớn quá

Chúc mọi người thắng lợi

Kim

Xe hơi
Sáng mai lại offline bocphetting các cụ nhỉ ? Giờ cũ chỗ cũ - ai cho em đi nhờ xe thì tốt, bữa trước chạy 4B khổ thấy bà. Thị trường mấy hôm nay khởi sắc quá, em sướng (y)(y)(y)

bes*, Bluebloa, Kim, oto_do_choi, tuanhaiha, xseries. Bác Kim mai có rủ bạn ra 77a tiếp không, chúng em vẫn ngồi chỗ cũ nhá
Hôm trước dò la xem ảnh cháu nhận ra bác 'Bé' đang cười bẽn lẽn rồi, hí hí :)

Từ giờ đến Tết chắc cháu không ra được chỗ 77a vào ngày thường đâu. Từ chỗ cháu làm ra đấy xa lắm, trưa cháu được nghỉ có 1 tiếng thôi. Chỉ thỉnh thoảng cháu có việc ra ngoài rồi nghỉ luôn thì mới lang thang được. Cháu vẫn vào box đều để tham khảo ý kiến các bác đấy ạ.

Cháu làm trong ngành tài chính, khỏi cần nói các bác cũng biết rồi, năm nay khó khăn lắm, cháu thì chỉ có một số ít cổ phiếu trên sàn, nhưng số cổ phiếu OTC mà cháu được mua hay phải mua thì nhiều lắm, cứ hôm nào nghĩ đến nó là đêm đó cháu gặp ngay ác mộng :))

bizviet

Xe điện
Đúng như cụ shopdongho hôm trước có nói SFI và cụ bugy, hôm qua em xem rất nhiều mã các cụ không dám xung phong mà chỉ đặt mua tham chiếu hoặc dưới tham chiếu khối lượng lớn để ủn bà con lên ăn đạn. Nhưng cái tầm này thì em nghĩ là bà con xung phong ăn đạn không nhiều=>Để lên được mạnh là quá khó. Em nghĩ giải pháp lên ~10% bán xuống ~10% mua vẫn sử dụng tốt

Do hôm qua em nhìn thấy SAM em mới mua hôm kia bị xả kinh quá nên dù tiếc rứt ruột , em đành ngậm ngùi bán SSI 33 , STB 18.9 , BVS 23 chốt lời cục 28.9 , 18.1 , và 20.9 đem tiền về en tết cho ngon . Nếu hôm nay SSI , STB và BVS xuống lại em sẽ múc lại . Còn TCT mà xuống 80 thì em múc ngay chẳng suy nghĩ .

Hôm nay thật khó đoán thị trường sẽ thế nào . Nhưng thế giới và dầu xuống có lẽ sẽ tác động 1 ít vào tâm lí người chơi . Em giữ 10k KLS và 10k SAM mua ngày hôm kia mà bi giờ run quá trời . Mua thằng kô có hàng sẵn cũng ớn quá

Chúc mọi người thắng lợi

Trạng thái
Thớt đang đóng