[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 61: Chung mối quan tâm.

Trạng thái
Thớt đang đóng

levietanh5555

Xe tăng
LK 5B - 03 Khu Đất Đấu Gía Phú Lương - Hà Đông
Chỉnh sửa cuối:

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
9k5 VHM 42.2 xin đồng hàng cụ đợi sóng bđs 2025
Cụ tay to thế! Em chỉ lom rom 1k.
Quan điểm của em vẫn như năm ngoái. Sóng cổ phiếu BDS sẽ là sóng to nhất 2024. Ai thích mã nào thì canh gom vào ở vùng giá hợp lý.

Tungtunghunghung

Xe tăng
BCM lừa được khối anh em :)
BCM là hàng bo cung, điều tiết Vn30 nên đánh cực kì khó. Văn nghệ xíu thì ok chứ đánh hàng bo cung thì là lựa chọn khó, kiểu như đi thi không làm bài dễ mà cứ lao vào làm bài khó, hên hoặc giỏi xuất sắc đủ trình giải được bài khó thì không sao chứ ko là hết giờ nộp giấy trắng =))

Tungtunghunghung

Xe tăng
Hic, mình giá tận 42.7 đang lỗ hichic
Nhiều bác cứ khoái chọn hàng khó, chưa rõ trend hoặc tạo lập chưa thu gom xong, thì nó rung rũ, lắc doạ chán chê :D Cứ chọn mấy mã nhẹ nhàng mà hiệu quả không cần đấu trí với lái làm gì cho mệt ra ;)) VHM đang vùng đáy nhưng còn lắc chán để thu gom. Ai dài hạn thì ok chứ đánh mà cứ soi bảng điện mấy mã đang thu gom thì chắc ko hiệu quả :) Trong đầu tư người ta chia ra Sói đầu đàn (các mã khoẻ hơn thị trưởng ~10%) và cửu chậm chạm (các mã yếu hơn thị trường ~10%). Còn lại ~75% đi theo thị trường chung, có ~5% mã phi thị trường. Trong mỗi chu kì, mỗi sóng nên tìm ra các mã sói đầu đàn thì sẽ tốt hơn cho việc đầu tư. Lưu ý là có thể sóng, chu kì này là sói nhưng nhịp khác cót thể nó thành cừu. Tạm vậy, lúc rảnh mình nói thêm về rác, penny, midcaps, blue. Hàng bo cung…

levietanh5555

Xe tăng
Cụ tay to thế! Em chỉ lom rom 1k.
Quan điểm của em vẫn như năm ngoái. Sóng cổ phiếu BDS sẽ là sóng to nhất 2024. Ai thích mã nào thì canh gom vào ở vùng giá hợp lý.

nháp thôi cụ, sang năm qua tết em vào chính.
Nền bank giữ cả tháng nay nên thị trg vẫn ổn… Có điều chỉnh nhẹ 1150 nhưng chắc qua tết

levietanh5555

Xe tăng
V
Nhiều bác cứ khoái chọn hàng khó, chưa rõ trend hoặc tạo lập chưa thu gom xong, thì nó rung rũ, lắc doạ chán chê :D Cứ chọn mấy mã nhẹ nhàng mà hiệu quả không cần đấu trí với lái làm gì cho mệt ra ;)) VHM đang vùng đáy nhưng còn lắc chán để thu gom. Ai dài hạn thì ok chứ đánh mà cứ soi bảng điện mấy mã đang thu gom thì chắc ko hiệu quả :) Trong đầu tư người ta chia ra Sói đầu đàn (các mã khoẻ hơn thị trưởng ~10%) và cửu chậm chạm (các mã yếu hơn thị trường ~10%). Còn lại ~75% đi theo thị trường chung, có ~5% mã phi thị trường. Trong mỗi chu kì, mỗi sóng nên tìm ra các mã sói đầu đàn thì sẽ tốt hơn cho việc đầu tư. Lưu ý là có thể sóng, chu kì này là sói nhưng nhịp khác cót thể nó thành cừu. Tạm vậy, lúc rảnh mình nói thêm về rác, penny, midcaps, blue. Hàng bo cung…
VEF của anh Vượng đang bơm 40% trong vài ngày thì chắc chắn có sóng ngon cho họ Vin cụ ạ

Giang đại tá

Xe buýt
BCM là hàng bo cung, điều tiết Vn30 nên đánh cực kì khó. Văn nghệ xíu thì ok chứ đánh hàng bo cung thì là lựa chọn khó, kiểu như đi thi không làm bài dễ mà cứ lao vào làm bài khó, hên hoặc giỏi xuất sắc đủ trình giải được bài khó thì không sao chứ ko là hết giờ nộp giấy trắng =))
Vâng cụ, em đang ôm full hàng bcm, kiếm miếng cơm mà khó quá.

winnghiepdu

Xe điện
Thị trường muốn lên không thể không có Bank nhé. Nhưng Bank dành cho tiền lớn họ đánh vì thanh khoản cao, ra vào dễ, chứ biên lợi nhuận thường không bằng các cổ phiếu được tầm soát kỹ. Nav lớn nhiều chục tỷ thì nghiêm túc nghiên cứu đầu tư Bank chứ nav nhỏ thì bank đánh sóng thôi :) Mình sau nhiều năm có đánh chút bank nhưng so hiệu suất đầu tư thua rất xa các mã mình tầm soát theo chu kì, theo tăng trưởng doanh thu, lợi nhuận. Nên sau đó mình không đầu tư bank, nhưng đánh sóng bank thì vẫn đánh khi thấy cơ hội :) Sóng này khá dài cà mạnh có thể kéo vni lên vùng 2000 sau 3-5 năm tới, sợ nhất đỉnh dài hạn thôi, chứ trong quá trình đi lên rung lắc điều chỉnh là bình thường, cố tránh được nhịp điều chỉnh trung hạn thôi chứ điều chỉnh ngắn hạn kệ nó hoặc mua thêm nếu còn tiền hoặc có điểm gia tăng tỷ trọng đẹp. Khả năng phiên hôm nay là kết thúc nhịp điều chỉnh ngắn hạn. Từ tuần sau lại tiếp tục đi lên nhẹ nhàng nhưng do đây mới là chân sóng lớn nên chưa lên nhanh và lên mạnh đâu, cứ xoay vòng các nhóm nhẹ nhàng. Khả năng loanh quanh Tết âm sẽ có đợt kéo trrung bình khá :) Chúc các bác may mắn, tỉnh táo tối ưu lợi nhuận :D
View của em thì khác với cụ, theo em đây không phải là một chân sóng tăng mạnh, vì lý do giá không rẻ tình hình kinh tế và thị trường không có động lực, thị trường đang đi ngang dò tin.

pimpim98

Xe buýt
Website
toyotaphapvan5s.com
Hay quá. Bác viết tiếp để anh em hiểu thêm về kiến thức CK. Bác có nhóm zalo nào cho em theo học tư duy với!

BonnieBlue

Xe buýt
Thị trường muốn lên không thể không có Bank nhé. Nhưng Bank dành cho tiền lớn họ đánh vì thanh khoản cao, ra vào dễ, chứ biên lợi nhuận thường không bằng các cổ phiếu được tầm soát kỹ. Nav lớn nhiều chục tỷ thì nghiêm túc nghiên cứu đầu tư Bank chứ nav nhỏ thì bank đánh sóng thôi :) Mình sau nhiều năm có đánh chút bank nhưng so hiệu suất đầu tư thua rất xa các mã mình tầm soát theo chu kì, theo tăng trưởng doanh thu, lợi nhuận. Nên sau đó mình không đầu tư bank, nhưng đánh sóng bank thì vẫn đánh khi thấy cơ hội :) Sóng này khá dài cà mạnh có thể kéo vni lên vùng 2000 sau 3-5 năm tới, sợ nhất đỉnh dài hạn thôi, chứ trong quá trình đi lên rung lắc điều chỉnh là bình thường, cố tránh được nhịp điều chỉnh trung hạn thôi chứ điều chỉnh ngắn hạn kệ nó hoặc mua thêm nếu còn tiền hoặc có điểm gia tăng tỷ trọng đẹp. Khả năng phiên hôm nay là kết thúc nhịp điều chỉnh ngắn hạn. Từ tuần sau lại tiếp tục đi lên nhẹ nhàng nhưng do đây mới là chân sóng lớn nên chưa lên nhanh và lên mạnh đâu, cứ xoay vòng các nhóm nhẹ nhàng. Khả năng loanh quanh Tết âm sẽ có đợt kéo trrung bình khá :) Chúc các bác may mắn, tỉnh táo tối ưu lợi nhuận :D
Trong các nhóm ngành, thì bank có nhiều mã niêm yết nhất nên mấy mã này tăng thêm một vài line cũng đủ để VN30 xanh xanh rồi, nhưng cái em nói ko phải là TT chung mà ý nói là đầu tư cá nhân thôi, em thì ko cần TT chung lên, cứ mã mình mua mà tăng giá là ngon rồi, có thêm TT chung tăng thì càng tốt :D

BonnieBlue

Xe buýt
Mợ nhanh tay quá. Nay em thấy nó đỏ đỏ, mẩm bụng mai mới mua, nên k để ý nữa. Hoá ra tối nhìn lại thấy lái đã kéo rồi.
Em học được cái món rang lạc của mấy cụ mợ trong thớt đấy, các cụ mợ ấy tay nhanh thoăn thoắt.

Tungtunghunghung

Xe tăng
View của em thì khác với cụ, theo em đây không phải là một chân sóng tăng mạnh, vì lý do giá không rẻ tình hình kinh tế và thị trường không có động lực, thị trường đang đi ngang dò tin.
Ok bác. Ai view sao đó là quan điểm cá nhân và sẽ hành động theo view của mình. Còn mình đã full hàng dài hạn cách đây hơn nửa năm rồi. Mình tin là sóng này sẽ là sóng dài và mạnh nhất trong lịch sử hơn 20 năm của thị trưởng chứng Vịt này. Đợi lần FED hạ lãi suất đấu tiên sau 1 thời gian neo ở đỉnh cao lãi suất 5,25% thì cả nền kinh tế thế giới bước vào tăng trưởng. Việt Nam mình tốt hơn và mạnh hơn nên đã đi trước vài quý rồi. Mong sớm quay lại đàm đạo với bác về view dài hạn khi VNI quay lại vùng đỉnh cũ 15xx mình dự kiến sẽ có trong khoảng 16-18 tháng nữa. Quay lại đỉnh cũ rồi tiếp tục đàm đạo và nhận định, view lên tiếp 2000 hay tích luỹ nhiều năm ở 1500 mới chay tiếp nhé :)

Tungtunghunghung

Xe tăng
Hay quá. Bác viết tiếp để anh em hiểu thêm về kiến thức CK. Bác có nhóm zalo nào cho em theo học tư duy với!
Có gì cứ post lên đây để anh em cùng đàm đạo và kiểm chứng. Những post chém gió mình sửa sai chính tả, chứ các post nhận định đôi khi sai chính tả mình vẫn giữ nguyên để anh em kiểm chứng vì nó là bản gốc có mốc thời gian và view nhận định. Bác nick quen quen hình như theo mình qua mảng chứng này từ nhóm đầu tư bđs nhỉ, kaka :))

Mr Lunch

Xe buýt
cccm vẫn miệt mài thật. em chạy nghỉ tết rồi, giữ lại ít để ra tết các anh có phong tục mở hàng

Trạng thái
Thớt đang đóng