Chi hội Chương trình Về nguồn năm 2011

nothinghd

Xe điện
Em vừa đi Cao Bằng về, cảm nhận là rất phê, cung đường em đi ngược lại với cung của các cụ, lần đầu tiên được cầm tay lái chạy qua nhiều đèo như vậy, nhiều đoạn đường xấu như vậy, đoạn từ Lạng Sơn sang Cao Bằng vì em chạy đêm nên chả nhìn thấy gì, đường vẫn còn xấu do hỏng và sạt lở + sửa chữa khoảng 40km. Lần đầu tiên biết thế nào là Mã Phục, Khau Leo, Đèo Giàng, Đèo Gió, mấy cái nữa. hôm đầu lái thấy cứng hết cả người lẫn c... him, hôm sau chạy thấy tự tin hơn hẳn do học được nhiều kinh nghiệm của các cụ trong đoàn. . Đến Bản Giốc do mới có lũ xong, nước trên thác đổ ầm ầm bụi nước bay tứ tung, đứng một lúc ướt hết cả người, dơ đc máy ảnh lên là nó bì nhòe màn hình ngay, nói chung Về đến nhà vẫn cảm thấy sướng.
Em đề pa một kiểu em chụp trên đèo Mã Phục bằng con G10 ghẻ của em.
Thêm rì pọt đê :)
Cụ đưa quả ảnh này lên thì ông Ánh đùi có khi phải cất máy vào hộp mất :P

HoangTung76

Xe điện
Thế là sáng hôm sau cụ TBG xong mới về HN à, em bon từ CB về lúc 10h sáng cứ lang thang hết hội nọ hội kia đến 12h đêm mới về đến nhà, lái xe cả đi lẫn về nên hơi oải, nhưng đc cái là lần đầu tiên tự mình đi hết các con đèo.
Phải công nhận chị em Cao Bằng đồng hương cụ No xinh thật, sáng dậy sớm ra hóng toàn thấy mặc zíp ngắn, quần soóc ngắn, da trắng nõn nà, mà ngồi trên vỉa hè nuốt nước bọt ừng ực, hút hết cả bao thuốc mới thấy tỉnh lại.
Em mới chỉ đi đượ TBG thôi, CB vẫn còn Ngườm Ngao, còn hang Pắc Pó, nên chắc chắn em sẽ còn quay lại CB.
Người CB thân thiện, dễ mến, dễ gần, thật thà lắm, không có kiểu nhìn thấy khách lạ đến là đám xe ôm lao vào dẫn đường mà ở đây người ta chỉ đường rất nhiệt tình.
À mà đoạn đi TBG đang sửa chữa, chắc 2 năm nữa đi lại là ngon, đoàn đèo Khau Leo mở rộng rất to và đi thẳng lên không phải đi vòng đường cũ nữa.
Nhìn chung một chuyến đi thú vị, Em rất yêu CB đặc biệt là các mợ CB. Xinh ứ chịu được.

HoangTung76

Xe điện
Thác Bản Giốc đây ạ

Cận cảnh Thác to ( cái này là của Tung Của mất rồi ).

nothinghd

Xe điện
Thác Bản Giốc đây ạ

Cận cảnh Thác to ( cái này là của Tung Của mất rồi ).
ứ phải là của tung của đâu cụ ná, 50/50 ná... Cắm mốc và định vị GPS hết dồi, chia theo công ước quốc tế lấy chỗ sâu nhất của dòng chảy làm mốc, em chỉ hận cái ông VN nhà mềnh éo chịu quy hoạch xây dựng gì ra hồn, ngu nhất là lại làm 1 cái thủy điện ở đầu nguồn, bên chỗ nhánh thác cao nằm bên Việt nam, ngăn dòng phát là tự tay bóp cờ him luôn :( chán vãi luyện.

Em nặn nội xuống xuôi sớm quá, hic, khi quay về phát hiện ra ái ở nhà xinh như mộng thì mềnh đã già và đã vào rọ mất dồi =))

HoangTung76

Xe điện
ứ phải là của tung của đâu cụ ná, 50/50 ná... Cắm mốc và định vị GPS hết dồi, chia theo công ước quốc tế lấy chỗ sâu nhất của dòng chảy làm mốc, em chỉ hận cái ông VN nhà mềnh éo chịu quy hoạch xây dựng gì ra hồn, ngu nhất là lại làm 1 cái thủy điện ở đầu nguồn, bên chỗ nhánh thác cao nằm bên Việt nam, ngăn dòng phát là tự tay bóp cờ him luôn :( chán vãi luyện.

Em nặn nội xuống xuôi sớm quá, hic, khi quay về phát hiện ra ái ở nhà xinh như mộng thì mềnh đã già và đã vào rọ mất dồi =))
Em chui vào xem cái cột mốc thì nó nằm bên mình rồi còn zề, nước bắn xối xả chả chụp đc ảnh, mà cụ cũng thấy đấy, bè chở khách du lịch bọn Tung của thì đông như quân nguyên, nó sang sát bờ bên mình chụp ảnh,còn bên mình chỉ dám chèo đến giữa rồi quay về vì sợ. Chỉ có mấy cái bè nhỏ của dân cứ bám theo bè của bọn nó để bán nước uống vớ vẩn linh tinh thôi, nghe cụ già ở đấy kể là phải nộp tiền cho bọn Tung của mới đc bán hàng, nghe mà chán. Một bên Tung của thì khách sạn, đường dẫn đi cho khách du lịch đẹp đẽ, khách du lịch của nó cũng phải đông gấp 20 lần mình, bên mình có mỗi cái quán ăn, vào ăn muộn còn không nấu cho mà ăn nữa cơ.
Cái Thủy điện em có nhìn thấy rồi, nhưng thấy nằm im chả thấy làm việc gì cả.

dunghud

Xe tăng
Em chui vào xem cái cột mốc thì nó nằm bên mình rồi còn zề, nước bắn xối xả chả chụp đc ảnh, mà cụ cũng thấy đấy, bè chở khách du lịch bọn Tung của thì đông như quân nguyên, nó sang sát bờ bên mình chụp ảnh,còn bên mình chỉ dám chèo đến giữa rồi quay về vì sợ. Chỉ có mấy cái bè nhỏ của dân cứ bám theo bè của bọn nó để bán nước uống vớ vẩn linh tinh thôi, nghe cụ già ở đấy kể là phải nộp tiền cho bọn Tung của mới đc bán hàng, nghe mà chán. Một bên Tung của thì khách sạn, đường dẫn đi cho khách du lịch đẹp đẽ, khách du lịch của nó cũng phải đông gấp 20 lần mình, bên mình có mỗi cái quán ăn, vào ăn muộn còn không nấu cho mà ăn nữa cơ.
Cái Thủy điện em có nhìn thấy rồi, nhưng thấy nằm im chả thấy làm việc gì cả.
ở cả hai bờ đều có cột đấy cụ nhá :)

Catdontlove

Xe buýt

HoangTung76

Xe điện
Em đang nằm trong tầm Camera, 2 tay 2 chân đang cố giữ chặt cái giàn ko nó lại sập, cụ lấy em mà làm gương nhá.

Linhthuynd

Xe buýt
Em đang nằm trong tầm Camera, 2 tay 2 chân đang cố giữ chặt cái giàn ko nó lại sập, cụ lấy em mà làm gương nhá.
Theo em dàn nhà cụ bằng thép, ló chỉ đung đưa tí thôi chứ không đổ được đâu.

HoangTung76

Xe điện

Catdontlove

Xe buýt
Cụ bảo đi lên bảo dưỡng xe, ọp ẹp chuẩn bị vụ Big4-3 ở HP làm gì Gấu chẳng cho đi, chỉ tội cụ nói có đúng như làm hay không thôi, gấu cụ Hongtung nhờ :))