[Funland] Chuột bạch dịch vụ của một Ofer - chuyện dài kỳ

Trạng thái
Thớt đang đóng

hieu0210

Xe buýt
Cụ cứ qua làm chuột bạch xem sao, biết đâu lại có vụ hay ho để cho các cụ ấy chém, ke ke ke
vâng để hum nào e rảnh e chạy qua xem sao chứ bây giờ răng hàm dưới của e đi gần hết rồi có ăn đc cái j cứng đâu,nhiều khi nhìn thấy mọi người ăn mà thèm,E thề

hellangel

Xe tăng
Bác Huân thiếu trách nhiệm ở chỗ không giám sát chặt thợ thuyền khi thi công. Việc kinh doanh tất nhiên không chỉ có sản xuất & kinh doanh mà cũng cần có các khâu trung gian nhưng với ae OF thì cụ nên thẳng thắn ngay từ đầu. VD như: em không phải NPP mà chỉ là đại lý cấp 2;3 nhưng em sẽ đảm bảo cho bác đến khi hoàn thiện. Nếu như vậy thì có lẽ thoải với nhau ngay từ đầu. Khi sảy ra việc cụ cũng không xử lý dứt điểm mà lần khân không nghe điện của chủ nhà. Nếu là cụ em sẽ bỏ hẳn khoản lãi từ vụ này ra để làm cho chu đáo ( gọi đội thợ khác làm ngay không cần đợi thợ quen ) nhằm lấy uy tín với chủ nhà ( đặc biệt khi chủ nhà lại là ae OF ). Em có cậu bạn chuyên bán moto và phụ tùng nổi tiếng trên PKL; TTVNOL; Muare... rất thành công nhờ cậu ấy dám bảo hành cho xe cũ đấy. Có cụ nào dám nhập lại sản phảm đã bán của mình để lấy uy tín khi sản phẩm lỗi chưa?? Đặc biệt sản phẩm ấy lại là mặt hàng như xe máy cũ. Vài lời góp ý với cụ mong cụ bỏ qua.

wavetau

Xe buýt
Thôi cụ chủ dại 1 lần rồi khôn ngay thôi mà. Em đây dại mãi mà chửa thấy khôn mới chán chứ!

quangnt78

Xe tải
E mà là " Cò " đúng nghĩa thì chuyện của bác Giang nó hay hơn nhiều và dài tập hơn nhiều ạ

Trưa mai hơi khó. Chiều e có việc

Cái đấy bác Giang đề xuất. Mà e thấy cũng hợp lý. Các đội thợ của e ko làm được thì phải tìm người khác
E chỉ mong được việc bác ấy thôi. Phần em mang tiếng thế là đủ rồi. Mất tiền còn hơn người ta bảo e ko có trách nhiệm

Lại cảm ơn bác
công nhận mặt cụ này dầy thật!!! đứt mất dây thần kinh xấu hổ rồi!!!

butchikim

Xe ba gác
Bệnh tật chưa gõ cửa thì sức khoẻ chưa có giá trị, uy tín cũng vậy ;)

huancongtu

Xe tăng
xin lỗi Huancongtu cho hỏi quê HCT cỏ phải quê Thanh Hóa hay nghệ an ko? người ta đang phê phán cụ mà vẫn còn hẹn hò cà với chả phê. em xin lậy cụ 3 lậy!!!
E hẹn giải quyết việc cho bác Giang. Bác nên đọc lại trang trước nhá
hôm nào e qua kụ hàn cho e mấy cái răng nhá,răng của e rụng hết cả rồi :D
Mụ reply lại e cái trên nhá
làm gì cũng phải có cái "tâm"........bác nên trực tiếp giải quyết....đừng để chủ thớt tự giải quyết
e chỉ góp ý vậy thôi
Dạ cảm ơn bác. E thấy nó hợp lý mà bác Giang tự đề xuất. Cả 2 cùng thống nhất thế rồi thì quyết thế thôi ạ
" Tâm e là mong bác ý được việc " E nhẹ người
sáng mai em mới từ Nam Định lên để đón hàng từ quảng ninh xuống, em đang lo sai hẹn với cụ Hoanglavi đây.
Thật sự các Cụ thông cảm, chúng em làm kinh doanh lên nhiều khi phải phụ thuộc thợ thuyền nhiều, nhưng trong vụ này em thấy cụ HCT nên chỉnh đốn lại thợ, sai hẹn lâu thế các cụ bực là phải. em không bao giờ sai hẹn quá 3 ngày đâu
Nó dây chuyền dẫn đến chết em mà
Thợ lắp làm sai -> Trông chờ nó xếp lịch sửa -> Đổi thằng khác để được việc thì nó ko lắp ko biết lỗi -> Cuối cùng em là thằng mang tội

Napoli

Xe tải
Vào đọc cái thớt thấy như trò hề.
Làm ăn kiểu này thì tình thân OF khác léo gì mứt. Có khi gặp OFèr là phải tránh xa luôn chứ nói gì tới làm ăn.
Hi vọng ông HCT nên có 1 thái độ cầu thị, biết nhìn nhận cái lỗi của mình mà sửa sai hơn là cong cớn phủi tay vô trách nhiệm như các comment bên trên!

hieu0210

Xe buýt
@hct:thế thì trưa ngày kia cũng đc e,muốn qua bàn với mụ xem cách giải quyết như thía nào thui để cho xong đi.
@kụ Giang:về phần hct thì e ko bàn đến nhưng mà e cũng là người trong nghề và trực tiếp thi công luôn thế nên e cũng muốn kụ thông cảm cho kụ hct,nếu đc kụ đồng ý thì e có thể đến sửa cho kụ free cũng ok luôn ko vấn đề j cả

quangnt78

Xe tải
E đương sự đây ạ
1. Nội dung phản ánh của bác Giang e ko có ý kiến gì. May sao hôm nay e xong việc on được
2. Chuyện kinh doanh và cộng tác kinh doanh chắc các bác hiểu.
3. Từ đầu đến cuối e ko lơ đi trách nhiệm của mình. Chỉ nói các bác hiểu. Bản thân e ko tự khắc phục được mà phải thuê thợ. Thợ thì nó xếp lịch
4. Chuyện này theo e nó không may cho cả e và cả bác Giang. 2 bộ cửa thì lại dính 1 bộ. E ko bán hàng sai. Chỉ là lỗi khi lắp đặt
5. Chuyện giá ở các hạng mục khác thì e xin thưa. E nhập vào cao thì phải bán cao.
6. Chuyện này cũng làm e đau đầu. Chốt lại sự việc " Trong tuần này e ko khắc phục được cho bác Giang. Bác Giang tự thuê thợ. Mọi chi phí e chịu "

thưa cụ trong vụ này cụ là BỊ CÁO chứ ko phải đương sự.

ThienAnh

Xe điện
E thấy cụ có tính chịu đựng cao thật. Đức tính kiên nhẫn cũng cao thật. Chờ gần đấy thời gian xong lại oánh gần đấy chữ ... Bái phục bái phục cụ^:)^^:)^^:)^. Khổ thân cụ. Chia buồn với cụ, chúc cụ sớm sửa lại cửa giả đẹp đẽ, ưng ý

LeTai1979

Racing Boy
Em mà gặp trường hợp như Cụ chủ là em cho té ngay, thà mất thêm ít tiền đỡ mua bực vào người.
Cụ làm ly cho đỡ buồn (b).

cap8

Xe điện
Website
www.vietvaluetravel.com
Buồn cho cái cách xử lý của cụ hct!

Mà thôi, cũng phải có người như cụ thì mới có người sống chứ nhỉ. He he he

chia buồn cùng cụ chủ. Chủ động tìm người khác đi cụ. Coi như xéo phải mứt.

vinatour

Xe buýt
E kết luận một câu chủ thớt và hct khả năng đều hạn chế... hct khả năng nghề nghiệp, chuyên môn hạn chế, ko xử lí được vấn đề khi có trục trặc, mấy lần cử thợ đến mà ko giải quyết được việc... là e e sẽ bới tung cái HN này lên xem có ai chuyên môn giỏi nhất về cửa đến lắp lại cho chủ thớt ngay và luôn chứ ko để mất mặt như thế này.
Chủ thớt khả năng hạn chế ở đâu thì đã tự nhận hết rồi :P

Chỉnh sửa cuối:

huancongtu

Xe tăng
Cụ chủ gan lỳ thật, đúng như trên nick của cụ có ghi "Thà chết không khai... ", nêu vào th của em thì ngày đầu mà trục trặc là em thông báo pa giải quyết về kinh tế với cụ huân và gọi thợ khác sửa ngay chứ cũng chả đợi lâu được như cụ :( anyway em thấy trục trặc có vẻ như vấn đề thợ thuyền bên lắp đặt bị động nên mới trục trặc như thế, nếu thông cảm được thì thông, cũng chẳng cần nâng cao quan điểm làm gì, hay tại em cũng làm xd nên quen thông cảm mất roài :((
Bác hiểu vấn đề rồi đấy
Bác Huân thiếu trách nhiệm ở chỗ không giám sát chặt thợ thuyền khi thi công. Việc kinh doanh tất nhiên không chỉ có sản xuất & kinh doanh mà cũng cần có các khâu trung gian nhưng với ae OF thì cụ nên thẳng thắn ngay từ đầu. VD như: em không phải NPP mà chỉ là đại lý cấp 2;3 nhưng em sẽ đảm bảo cho bác đến khi hoàn thiện. Nếu như vậy thì có lẽ thoải với nhau ngay từ đầu. Khi sảy ra việc cụ cũng không xử lý dứt điểm mà lần khân không nghe điện của chủ nhà. Nếu là cụ em sẽ bỏ hẳn khoản lãi từ vụ này ra để làm cho chu đáo ( gọi đội thợ khác làm ngay không cần đợi thợ quen ) nhằm lấy uy tín với chủ nhà ( đặc biệt khi chủ nhà lại là ae OF ). Em có cậu bạn chuyên bán moto và phụ tùng nổi tiếng trên PKL; TTVNOL; Muare... rất thành công nhờ cậu ấy dám bảo hành cho xe cũ đấy. Có cụ nào dám nhập lại sản phảm đã bán của mình để lấy uy tín khi sản phẩm lỗi chưa?? Đặc biệt sản phẩm ấy lại là mặt hàng như xe máy cũ. Vài lời góp ý với cụ mong cụ bỏ qua.
Bác nói đúng về thợ
Chuyện NPP là sai. Vì thực chất e là NPP của Smartdoor. Vấn đề chỗ này là do e giúp doanh số bên anh bạn. Nên e nhập hàng lấy danh nghĩa NPP Hồng Quang
Mọi cuộc điện thoại và sms của bác Giang e đều nghe và đều trả lời
Thêm nữa. Lúc lắp cửa e đang nằm viện chuyện trách nhiệm của e khi ko giám sát thợ để lỗi e xin nhận và rút kinh nghiệm. Vì thợ ruột nên e lơ là
Nếu lấy cá nhân tôi để nói về cả Tỉnh Thanh Hóa thì ông chẳng khác gì thằng con nít
Tốt nhất đừng nói nữa

hubugi

Xe buýt
Cụ chủ ơi!
Em vừa đọc hết trang nhất, tranh thủ pót luôn để tạo "thế" cạnh tranh: 2 VC cụ làm "công nhân" ở đâu đấy, thu nhập thế nào? cho em đi làm cn giống VC cụ với.
Em thì...tiếp xúc với người Việt mình nên rất kín kẽ và đúng "thủ tục", tiền cả mà cụ. Cái gì tin thì tin, nhưng thường em chả tin mấy. Vậy: nên em nghèo lắm.

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Em đã votk một số bác nên xóa comment không đúng đi, chuyện làm ăn, chuyện thất hẹn, chuyện mất lòng tin không liên quan đến vùng miền nhất là OF là nơi quy tụ tất cả AE không phân biệt tuổi tác hay vùng miền. Xin các bác lưu ý!
Bác nào thấy comment của mình chưa đúng có thể bấm vào chữ "thiết lập cá nhân" trên góc bên phải nhé!

Chỉnh sửa cuối:

hieu0210

Xe buýt
Cụ cứ qua làm chuột bạch xem sao, biết đâu lại có vụ hay ho để cho các cụ ấy chém, ke ke ke
Vào ném đá đêm khuya thế thôi, chứ ai mà ko bị chửi vài lần chắc cũng chả thành người. híc:P
ặc thía kụ vẫn còn sáng xanh lè lên kia kìa :D

chuột 74

Xe điện
Công nhận chủ thớt công phu hàm dưỡng thâm hậu thật:D bít đâu lại đang ctac ở cơ quan mật vụ nào chăng;))
Cụ HCT: mọi người đang ném đá trên tinh thần xây dựng:) phản ứng của cụ e thấy lợi ít hại nhiều???????????

humxam75

Xe điện
Nhắn cụ chủ: cụ mà thuê thợ ngoài thì cụ lại dở rồi. Vấn đề về sau ai sẽ chịu trách nhiệm bảo hành khi 1 cửa cuốn lại có 2 đội thợ khác nhau. Khi cửa nhà cụ có vấn đề thì cụ sẽ gõ đầu ai

vinatour

Xe buýt
Nhắn cụ chủ: cụ mà thuê thợ ngoài thì cụ lại dở rồi. Vấn đề về sau ai sẽ chịu trách nhiệm bảo hành khi 1 cửa cuốn lại có 2 đội thợ khác nhau. Khi cửa nhà cụ có vấn đề thì cụ sẽ gõ đầu ai
Mua bộ cửa mới cho lành cụ ah !!! Cụ Humxam còn nợ e 5tr đấy nhá :P

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng