Chút tâm linh khi lái xe đêm đường dài.

29H- 55-22

Xe tăng
em muốn gặp mà chưa thấy

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
Trước có lần e cũng lái xe buổi đêm. Đang đi thì gặp 1 cô gái trẻ đi nhờ xe. Trông cũng khá xinh xắn và ăn mặc như sinh viên. E dừng lại và cho cô gái ngồi ghế sau. E cũng cẩn thận chỉnh kính chiếu hậu để nhìn thấy cô bé. E và cô bé cũng chỉ hỏi han vài câu rồi không thấy cô bé nói gì nữa.
E lúc đấy cũng tập trung lái xe vì đường nhiều đoạn cua. Đến đoạn đường thẳng e liếc kính chiếu hậu thì ... không thấy cô bé đâu. Giật hết cả mình e vội phanh xe lại. Sau khi quay người lại thì lại thấy cô bé vẫn ngồi nguyên chỗ cũ nhưng đầu tóc rũ rượi, mặt hơi tím tái. Cô bé nói e ko sao nên e lại quay lên và lái xe tiếp. Thỉnh thoảng lại liếc kính hậu thì ko thấy chuyện gì xảy ra.
Một lúc sau liếc kính đột nhiên lại thấy cô bé biến mất. E lúc này giật thót mình và phanh gấp. Quay lại thì hồn vía e lên mây. Mặt cô gái dí sát vào mặt e. Một khuôn mặt kinh khủng với mái tóc rũ rượi và .... be bét máu. Lúc này thì e chỉ lắp bắp mà ko nói nên lời. Đang định mở cửa xe chạy thì thấy cô bé lầm bầm:
....
....
E chỉ cúi xuống buộc dây giày thôi mà. A phanh gấp đập dập mũi e rồi...
Vãi cả...chuyện của cụ...@-)

ca_voi

Xe lăn
Đọc truyện các cụ; tỉnh cả ngủ

Loipham

Xe buýt
Văn hóa tâm linh muôn điều khó nói, muôn vẻ khó tìm... nói chung là bao la và khó suy xét; tuy nhiên nó luôn hiển lộ trong đời sống thường ngày như việc thắp hương thắp số lẻ 1,3,5... ngày giằm và ngày một... và chúng ta nên nghĩ chút về ngày giằm tháng 7... xá tội vong nhân... "trần sao âm vậy"... người trần còn có nhiều người tha hương, hành khất... cò bơ cò bất và lắm chiêu hại đời, há gì người âm... do vậy nên tin (tín) tại tâm, khi ta tín tại tâm thì sinh linh trong khí, linh trong khí phát thiên dẫn Tâm - Linh - Thiên ứng... (ứng thiên).

anhtho

Xe ngựa
Có một lần em đi viếng tang ở Nam định. Phải qua phà, hình như gần bãi biển Thịnh long. Lúc về, vừa lên phà, thì có 2 vợ chồng vẫy đi nhờ về HN. Đồng không mông quạnh, trời thì đã tối em cũng rờn rợn. Thôi thì đành kéo kính chối là ko về HN (biển 30 !). Nhìn mặt 2 người lờ mờ trong bóng trăng, cũng tin là thật nhưng vẫn hơi không yên tâm !

otootooto

Xe tăng
Có một lần em đi viếng tang ở Nam định. Phải qua phà, hình như gần bãi biển Thịnh long. Lúc về, vừa lên phà, thì có 2 vợ chồng vẫy đi nhờ về HN. Đồng không mông quạnh, trời thì đã tối em cũng rờn rợn. Thôi thì đành kéo kính chối là ko về HN (biển 30 !). Nhìn mặt 2 người lờ mờ trong bóng trăng, cũng tin là thật nhưng vẫn hơi không yên tâm !
Dù có là thật cũng ko nên cho lên ạ. Không biết có thịt mình ko cụ ợ. Xã hội giờ chẳng biết đâu mà lần ạ

anhtho

Xe ngựa
Dù có là thật cũng ko nên cho lên ạ. Không biết có thịt mình ko cụ ợ. Xã hội giờ chẳng biết đâu mà lần ạ
Vâng, cả 2 lý do cụ ạ.
Lại có lần em chạy từ Đà Nẵng ra (đi 1 mình 1 xe). Qua địa phận Hà tĩnh hay Quảng bình gì đó, có 1 cô vẫy xe bên đường. Em giảm tốc, lùi lại để cho cô ý lên. Chợt nhìn qua gương hậu thấy mấy cái túi du lịch dưới chân cô ý. Thế là lại cài số tiến đi luôn. Đành làm em ý thất vọng vậy !

Chỉnh sửa cuối:

Xe cỏ cũ

Xe điện
Vâng, cả 2 lý do cụ ạ.
Lại có lần em chạy từ Đà Nẵng ra (đi 1 mình 1 xe). Qua địa phận Hà tĩnh hay Quảng bình gì đó, có 1 cô vẫy xe bên đường. Em giảm tốc, lùi lại để cho cô ý lên. Chợt nhìn qua gương hậu thấy mấy cái túi du lịch dưới chân cố ý. Thế là lại cái số tiến đi luôn. Đành làm em thất vọng vậy !
Xã hội nháo loạn, chả biết lối nào mà lần, làm phúc phải tội. Em nhiều lần đi 1 mình nhưng chả dám cho đi nhờ, áy náy lắm nhưng tránh cho lành.

Tuan 678

Xe tải
Vâng, cả 2 lý do cụ ạ.
Lại có lần em chạy từ Đà Nẵng ra (đi 1 mình 1 xe). Qua địa phận Hà tĩnh hay Quảng bình gì đó, có 1 cô vẫy xe bên đường. Em giảm tốc, lùi lại để cho cô ý lên. Chợt nhìn qua gương hậu thấy mấy cái túi du lịch dưới chân cô ý. Thế là lại cài số tiến đi luôn. Đành làm em ý thất vọng vậy !
Túi du lịch thì sao phải tránh cụ. Em chẳng hiểu gì cụ ạ

gl1600

Xe điện
Các cụ gặp ma sướng nhỉ. E thì công tác Quảng Trị suốt 4 năm. Số lần xe máy xịt lốp phải dắt bộ giữa đêm có đến hàng chục lần nhưng chưa có duyên gặp mặc dù QT là vùng đất thiêng nổi tiếng. Lúc đó có cô gái ma nào đưa cho chai nước lạnh thì tuyệt

Muon_biet

Xe cút kít
Không có gì.....

huyenmin

Xe hơi
đọc mà nổi da gà

vanvuong

Xe điện
Treo cái khánh của nhà chùa vào trong xe, cái mà dc để lên tụng kinh càng lâu càng tốt. Cụ nào cẩn thận thì mua lấy cái rồi nhờ thầy chùa khi tụng kinh thể để bên cạnh, một thờ gian mình xin về treo trong xe.
Tuyệt đối k mua linh tinh rồi treo vào
Em không dùng được món này.
Thằng cu bạn lx hay va quẹt nên làm như cụ bảo trên.
Thời gian sau hỏi nó bảo, vẫn cọ quẹt và... nặng hơn lúc chưa đeo :).
Còn em mỗi khi phải lái xe của nó, em cứ cuốn chặt cái khánh ấy lên gương chiếu hậu.
Chúng nó hỏi em thú thật là em không chịu nổi cái khánh cứ lủng lẳng trước mặt. Lắm lúc quên, cứ thấy nhoàng 1 phát trước mặt lại giật hết cả nẩy lên vì tưởng có chú xm không đèn nào phi ra trước xe mình :)).

Độc hành

Xe hơi
Có khi con chim nó bay qua pha các cụ, hoặc mặt đường nó lóa hất lên . Chứ ma quỷ em nghĩ có thì có,cơ mà mình không thấy được