[Funland] Chuyện bất bình lúc nửa đêm

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Nhiều cụ nói luật không cấm, ngành không hạn chế nên việc đó là bình thường...vậy các cụ có cho rằng con em mình học và làm theo gương Phú Lê là bình thường????
Không ai ở đây nói Phú Lê là thằng đáng để con trẻ học hỏi mà là ngược lại.
Hiện nay bất kể nghe, đọc, mua bán bất cứ thứ gì ngoài xã hội hay trên mạng cần phải có hiểu biết. Hãy là người tiêu dùng thông thái ;)).

Trinhbaochau

Xe tải
E thì thấy tay này cùng gã Huấn cụt múa hát cho trẻ em trong trường học xem thì ko ổn thật rồi.

Trinhbaochau

Xe tải
Kể mà nói Phú lê và Huấn cụt về quê tổ chức phát quà t thu cho các cháu thì tốt quá, nhưng làm mạnh thường Quân đứng sau thoi, ko ra mặt làm gì, thì OK

Trinhbaochau

Xe tải
Ở đây hắn lại mặc long bào lên sân khấu khè lửa..

Máy cắt cỏ

Xe tăng
Không ai ở đây nói Phú Lê là thằng đáng để con trẻ học hỏi mà là ngược lại.
Hiện nay bất kể nghe, đọc, mua bán bất cứ thứ gì ngoài xã hội hay trên mạng cần phải có hiểu biết. Hãy là người tiêu dùng thông thái ;)).
thì em đang đặt câu hỏi với các cụ đang cho rằng việc PL biểu diễn ở trường là bình thường, cá nhân em thì em cách ly hình ảnh của PL, Khá bảnh hoặc tương tự đối với f1 nhà em (bản thân em cũng ko xem ytb của những người này)

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
thì em đang đặt câu hỏi với các cụ đang cho rằng việc PL biểu diễn ở trường là bình thường, cá nhân em thì em cách ly hình ảnh của PL, Khá bảnh hoặc tương tự đối với f1 nhà em (bản thân em cũng ko xem ytb của những người này)
Bình thường là ở chỗ Phú Lê không sai khi từ thiện ở trường học vì pháp luật không cấm. Còn việc cho nó đi vào trường từ thiện, nhảy múa thì là trách nhiệm của nhà trường.
Có thể nhà trường cũng bị động và cũng có thể không biết Phú Lê là ai? Em nghĩ câu chuyện chỉ đơn giản như vậy, nên rút kinh nghiệm là được.

HeoQuay66

Xe tăng
Tại sao trong môi trường học đường lại để một tên giang hồ mạng mặc đồ vua chúa TQ nhảy nhót thế này. Các nhà quản lý có vấn đề chăng, hay chỉ vì chút quà mà chúng nó muốn làm gì cũng đc, kể cả đầu độc các em nhỏ sao.....
Mặc thì làm sao hả cụ?

gamexp

Xe hơi
Các cụ cứ quan trọng hóa vấn đề lên. Ai cũng có mặt tốt mặt xấu. PL vi phạm luật thì có cơ quan pháp luật lo. Việc phản cảm chỉ vì các cụ quy chụp người ta theo cảm xúc của bản thân mình. Không đại diện cho toàn bộ.

Su Đình

Xe tăng
Về pháp luật thì đúng là tay Phú Lê này chả vi phạm gì nên không phạt hay gì được, nhưng với bộ GD nên có những hướng dẫn cụ thể về việc cấm mời những thành phần nào đến trường học để biểu diễn giao lưu, các cụ đừng nói không vi phạm pháp luật thì không cấm đến trường giao lưu được nhé, giống như các nghệ sĩ dính phốt nhà đài không cho lên sóng ấy.

ADN

Xe tải
Đơn giản là vì idol của hiệu trưởng là Phú Lê.

matizvan2009

Xe ba gác
Nhiều cụ nói luật không cấm, ngành không hạn chế nên việc đó là bình thường...vậy các cụ có cho rằng con em mình học và làm theo gương Phú Lê là bình thường????
học qua cái gì thế nhỉ

matizvan2009

Xe ba gác
Về pháp luật thì đúng là tay Phú Lê này chả vi phạm gì nên không phạt hay gì được, nhưng với bộ GD nên có những hướng dẫn cụ thể về việc cấm mời những thành phần nào đến trường học để biểu diễn giao lưu, các cụ đừng nói không vi phạm pháp luật thì không cấm đến trường giao lưu được nhé, giống như các nghệ sĩ dính phốt nhà đài không cho lên sóng ấy.
hướng dẫn bằng thông tư hay văn bản hả cụ.

Bộ có nhiều cách để hướng dẫn cho các trường mà cụ, cụ không phải hỏi kháy em thế đâu 😁
Không lẽ mời một nhân vật nào đó đến cơ quan mình mà không hề biết/tìm hiểu xem ai đó là thế nào à cụ

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Không lẽ mời một nhân vật nào đó đến cơ quan mình mà không hề biết/tìm hiểu xem ai đó là thế nào à cụ
Thì có nhà hảo tâm đến phát quà là mừng lắm rồi, các thày cô bản cao cũng không tiếp cận với các idol top top nên có khi cũng không biết thật.
Nhiều khi chỉ biết có đoàn đại diện cho tổ chức nào đến tham dự mà không biết thành viên đoàn gồm những ai, có những hoạt động gì.
Đây cũng là tiền lệ mà các trường phải kiểm soát lại các hoạt động tương tự.

matizvan2009

Xe ba gác
Bộ có nhiều cách để hướng dẫn cho các trường mà cụ, cụ không phải hỏi kháy em thế đâu 😁
Em xin lỗi nếu comment của em khiến cụ nghĩ thế. Có điều là nhiều người cứ thích giao việc cho bộ này bộ nọ. Bộ Gd mà ra cái văn bản thì bị OFer bảo là dở hơi ngay vì bộ làm việc lớn (còn không làm được thì ngồi im) chứ ai lại làm mấy việc như cụ trên kia nghĩ.
Sự việc cái ông trẻ kia vào trường nếu nghĩ nó nhỏ thì nó nhỏ, nghĩ nó to thì nó to nhưng nó không thể to đến nỗi bộ phải ra tay (ngăn chặn những điều tương tự) hoặc huyện phải ra tay. Như một số cụ phân tích, ông trẻ kia không làm điều gì pl cấm, chưa vi phạm pl, vào trường làm từ thiện là (với ý nghĩ thiện chí) là có ý tốt, còn có ý đồ xấu thì các thầy cô ở đấy phải có biện pháp ngăn chặn nếu thấy nó quá phản cảm.
Còn việc ông trẻ kia được phong là ghm thì cũng do mạng phong thôi chứ có quyết định công nhận đâu. Phụ huynh nào lo con cái "ô nhiễm" thì phải nghĩ đến trách nhiệm của chính mình là ngăn chặn con em mình không tiếp xúc với những ô nhiễm kia. Không thể hô hào "cấm tiệt" đi cho tôi thảnh thơi được. Phải chấp nhận sống chung với lũ.

FRA

Xe tải
Em phải nói thêm là: Nền giáo dục mục từ trong tâm cứ giữ cái vỏ văn minh giả tạo làm gì? Trẻ con bây giờ nó khôn lắm, nó biết cả đấy! Cứ như mấy anh giang hồ mõm kia tốt xấu rõ ràng còn biết đường mà tránh, các em mà học theo đám ngụy quân tử trong môi trường giáo dục kia còn tai hại cho đất nước hơn nhiều! :D
Nghe chua chát, nhưng không phải không có lý.
Góp với các cụ mẩu chuyện vui - CÔ TRÒ và chuyện KINH DOANH !
" Nhớ ngày học tiểu học (Lớp 5) và được ngồi bàn đầu cùng thằng bạn tên là Bựa / Bùi văn Bựa …Mình và hắn học thì ít nghĩ vẩn vơ thì nhiều quanh đi quẩn lại cũng chuyện nghĩa của chữ T -Tình ,tài ,tiền...
Một hôm, Bựa gặp riêng và đặt vấn đề với cô giáo sau giờ học:
- Thưa cô, nếu ngày mai cô mặc váy và em có thể ngắm từ … đầu gối cô trở xuống, em sẽ biếu cô 5 USD. Nó ngước nhìn cô giáo chờ đợi với ánh mắt long lanh trẻ thơ
Cô giáo tròn mắt ?!
Nhưng rồi cô nghĩ: Uhm $5 USD bằng cả ngày lương của mình, vả lại nó là trẻ con …
- uhm … OK
Thế là cả ngày hôm sau, nó và tôi thỏa thích ngắm nhìn. Hết giờ học, Bựa trả cô $5 USD .
Hôm sau nữa gặp cô nó lại dè dặt:
- Thưa cô, nếu ngày mai cô mặc váy ngắn hơn và em có thể ngắm từ … đùi cô trở xuống, em sẽ biếu cô $25 USD.
Cô giáo tròn xoe mắt ?!
Nhưng rồi cô nghĩ: Uhm …$25 USD … bằng cả tuần lương của mình, vả lại nó là trẻ con …
- uhm …OK
Thế là cả ngày hôm sau, Bựa thỏa thích, say sưa ngắm nhìn đùi cô giáo.
Hết giờ học, Bựa trả cô $25 USD.
Bẵng đi một tuần không thấy Bựa có đề đạt gì thêm,hết giờ cô gọi riêng nó lại và hỏi:
- Này Bựa, lần này em có ý tưởng gì mới ko ?
- Nó làm vẻ suy nghĩ một lát rồi mạnh dạn :
Thưa cô, mai là Chủ Nhật, nếu cô ở nhà và nằm trên giường, không mặc quần áo gì cả, em sẽ biếu cô $100 USD. Cô giaó há hốc mồm và nghĩ:
Trời ạ, $100 USD, tương đương 1 tháng lương …uhm …nhưng mà …uhm …uhm …
Bựa động viên:
- Không có gì đâu ạ, em sẽ chỉ nhìn qua lỗ khóa cửa thôi.
-Oh my gosh ! vậy thì được, được. Mai nhé, bắt đầu lúc 9h sáng.
Sáng chủ nhật, cô giáo y hẹn, trần truồng nằm trên giường, thỉnh thoảng cô nhìn về phía lỗ khóa cửa và vẫn thấy thấp thoáng đôi mắt xanh của Bựa. Lâu lâu, cô lại nhìn ra lỗ khóa...
Nhưng rôì lần này, cô lại thấy một đôi mắt màu nâu, rồi lại một đôi mắt màu đen … Ngạc nhiên quá, cô khoác áo chạy ra mở cửa thì thấy … nguyên cả lớp 50 học sinh xếp hàng dọc ở đó cùng với mấy thầy đồng nghiệp chưa có vợ đang háo hức.
Giận quá cô quát hỏi:
- Bựa đâu ? Cô gọi em Bùi văn Bựa...
Thưa cô, nó đang bán vé ở đầu cầu thang.
- Nó bán bao tiền 1 vé ?
- Dạ …$10 USD ạ ....!!! "
HĐ-St.trên net có biên tập lại nội dung và lời tựa 7.2013