Chuyện Châu Phi - This is Africa!!!

CỬU VĂN LONG

Xe container
Nhà cháu sang Cam cũng nhiều nhưng mới chỉ nghe chuyện rùng rợn thôi chứ chưa thấy quan tài chưa nhỏ lệ ah! Vẫn dám đi tuk tuk đi chơi buổi tối cơ. Còn ở châu Phi thì cho kẹo cũng "hổng dám đâu!" :D

Mợ thử váy ngắn áo hai dây oánh võng lúc 23h một loạt phố nhỏ ngõ nhõ ở Phnompenh trở đi xem, chúng nó chả gí hoa cải vào đầu bắt cởi hết đồ àh quên bỏ hết đồ ra lúc đó mợ ko biết tiếng Miên chỉ kịp kêu tiếng Mán để sướng thôi - em thề àh :)

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Mợ thử váy ngắn áo hai dây oánh võng lúc 23h một loạt phố ở Miên trở đi xem, chúng nó chả gí hoa cải vào đầu bắt cởi hết đồ àh quên bỏ hết đồ ra lúc đó mợ ko biết tiếng Miên chỉ kịp kêu tiếng Mán để sướng thôi - em thề àh :)
SiemRiep thì ko đến nỗi nào, chứ Pnom thì cứ chui trong KS 5 sao ở cho lành

Tintit

Xe tải
CỬU VĂN LONG nói:
Mợ thử váy ngắn áo hai dây oánh võng lúc 23h một loạt phố nhỏ ngõ nhõ ở Phnompenh trở đi xem, chúng nó chả gí hoa cải vào đầu bắt cởi hết đồ àh quên bỏ hết đồ ra lúc đó mợ ko biết tiếng Miên chỉ kịp kêu tiếng Mán để sướng thôi - em thề àh :)
Vầng cháu cũng có nghe nói thế! Nên ở Phnompenh cháu cũng chỉ dám đi đường lớn ra phố Tây ngoài bờ sông chơi thôi, không dám đi phố nhỏ ngõ nhỏ đâu ạ! Chắc tại người Miên trông cũng như người mình nên chẳng sợ, mà thường thì bọn nó không nghĩ cháu là người Việt nên thấy đi chơi cũng thấy bình thường! Còn châu Phi thì khác, dân châu Á hiếm như lá mùa thu, nhìn thằng Tây đen to lù lù, đen xì xì, nó chưa làm gì mình đã khiếp rồi! :P

Tintit

Xe tải
laicanthan nói:
Hóng mãi chuyện Châu Phi của mợ ,mà hết ảnh rồi hả mợ .Chuyến đi hơi ly kỳ pha tí rùng rợn nhưng hay mợ ạ:D
Dạ ảnh cháu chụp thì hết hẳn rồi ạ, cháu đã nói là ảnh chỉ mang tính thời sự mà! Nhưng ảnh Nam Phi của bạn cháu chụp thì nhiều lắm, nếu các cụ muốn hóng thêm thì hôm nào cháu lại post lên hầu các cụ ạ!

T 70

Xe máy
Website
www.dangerousgoods-hangnguyhiem.blogspot.com
Wildebeest hay đi cùng ngựa vằn vì một loài thì ăn gốc cỏ còn một loài thì ăn ngọn cỏ :) (hợp tác thán thiết nhể!)

[/QUOTE]

Ở quyển sách động vật hoang dã mà em mua cho công chúa học mẫu giáo ở nhà thì gọi con này là Linh ngưu ạ.

Tintit

Xe tải
T 70 nói:
Wildebeest hay đi cùng ngựa vằn vì một loài thì ăn gốc cỏ còn một loài thì ăn ngọn cỏ :) (hợp tác thán thiết nhể!)
Ở quyển sách động vật hoang dã mà em mua cho công chúa học mẫu giáo ở nhà thì gọi con này là Linh ngưu ạ.[/QUOTE]

Ùi tên nó hay thế mà cháu chẳng biết! :D Cả từ điển lẫn wikipedia tiếng Việt đều không tìm ra cái tên hay thế cụ ạ. Tên gọi linh dương đầu bò thì chắc phổ biến hơn!

Tintit

Xe tải
Rảnh rỗi nhà cháu up thêm ít ảnh châu Phi hoang dã nhé. Loạt ảnh này do thằng bạn cháu đi vườn thú Lion Park ở Johannesburg chụp được.

Gọi là Lion Park nên ở đây chủ yếu là sư tử. Nào thì Lion King:

Rồi thì Lion King and Queen:

Rồi mẹ và con! Công nhận là baby thật là đáng yêu, kể cả khi chúng nó là sư tử :)

Sư tử ngủ:

Sư tử thức:

Rồi cả đàn đói vêu *** chờ được cho ăn:

roro

Xe tăng
Nghe mợ kể Africa như thế cũng hơi chờn chờn roài. Ko biết có cơ hội thì nên đi ko nữa :)?

Tintit

Xe tải
Nhìn bạn sư tử này chực ăn thật là thương:

Rồi đến lúc được ăn đây, dũng mãnh vồ mồi như thật, mặc dù chỉ là được cho ăn bởi nhân viên vườn thú:

Bữa trưa của một đàn đây ạ:

Và của một em sư tử bé:

Và một em bé nữa, em này chắc thích nhất :)

Nhìn em này có khác gì một con mèo đâu nhỉ!

Tintit

Xe tải
Nghe mợ kể Africa như thế cũng hơi chờn chờn roài. Ko biết có cơ hội thì nên đi ko nữa :)?
Có cơ hội thì ngại gì mà không đi cụ? Nếu đi thời gian dài thì phải xác định lại xem mục tiêu là gì, để đổi lại cho những vất vả khổ sở mà ta phải chịu ở cái lục địa đen ấy. Còn nếu đi ngắn ngày thì vô tư đi cụ, mỗi chuyến đi đều là một trải nghiệm khác nhau mà. Nhà cháu là gái, mặc dù đã được cho là có gan hùm, nhưng cũng không dám xông pha đi khắp nơi có thể đi được, chứ còn là các cụ thì ngại gì mà không đi. Nếu cụ cần tư vấn tư véo hay tìm người quen, cháu sẵn sàng giúp ạ :)

hanoien

Xe điện
Ở quyển sách động vật hoang dã mà em mua cho công chúa học mẫu giáo ở nhà thì gọi con này là Linh ngưu ạ.
Ùi tên nó hay thế mà cháu chẳng biết! :D Cả từ điển lẫn wikipedia tiếng Việt đều không tìm ra cái tên hay thế cụ ạ. Tên gọi linh dương đầu bò thì chắc phổ biến hơn![/QUOTE]
Linh là linh dương, còn ngưu là trâu bò.
Nên gọi là linh dương đầu bò là chuẩn rồi.
Trải nghiệm của mợ độc đáo quá, em mời rịu rùi nhé. Còn ngóc ngách nào chưa pót thì show nốt đi mợ ơi.

Tintit

Xe tải
FORWD nói:
Mấy bạn hươu cao cổ mà bị trớ sữa thì thật vất vả.
Vầng cụ dạy phải! :)) :)) :))

Nhìn xa tưởng nó nhỏ, nhưng lại gần cái đầu nó to ngần này cơ mà:

Tintit

Xe tải
Chương trình tham quan ở Lion Park ngoài việc đi quanh quanh mấy cái chuồng thú còn có một phần rất thú vị là "Walk with the Lions", nghĩa là khách được ngồi trong xe đi vào giữa nơi sư tử sinh sống:

Và sau đó mỗi người được cấp một cái giấy chứng nhận thế này:

Ở Lion Park còn có rất nhiều động vật hoang dã khác:

Nhiều loài chim:

Tintit

Xe tải
Một số con khác nữa, rất đặc trưng cho châu Phi hoang dã.

Hươu cao cổ:

Linh cẩu xấu xí:

Chẳng nhớ con này tên là gì:

Mèo rừng

Báo

Ngựa vằn

Cụ rùa

Và cá sấu:

nhinhim2003

Xe buýt
Hay quá, em cũng đang muốn tìm hiểu Africa đây, mợ cho em hỏi có dịch vụ nào đóng visa trọn gói đi Nam Phi ko, kế hoạch bọn em định Kenya thi dễ hơn, nhưng đi 1 nước phí quá
Để mai em hỏi cho cụ nhé, em tưởng ông cụ thân sinh ra cụ làm bên ngành ngoại giao hồi trước làm lãnh sự quảng châu chứ nhỉ. Hôm nào em có việc cũng đang định nhờ cụ đây, em định tìm chỗ bán buôn đồ hãng barbie của trẻ em ở quảng châu cụ biết không ạ

dinhduc2011

Xe tải
nghe mợ kể vừa thích lại thấy sợ , nghe an ninh bên đó thấy ghê thế mới biết vịt mình ko phải là ... nhất nhỉ

MrChilly

Xe hơi
Con này là linh dương đầu bò chỉ có ở Châu Phi nhiều nhất là Kenya - em khoái xem kênh Animal Planet nên biết mấy chú này :) , mỗi lần chúng di cư qua bờ sông lớn thường làm mồi ngon cho cá sấu mợ ơi.

cụ này giống cháu...cháu đi làm về thì chỉ có mấy kênh Discovery, Animal planet, National Graphical, TLC...

Truongsonnam_37

Xe tăng
Hình như hôm kia cũng có cưới một đôi bạn trẻ của Viettel yêu nhau từ bên MZ này phải không mợ nhỉ?

nhinhim2003

Xe buýt
Để mai em hỏi cho cụ nhé, em tưởng ông cụ thân sinh ra cụ làm bên ngành ngoại giao hồi trước làm lãnh sự quảng châu chứ nhỉ. Hôm nào em có việc cũng đang định nhờ cụ đây, em định tìm chỗ bán buôn đồ hãng barbie của trẻ em ở quảng châu cụ biết không ạ
Em hỏi cho cụ rồi, nếu cụ có giấy mời thi 100usd còn nếu không thì 130usd cụ ạ