Chuyên đề về Răng Hàm Mặt

Trạng thái
Thớt đang đóng

đen_kịt

Xe buýt
Bảo hành được bao lâu cụ ? Em mất số 6,7 cả 2 bên
Cụ phải xác định, việc cấy ghép Implant là Pp tốt nhất hiện nay. Tuy nhiên có 1 tỉ lệ khoảng 7% tự đào thải , tức là không có tích hợp xương đối vs Implant. Còn khi đã tích hợp xương thì rất chắc chắn. Bảo hành thì sẽ chỉ bảo hành phần làm R giả thôi cụ nhé.
Đối vs cụ, mất 2 R quan trọng nhất đối vs việc ăn nhai. Cụ phải được khám và chụp phim xem có thể làm đc ko nhé. Nếu không đủ chất lượng và khối lượng xương thì sẽ có Pp khác thay thế cho cụ

đen_kịt

Xe buýt

trần mạnh ninh

Xe đạp
Cụ cho em hỏi ngu tý là em có 2 vấn đề là cả 3 trong 4 răng số 8 em đều bị mọc lệch nên sâu, em muốn nhổ đi, nếu cụ nhổ thì có nhổ giúp em trong 1 lần cả 3 được không? và em hay sỉa răng nên bjo ăn xong k sỉa hơi bị khó chịu, cụ có phương án nào lấp đầy chỗ khe răng để em ăn xong xúc miệng cái là xong như bên Hàn không ạ? Xỉa răng nhiều khi bất tiện lắm ạ, kính nhờ cụ.

Cụ phải xác định, việc cấy ghép Implant là Pp tốt nhất hiện nay. Tuy nhiên có 1 tỉ lệ khoảng 7% tự đào thải , tức là không có tích hợp xương đối vs Implant. Còn khi đã tích hợp xương thì rất chắc chắn. Bảo hành thì sẽ chỉ bảo hành phần làm R giả thôi cụ nhé.
Đối vs cụ, mất 2 R quan trọng nhất đối vs việc ăn nhai. Cụ phải được khám và chụp phim xem có thể làm đc ko nhé. Nếu không đủ chất lượng và khối lượng xương thì sẽ có Pp khác thay thế cho cụ
R chụp thì em không bàn, nhưng vì vấn đề không có bảo hành với Implant nên em đang hơi phân vân cụ ạ. Địa chỉ phòng khám của cụ ở đâu nhỉ ?

đen_kịt

Xe buýt
Cụ cho em hỏi ngu tý là em có 2 vấn đề là cả 3 trong 4 răng số 8 em đều bị mọc lệch nên sâu, em muốn nhổ đi, nếu cụ nhổ thì có nhổ giúp em trong 1 lần cả 3 được không? và em hay sỉa răng nên bjo ăn xong k sỉa hơi bị khó chịu, cụ có phương án nào lấp đầy chỗ khe răng để em ăn xong xúc miệng cái là xong như bên Hàn không ạ? Xỉa răng nhiều khi bất tiện lắm ạ, kính nhờ cụ.
Cụ phải đến chụp phim xem mức độ lệch của R ntn. Lúc đấy quyết định có thể nhổ cùng đồng thời 1 lúc đc ko nhé cụ. Về cơ bản là nhổ được cụ ạ

đen_kịt

Xe buýt
Em mọc răng khôn 2 cái đều phải nhổ vì mọc lệch . Chỗ cụ có công nghệ làm trắng nào ạ

đen_kịt

Xe buýt

thuhuong2

Xe tăng
Hihi, làm trắng R thì có tẩy nhanh tại Pk và tẩy chậm bằng việc đeo máng cá nhân
Cụ ơi, có làm trắng triệt dđeuowcj không.
Voi Nhà em làm 1 lần rồi, cũng cái thiện kha khá, nhưng 2 cái răng cửa vẫn chưa trắng được như bên cạnh. Có tập trung tẩy chỉ 2 răng cửa được ko cụ?

đen_kịt

Xe buýt
Cụ ơi, có làm trắng triệt dđeuowcj không.
Voi Nhà em làm 1 lần rồi, cũng cái thiện kha khá, nhưng 2 cái răng cửa vẫn chưa trắng được như bên cạnh. Có tập trung tẩy chỉ 2 răng cửa được ko cụ?
Ca này đặc biệt quá, tẩy thì nên tẩy đồng thời 1 loạt các R chứ cụ.

thuhuong2

Xe tăng
Ca này đặc biệt quá, tẩy thì nên tẩy đồng thời 1 loạt các R chứ cụ.
Ý là 2 cái răng cửa trước khi tẩy nó đen hơn đám bên cạnh, sau khi tẩy thì nó vẫn đen hơn dù tất cả các răng đều cải thiện khá OK.
Hay là họ làm chưa chuẩn hả cụ?

đen_kịt

Xe buýt
Ý là 2 cái răng cửa trước khi tẩy nó đen hơn đám bên cạnh, sau khi tẩy thì nó vẫn đen hơn dù tất cả các răng đều cải thiện khá OK.
Hay là họ làm chưa chuẩn hả cụ?
Theo e cụ nên đến pk đấy khám lại xem ntn cụ nhé

Khánh Ngọc

Xe container
Xin phép các cụ, các mợ. Em mở lại thớt chuyên trang tư vấn các vấn đề về Răng Hàm Mặt.
Các cụ , các mợ có vấn đề về Răng miệng, các bệnh lý Hàm mặt thì post lên đây. Em xin phép trả lời công khai, đầy đủ, rõ ràng.
Có thể nhiều lúc em bận việc Mổ xẻ, làm bệnh nhân nên sẽ không kịp reply Cccm ngay lập tức. Mong cccm thông cảm.

Xin mời các cụ đặt câu hỏi.
Có phải anh Kịt K16 ko đấy ạ???

lasereye

Xe tải
Website
www.facebook.com
Cảm ơn cụ có topic này bổ ích quá.
Em có răng hàm dưới số 7 lung lay, nhưng không bị sâu và vẫn ăn nhai bình thường. Em xin hỏi làm cách nào để răng không còn lung lay và chắc trở lại?

đen_kịt

Xe buýt
Cảm ơn cụ có topic này bổ ích quá.
Em có răng hàm dưới số 7 lung lay, nhưng không bị sâu và vẫn ăn nhai bình thường. Em xin hỏi làm cách nào để răng không còn lung lay và chắc trở lại?
R lung lay không phải do tổn thương tổ chức cứng , chắc chắn là do vấn đề nha chu rồi cụ ạ. Cụ nên đến khám cụ thể để xem có vấn đề liên quan đến R 8 mọc lệch hay không nhé.

lasereye

Xe tải
Website
www.facebook.com
R lung lay không phải do tổn thương tổ chức cứng , chắc chắn là do vấn đề nha chu rồi cụ ạ. Cụ nên đến khám cụ thể để xem có vấn đề liên quan đến R 8 mọc lệch hay không nhé.
Cảm ơn cụ đã tư vấn. Em xin bổ sung là R 8 em đã nhổ 3 năm trước rồi nên ko ảnh hưởng. Tháng trước em lấy cao răng và cũng đã bôi thuốc+máng răng 1 tuần chữa tụt lợi, nhưng cô bé nha sỹ (y tá?) báo là R 7 lung lay thì kệ nó thôi, khi nào sắp rụng thì xử lý! :((
Em xin hỏi R lung lay có phải là tự nhiên, do cấu tạo hàm và lợi không? nếu chữa khỏi nha chu thì liệu R có chắc trở lại?
Chúc cụ nhiều sức khỏe và nhiều thời gian để tư vấn kỹ cho offer. :) :)

Trạng thái
Thớt đang đóng