Chuyến đi của OF cứu trợ đồng bào bị ảnh hưởng cơn bão số 6 tại Nam Đông - TT.Huế

hazi

Xe tải
xúc động quá, các bác sau có đợt cứu trợ nào nữa thì email cho các thành viên , tiêu đề ghi rõ "cứu trợ đồng bào lũ lụt, hạn hán" gì đấy, em cũng xin đóng góp chút đỉnh ạ

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
Nhìn thấy nét mặt vui vẻ của bà con mà em cũng thấy vui lây.
Cảm ơn sự hợp tác của NetCODO, cảm ơn bác Gấu, Bác Camel, Bác Hoangnhi, Chú Thế giới xe đã không quản khó khăn đi cứu trợ bà con.

A

Awake

[Đang chờ cấp bằng]
Em tự hào về OF quá, chân thành cảm ơn 4 bác đại diện!

mondeo2.5

Xe hơi
Website
www.dnv.com
Cảm ơn anh em OF đã nhiệt tình không quản đường xá xa xôi đã đến tận nơi trao quà cho bà con.

cam3333

Xe tăng
ôi, xúc động quá... xin trân trọng những tấm lòng của các bác...

sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình....

Lamborghini

Xe buýt
Website
www.michelin.com.vn
Hy vọng với một chút đóng góp của OF sẽ làm dịu bớt nỗi đau của đồng bào miền chung,
Cám ơn các bác đã thay mặt OF , bỏ tiền bạc, thời gian, công sức xuống tận nơi để giúp đỡ đồng bào,

Đúng là : Của một đồng công một nén(b)

Bão đã qua lâu rồi mà em xem hình vẫn thấy xúc động quá ! Cảm ơn OF và tất cả các thành viên, các bạn NetCODO và đặc biệt là các bác Gấu, Hoangnhi, Camel và TGX đã không quản khó nhọc .

Mong rằng OF sẽ tiếp tục phát huy các chương trình thực sự có ý nghĩa thế này (y) (y) (y)

phuongnam

Xe tải
Em rất vui khi mình cũng góp được 1 chút cho chuyến từ thiện này,mong rằng diễn đàn có thêm nhiều hoạt động từ thiện nữa,lúc nào có em cũng xin hưởng ứng ạ

Giặc lái

Xe tải
Chà, thật đáng nể, trao quà thế mới là!
Em có 2 thắc mắc nhỏ là các bác không thông qua và trao cho xã thì lấy danh sách người nghèo ở đâu ạ? Và có chị áo pull vàng rất nhiệt tình có phải thành viên OF ta hay không :)

Giặc lái nói:
Chà, thật đáng nể, trao quà thế mới là!
Em có 2 thắc mắc nhỏ là các bác không thông qua và trao cho xã thì lấy danh sách người nghèo ở đâu ạ? Và có chị áo pull vàng rất nhiệt tình có phải thành viên OF ta hay không :)
Thay mặt ban điều hành OF và NetCODO xin trả lời bác và mọi người được rõ thế này.

"Thắc mắc" 1:
Để toàn bộ số hàng cứu trợ đến được với người dân, chúng tôi đã thực hiện các bước sau:

1/ OF cùng NetCODO trao đổi thống nhất sẽ phối hợp để thực hiện cứu trợ. Hai bên dự kiến chương trình, mua hàng hoá loại gì cho thiết thực...

2/ Sau khi khoá sổ tiền quyên góp (14,5T) -> OF thông báo tổng tiền cho NetCODO.

3/ Trên cơ sở số tiền và dự kiến mua hàng. Tính ra được là 264 suất (mỗi suất 10Kg gạo, 1 lít nước mắm, 1kg đường) và 450 quyển vở. (ngoài ra NetCODO còn nhận quyên góp từ các tổ chức cá nhân khác thêm được 100 suất, một số tiền mặt và mười mấy thùng quần áo cũ -> cũng phát chung trong đợt này luôn => thành ra đoàn đi phát đến 3 xã).

4/ NetCODO thông báo số suất sẽ cứu trợ đến UBND huyện đề nghị huyện lựa chọn xã nhận cứu trợ theo tiêu chí của mình (vì có nhiều đoàn cứu trợ khác nhau nên việc thông qua UBND huyện để họ chọn là tốt nhất - sẽ tránh tình trạng dồn vào 1 nơi).

5/ NetCODO nhờ Bưu điện huyện Nam Đông (là đơn vị cùng trong BĐ TT-Huế) thẩm định tình hình thực tế ở xã mà UBND huyện đề nghị được cứu trợ.

6/ Sau khi mình đồng ý thì huyện thông báo cho xã. Xã thông báo cho thôn và thôn tổ chức cho dân tự bình chọn ai được nhận.

7/ Danh sách được lập sẽ chuyển đến xã , huyện và họ thông báo cho mình đã lập xong. Có danh sách, mình thông báo ngày, địa điểm, thời gian phát để họ tập hợp bà con.

8/ Đến ngày, xã tập hợp bà con đến địa điểm; khi đoàn đến, xã giao đoàn 1 bản danh sách, đồng thời xã đọc công khai mời từng người ra để mình trao trực tiếp (dân quê đầu làng cuối xóm biết nhau rõ lắm - chẳng ai dám ăn gian trước mặt bà con).

Như vậy là toàn bộ hàng cứu trợ của mình đã đến đúng địa chỉ cần đến.

Có lẽ bác chưa nắm được tình hình từ đầu. Tiện xin thông báo lại là:
Toàn bộ số tiền quyên góp đều đựơc chuyển thành hàng hoá (có chứng từ và có 4 thành viên OF kiểm tra, giám sát trực tiếp).
Toàn bộ chi phí để tổ chức và thực hiện đi phát do Công ty Viễn thông - Bưu điện Thừa Thiên Huế (đơn vị chủ quản của NetCODO) và BĐ huyện Nam Đông chi trả.

"Sống nghĩa tình" là một tiêu chí của Công ty chúng tôi nên việc phối hợp với OF cứu trợ Công ty coi đây là việc làm nghĩa tình - kg vụ lợi. Đối với NetCODO , việc tổ chức cứu trợ kg phải chỉ làm riêng với OF mà lâu nay NetCODO đã làm việc này rất nhiều thông qua quĩ "Nhịp cầu nhân ái" trên trang web: www.hue.vnn.vn

"Thắc mắc 2":
Thành viên OF tham gia gồm 4 đực rựa thôi bác ạ. 5 cô còn lại là thành viên NetCODO. (y) (l)

Niva4WD

Xe tải
Cám ơn NetCodo và bác đã trực tiếp thực hiện việc cứu trợ này.

Raubac

Xe tăng
Mặc dù quà chưa nhiều, nhưng em thấy tự hào về OF.
Rất cám ơn các bác trong ban điều hành và 4 bác đi triển khai đã mang "một miếng khi đói" đến kịp thời cho bà con.