[Funland] Chuyên gia dự báo gì về thị trường bất động sản 2023?

Jiren198

Xe điện
Cứ thấy ngày càng nhiều bài, nhiều cụ hô sập thì em đoán tức là nhiều cụ đang cầm tiền mặt rồi :)), và ngược lại, khi nhiều người hô tăng tức là đang ôm đất nhiều.
Hay là e "lấy bụng tiều nhân đo lòng quân tử" ko biết, chứ cứ như e, thấy tt xuống là em dìm, rồi lẳng lặng gom, gom xong thì em lại hô cho nó lên. Chứ tội gì e full hàng còn hô sập/ full tiền còn hô tăng :))
Tiền thì trong dân còn nhiều, ngta cũng đang chờ giá hợp lý để mua......các cụ trên cũng nói luôn nhu cầu trong dân còn rata lớn,ng nhu cầu mua nhà rất nhiều....mỗi tội tiền ko có....khi nào giá giảm về điểm hợp lý, cunh cầu gặp nhau thì thị trg có thanh khoản trở lại....nên các ô cầm tiền vẫn ăn lãi ngân hàng hô hào, ô nào ôm đất thì cứ gồng tay to ra, đóng lãi......còn các cụ nào ko vay, thì các cụ cứ ôm, khổ lỗi 100 ô thì 99 ô vay mất rồi.tầm nàycuoojc chơi đã ngã ngũ, ko cần cãi nhau làm gì

DonaldTrump79

Xe buýt
Cứ thấy ngày càng nhiều bài, nhiều cụ hô sập thì em đoán tức là nhiều cụ đang cầm tiền mặt rồi :)), và ngược lại, khi nhiều người hô tăng tức là đang ôm đất nhiều.
Hay là e "lấy bụng tiều nhân đo lòng quân tử" ko biết, chứ cứ như e, thấy tt xuống là em dìm, rồi lẳng lặng gom, gom xong thì em lại hô cho nó lên. Chứ tội gì e full hàng còn hô sập/ full tiền còn hô tăng :))
Đất cát mà cụ cứ làm như ck mua bán trong 2,3 ngày ấy :D
Giờ từ lúc rao bán mảnh đất đến lúc chốt được không biết phải đi gặp hết bao nhiêu người, mà lúc đang hùng hục leo đỉnh thì còn rễ chứ lúc đang lao xuống thế này có cắt lốt cũng sâu cũng nhanh sao bằng bên ck được mà cụ đem lý thuyết đếm chim áp dụng vào làm gì :))

Trongxanh2022

Xe buýt
Giai đoạn giằng co mà cụ. Ông nào có tiền cứ ôm tiền, ông nào có đất cứ ôm đất cụ nhỉ :)

Giờ anh em làm cuốc grab để có cơm ăn tối nay đã.

BloodOwl87

Xe điện
Cụ tính thiếu những ng kẹp, lỗ nặng im re nhé.

Trà đặc

Xe buýt
Các cụ ở quê cảm ơn các bác hà nội đây ạ
Cờ nhíp thực tế phết cụ nhỉ. Tất cả đều nhờ ơn các nhà hảo tâm phương xa tới tặng quà bà con. Đúng là một cuộc CM dịch chuyển TS rất có ý nghĩa. Giá mà bà con địa phương hồi ý kịp thời nhân rộng mô hình thì còn ngon hơn nữa..:))=))

Ruby Rain

Xe hơi
Công nhận giá vẫn neo chưa thấy dấu hiệu giảm. E vẫn đang ôm tiền chờ giảm. Hồi hộp phết các cụ ah

michael_king

Xe máy
Novalan hấp hối
=} n.hang săp toang =} n.hang giai cứu nova
=} lãi suất giảm=} bds lại sốt =}nova đc giải cứu
=} Đất cát lên ngôi =} n.nươc lại lo
=} n.nươc lại siết =} lãi xuất tăng =}
=} Bds lại 😑😭 ảm đạm
=} Novalan hấp hối
=} 1 cái vòng luẩn quẩn mới tạo ra
=} Sản xuất đầu tư kinh doanh bị ảnh hưởng vì cái vòng này
=} Kte lại ảm đạm

Honghen2008

Xe container
Giờ thì chưa bán tháo đâu, đang gồng được. Thậm chí còn chào bán giá cao hơn để khách mặc cả là vừa giá mong muốn. Vài tháng nữa mới ngấm lại suất
Chuẩn đấy, có những nhà giá chào còn cao hơn ngày trước, như kiểu đã thế tao nâng lên cho mày sợ😂

Bố Pun Chun

Xe máy
Em thì thấy vẫn đúng nội dung và chủ trương như bao lâu nay nhiều người phân tích và dự đoán.
Đất nền giảm mạnh, và đúng là đang giảm mạnh thật.
Còn nhà ở nhu cầu ở thực giảm nhẹ, như kiểu căn 2 tỷ giảm 100 tr còn 1.9 tỷ, chứ không bao giờ có chuyện cắt 50% như đất nền.
Còn các dự án mới như Melody Linh Đàm cắt ck tới 38% thì các cụ lại phải xem xem điều kiện chiết khấu và giá ban đầu của nó như nào nhé

luiz

Xe hơi
Công nhận giá vẫn neo chưa thấy dấu hiệu giảm. E vẫn đang ôm tiền chờ giảm. Hồi hộp phết các cụ ah
Em thấy mảng chung cư có một số dự án bắt đầu manh nha chịu giảm chút rồi, cụ thể là chiết khấu 5, 10% cụ ạ

Jiren198

Xe điện
Trước năm 2018 cảm giác nghe 5,7 tỷ nó to vật vã, cả cái nhà mình đang ở có 3 tỷ5.....giờ 2022, 2023 nhìn lại nghe 7 tỷ nó bé như con muỗi, đất cát lô nào nhìn lại cũng 6ty.....cảm giác ai cũng có vài chục tỷ trong tay, trong khi chi phí sinh hoạt vẫn phải đau đầu tính toán...ở quê thì khiếp hơn, mỗi lô 5,7,10 tỷ....bạn bè e đều sở hữu tổng tài sản 50,60 tỷ..mà mức sống vẫn thế:)) nhưng cảm giác lao động nữa làm cái méo gì...:)))))nhưng sắp tới sẽ quay lại thời 7 tỷ nó cả 1 gia tài thôi.ngta phải đi lao động kiếm tièn tiếp thôi....chứ như này ai thèm lao động gì nữa

BloodOwl87

Xe điện
Trước năm 2018 cảm giác nghe 5,7 tỷ nó to vật vã, cả cái nhà mình đang ở có 3 tỷ5.....giờ 2022, 2023 nhìn lại nghe 7 tỷ nó bé như con muỗi, đất cát lô nào nhìn lại cũng 6ty.....cảm giác ai cũng có vài chục tỷ trong tay, trong khi chi phí sinh hoạt vẫn phải đau đầu tính toán...ở quê thì khiếp hơn, mỗi lô 5,7,10 tỷ....bạn bè e đều sở hữu tổng tài sản 50,60 tỷ..mà mức sống vẫn thế:)) nhưng cảm giác lao động nữa làm cái méo gì...:)))))nhưng sắp tới sẽ quay lại thời 7 tỷ nó cả 1 gia tài thôi.ngta phải đi lao động kiếm tièn tiếp thôi....chứ như này ai thèm lao động gì nữa
Ra bank thì biết cụ ơi. Em cầm chục tỷ ra bank gửi các chị em bu lại chăm sóc kinh lắm =)).
mấy chú giàu đếm cua có kít tiền mà gửi bank.

BloodOwl87

Xe điện
Ăn trọn trend vỡ nợ thì nhiều tay to ảo sẽ biết mình ở đâu thôi.

Anduchuy

Xe buýt
Các thầy lùa gà đang bảo đất vài nơi đang ấm lên do lãi suất giảm.