[Funland] Chuyện ma (thật 100%)

choega

Xe máy
Hụ hụ... đọc hết 43 trang rồi...

Ngày xưa em bé thường hay ngủ nhà bà Nội em, trước cửa nhà bà nội em có vườn chuối.... Đêm nào dậy đi đ.á.i em cũng phải chạy bán sống bán chết vào nhà và chui vội lên giường chùm kín chăn vì ở vườn chuối đêm nào cũng có bóng đen xì đứng lì lì ở đó.... nhiều hôm còn ko kịp đ.á.i, vãi cả ra quần cơ.
Em ở tập thể, nhà vệ sinh chung cũng thế. Nói chung bọn trẻ con hồi xưa hay đi nặng và nhẹ cùng nhau cũng là vì sợ ma ạ.

Nói thật là em rất sợ ma..

Chã Nhỏ

Xe điện
Lẽ ra thớt huyền bí chỉ mở vào Ban Đêm các cụ nhẩy :))

Sent from my iPhone using Forum Runner

doubletow

Xe máy
Đông quá, em hóng mà cũng vãi lái cj.

choega

Xe máy
Em đề nghị các bạn dừng lại. tập trung làm việc thúc đẩy sản xuất cho nước ta thêm giàu mạnh đi.

tối nay lúc 9h mình sẽ mở thớt tiếp nhá. Lúc đấy nó mới hót

levante118

[Tịch thu bằng lái]
1/. Chuyện thứ nhất
Năm 2005, vợ chồng em ở 1 căn nhà trong ngách 19 ngõ Trại Găng. Tại đây, thời gian đầu mới ở thì vợ chồng em thường xuyên bị bóng đè. Chúng em cho rằng áp lực công việc nên hoàn toàn không nghĩ chuyện ma quỷ.
Vào 1 buổi trưa, em ngồi uống rượu với bố vợ (nhà bố vợ đối diện nhà em) thì bố vợ kể "ngày bố còn bé hay gặp 2 bố con không đầu ngồi đánh răng. Trước cửa nhà con trước đây là cái giếng nước của khu tập thể" Em vẫn cười bảo bố vợ "thế kỷ 21 rồi, người sống còn chẳng làm gì được nhau nữa là người chết, con chỉ sợ không có tiền thôi".
Câu chuyện tạm dừng ở đó. Đến tối em về nhà ngủ thì bị bóng đè. Lúc đó em hoàn toàn trong trạng thái tỉnh táo thì thấy 1 bóng đen là nam giới đè lên người em (Gấu nhà em đang xem ti vi, đèn vẫn bật, lúc đó khoảng 22h). Em ú ớ thì Gấu nhà em đập vào người em làm em trở lại với hiện tại. Từ đó em không hề ngủ được. Em vẫn nhớ hôm đó truyền hình cáp Hà Nội chiếu phim ma (phim Nhật - em không nhớ tên). Đến khi Gấu nhà em bắt đầu đi ngủ (F1 nhà em gửi bên ông bà ngoại) thì em thấy bóng đen đó nằm vào giữa 2 vợ chồng em. Lần này đến lượt Gấu nhà em bị bóng đè. Em đập vào người Gấu, sau đó Gấu tỉnh lại. Em xuống lấy 1 con dao để đầu giường, nhưng cả đêm cả 2 vợ chồng không hề ngủ được. Lý do bị thì như sau.
- Bản thân nhà đó nguyên thủy là có 1 vong nam.
- Mẹ em đi xem bói trong Nghệ An, bà thầy cho 5 cái bùa về đốt 4 góc nhà và 1 cái ở cửa ra vào để TRẤN TRẠCH (theo bà thầy bói nói là nhà này uế tạp - nguyên văn mẹ em về kể như vậy). Em không tin nên mang 5 cái bùa về để trên nóc tủ lạnh. Ngay đêm hôm đó (cũng chính là hôm em ngồi chém gió với bố vợ và đêm về bị bóng đè) thì cả vợ và chồng bị bóng đè, gặp vong trong trạng thái hoàn toàn tỉnh táo. Vắn tắt lại là cả đêm chúng em không ngủ được
- Chiều hôm sau vợ em tiếp tục bị bóng đè. Em đã đốt 5 cái bùa đó theo sự chỉ dẫn của bà thầy bói. Hậu quả thấy ngay. Từ 21h đêm em và Gấu nghe thấy tiếng rên (như tiếng con chó bị trúng bả). Em thì bị ăn tát (trong trạng thái nửa mê nửa tỉnh, Gấu nhà em cũng bị ăn tát)và cả 2 vợ chồng có cảm giác giường ngủ bị dựng lên. Còn nhiều chi tiết nữa nhưng em vắn tắt kể cho các cụ nghe thôi.
- Sáng hôm sau kiểm tra thì tại 1 góc nhà có 1 vũng nước (trời mùa hè mà nền nhà có 1 vũng nước, có thể dùng giẻ lau thấm được - trước đó Gấu và em không hề đổ nước hay lau nhà mà tạo thành vũng nước được).
- Ngay trưa hôm đó vợ chồng em chạy vào nhà thầy Vân (xem âm binh) trong gần khu Văn Quán để xem. Vừa vào đến cửa thầy bảo: "vợ chồng chúng mày vừa trêu ma rồi, con này là con dữ. Sự miêu tả của thầy hoàn toàn trùng khớp với những gì vợ chồng em gặp. Thầy còn bảo nó rất yêu Gấu nhà em :D và đêm nào cũng lên nằm cạnh. Chi tiết này hoàn toàn phù hợp vì đêm nào chúng em cũng gửi F1 bên bà ngoại, 2 vợ chồng ôm nhau ngủ nhưng đến sáng thì khoảng cách giữa 2 vợ chồng thì đủ 1 người nằm.
- Sự việc này được vài người dân ở đó xác nhận là có, vì họ cũng từng gặp như bố vợ em
Lần sau mà gặp ma cụ cứ cởi t ruồng mà ngủ, ma sợ người cởi tr uồng lắm...

HoangBoiHuan

Xe hơi
Em thì chứng kiến thật vong nhập như này. Ngày còn ở HD thì bố đẻ cô L ,nhà ngay cạnh nhà em mất ( ở quê). Ông này khi còn sống cũng rất khôn ngoan. nhanh nhẹn. Đi xem bao chết vào giờ thiêng nên ông nhập vào cô con gái gần như hàng ngày.

Cứ đang yên đang lành hoăc nhà có giỗ chạp đông người thì đùng cái cô con gái( Tên là Na có bác nào cùng quê thì biết chuyện này có thật.) ngã vật ra. Xong bắt đầu chỉ đạo, quát nạt con cháu như thường. Mà giọng chuyển sang giọng đàn ông hẳn hoi nhá. Bác Na này bình thường nói còn chả ra hơi, nhẹ nhàng.
Đến bữa ông ăn những món ăn (lúc còn sống ông vẫn hãy ăn), hút thuốc lào sòng sọc. Chắp tay đi xem xét từng nơi chăn nuôi. Báo hại con cháu chạy theo bở hơi tai,vì ko thì ông quát cho thì chết. Rồi chỉ đạo là không được làm này làm thế kia.
Có lần nhập lâu quá, lúc ông muốn "thoat" thì ông nói : CHết rồi tao ko nhìn thấy con Na đâu cả, chúng mày nhanh chóng ra đầu ngõ gọi 3 hồn 9 vía Na ở đâu quay về. Vậy là mọi người phải đi goi hồn bác này, mấy lần liền ông giục như thế rồi bác Na mới hồn nhập xác được.
HỎi bác có biết gì không, bác nói ngất đi ko biết gì hết. Nhưng tỉnh dậy lần nào cũng mệt bết lết luôn. Mà bác này cứ như người ốm cả ngày, xanh rớt như tàu lá.
Xong có lần vong nhập lúc bác Na này từ quê lên nhà cô L . chuyện này em chứng kiến tận mắt luôn. Lúc đó cả nhà đang làm giỗ, các món đã bày hết lên bàn thờ rồi thì cô L vẫn còn đang bóc mấy củ hành muối. Ông nhìn chằm chằm vào cô L và quát to tướng là tại sao không cho hành lên thắp hương, đại khái là mắng 1 thôi 1 hồi, con cháu biết tính lên xin lỗi rối rít. XOng ngồi ăn uống như thường, đúng kiểu ông cụ ngày xưa thế nào thì y hệt thế luôn.
Những người ở cùng khu tập thể nhà em ngày trước mà ông biết, ông ngồi chỉ mặt, nói tên từng người luôn.
Sau ông về nhiều và thường xuyên hơn nên con cháu họ hàng rất mệt mỏi và bị khuấy động, cứ đùng cái ông lại về, có xảy ra việc gì ông lại về, cứ như là ông vẫn đang sống ấy. Bác Na cũng vì việc này mà ốm đau quặt quẹo chả làm ăn gì đươc. Họ hàng xem và mời thầy cao tay về làm lễ lạt. Thì từ ngày đó ông ko nhập vào nữa.

Chỉnh sửa cuối:

i.m.u.s.m

Xe tăng
Khụ khụ...ông chú làm xe ôm kể lại, mấy ông kể thế rồi lại còn thêm bà hàng nước chứ :| thông tấn xã vỉa hè thì độ tin cậy cao rồi :)).

Mai lại thấy kể chuyện có mấy ông OF gặp ma thật 100% =))
Em chả biết, thiên hạ gần nhà em đồn thế:))=))
Mấy ông OF kể chuyện gặp ma đầy các page trên đấy ạ >:)
Em nói thật, em sợ ma, cứ ra đường ban đêm là phải bám chặt lấy Sói :((
Cụ cứ đi đêm lắm vs lại nguyền rủa nhiều là sẽ có ngày đc toại nguyện ý mà

Thichcuala

Xe buýt
Tối em vào đọc tiếp

chandai.toinack

Xe điện
[YOUTUBE]oOrw5gbLk_c[/YOUTUBE]​
Lão ác như ..ú ý, tối qua cầm ipad ( may là ipad thì còn nằm cạnh con, cạnh chồng, chứ xem Lap thì mò xuống nhà rôi), em rụng rời, tắt luôn, đi ngủ.

Thề, em toàn bị bóng đè, mà toàn mơ ma kinh khủng rùi bị đè

cwise

Xe container
Em phải nói thẳng rằng: cái tên của cụ chủ: QUYNHCHI ngay từ lần đầu em được biết, em thấy đã có mùi "âm". nghe có ai oán gì đó, cụ chủ có tiền kiếp LỆ CHI VIÊN chăng mà đến nhà chị Hà ở Nguyễn An Ninh bị đuổi.

i.m.u.s.m

Xe tăng
may mà vào page này buổi sáng :((

chandai.toinack

Xe điện
Thề ko mò vào thớt này ban đêm nữa, kéo xuống mới thấy toàn hình kinh dị.

choega

Xe máy
Xem mấy ảnh này và đọc giờ này chả xi-nhê gì.
Tối nay mới hãi.

Tối nay 9h nhé các cụ, các mợ

sakai_yo

Xe lăn
Em xin kể thêm chuyện của cụ nội em (bố em gọi là ông nội). Chuyện xảy ra từ đầu những năm 80 cơ ạ. Cụ bị liệt nhiều năm, hàng ngày chỉ lê lết bằng 1 ghế nhỏ trong phòng của cụ (cơm nước phục vụ tận nơi). Một hôm, vào lúc tờ mờ sáng, chú nhà hàng xóm (thường xuyên dậy sớm học bài) ra sau nhà đi vệ sinh. Chú ấy nhìn sang ao đằng sau nhà, thấy dưới gốc bưởi phía bên kia ao hình như có người ngồi. Chú ấy cũng hơi khiếp rồi nhưng cố nhìn kỹ. Nhìn kỹ rồi thì nghĩ bảo sao giống cụ nhà bác X (tên ông em) thế. Thế là chú ấy gọi ầm cả nhà ông em lên. Ông bà em và các cô chú thức dậy, vào buồng cụ thì đúng là không thấy cụ đâu. Mọi người mới bơi sang kia ao đưa cụ về. Cụ không hề bị ướt quần áo luôn ạ. Mọi người hỏi cụ là sao cụ lại sang được bên kia ao, cụ mới bảo rằng có mấy người đưa lên thuyền đưa sang bờ bên kia. Thế là mọi người đều hiểu là cụ bị ma đưa đi. Cụ bị liệt nhiều năm, ko thể có chuyện tự lội qua ao được, quần áo lại ko bị ướt. Từ đấy trở đi, đêm nào cụ cũng bắt con cháu phải khóa cửa ngoài phòng của cụ để ko bị ma đưa nữa.
Em xin cam đoan chuyện này là thật, xảy ra với đúng cụ nội của em.
Em kể thêm chút về cái ao đó. Nó cũng khá to, nó ko thuộc hẳn về nhà ông em mà xung quanh ao còn có mấy nhà họ hàng nữa. Bác dâu họ của em (gần bờ ao) kể rằng từ ngày làm dâu không đêm nào bác không nghe thấy tiếng người dội nước, cười nói ngoài ao. Lúc đầu bác cũng sợ, sau rồi cũng quen.
Sau khi biết những chuyện này em thực sự tin rằng có ma

chandai.toinack

Xe điện
Cụ chủ mai đi công tác, nếu đang lái xe mà nhìn thấy thằng nào ngồi trên nắp capo thì tối về dựng chuyện kể cho ae hóng nhé!
cụ ko nghe thì cụ lượn đi nhé.

cụ đọc ko hết câu chuyện 1, đã hỏi vặn, " nhà bố vợ chắc cụ thường xuyên về"

Chỉnh sửa cuối:

springsea

Xe container
Em xin kể thêm chuyện của cụ nội em (bố em gọi là ông nội). Chuyện xảy ra từ đầu những năm 80 cơ ạ. Cụ bị liệt nhiều năm, hàng ngày chỉ lê lết bằng 1 ghế nhỏ trong phòng của cụ (cơm nước phục vụ tận nơi). Một hôm, vào lúc tờ mờ sáng, chú nhà hàng xóm (thường xuyên dậy sớm học bài) ra sau nhà đi vệ sinh. Chú ấy nhìn sang ao đằng sau nhà, thấy dưới gốc bưởi phía bên kia ao hình như có người ngồi. Chú ấy cũng hơi khiếp rồi nhưng cố nhìn kỹ. Nhìn kỹ rồi thì nghĩ bảo sao giống cụ nhà bác X (tên ông em) thế. Thế là chú ấy gọi ầm cả nhà ông em lên. Ông bà em và các cô chú thức dậy, vào buồng cụ thì đúng là không thấy cụ đâu. Mọi người mới bơi sang kia ao đưa cụ về. Cụ không hề bị ướt quần áo luôn ạ. Mọi người hỏi cụ là sao cụ lại sang được bên kia ao, cụ mới bảo rằng có mấy người đưa lên thuyền đưa sang bờ bên kia. Thế là mọi người đều hiểu là cụ bị ma đưa đi. Cụ bị liệt nhiều năm, ko thể có chuyện tự lội qua ao được, quần áo lại ko bị ướt. Từ đấy trở đi, đêm nào cụ cũng bắt con cháu phải khóa cửa ngoài phòng của cụ để ko bị ma đưa nữa.
Em xin cam đoan chuyện này là thật, xảy ra với đúng cụ nội của em.
Em kể thêm chút về cái ao đó. Nó cũng khá to, nó ko thuộc hẳn về nhà ông em mà xung quanh ao còn có mấy nhà họ hàng nữa. Bác dâu họ của em (gần bờ ao) kể rằng từ ngày làm dâu không đêm nào bác không nghe thấy tiếng người dội nước, cười nói ngoài ao. Lúc đầu bác cũng sợ, sau rồi cũng quen.
Sau khi biết những chuyện này em thực sự tin rằng có ma
Cụ lên google search "Mộng du" :)