[Funland] Chuyện ma (thật 100%)

cwise

Xe container
Thường thì những vụ chết vì tai nạn giao thông là hay có ma mãnh nhất:D

Phương.Xe

Xe điện
Chiện của cụ dài quá ợ.

chandai.toinack

Xe điện
Hôm nào cần gội đầu, mợ gọi em vào em trông cho đỡ sợ :P :P :P

!
thôi, em chả rrrrrrrrrra'm đâu. Lại phải nói câu như mấy đứa miền Thái Bình quê em" Có mà MA người" " Ma nó cũng ko đến nỗi thế"

Hi, em ko để tóc dài vì thế, vì ám ảnh cái Tóc dài đen quần áo trắng và film Ma tóc, mí lại gội đầu cũng nhanh hơn. hihxihxihxiix

Thichtat

Xe tăng
Các cụ để đêm hãy viết, em đọc không kịp pages tăng nhanh quá, phù phù

tuanzs

Xe container
Nhà mình có ma này không nhỉ?

Little Sushi

Xe buýt
Mẩu truyện này em đọc ít cũng 2 lần rồi và cũng nhiều cụ mợ ở đây đã đọc nhưng em vẫn post lại cho cụ mợ nào chưa đọc
Những ngôi miếu ven đường..........

Nhà cháu lên xe cầm vô lăng việc đầu tiên là khấn trời phật phù hộ lái xe an toàn,nhà cháu không mê tín nhưng làm thế để giúp nhà cháu lái xe được tự tin hơn,nhà cháu thật luôn :)

oB_Bo

Xe tải
Chuyện nhà em. Cách đây khoảng 30 năm :D, nhà em ở khu TT Vĩnh Hồ, cửa sổ nhìn ra mấy cái ao, ở giữa có có 1 cây đa và 1 cái miếu nhỏ. Khi đó phường cho người lấp ao, chặt cây, phá miếu để xây cái khu TT binh đoàn 12.
Buổi trưa hôm đó, mẹ em đi dạy về (cả bố mẹ em đều là giáo viên), tự nhiên ôm mặt khóc nức nở, gào thét, rồi lại cười sằng sặc, kêu ầm lên là "chúng nó phá nhà tao", mắt thì long sòng sọc. Mấy anh em em sợ lắm, ôm nhau chui vào 1 góc. Bố em bảo mẹ bị say nắng nên pha nước chanh cho mẹ uống, nhưng mẹ hất tung lên và tiếp tục gào thét.
Bà hàng xóm cạnh nhà em có 1 cái điện nhỏ trong nhà, thỉnh thoảng hay hầu đồng tại nhà, bà chạy sang. Vừa thấy bà mẹ em im lặng luôn, nhưng mắt thì vẫn long sòng sọc và có vẻ sợ sệt. bà hàng xóm bảo cô bị ma nhập rồi, bà quay về nhà lấy đồ gì đó để sang đuổi ma (hồi đó bé quá nen ko nhớ chi tiết). Chỉ nhờ là lúc bà quay về, mẹ em ra chỗ bọn em bảo "Chúng mày vào buồng không tao bóp cổ chết hết bây giờ". Rồi bà hàng xóm quay lại làm cái gì đó, mẹ em đi ngủ, sáng hôm sau lại bình thường.
Sau lần đó, mẹ em có vẻ tin tin, nên chuẩn bị về quê để gặp 1 bà trong họ chuyên lên đồng để hỏi, bà này thì tuần rằm nào cũng lên đồng để người chết trong họ nhập vào nói chuyện với người sống. Hồi đó, mẹ em bảo họ nhà em rằm nào cũng tụ tập để "giao lưu". Bố em không tin, mắng mẹ em và không cho về, nghe mẹ nói bố còn có câu báng bổ người chết nữa. Em theo mẹ về quê, vừa về quê, vừa về đến cổng làng, gặp bà đồng, bà chỉ mặt bảo "Tao đạp vỡ cái chạn bát nhà mày mà chồng mày không chừa cái tội báng bổ". Đúng thế thật, vì trước khi đi, chạn bát nhà em bị đổ, vỡ hết cả bát, mấy anh em em còn phải đi dọn xong mới về quê.

firefox4

Xe điện
Các cụ có chuyện hay thì để dành đi, tầm 10h30 đêm bắt đầu kể nó mới thú vị ạ. :)

dam_duong_xa

Xe buýt

springsea

Xe container
bà chỉ mặt bảo "Tao đạp vỡ cái chạn bát nhà mày mà chồng mày không chừa cái tội báng bổ". Đúng thế thật, vì trước khi đi, chạn bát nhà em bị đổ, vỡ hết cả bát, mấy anh em em còn phải đi dọn xong mới về quê.
Kinh nhỉ xuất chưởng xa thế, thế nhà cụ có bắt đền cái chạn bát kô :D

Mr. SUN

Xe tải
Website
www.otofun.com
Đỉnh U BÒ là nằm ngang địa phận Đồng Hới, còn xa mới đến Quảng Trị nhé mụ QUỲNH CHI!

Yêu cầu mọi người trong Topic dừng mọi chuyện hay lại, đợi đên 23h đêm tu tập lại kể nhau nghe nhá :D

ngaydoclap

Xe container
Các cụ ngừng kể chưa để em ra khỏi toilet tí bí quá :(

3_banh

Xe điện
Khiếp thật, các cụ chém nhanh cứ như ma làm.

TVPL

Xe container
Em đi và lang thang khá nhiều nơi rừng thiêng nước độc cho đến những vùng nghe kể xuất hiện vô vàn ma quỷ, nhưng chưa một lần gặp. Chả nhẽ em không có căn nhỉ?
Em thề, em hứa, em nói thật: đời em nhỉnh tí bốn xịch, từ nhỏ đến giờ em chỉ có 1 ao ước là được gặp ma mà em chưa toại nguyện :(
Em giống các cụ này, chắc thuộc loại cứng bóng vía.
Cũng gặp nhiều vụ rồi, nhưng em ứ thèm tin, em xem trên kênh Discovery trái đất hình thành thế nào rồi nhá.
Hầu các cụ mợ vụ gần đây nhất: cách đây 15 năm :). Lần đó khoảng hơn 10h đêm em phải ra canh cái xe Kpaz vừa gây tai nạn đang vứt ở bãi, chú lái xe thì đang trong trại. Em nằm ở ghế phụ, chân để lên ghế lái. Đang hút thuốc thì choang ! Mảnh kính lái vỡ văng vào mặt em rát rạt. Bỏ mịe, thằng nào ném vỡ kính rồi ! Em nghĩ thế nhưng vừa nhỏm dậy thì đầu xe đã bị nhấc dựng đứng lên, em thấy rõ cảm giác lăn lông lốc và phải ôm chặt lưng ghế phụ để khỏi bị lăn. Điếu thuốc đang hút dở bị rơi kẹp giữa ngực em và thành ghế, bỏng rát mà tay không dám buông vì sợ rơi. Một tí thì đầu xe lại từ từ hạ xuống và em lại lăn xuống đệm. Em ngồi dậy, đốt mấy nén nhang, lầm bầm khiếu nại: tôi chỉ là người trông xe thôi... Nhưng vẫn không thấy sợ, một lúc sau lại ngủ bình thường.
Hôm sau em chỉ vết bỏng trên ngực, bảo lái xe mới: đừng có nhận lái cái xe này. Chú kia ớ ra một tí rồi: vầng !

Chã Nhỏ

Xe điện
khiếp leo k kịp nữa các cụ ợ. :))

Sent from my iPhone using Forum Runner

choega

Xe máy
giờ em đi ngủ lấy sức tối đọc bài các cụ
hẹn các cụ 9pm tối nay nhá