[Funland] Chuyện ma (thật 100%)

hong2412

Xe buýt
Em sống trên bãi mả ngày xưa là nơi chôn tất cả ngươi chết đói năm 45, gần bãi chiếu bóng Mai động gần 10 năm, vườn nhà em có khoảng vài chục cụ ( tiểu), đầu giường em có 1 cụ. hàng xóm nhà em cụ Họa sỹ Trần Duy làm móng gặp mấy bộ xương bị xích tay liền tay.
Ấy thế mà em ngủ ngoài sân, trên nóc, ngoài vườn, ngủ mình, ngủ đêm, ngủ ngày, ngủ mệt, ngủ khi ốm....chưa bao giờ em thấy bất kỳ cái gì lạ lạ gọi là ma.
Nên xin lỗi các cụ, bịa hết.
hix. nếu như cụ là e ko dám ở đâu ạ

nguyenhanh507

Xe đạp
Tò mò hỏi cụ là nhà cụ ở đâu vậy và địa chỉ nhà thầy Vân ( văn quán ) ở chỗ nào thầy này nghe cụ kể thì cao tay nhỉ. Vì em ở gần khu văn quán mà sao chưa nghe thấy tên thầy.

MoonMax

Xe điện
Chuẩn cụ. Em nhớ là đọc 1 bài báo ở đâu đó phê phán vấn đề này & kết luận là nước mình hiện tại Lễ bái nhiều nhưng thực ra là Vô Đạo: Đạo làm người, Đạo hiếu... Xã hội muốn văn minh phát triền thì trước hết người dân phải trọng những cái Đạo ấy.
Ai bảo VN bây giờ là Vô đạo!!!

đạo chích đạo tặc đầy đường đầy công sở kìa...

mr-kent

[Tịch thu bằng lái]
Có 1 điều e nghiệm thấy là âm thịnh thì dương suy. Những ông được cho là thành đạt đều được hưởng lộc âm, phất lên từ đất, tài nguyên khoảng sản, rừng... Cá nhân thì giàu lên 1 nhưng đất nước nghèo đi 10. Tiền của XH kô đổ vào hạ tầng, hỗ trợ sản xuất mà đem đi xây chùa, tổ chức Lễ hội, phần người dân kô lo làm ăn chỉ lo cúng bái rồi đợi lộc Giời rơi vào đầu :(. Thử hỏi từ hồi tâm linh rộ lên nước ta thịnh hay suy đi ???.

Nếu kô quan tâm đến dương khí, chấn hưng giáo dục, khuyến khích sản xuất phát triển như bọn Tây thì VN vẫn còn đêm trường mộng mị, mạt kiếp kô thịnh được.
hix, cụ nói chí lý ạ. cả xã hội đổ xô đi xây chùa chiền cái này là để mị dân đấy ạ.

adlama

Xe tải
Nói vậy cụ kô hiểu về Ấn độ rồi, Ấn độ là một trong những quốc gia có nền kinh tế lớn hàng đầu Châu Á. Thành tựu kinh tế của Ấn độ đạt được là nhờ từ các cuộc CM xanh (cụ từ tìm hiểu nhé) cũng như TQ với 4 hiện đại hóa dưới thời ĐTB đưa TQ vượt lên vị thế ngày nay.

Phật Giáo phát tích tại Ấn độ nhưng lại là tôn giáo của thiểu số người dân Ấn độ.
Em từng làm việc ở đấy 1 năm, có thể em kg am hiểu về ẤN và cũng chẳng có nhã húng tranh luận với cụ nhưng Xh phân hóa như Ấn, nơi 7-80% dân kg có nổi cái toilet mà dùng, đạo pháp thì tùm lum, đường phố bẩn thỉu kg có nước sạch mà dùng, pháp luật thì luôn thua lệ làng.

Thằng giàu thì thật giàu như vua chúa, thằng nghèo thì mạt rệp kg có cơ hội gì ngóc đầu lên được thì chả phải mơ ước của em cụ ạ.

công nông tàu

Xe container
Tầm khoảng năm 2006 - 7 em có đi nhậu trong khu pháo đài láng, quán nhậu khi đó là Hồng Hạc quán thì phải, em cũng kg nhớ rõ lắm, thời đó khu trong đấy toàn ao rau muống xung quanh, đướng vào thì ngập ngụa bùn đất.

Nhậu phê phê rồi em té về trước, đi đến khoảng giữa đường thì xe đột ngột chết máy, xung quay tối mờ mờ nhưng vẫn có ánh trăng, em đề + đạp + kéo le đủ kiểu mà không nổ. Đành dắt bộ cố ra chỗ trường ngoại giao cho sáng rồi tính tháo bugi xem thế nào. Lúc vặn chìa khóa ngẩng đầu lên thì thấy 1 thằng bé con tầm 6-7 t đang ngồi bên ruộng nghịch đất, bụng bảo dạ làm gì gần nửa đêm tối tăm thế này? con cái nhà ai lại ra đây nghịch mới kỳ cục.

Lúc đấy rượu phê rồi nên em chả nghĩ ngợi gì cả, kệ nó dắt thêm tầm chục m nữa thì đề phát lại nổ máy ngon, tính lượn về nhưng e tần ngần rồi quay xe lại, định hỏi thằng bé xem nó có lạc không và bảo nó về nhà không đêm hôm ngã thì khổ mà tìm mãi không thấy, toàn bộ sự việc xảy ra độ vài phút, xung quanh toàn ruộng với ao chứ không có đường nào cả, e lượn vài vòng mà tuyệt nhiên kg thấy dấu vết gì, cứ lo lỡ đâu nó ngã xuống ruộng thì khổ thân. Chứ lúc đấy chắc hơi phê nên tuyệt nhiên kg nghĩ là ma cỏ gì cả.

Sau đấy tầm vài tuần ngồi tán phét vói mấy thằng bạn trong đấy mới biết khu vực ấy có con ma be bé tầm tuổi ấy hay đùa nghịch gần cái ao bỏ hoang. Bác nào học NG hay NT xác nhận dùm nhé.
Chỗ cửa Đh ngoại giao thì ngay chếch bên kia đường là nhà xác viện nhi vậy bác gặp 1 thằng bé con là còn ít đấy.
fun tí chứ em ở đấy từ bé nhưng chưa được gặp. (em ở 55 chùa láng- đối diện nhà xác luôn)

anhcobra

Xe container
Vâng, thắc mắc của em chính là chỗ đấy: tại sao VN nhiều người giao tiếp được với người âm thế các cụ nhỉ? Trong khi Mẽo, tây, tàu đều ít nghe mấy chuyện này
mẽo tây tầu nó còn mê tín gấp vạn lần mình, không tin cứ đếm đầu phim ma là ra ngay

yourdalink

Xe container
Em thấy Mẽo, Tây, Tàu nó còn tín hơn cả mình ấy chứ. Mềnh gần đây mới tín, mà em thấy cũng chỉ số ít thôi.

cwise

Xe container
cứ thead ma là xôm thế, thế là đủ biết tâm linh hấp dẫn thế nào rồi các cụ nhỉ :)
Hấp dẫn là bởi vì người ta bất lực trước quá nhiều điều, muốn giàu muốn có tiền nhưng sợ làm tội phạm chẳng hạn, rồi abc,... khiến con người ta phải quay sang cái gọi là tâm linh bấu tí víu, trong khi những cái thực tế trước mắt thì chẳng quan tâm, cứ khấn vái, gọi thằng lọ thằng chai rồi chờ Lộc nó rơi vỡ đầu.

duckeo

Xe đạp
Vâng, thắc mắc của em chính là chỗ đấy: tại sao VN nhiều người giao tiếp được với người âm thế các cụ nhỉ? Trong khi Mẽo, tây, tàu đều ít nghe mấy chuyện này
Việt nam chúng ta chiến tranh nhiều, chết chóc nhiều, oan khuất nhiều nên đc thiên nhiên ban tặng cho khả năng giao tiếp người âm để phần nào bù đắp giải những nỗi oan đấy... Nhưng h nó bị biến tướng quá...trở thành mê tín dị đoan mất... Bây h đang thời kỳ thịnh âm mà, cũng là để thử thách chúng ta đấy.. đừng quá mê tín, quan trọng nhất là phải chiến thắng đc chính bản thân mình thôi, còn tất cả các loại ma quỉ thì chấp hết :))

cwise

Xe container
Việt nam chúng ta chiến tranh nhiều, chết chóc nhiều, oan khuất nhiều nên đc thiên nhiên ban tặng cho khả năng giao tiếp người âm để phần nào bù đắp giải những nỗi oan đấy... Nhưng h nó bị biến tướng quá...trở thành mê tín dị đoan mất... Bây h đang thời kỳ thịnh âm mà, cũng là để thử thách chúng ta đấy.. đừng quá mê tín, quan trọng nhất là phải chiến thắng đc chính bản thân mình thôi, còn tất cả các loại ma quỉ thì chấp hết :))
Nếu nói chết nhiều, chiến tranh nhiều thì phải anh Nga Ngố, có khi Putin cũng đi gọi hồn

trungnd195

Xe tải
Đọc thấy sợ quá, nếu tối đọc chắc phải đóng bỉm mất :)

Shjn_langbam

Xe tải
Cụ Quỳnh Chi kể chuyện Ngã ba Đồng Lộc đi cho em ngồi hóng với. Em nghe các cụ kể chuyện ma hấp dẫn quá.

4banhxequay

Xe điện
ảnh chụp tại Đê La Thành :s

[youtube]9Ko04Vb6RUA[/youtube]
Cụ nào thích ảnh ma, cháu chụp cho 1000 kiểu thế này và hơn nữa, trực tiếp luôn.

Cái này là phần mềm ứng dụng trên điện thoại, chụp ảnh xong nó tự add con ma vào

xuanha_ng

Xe điện
Đọc mãi mới hết, em tin là có ma thật, lúc nào em kể chuyện nhà bên Vợ em bị vong nhập, kinh vãi

tuvit77

Xe tăng
chốt lại chẳng có có ma nào nguy hiểm bằng con người......:-|

công nông tàu

Xe container

công nông tàu

Xe container
Nếu nói chết nhiều, chiến tranh nhiều thì phải anh Nga Ngố, có khi Putin cũng đi gọi hồn
ở Nga ngố cũng có chương trình truyền hình giống như cuộc thi những nhà ngoại cảm giao tiếp với người âm. Để em tìm link mang lên các cụ xem. Chương trình giống như giải đáp thế giới bí ẩn chứ không mang màu sắc mê tín.

lambogi79

Xe điện
ở Nga ngố cũng có chương trình truyền hình giống như cuộc thi những nhà ngoại cảm giao tiếp với người âm. Để em tìm link mang lên các cụ xem. Chương trình giống như giải đáp thế giới bí ẩn chứ không mang màu sắc mê tín.
em lại hóng Cụ đưa link, thớt mấy ngày mà vẫn hót