[Funland] Chuyện ma (thật 100%)

Thực ra chuyện Vong nhập vào người thân thì e chứng kiến nhiều rồi ạ, trực tiếp ngay tại gia đình e. Giờ đang "Âm thịnh, dương suy" nên có nhiều chuyện mà bằng cảm nhận thông thường hay để giải thich được cũng khó.

metalins

Xe tăng
Thực ra chuyện Vong nhập vào người thân thì e chứng kiến nhiều rồi ạ, trực tiếp ngay tại gia đình e. Giờ đang "Âm thịnh, dương suy" nên có nhiều chuyện mà bằng cảm nhận thông thường hay để giải thich được cũng khó.
Lúc nào chả "Âm thịnh, dương suy" hả cụ. Cụ cứ ngẫm xem số lượng ma (nếu có) chả nhiều hơn gấp tỷ lần số lượng người đang sống. Nếu có ma thật em sợ giờ này ma đứng chen nhau ko đủ đất ấy chứ nói gì đến di chuyển.

sauken

Xe container
Tưởng nhớ

Mr.Cule

Xe tải
Em nghĩ các hiện tượng trên có thể giải thích dựa vào khoa học, chủ yếu là vật lý, tuy nhiên do trình độ kém cỏi nên con người vẫn chưa thể nhận thức một cách chính xác, nhưng vẫn công nhận những hiện tượng kì bí là có thật. Tâm linh nếu hiểu đúng cách và được dạy đúng cách có khi sẽ giúp chúng ta sống tốt hơn, hì. Ngu ý của em là như thía.

minhchi233

Xe điện
Em mới cậy cục xin chuyển ra cái phòng khác rồi, chứ ở đấy chắc giờ gầy lắm :-s
Hé hé, eim mới nhờ vả Cụ bên thớt đông y, Cụ xem giùm eim cái nhá!
Ma bên BV Cụ tuyền thứ dữ, vật Cụ đến gầy hết cả người thì nó phải giỏi võ lắm.

nvthu

Xe buýt
Trước đây Duy tâm và Duy vật là 50:50, còn hiện nay thì Duy tâm là 51 còn Duy vật chỉ còn 49 thôi.

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Hé hé, eim mới nhờ vả Cụ bên thớt đông y, Cụ xem giùm eim cái nhá!
Ma bên BV Cụ tuyền thứ dữ, vật Cụ đến gầy hết cả người thì nó phải giỏi võ lắm.
Oánh thì e không xợ, nhưng e xợ ló kù khụ khụ khụ...

anhcobra

Xe container
em nghĩ ma quỷ nó cũng do cảm giác, tri thức, vốn hiểu biết..của con người nữa. Hồi em học lớp 12, nhà em tổ chức bốc mộ cho ông nội em ở khu A Văn Điển, khoảng 10h đêm thì bắt đầu, lúc đấy cái bia trên mộ bị mờ chữ (ông nội em nằm ở Văn Điển 5 năm mới bốc vì khi ông mất để khá lâu trong nhà lạnh Việt Xô để chờ Bộ nông nghiệp tổ chức tang lễ). Đến qua 12h ông già em bảo em bê cái bia chạy ra cửa nghĩa trang thuê người ta rửa cho sạch, rõ chữ, em hùng hổ để cái bia lên xe máy rồi phi ra ngoài. đi vài mét thì không sao, nhưng tự nhiên càng đi, cái lạnh của đêm, khung cảnh xung quanh tối om toàn bia với mộ làm em có cảm giác gáy lạnh buốt, rồi cả người cứ rét run lên. Càng đi càng sợ, nhưng không rõ là sợ gì, chỉ cảm thấy sợ thôi. Nói chung cái cảm giác đấy khó tả, đi mãi ra được đến cửa, xong phải nhò bảo vệ vác cái bia đi cùng mới dám mò vào mộ

em nghĩ ma quỷ nó cũng do cảm giác, tri thức, vốn hiểu biết..của con người nữa. Hồi em học lớp 12, nhà em tổ chức bốc mộ cho ông nội em ở khu A Văn Điển, khoảng 10h đêm thì bắt đầu, lúc đấy cái bia trên mộ bị mờ chữ (ông nội em nằm ở Văn Điển 5 năm mới bốc vì khi ông mất để khá lâu trong nhà lạnh Việt Xô để chờ Bộ nông nghiệp tổ chức tang lễ). Đến qua 12h ông già em bảo em bê cái bia chạy ra cửa nghĩa trang thuê người ta rửa cho sạch, rõ chữ, em hùng hổ để cái bia lên xe máy rồi phi ra ngoài. đi vài mét thì không sao, nhưng tự nhiên càng đi, cái lạnh của đêm, khung cảnh xung quanh tối om toàn bia với mộ làm em có cảm giác gáy lạnh buốt, rồi cả người cứ rét run lên. Càng đi càng sợ, nhưng không rõ là sợ gì, chỉ cảm thấy sợ thôi. Nói chung cái cảm giác đấy khó tả, đi mãi ra được đến cửa, xong phải nhò bảo vệ vác cái bia đi cùng mới dám mò vào mộ
Thế vụ F1 bị trêu thế nào rồi?

anhneu

Xe hơi
Rắn đúng là đồ nhát chết

Vớ vẩn thôi

Xe điện
Ờ mà bây giờ người đông đâm ra ma cũng "hết chỗ " cũng nên 20 sau em các Cụ cũng vẫn còn băn khoăn có lẽ có ma thật nó gọi tên mình cơ mà . Tận 3 lần đấy ! Về sau nghe nói lại chuyện bị gọi hôm ấy bỗng coi là bình thường bởi nghĩ rằng :, Người cũng có người xấu người tốt thì không lý gì ma cũng phải có ma xấu ma tốt . Dương sao ,âm vậy ( Nghe nói thế) vậy thì nhà chúng ta ở thì cũng phải có thần linh , thành hoàng , ông bà , tổ tiên bỗng dưng các vị ấy lại trơ mắt lên nhìn " ma nhà khác " đến bắt nạt con cháu mình , vậy luân thường đạo lý nào ở đây ? Tiếc rằng một số Cụ Mợ quá dị đoan bị bọn đồng cốt quàng xiên nó dọa etc phải kê đệm bốc bát hương để được bình yên không thì etc ... Linh tai ngã , bất linh tại ngã . Đúng là có số phận thật nhưng Đức năng thắng số vậy chúng ta cứ sống và làm việc thật tốt để mỗi ngày trước khi đi ngủ ta không phải ân hận vì việc xấu ta đã làm trong ngày thì tin rằng một giấc ngủ không mộng mị cũng sẽ đến mà thôi.

Cuabien

Xe điện
Túm cái váy lại là có con Ma nào thật không để em bắt ạ ??? Thấy ngoài đường ối nhưng ứ bắt về nuôi được mới cú ! :))

buituananh_as

Xe điện
Rắn đúng là đồ nhát chết
Chuẩn (b)
Năm em học lớp 7 chị em học lớp 11,ko nhớ chị em làm gì bị bố em đuổi cút..thế là bà ấy cút luôn,đến 9h đêm em lo quá vác xe đạp đi tìm..tìm khắp nơi chẳng thấy còn mỗi mộ bà nội là chưa vào thế là từ chợ tp em đạp xe tận vào nghĩa trang dốc lim (đâu hơn chục km) từ đoạn rẽ vào nghĩa trang tới mộ bà em khoảng 400m..ko đạp đc mà phải đi bộ,cái ko khí lạnh lẽo chạy dọc sống lưng..:(( vào đến nơi gọi ầm đc 3 câu ko thấy vội vàng phi như điên ra..lúc này tầm 10h hơn thôi nhưng nghĩa trang hoang vu và lạnh lẽo kinh người
Về đến nhà thấy bà ý đang ở nhà roài

thuhien98

Xe tăng
Em cũng có một chuyện giống cụ, cũng năm em học lớp 12 ( 2002) nhà e cũng tổ chức bốc mộ cho ông nội , ở quê e thì thường hay đào mộ từ buổi chiều hôm trước và kéo lên cách mặt đất khoảng 1m để cho khí thoát hết đi, sáng sớm hôm sau chỉ việc bốc, buổi chiều đào xong và để như thế thì đêm gia đình phải có người canh và thắp hương.Đêm ấy 3 chú cháu nhà e được cử ở dưới nhà tang của nghĩa trang cách chỗ ngôi mộ khoảng 150m cứ thay nhau ra thắp hương khi hương hết.E thì cũng ko sợ j, lần đầu ko sao, đến lần thứ 2 đi xuống thì cứ thấy tiếng gì kêu leng keng, sợ e chạy thì tiếng kêu càng to, e đứng lại thì tiếng kêu cũng ko thấy.Thằng bé mặt cắt ko còn giọt máu tưởng cái gì nhưng cố nhắm mắt chạy xuống thắp cho xong về đến chỗ nhà tang thì ...sờ túi hóa ra chùm chìa khóa trong túi áo khoác của chú.Haizzz, nghĩ mà buồn cười! Đúng là lúc đi một mình thì do thần hồn át thần tính nên chả nghĩ ra đó là tiếng gì. Và cũng từ lần đó e bạo dạn hẳn lên trong việc đi đêm! Chỉ sợ gặp người thôi, hiihii, ! 2 năm làm công trình trong Kon Tum gần như tuần nào cũng 2-3 hôm đi về lúc nửa đêm một mình qua bãi tha ma của người đồng bào, nhưng chả có gì là sợ! Nói chung e ko tin là có ma!Chắc chỉ người nào có căn thì mới có duyên gặp đc người âm! Mà e cũng ất sửu , hihi như cụ gì nói thì là tuổi này dễ gặp âm..

biahoihanoi

Xe lăn
Không đầu mà đánh răng thì kiểu răng mọc sau lưng hả cụ?