[Funland] Chuyện ma (thật 100%)

S320

Xe điện
hổng thấy cụ lào kể ma mãnh nhể?
em thích ma thời chiến tranh ấy. bịa như thật ma lại lâm ly nữa!!

S320

Xe điện
cụ chủ đau ko thấy vào chém nữa nhỉ? hay hết vốn roài?

SILVIC2007

[Tịch thu bằng lái]
Chiều nay em vừa gặp 1 con Ma gà...Đang chạy xe với tốc độ 40km/h đường Vành đai 3, tự dưng 1 con gà hiện lên trên nóc ca-pô...em thì tay bắt luôn, cho vào cốp định về làm bữa nhậu...về đến nhà mở cốp ra chả thấy gì, thấy mỗi bãi c ứt gà sát...

thuhien98

Xe tăng
Đêm đã về khuya. cụ chủ bắt đầu kể chuyện đi ~

DUCHOPHE

[Tịch thu bằng lái]
Hình như em đang gặp Ma...trong sân nhà em có Ma...

adlama

Xe tải
Trật tự trật tự, ngồi trong rạp kg được nói chuyện riêng. Đề nghị quý vị chỉnh điều hòa xuống 18 độ, trong khi chờ cụ chủ vào em đóng thế vậy.

tuvit77

Xe tăng
sau thớt này đề nghị cụ QUYNHCHI làm chủ tịch hội những người yêu MA có ai đăng kí ko ạ........:))

mainho1nguoi

Xe hơi
Cháu vào hóng từ đầu đến giờ, nhưng cháu không hiểu "chết như nào là chết oan ạ?". nhờ các cụ giải ngố cho cháu.

buituananh_as

Xe điện
Cháu vào hóng từ đầu đến giờ, nhưng cháu không hiểu "chết như nào là chết oan ạ?". nhờ các cụ giải ngố cho cháu.
Theo thuyết luân hồi hay thuyết ma học thì con người có căn có số cả..sinh ra và mất đi đều đã đc định trước,những người chết trước ngày đó vì lý do bất khả kháng như do đi cùng xe của người đến ngày tận nên kéo cả xe theo hay đại loại như vậy thì gọi
Là chết oan..chưa đến ngày tận của mình (em chỉ biết sơ sơ thế)
Thôi em đi ngủ..ma dài gần 80 page nên hết roài

ngominh

Xe tăng
Chết oan là chết mà ko hiểu sao lại chết :D
Chết vì gái cũng là 1 kiểu như thế :))

Be Grace

Xe điện
hôm nay có chuyện nào ko ?? em hóng với ..

Haiha0674

Xe điện
- Tuổi đời mỗi người là chuỗi ngày dài của những tuần 7 ngày tiếp nối, lặp lại triền miên; Nguồn gốc mỗi tuần 7 ngày là từ Kinh Thánh với tích Chúa Sáng Thế đã sáng tạo Vũ trụ trong 7 ngày!. Chủ nhật, là ngày Chúa mệt và nghỉ cũng là ngày nghỉ ngời của hầu hết chúng ta;
- Ánh sáng trắng là tổ hợp của 7 sắc màu đơn: đỏ, da cam vàng, lục, lam, chàm, tím – 7 sắc cầu vồng;
- Những bản nhạc du dương làm rung động tầm hồn ta cũng là sự sắp xếp, gia giảm của người nhạc sĩ tài hoa với 7 nốt cơ bản: đồ, rê, mi, fa, son,..;
- Đức Phật Thích Ca sau khi từ bỏ cung vàng điện ngọc, vợ đẹp con khôn trải qua 7 năm gian lao vất vả đi tìm chân lý rồi tu thiền 7x7 = 49 ngày dưới gốc cây Bồ Đề huyền thoại để rồi đạt chứng ngộ trong 7 ngày liền (Thất nhật đắc Đạo) tìm ra Tứ Diệu Đế và những nguyên lý cơ bản nhất của Đạo Phật nhằm thực thi sứ mệnh cứu khổ cứu nạn cho chúng sinh;
- Anhxtanh một lần nói với vợ rằng sẽ đưa ra một học thuyết quan trọng có thể làm đảo lộn thế giới khi ông ngồi liền một tuần trong phòng và thuyết tương đối đã ra đời như chúng ta được biết;
- Trong lịch sử nhân loại, nếu để ý chúng ta sẽ thấy vô số những SVHT gắn kết, liên quan đến số 7. (Chưa kể đến những tích chuyện như Thánh Gióng 3 tuổi ăn hết 7 nong cơm, 3 nong cà vươn vai nhảy lên ngựa sắt đánh diệt giặc Ân; Cụ Chu Văn An dâng Thất trảm sớ đề nghị chém 7 quan tham nhũng nhiễu; hoặc sự kiên nhẫn của Khổng Minh 7 lần bắt, 7 lần tha Mạnh Hoạch,…).

QUYNHCHI

Xe buýt
Cuối năm 2003, bọn em có 3 người (vẫn đội hình như trong Phong Nha) đi con Crown trên đường mòn. Khi đến địa phận Đồng Lộc là 2h sáng, bọn em muốn rẽ ra QL 1A nhưng không biết rẽ chỗ nào, nhà dân thưa thớt, không có ai hỏi để hỏi đường. Em cầm lái chạy rất chậm để tìm nhà dân nhưng đi hàng chục km không có nhà dân, cây xăng ... thì 1 anh đi cùng bảo đỗ lại rồi xuống xe mở cốp sau lấy hương + tiền vàng mã. Em chưa hiểu ông ý sẽ làm gì thì ông ý bảo em đốt bó hương lên rồi ông ý cầm bó hương đang cháy cắm xuống vệ đường, sì sụp khấn vái (ông ý khấn gì em không nghe rõ). Chờ hương cháy khoảng 10p ông ý đốt tiền vàng rồi mấy anh em lại lên đường. Cảm giác bóng đêm và đường heo hút. Đi được khoảng 30p thì qua ánh đèn pha em nhìn thấy 1 người đội nón, đi xe đạp. Như bắt được vàng, em phanh ghì giảm tốc độ và đi song song với chiếc xe đạp. Anh ngồi ghế phụ hạ kính xuống hỏi: "chị ơi cho em hỏi rẽ ra QL1A thì rẽ chỗ nào ạ?" thì nhận được câu trả lời: "đi khoảng 16km nữa sẽ gặp 1 cái ngã 3, rẽ phải chạy hết đường là ra QL1A, cứ theo tôi". Vì vị trí song song và sau tầm đèn pha nên em không nhìn rõ mặt, chỉ biết là đi xe đạp thồ, không có chắn bùn, xe nam có gióng xe song song với mặt đất.
Kỳ lạ 1 chỗ là xe đạp luôn đi trước ô tô, em quan sát được là người này mặc áo nâu đã rách và có vài mảnh vá to hơn bàn tay ở lưng. Vừa chạy xe em vừa quan sát đồng hồ km để căn ngã 3 thì em thấy người đi xe đạp đấy rẽ phải, em rẽ theo nhưng không thấy người đó đâu nữa.