[Funland] Chuyện ma (thật 100%)

thuhien98

Xe tăng
Thật cụ ơi. Ko fun tý nào đâu. Trẻ con nhiều đứa láu cá nhưng bạn này ngoan ngoãn, ko biết nói dối là gì. Bởi ít va chạm, suốt ngày quanh quẩn ở nhà nếu ko đi học.
Ngồi viết ra những dòng vừa rồi, em nổi hết da gà. Còn 2 chuyện nữa để hôm nào em can đảm, em sẽ kể.
Ma éo gì, thằng bé thừa đầu óc thông minh, đúng là con đại gia có khác, đầu óc từ bé!chắc thằng này chỉ nghịch và lười học thôi chứ không dốt!E thật luôn !

thuhien98

Xe tăng
Tối qua đọc hết 59 page, xem hết cinemax vào ngủ e mơ thấy thằng bạn sinh năm 1977 nó về sợ quá (cu bạn chết vì tai nạn xe máy), nó bắt tay e mời vào nhà uống nc hỏi thăm tình hình dạo nay làm ăn thế nào, lúc nó bắt tay e người run lên như bị điện giật khoảng 15s, mà lúc sống nó gầy nhẳng sao mà lúc gặp nhìn nó béo tốt lắm, mà nhà nó bây giờ đối diện với cq e bán bún bò giò heo, đạp xe qua mà thấy gai gai người, kinh kinh là các cụ ợ, e kể chuyện 100% thật đấy, e thề nói sai e ko bằng con dog
Chuyện mơ thấy người đã mất e mơ suốt, cũng thật luôn ! Thỉnh thoảng e lại mơ vẫn đi chơi cùng thằng bạn thân ở quê mặc dù nó cũng bị mất do tai nạn từ năm 2004.Em chẳng lấy gì làm sợ hay coi vấn đề tâm linh cả!Mà lắm lúc em còn mơ thấy mình gần chết cơ, bực mình thì tỉnh dậy vẫn thấy sống nhăn răng.haizzz, ma quỷ gì chứ!Sợ nhất chú nào cầm dao, súng đòm cái thì mình thành ma thật thôi !L-)L-)L-)

Bình Mía

Xe tăng
Năm 1995 vào bộ đội, sau 3 tháng huấn luyện thì Em được về Tiểu đoàn Vệ Binh - Quân Đoàn 3, làm Vệ Binh thì công việc là Kiểm Soát Quân Sự và Gác + Đốc gác là chính. Về đơn vị mới hôm trước thì hôm sau nhận ngay ca gác 12h >1h30' đêm, vị trí gác là cổng nghĩa trang liệt sỹ @-), lúc tối xem lịch gác xong liền hỏi mấy thằng lính cũ trong B là
"Nghĩa trang thì có cái méo gì mà phải gác hả chúng mày?, bỏ gác có được không, C với D có kiểm tra không? Tao sợ ma bỏ mệ"
Mấy thằng ôn vật đã không động viên thì thôi chúng nó lại còn dọa thêm.
"Bỏ gác thì mai đi đào hào mệt nghỉ nhá, vì là nghĩa trang LS thiêng lắm nên C với D kiểm tra thường xuyên, Nghĩa trang thì chẳng có gì nhưng cứ thằng nào bỏ gác là LS hiện về báo mộng cho D ngay :-s "
Chúng nó lại còn xúm vào bàn tán là hồi a..a thằng b khi gác ngủ gật bị LS khiêng vứt ra vườn thông, rồi thằng c đang ngồi gác thì nghe thấy có tiếng cười, tiếng hát và lại nghe có người nói "Chú em có hút thuốc không? làm điếu với bọn anh đi nào":(
Thế là 12h đêm đó EM vác súng ra đến ngoài cổng đơn vị là quay về........bỏ gác. Chắc các anh LS thấy Em là lính mới tò te nên thương không báo với, hôm sau không ai biết việc Em bỏ gác ngoại trừ thằng ôn đốc gác và thằng ôn gác cổng đơn vị :D
Về sau này khi đã "thành tinh" rồi thì chẳng sợ nữa, cứ hôm nào có lịch gác Nghĩa Trang là lại khoái, ra đến nơi tìm chỗ giấu súng xong là lăn quay ra ngủ một mạch :D

Chỉnh sửa cuối:

lambogi79

Xe điện
Càng hóng cũng càng hãi, lần này đi phong thổ, em ngồi xe mụ Quyềnh đấy:((

honda acura

Xe điện
cụ có căn rồi , chắc chắn sau này cụ fai hầu đồng - rồi fai mở phủ cho coi - h là âm đang bắt đầu dẫn dắt cụ đấy nhé , cụ cbi tinh thần là vừa :(
haiz
e cũng căn cô đây , thầy nào cũng bảo sau e mở phủ , phủ lớn là khác , mà e thực sự k thích nghề đấy , nhưng căn rồi tránh thì chỉ có chết k tránh đc cụ ạ !
hu hu :(
đến h e chưa có khả năng j , ngoài việc sau khi lấy c e hay bị bóng đè , ở nhà hiện tại của e ( e ở khu tt hào nam ) haizz , nói đến lại lạnh gáy :(
Thế nó có bắt mợ dạng chân ra không

PimpMyRide89

Xe tăng
Khu 5- Trưng Vương - TP Uông Bí - Quảng Ninh
e mới được bà dì ruột kể lại chuyện này hôm nay, việc vẫn xảy ra đều đều hàng ngày: bà dì ruột e ở Uông Bí cùng nhà e nhưng lấy chồng ngoài Cẩm phả, nhà chồng có cậu e chồng bị chết vì nghiện. từ ngày cậu e chồng ấy mất là xuất hiện con bướm đen cứ bay về nhà, vào hẳn trong nhà, đậu lên ban thờ, rùi đậu lên đầu giường, làm cô cháu gái ko dám nằm ngủ. vậy là bà mẹ chồng mới nói vọng về phía con bướm: " Phải thằng T ko? nếu phải thì bay đến đây đậu lên vai mẹ !". hic, thế là con bướm bay xuống đậu lên vai thật. ngày giỗ chạp j, kể cả ngày thường, con bướm đen cứ xuất hiện về nhà liên tục, mọi ng cũng dần quen. rồi cách đây 4 tháng, hồi tháng 4 năm nay, ông bố chồng ốm yếu chuẩn bị mất, cả nhà đang ngồi ăn cơm, con bướm đen lại bay vào nhà, đậu lên bậu cửa sổ rồi cúi xuống cứ nhìn chằm chằm vào bố, tháng sau cụ mất. cả nhà hồi đầu cũng sợ nhưng dần quen rồi. sáng nay e mới đc bà dì kể như thế về tường thuật lại hầu các cụ.

Kem2010

Xe tăng
e mới được bà dì ruột kể lại chuyện này hôm nay, việc vẫn xảy ra đều đều hàng ngày: bà dì ruột e ở Uông Bí cùng nhà e nhưng lấy chồng ngoài Cẩm phả, nhà chồng có cậu e chồng bị chết vì nghiện. từ ngày cậu e chồng ấy mất là xuất hiện con bướm đen cứ bay về nhà, vào hẳn trong nhà, đậu lên ban thờ, rùi đậu lên đầu giường, làm cô cháu gái ko dám nằm ngủ. vậy là bà mẹ chồng mới nói vọng về phía con bướm: " Phải thằng T ko? nếu phải thì bay đến đây đậu lên vai mẹ !". hic, thế là con bướm bay xuống đậu lên vai thật. ngày giỗ chạp j, kể cả ngày thường, con bướm đen cứ xuất hiện về nhà liên tục, mọi ng cũng dần quen. rồi cách đây 4 tháng, hồi tháng 4 năm nay, ông bố chồng ốm yếu chuẩn bị mất, cả nhà đang ngồi ăn cơm, con bướm đen lại bay vào nhà, đậu lên bậu cửa sổ rồi cúi xuống cứ nhìn chằm chằm vào bố, tháng sau cụ mất. cả nhà hồi đầu cũng sợ nhưng dần quen rồi. sáng nay e mới đc bà dì kể như thế về tường thuật lại hầu các cụ.
Hehe, lần đầu nhà em nghe thấy có chuyện con bướm cúi xuống nhìn đấy. EM chưa bao giờ biết con bướm nó HƯỚNG ÁNH MẮT về phía nào ạ.

thuhien98

Xe tăng
Mà sao chuyện mà toàn là : e nghe bà chị, bà cô , bà dì, bà hàng xóm nhà e nghe được bạn bà ấy ở đây ở đó kể.Ít cụ có chuyện trực tiếp như cụ QUYNHCHI nhỉ!

metalins

Xe tăng
Tuổi thọ của bướm sau khi từ sâu chuyển hóa lên thành bướm sống đc có mấy ngày thôi, chuyện của cụ kéo dài cả mấy năm trời @-).

Về ma quỷ em no idea, nói ko có thì em cũng chẳng có chứng cứ mà nói có thì cũng chưa thấy bao giờ. Nhưng có mấy cái này (chắc cũng liên quan đến ma) thì em thấy.

- Khựa bựa xuất khẩu mô hình thành phố ma ra khắp thế giới
- Việt Nam bây giờ có rất nhiều khu đô thị ma

Em tạm gọi đây là chuyện ma ban ngày vì nó ko gây cảm giác sợ như chuyện ma ban đêm :D

Habuon89

Xe buýt
Iem mà có gia sư xinh xinh thì iem cũng giả vờ có ma để bắt đóng cửa sổ, kéo rèm và ôm cô giáo=))
Cụ ơi cháu nó mới học lớp 3 thôi.
Ma éo gì, thằng bé thừa đầu óc thông minh, đúng là con đại gia có khác, đầu óc từ bé!chắc thằng này chỉ nghịch và lười học thôi chứ không dốt!E thật luôn !
Thật cụ ạ! Nó kể tiếng đàn piano với cả nhà mà ko ai tin nó. Thằng bé ngoam ngoan, hơi trầm, ít nói. Chắc chắn ko có chuyện nó gạt em được.

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ơi cháu nó mới học lớp 3 thôi.

Thật cụ ạ! Nó kể tiếng đàn piano với cả nhà mà ko ai tin nó. Thằng bé ngoam ngoan, hơi trầm, ít nói. Chắc chắn ko có chuyện nó gạt em được.
Các cụ OF trên này toàn nghĩ linh tinh thôi chuyện j cũng quy về xxx được ạ vái các cụ.

bmv màu cờ

Xe tăng
Ngày xưa học ĐH nghỉ hè Bja e gọi về trông vườn chuối Tây hơn Ha. Vườn cạnh ngay bãi tha ma, mả cũ mới chi chít. Thế mà e tối nào cũng vào trông Chuối suốt 3th liền, ngủ cả đêm trong lều ở Vườn Chuối cạnh bãi tha ma mà éo thấy Con ma nào cả.... Thời gian ấy chỉ nhớ Ái và thèm cho Chuối của mình được ăn Bánh Dày thoai...
Híc. E thề. năm 2003 ấy.

paragames

Xe máy
Ở gần nhà hàng xóm em , vào các buổi sáng sớm có 1 con ma cũng bị cụt đầu đi ăn sáng ,hay đi qua.
Thật 100% các cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

lexusandbmw

Xe điện
em ko tin

hawaii

Xe hơi
lần đầu tiên em nghe thấy 1 cái vong dâm dê như cái vong nhà cụ này

Habuon89

Xe buýt
Chuyện thứ 2: cô bạn đột tử.

Năm lớp 12, em quen 1 cô bạn tên D., trong những lần đi ôn thi đại học với nhau. 2 đứa học cùng trường, khác lớp. Mối quan hệ cũng chỉ dừng lại ở việc trao đổi học hành và buôn mấy chuyện trường lớp linh tinh. Đùng 1 cái em nhận được tin bạn ý mất. Đó là cái chết ko lý do, ko bệnh tật. Thực sự thì em ko tin bạn ý đột tử bởi hôm trước khi bạn đi, em còn động viên bạn tự tin lên. Vì bạn cứ lo cho kỳ thi tốt nghiệp....

Đó là 1 ngày tháng 5, khi mà mọi việc chuẩn bị cho kỳ thi tốt nghiệp đã hòm hòm. Chúng em ko phải tới trường nữa, chỉ còn đợi ngày
đi thi. Và xung quanh cái chết đó, em nghe mọi ngưởi bàn tán ko hay . Người thì cho rằng D bị mẹ đẩy ngã, người thì cho rằng D bị não...
Em muốn đi viếng và đưa bạn em đi nhưng mẹ em không đồng ý. Mẹ chỉ cho em đi lên thắp huơng và dặn phải về ngay.
Kể từ ngày D mất, em cũng ko tới thắp huơng hay lên nhà D thêm lầo nào. Quá khứ đã ngủ yên nếu như... Cách đây gần 2 tháng thỉnh thoảng, em lại mơ thấy D về trong giấc mơ, em chỉ thấy D khóc. Rồi khi em về quê chơi, em lại mơ thấy D thêm 1 vài lần. Lại chỉ thấy khóc. Có lần đi qua nhà bạn được 1 đoạn cứ như ai đó đẩy ngã... Em đi xe máy, xe khá cao, ngã cũng mạnh nhưng lạ thay là em không bị sao cả. Nói thêm cho các cụ mợ biết là quãng đường từ nhà em tới nhà bạn ấy cách khoảng 3 km. Nhà 2 đứa đều ở mặt đường quốc lộ nên khi em về quê( em làm ở HN) hay đi đâu thường phải qua nhà bạn ý.
Sau sự việc ngã xe, em có đi xem 1 vài nơi. Thấy các thầy gọi chung chung, là em bị duyên âm. Mà cái này thì nhìn qua tướng ai chả biết là em gò má cao, nên...Các thầy cũng nói bạn em quý em, mà em không quan tâm tới bạn. Từ ngày bạn mất ko tới thắp huơng, hỏi han tới bạn. Họ bày cho em cách sắp lễ lạt, khấn bái. Em làm theo, ko rõ là trùng hợp hay linh nghiệm mà từ đó em không thấy bạn về khóc, mà công việc cũng suôn sẻ hơn...
Ngồi đây, hoài niệm về bạn nước mắt em lại rơi... Tiếc, thuơng cho số phận 1 con người bất hạnh!

Chỉnh sửa cuối:

Luotgio

Xe tải
Nhà cháu hôi xưa ở tập thể, do chật chôi nên ông già làm một Cai nhà ra khu đôi hoang, gân nghĩa địa. Lúc làm bếp thì gay đất phía trên ngôi mộ cũ Đa chuyển đi, chỉ quây tường đất vào thành bếp.
Mấy năm Liền, cứ ngày Mông 1 Tết La Cai bếp lại sính chuyện.
Một Lân nhà cháu suýt bị cháy quân áo khi ngôi Oanh giầy. Hộp si bắt lửa, cháy bùng lên.
Một Lần, cũng Mồng 1 Tết, ông già đem Cai can nhựa cũ ra hàn, can đăng xăng cũ, vừa châm lửa bị cháy xám cả mặt, đi cấp cứu.

Habuon89

Xe buýt
Giật cả mình cái cụ này, đêm đang đọc chăm chú mà nhìn thấy cái ảnh này thì thôi rồi ..... :((
Đêm qua, cụ ý dọa em ý mà. Ban ngày, nhìn thì em chả sợ. Nng đêm qua, nhìn em sợ sởn gai ốc, ko dám vaò thớt comment.