[Funland] Chuyện ma (thật 100%)

hong2412

Xe buýt
Đêm qua, cụ ý dọa em ý mà. Ban ngày, nhìn thì em chả sợ. Nng đêm qua, nhìn em sợ sởn gai ốc, ko dám vaò thớt comment.
Chuẩn. yêu cầu các cụ các mợ ko chèn thêm hình ảnh kinh dị nữa ạ, e sợ lắm ....... :D

SjeuXeHg

Xe buýt
chuyện thì nhà cháu biết nhiều lắm, cơ mà có 2 chuyện cháu kể sau đấy là có cả mặt cháu và nhân chứng sống còn đầy đủ luôn, cháu thuộc loại liều cơ mà ngĩ lại vẫn run run.
chuyện thứ 1 : hồi cháu còn bé, lớp 4-5 gì đó, hay đi tìm chặt tre làm cần câu,khoảng 1h trưa, 6-7 thằng ngang ngang nhau ở xóm rủ nhau đi tìm, có bụi tre ở sát đường ra nghĩa địa, thằng bạn cháu đang định chặt cành nhỏ thì cả bụi tre lung lay rồi gió ầm ầm, trong khi đó các cây bên cạnh vẫn đứng yên, mấy thằng khiếp quá 1 mạch về nhà, từ đó cạch đến giá k có chặt với chọt gì ở cái bụi tre đấy nữa.
chuyện thứ 2: mới đây thôi, euro 2008 này, bọn cháu hơn chục thằng thanh niên thức đêm xem, gần giữa 2 hiệp mấy thằng rủ nhau làm lẩu, k có rau nên rủ nhau ra cái nghĩa địa gần đó, vì ở đó họ trồng rất nhiều rau, phi xe vào hơn chục thằng thanh niên, cầm đèn máy 1202, cháu nhớ rõ lúc ấy thằng b cháu đi đằng trước, bên phải lá cái bụi mía, tự nhiên mía cứ đổ hết xg, đá ném ra ầm ầm, vì đông nên mấy thằng chạy đến gần xem thì chẳng có ai, mấy cây mía thì vẫn đứng, thằng nào thằng đấy bắt đầu run, đi xa bụi mía thì cảnh đấy lại tiếp diễn, mấy thằng sợ quá ra xe về, 2 thằng bạn cháu đi sau cùng nổ máy số 1 mà ga mãi k đi nổi, bắt đầu thấy sợ sợ, tầm 30s sau xe lại đi đc bình thường, bọn cháu lên xe té luôn, về tới nhà vẫn run, thanh niên mà thằng nào thằng ấy mặt tái mét.

cuongbm

Xe tải
Website
songlinhtours.com
Tối hôm trước vào thớt này đọc, đến khoảng 2h thì tắt đèn đi ngủ, đang lim dim thì thấy có đốm sáng xuất hiện trên đỉnh màn, em bật tivi lên để lấy ánh sáng thì phát hiện ra con đom đóm bay lập lòe quanh phòng. lúc nó đậu vào màn em còn lấy tay búng vào góc bàn rồi lại ngủ tiếp. Ko hiểu sao hôm đấy đóng kín cửa bật điều hòa mà nó vẫn vào đc. theo dõi một lúc thấy ko có động tĩnh gì thì em lại ngủ tiếp. Thực ra nếu hôm nào tâm lý tốt thì cũng chẳng sợ gì cả. Sợ ma đa phần là thần hồn nhát thần tính thôi.

hong2412

Xe buýt
chuyện thì nhà cháu biết nhiều lắm, cơ mà có 2 chuyện cháu kể sau đấy là có cả mặt cháu và nhân chứng sống còn đầy đủ luôn, cháu thuộc loại liều cơ mà ngĩ lại vẫn run run.
chuyện thứ 1 : hồi cháu còn bé, lớp 4-5 gì đó, hay đi tìm chặt tre làm cần câu,khoảng 1h trưa, 6-7 thằng ngang ngang nhau ở xóm rủ nhau đi tìm, có bụi tre ở sát đường ra nghĩa địa, thằng bạn cháu đang định chặt cành nhỏ thì cả bụi tre lung lay rồi gió ầm ầm, trong khi đó các cây bên cạnh vẫn đứng yên, mấy thằng khiếp quá 1 mạch về nhà, từ đó cạch đến giá k có chặt với chọt gì ở cái bụi tre đấy nữa.
chuyện thứ 2: mới đây thôi, euro 2008 này, bọn cháu hơn chục thằng thanh niên thức đêm xem, gần giữa 2 hiệp mấy thằng rủ nhau làm lẩu, k có rau nên rủ nhau ra cái nghĩa địa gần đó, vì ở đó họ trồng rất nhiều rau, phi xe vào hơn chục thằng thanh niên, cầm đèn máy 1202, cháu nhớ rõ lúc ấy thằng b cháu đi đằng trước, bên phải lá cái bụi mía, tự nhiên mía cứ đổ hết xg, đá ném ra ầm ầm, vì đông nên mấy thằng chạy đến gần xem thì chẳng có ai, mấy cây mía thì vẫn đứng, thằng nào thằng đấy bắt đầu run, đi xa bụi mía thì cảnh đấy lại tiếp diễn, mấy thằng sợ quá ra xe về, 2 thằng bạn cháu đi sau cùng nổ máy số 1 mà ga mãi k đi nổi, bắt đầu thấy sợ sợ, tầm 30s sau xe lại đi đc bình thường, bọn cháu lên xe té luôn, về tới nhà vẫn run, thanh niên mà thằng nào thằng ấy mặt tái mét.
Ghê quá cụ nhỉ, đi đông như thế mà ai cũng thấy hiện tượng đấy ạ

trungtuan_nt

Xe tải
Em đọc một hơi mà gai hết cả lưng...hồi mùa đông năm ngoái khách vắng vẻ, tối tối mấy anh em nhà em làm vài cút rượu xong buồn quá rủ nhau xuống Sông Hồng Thủ Đô nghe nhạc ùng oàng. Cả xe gần chục chú ngồi chém gió rôm rả với nhau, đổ dốc đến đoạn Gốc Gạo tự nhiên cả xe im thít....em thì kịp nhìn thấy đèn pha quét rõ một chị tóc xõa áo trắng đứng ngay gốc cây mà lơ lửng phía rìa vực mới lạ chứ, xe chạy một đoạn za nữa các chú ngồi sau mới thi nhau kể lại y như em vừa kể hầu các cụ.

Hồi nhỏ, em ở sát Bãi Kính, Đông Anh, nhà tập thể làm theo kiểu nhà chính đến sân, đến bếp. Em ngủ dưới bếp.

Hôm đó, bố mẹ em phá cái bàn bếp bê tông để đun bếp củi dưới đất cho tiện. Đêm em ngủ giường trong bếp, nửa đêm choàng tỉnh vì có cảm giác giường bị dựng, suýt ngã. Em lại ngủ, giường lại bị dựng vài lần như thế. Bé nên ko biết, ko biết nên ko sợ, em thức đến sáng.

Sáng hôm sau, mẹ em bơ phờ kể: Đêm qua nằm mơ thấy 1 bà mặt đen xì, đến cãi nhau. Mẹ em cũng cãi nhau, rồi đánh nhau với bà ấy. Bà ấy lùi dần đến chỗ bếp, nói: Sao mày đun bếp trên đầu tao...rồi biến mất

Sau này, khi nhà em chuyển đi, ai vào nhà đó ở cũng ko yên. Bây giờ là nhà hoang, các cụ mợ ạ

bulma

Xe hơi
em thấy ngã tư Kim Mã Vạn Bảo có cái nhà to uỵch ko có bóng người ở, thấy bảo có ma các cụ có biết chi tiết ko ợ

QUYNHCHI

Xe buýt
em thấy ngã tư Kim Mã Vạn Bảo có cái nhà to uỵch ko có bóng người ở, thấy bảo có ma các cụ có biết chi tiết ko ợ
Nhà này và nhà ở cạnh khách sạn Phú Gia là quỷ chứ không phải ma đâu ạ. Cái này chỉ có thầy bên Phúc Kiến may ra giải được, ở VN em chưa thấy thầy nào dám nhận vụ này

Kem2010

Xe tăng
Nhà này và nhà ở cạnh khách sạn Phú Gia là quỷ chứ không phải ma đâu ạ. Cái này chỉ có thầy bên Phúc Kiến may ra giải được, ở VN em chưa thấy thầy nào dám nhận vụ này
em hóng chuyện của cụ ạ. EM chưa được nghe chuyện quỷ bao giờ. Kụ kể đi ạ.

ngominh

Xe điện
cụ có căn rồi , chắc chắn sau này cụ fai hầu đồng - rồi fai mở phủ cho coi - h là âm đang bắt đầu dẫn dắt cụ đấy nhé , cụ cbi tinh thần là vừa :(
haiz
e cũng căn cô đây , thầy nào cũng bảo sau e mở phủ , phủ lớn là khác , mà e thực sự k thích nghề đấy , nhưng căn rồi tránh thì chỉ có chết k tránh đc cụ ạ !
hu hu :(
đến h e chưa có khả năng j , ngoài việc sau khi lấy c e hay bị bóng đè , ở nhà hiện tại của e ( e ở khu tt hào nam ) haizz , nói đến lại lạnh gáy :(
Con lạy Cô !!!! ^:)^

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com
em xin góp 1 chuyện thật 100%

khoảng 3 năm trước,ông chú ruột em làm xe ôm đêm ở khu kim liên.2h đêm trời mưa nhỏ có 1 cô bé khoảng 20t,xách cặp ra nhờ chú em đưa về nhà ở đại từ.chú em đèo về đến đầu ngõ,cô bé xuống bảo chờ 1 tý rồi đi lên cầu thang gỗ tầng 3.chú e vẫn nhìn theo là vào đúng nhà ý.chờ 30p ko thấy chú dựng xe lên nhà gọi.nhà lúc ý mới bật đèn,ra tiếp chú là 1 bà hỏi sao lại gọi cửa đêm hôm.chú nói chuyện là đèo cô bé như vậy vào đúng nhà này.bà này khẳng định là nhầm và bảo chú em về,nhưng chú nhất định ko về còn to tiếng.bà này hỏi kỹ là cô bé thế nào,chú tả lại.xong bà khóc và mời vào nhà.chỉ tay lên bàn thờ và hỏi có đúng ko?.chú em chết lặng người vì đúng cô bé ý.bà này nói chuyện bà là mẹ cô bé.cô bé bị tai nạn ngoài khu kim liên,đưa vào viện thì mất rồi.chú em sợ quá phải gọi điện người nhà đến để cùng đi về.
sau đó chú cũng bỏ nghề luôn.hiện giờ bán hàng nước

Em tưởng ma nó đi mây về gió chứ ai lại đi xe ôm như thế , hay ông chú cụ chém gió =))

camry2030

Xe buýt
Cụ kể hết đi, chứ mấy hôm nữa đi Phong Thổ là cấm có được kể, đêm trên đấy mà *** dầm thì ngượng lắm =))

hong2412

Xe buýt
em hóng vụ này, cụ kể cho mọi người nghe đi ạ

thichchoi

Xe buýt
Cụ nào muốn gặp ma cứ làm thế này: khi ngủ đặt tay lên ngực, chắc chân sẽ mơ thấy ma. Các cụ làm đi, rồi lên đây kể chuyện, nhá
có lẽ kụ nhầm rồi, đặt lên ngực phải thì chả thấy j đâu chỉ mỏi tay, đúng ra là phải mặc áo có túi ngực (bên trái) bỏ cái gì đó hơi nặng xíu như quyển sổ tay, đêm đó sẽ bị ngủ mê là cái chắc.

ngominh

Xe điện
Thầy chém kinh quá, cái nhà sát Ks Phú Gia đập lâu rồi, xưa em học cấp 2 ở nhà thờ lớn , buổi đêm câu chép ở HG còn trèo vào rồi cơ :)

buituananh_as

Xe điện
Em tưởng ma nó đi mây về gió chứ ai lại đi xe ôm như thế , hay ông chú cụ chém gió =))
Ko có chuyện mây gió..người sao âm vẫn vậy
Em ké chuyện ngày xưa bé hóng đc: ngày xưa các bà các chị hay quang gánh quẩy đi chợ chứ làm gì có xe đạp xe máy đèo đi như bây giờ..nên toàn phải dậy đi từ 2 -3 h sáng, có bà bán chuối gánh đi chợ phiên..đi qua bãi nghĩa trang một đoạn thì gặp một người đội nón xin mua chuối..mua 1 nải rồi trả tiền như bt,đến khi đến chợ lúc bán mới lôi tiền ra té ngửa vì toàn vàng mã của người âm chứ ko phải mấy đồng như lúc nhận..8-x,mấy vụ trả tiền âm này các nhà bán hàng gần viện hoặc các bệnh viện dã chiến ngày xưa là hay dính nhất (em nghe bẩu thế)

Vie.ABC

Xe điện
Cụ cứ phao cho em cái tin rằng : OTO xắp tăng THUẾ và vài loại PHÍ thì MA nào mà ở yên một chỗ được ...

S320

Xe điện
cụ nào có chuyện mới kể đi. em biết là phịa dưng vẫn thích nghe!!!

AnhTT6

Xe tăng
Chiều nay vào thread này đọc, thấy hay quá đọc 1 mạch được 60 pages đến 7h tối mới rời văn phòng về nhà. Vừa xong làm nốt hơn 30 pages nữa cho toàn tập (tính đến 15/8).

Cơ mà chuyện tâm linh là có thật và em tin. Cái này được nhiều nhà khoa học chứng minh rồi, cả Tây và Ta đều đã làm những thí nghiệm để kiểm chứng, tất cả kết luận là có tồn tại 1 thế giới tâm linh xung quanh chúng ta. Nhưng mà mỗi người mỗi duyên nên cảm nhận được hay không thì tùy.

Cụ chủ thớt còn chuyện gì thì kể tiếp nhá, em oánh dấu thớt này để hóng tiếp ạ.