[Funland] Chuyện ma (thật 100%)

haiphong

Xe hơi
Thực sự là em không có khả năng trở thành nhà ngoại cảm, và cũng hoàn toàn không muốn trở thành nhà ngoại cảm. Lý do có rất nhiều cụ ạ

Chuyện thật ạ, em không dám nói láo, địa chỉ rõ ràng, nhân chứng còn sống và chứng kiến. Em mà Edit lại chuyện số 1 thì nhiều cụ/mợ đọc xong, sáng ra mà phải đi giặt chăn chiếu thì đừng oán em nhá. Nếu Edit thì em sẽ mở 1 topic khác cho nó có hệ thống
cụ mở topic khác đi, em chuẩn bị giặt rồi :D

Shjn_langbam

Xe tải
Thực sự là em không có khả năng trở thành nhà ngoại cảm, và cũng hoàn toàn không muốn trở thành nhà ngoại cảm. Lý do có rất nhiều cụ ạ

Chuyện thật ạ, em không dám nói láo, địa chỉ rõ ràng, nhân chứng còn sống và chứng kiến. Em mà Edit lại chuyện số 1 thì nhiều cụ/mợ đọc xong, sáng ra mà phải đi giặt chăn chiếu thì đừng oán em nhá. Nếu Edit thì em sẽ mở 1 topic khác cho nó có hệ thống
Cụ mở đi, chăn nhà em cũng đến kì giặt rồi. Em lót dép ngồi hóng.

Dejay

Xe tải
Ngày trước, ở khu TT nhà e có 1 pác L . pác này cũng vui tsinh và được bọn trẻ trong khu quý và cũng hay làm trò chơi cho bọn em.
Em nhớ hôm đấy, thấy cả gần tuần ko thấy pác ấy đâu, Bọn e tưởng pac đi công tác. Lúc bọn e qua nhác pác đấy , thấy cửa mở, pác vẫn đang khấn vái gì đó ở trong nhà. Bọn e lân la vào hỏi . Pác L bảo tao đang lo hậu sự. Hồi đấy, bọn e có biết hậu sự là cái gì đâu, thì pác L bảo, tao gặp hạn , Ngày hôm nay thể nào cũng chết, mà chết vì xe đâm . Bọn e hoảng quá, hỏi thế bác cứ ở nhà thì làm sao mà chết đc. Lại còn hăng hái bảo bọn cháu phân công canh cho pác.
E nhớ hôm đấy là ngày mùng 1 thì phải. Thế là mấy đứa phân công nhau , cầm tiền của pác ra đầu phố mua huơng hoa cho pác theo lời bác nhờ, thắp hương mùng 1. [-O<
E cũng ko biết cụ thể chuyện đó dến đâu. E nhớ, chiều đó e di học về thấy cả khu TT xôn xao pác L chết rồi. E hỏi mẹ em, thì biết . Bác ấy bị tai nạn ngay đầu phố. Chả hiểu ngồi ở cái quán nước thế nào mà bị cái con xe IFA c đang chạy từ làn ngoài , vượt qua giải phân cách, vượt qua làn đường xe đạp bên trong, chạy thẳng lên vỉa hè chọn đúng chỗ pác ấy ngồi thế là rầm. Mà e nhìn vết bánh xe lằng ngoằng và vị trí cái quán đấy , ngoài ra còn rất nhiều gốc cây xà cừ,, thế nào mà chọn chuẩn thế. Về sau nghe mấy páv lớn tuổi bảo. Thằng lái xe lúc xuống còn gần nhu không biết gì. Nó bảo cớ ngừoi lái xe cho nó, và no ko thể đạp phanh hay kéo phanh gì đc. Mãi về sau e biết thêm , ở cái chỗ đó hay có " dớp " tai nạn + Số tận của pác L, nên pác L thành ng thiên cổ.:((
Về sau thấy vợ pác L bảo og ấy còn về, nhiều chuyện lạ kỳ. Tối e buôn với các cụ tiếp

nghiathang

Xe tăng
Lão Quyềnh làm thớt mới đê, mà làm đầy đủ vào rồi làm dịch vụ giặt là cho xôm.

QUYNHCHI

Xe buýt
cụ mở topic khác đi, em chuẩn bị giặt rồi :D
Cụ mở đi, chăn nhà em cũng đến kì giặt rồi. Em lót dép ngồi hóng.
Lão Quyềnh làm thớt mới đê, mà làm đầy đủ vào rồi làm dịch vụ giặt là cho xôm.
Mở thớt mới kể chi tiết về vụ nhà em ở lần trước thì có phải xin Mod đóng thớt này không ạ? Không khéo Mod gộp thớt thì chuyện không theo hệ thống

bagac_may

Xe tải
Có cụ nào biết cái nhà Ma bỏ hoang ở cạnh Nhà Hàng Phương Nguyên không?
Cái nhà 2 mặt tiền như biệt thự, nhìn ra Hồ Tây ở vị trí rất đẹp nhưng bị bỏ Hoang từ rất lâu

Em vừa bị hiện tượng cũng trùng hợp nhưng khá kì lạ.
Cái ảnh mượn trên google earth chứ thực tế bây giờ nhìn nó rất hoang tàn & âm u. Chiều nay đưa bọn F1 đi dạo đường ven Hồ em thấy người ta đang đào bới nền nhà bên trong. Chắc là cũng mời thầy về rước ma rước quỷ gì đó. Tiện thể em đứng lại làm 2 kiểu bằng điện thoại để tối về đưa lên cho cụ nào biến thông tin thì chia sẻ cùng mọi người.Lúc nãy em bật Láp dùng bluetooth chuyển 2 cái ảnh chụp từ điện thoại chiều nay qua máy tính để up lên diễn đàn. Vừa click vào send thì tự dưng điện thoại lăn đùng ra đơ 1 lúc xong cụp nguồn tối om. Bật kiểu gì cũng không lên. Đt em mới mua được 6 tháng chưa bao giờ bị kiểu này....:( haizz. Hỵ vọng thứ 2 đi sửa đt không phải nghe lời khuyên mua đt mới :((
Cụ nào ở gần đó biết thông tin về ngôi nhà thì cho ý kiến nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Shjn_langbam

Xe tải
Cái nhà 2 mặt tiền như biệt thự, nhìn ra Hồ Tây ở vị trí rất đẹp nhưng bị bỏ Hoang từ rất lâu

Cái ảnh mượn trên google earth chứ thực tế bây giờ nhìn nó rất hoang tàn & âm u. Chiều nay đưa bọn F1 đi dạo đường ven Hồ em thấy người ta đang đào bới nền nhà bên trong. Chắc là cũng mời thầy về rước ma rước quỷ gì đó. Tiện thể em đứng lại làm 2 kiểu bằng điện thoại để tối về đưa lên cho cụ nào biến thông tin thì chia sẻ cùng mọi người.Lúc nãy em bật Láp dùng bluetooth chuyển 2 cái ảnh chụp từ điện thoại chiều nay qua máy tính để up lên diễn đàn. Vừa click vào send thì tự dưng điện thoại lăn đùng ra đơ 1 lúc xong cụp nguồn tối om. Bật kiểu gì cũng không lên. Đt em mới mua được 6 tháng chưa bao giờ bị kiểu này....:( haizz. Hỵ vọng thứ 2 đi sửa đt không phải nghe lời khuyên mua đt mới :((
Cụ đăng ảnh lên làm em vào chém máy cũng bị đơ hết rồi nè, máy em máy xịn chưa bao giờ bị như vậy :D

phucloc8899

Xe container

Cụ làm em nhìn vào đó thấy nhiều thứ bay quá:((

nvthu

Xe buýt
Ngày trước, ở khu TT nhà e có 1 pác L . pác này cũng vui tsinh và được bọn trẻ trong khu quý và cũng hay làm trò chơi cho bọn em.
Em nhớ hôm đấy, thấy cả gần tuần ko thấy pác ấy đâu, Bọn e tưởng pac đi công tác. Lúc bọn e qua nhác pác đấy , thấy cửa mở, pác vẫn đang khấn vái gì đó ở trong nhà. Bọn e lân la vào hỏi . Pác L bảo tao đang lo hậu sự. Hồi đấy, bọn e có biết hậu sự là cái gì đâu, thì pác L bảo, tao gặp hạn , Ngày hôm nay thể nào cũng chết, mà chết vì xe đâm . Bọn e hoảng quá, hỏi thế bác cứ ở nhà thì làm sao mà chết đc. Lại còn hăng hái bảo bọn cháu phân công canh cho pác.
E nhớ hôm đấy là ngày mùng 1 thì phải. Thế là mấy đứa phân công nhau , cầm tiền của pác ra đầu phố mua huơng hoa cho pác theo lời bác nhờ, thắp hương mùng 1. [-O<
E cũng ko biết cụ thể chuyện đó dến đâu. E nhớ, chiều đó e di học về thấy cả khu TT xôn xao pác L chết rồi. E hỏi mẹ em, thì biết . Bác ấy bị tai nạn ngay đầu phố. Chả hiểu ngồi ở cái quán nước thế nào mà bị cái con xe IFA c đang chạy từ làn ngoài , vượt qua giải phân cách, vượt qua làn đường xe đạp bên trong, chạy thẳng lên vỉa hè chọn đúng chỗ pác ấy ngồi thế là rầm. Mà e nhìn vết bánh xe lằng ngoằng và vị trí cái quán đấy , ngoài ra còn rất nhiều gốc cây xà cừ,, thế nào mà chọn chuẩn thế. Về sau nghe mấy páv lớn tuổi bảo. Thằng lái xe lúc xuống còn gần nhu không biết gì. Nó bảo cớ ngừoi lái xe cho nó, và no ko thể đạp phanh hay kéo phanh gì đc. Mãi về sau e biết thêm , ở cái chỗ đó hay có " dớp " tai nạn + Số tận của pác L, nên pác L thành ng thiên cổ.:((
Về sau thấy vợ pác L bảo og ấy còn về, nhiều chuyện lạ kỳ. Tối e buôn với các cụ tiếp
Bác kể tiếp đi để em còn đọc tiếp đến đêm khuy là vừa

khoai_ngua

Xe buýt
tiếp đi kụ.càng về đêm càng hay///

Chã Nhỏ

Xe điện
Em nghe bài nhạc Rock xua tan sợ hãi rồi đi ngụ đây :((

Sent from my iPhone using Forum Runner

haiphong

Xe hơi
Mở thớt mới kể chi tiết về vụ nhà em ở lần trước thì có phải xin Mod đóng thớt này không ạ? Không khéo Mod gộp thớt thì chuyện không theo hệ thống
cụ cứ mở truyện tiêu đề : chuyện nhà cũ của cụ, thế là đc mà, còn thớt này để các cụ khác vào kể , cho bọn em hóng :D

haiphong

Xe hơi
chờ cụ quỳnh chi lâu quá cụ ơi :D

camry2030

Xe buýt

Hôm qua cụ post ảnh này, đêm là OF sập luôn mất mấy tiếng, thiêng quá :42:

HoangBoiHuan

Xe hơi
Mẹ chồng của em gái em mất cách đây khoảng 5 năm. Ngày đó là đi xem thì chồng tuổi Tuất, vợ Tuất, mẹ chồng cũng Tuất nốt. Mà cưới thì cũng vào năm Tuất 2006 luôn. Cưới cuối năm 2006.
Ông thầy xem nói là nếu 3 tuổi này về cùng 1 nhà thì phải đề phòng,ko cẩn thận là 1 người phải đi, phải lễ lạt gì đó. Thì cũng làm lễ lạt đầy đủ. Nhưng cưới xong chưa đầy 1 tháng. Cưới vào tháng 12/2006. Thì khoảng mùng 10.1.2007 thì mẹ chồng em gái em ngã từ trên bể bơi xuống chết. Em cho là điều này rất duy tâm nhưng ko biết lý giải thế nào.

Vừa mới đây thì vì hoàn cảnh khó khăn nên 2 vợ chồng nó dọn nhà để chồng đi sang nước ngoài làm ăn. E gái dọn về nhà bà ngoại ở, có 3 mẹ con ở đó thì ko yên tâm khi chồng em gái em ở xa.

Chồng em gái em dọn nhà mới lục lại những phong bì thư từ ngày xưa của mẹ để lại.( Những phong bì này ngày xưa thì sau khi mẹ chồng mất thì mọi người đều dở ra và xem lại, nhớ lại, khóc thương vì mẹ họ chết đi mà trong tư trang để lại cũng chẳng có nổi 1 đồng tiền nào). Phải nói là cách đây 5 năm rất nhiều người lục ra để xem, đọc lại những lá thư (quần áo, rồi tư trang còn lại rất ít), nhưng lại ko ai để ý đến cái phong bì có tiền đựng bên trong.

Thế là trong lúc dọn nhà, rất nhiều người cũng cùng bồi hồi xem lại những kỷ vât đó( E gái chồng, bà dì, con dâu, rể đủ cả). Nhưng chỉ duy nhất chồng e gái vô tình mở phong bì đó ra và thấy số tiền 6 triêu trong đó. Mọi người đều giật mình sửng sốt. Và chồng em gái thì rơm rớm nước mắt nói chắc mẹ biết khó khăn, nên trước khi ra nước ngoài mẹ mới cho số tiền mẹ dành dụm được.

Em thì ko biết có bị tự kỉ ám thị ko mà thỉnh thoảng sang nhà ăn giỗ bà ấy thì lại hoa mắt chóng mặt, rồi như thể sắp có ai đó nhập vào ấy. Sợ kinh khủng, vì ngày xưa lúc còn sống rất quí em. Vậy là em lầm rầm khấn vái xin xỏ thì lúc sau hiện tượng ấy ko còn nữa. Mặc dù em ko hề nghĩ gì đến.

Mấy ngày dọn nhà thì thằng nhỏ nhà em gái nó khóc nhèo nhẹo, cứ như ma làm em quát cho 1 trận xong lúc đó người em lại như quay quay. Em sợ gần chết lượn mất tiêu ra khỏi nhà. Mồm lầm rầm khấn vái như dở hơi. Éo ai nhìn thấy em lúc đó mặt em chắc tái mét, em sợ vãi tè luôn ấy.Hay là em thần hồn nát thần tính???

Đêm qua mấy đứa nhỏ nó đi ngủ hết, người em tự nhiên lai muốn quay đơ ra, xong cứ như thể muốn xông sang phòng mấy đứa nhỏ nói gì đó. Em sợ kinh khủng luôn bèn thắp hương khấn vái xì xụp xong 1 lúc sau ko thấy gì nữa.
Mà nói ra sợ em gái em nó cười cho. Nó lại bảo chắc thần hồn nát thần tính thì bỏ mia.
Em chưa từng bi dư này bao giờ nên khiếp iu chịu được.
Em tiếp câu chuyện từ hôm nọ,
Chồng em gái làm thủ tục cũng xong hết cả. 15/8 là đi. Nhưng không hiểu sao không thể đặt được vé đi như dự định. Ngày 12,13 đi du lịch Hạ Long về sang ngày 15 cũng vẫn không thể đặt được vé đi. Chồng em gái nói chắc phải sang tuần.

Em gái em nói thôi anh mang phong bì tiền của Mẹ lên Cụ thắp hương xin phép Mẹ, có khi mẹ chưa cho anh đi đâu. ( em nói thêm là bát hương thờ bà í hóa rồi thả trôi sông chứ cũng ko mang về chỗ Cụ ngoại).

Chồng em gái nghe lời lên thắp hương xin 1 hồi thì ngay chiều hôm 15 book được vé đi vào ngày Thứ 6 ngày 17.8. Có nghĩa là book vé được vào ngày 15.8( chỉ trước 2 ngày). Mà mới sáng ra đã biết là ko đặt vé được trong tuần.

Em thì đúng từ hôm thắp hương khấn khiếc đàng hoàng thì không hề thấy hiện tượng quay đơ đơ như bữa nọ. Mà thằng cu bé cũng ko quấy khóc mè nheo khó chiu như hôm dọn dẹp nhà nữa.

Chỉnh sửa cuối:

hong2412

Xe buýt
suốt ngày e vào hòng cụ chủ kể câu chuyện ngôi nhà ma mà mãi cụ chưa kể ý. ủn lên tiếp nào

Chuyện này có thể được coi là chuyện ma không ợ :))

Vùng Hàng Chuối thành Hà nội có gã Vàng chứ Cả, hiệu là Kar, thường hay lê la với đám Min, Mod otofun. Thấy dân chúng trong vùng đồn là khi mới sinh ra, thay vì khóc như người khác thì gã kêu bim bim như người ta bấm còi ô tô vậy. Lúc được 3 tuổi, khi đang chơi với lũ bạn ở ngõ, chợt có lão thầy bói dạo đi qua, nhìn gã hồi lâu rồi bảo: “Thằng này tướng lạ thật, vừa sang vừa bần, vừa cậu vừa cô, sau này dứt khoát phải làm lên đến chức Mod, phong lưu hơn người, nhưng phải nhớ một điều là không bao giờ được để tóc dài quá nửa phân”. Nói xong lượn mất hút vào đám xe cộ buổi chiều tan tầm.

Càng lớn Kar càng thích đú, đua xe, đánh võng, bốc đầu, chạy ô tô trên đường dưới ruộng đủ cả, không gì là không thông. Cả ngày la liếm với đám diễn đàn ô tô, thanh lâu, kỹ viện thân như người nhà, không chỗ nào là không biết, thật đúng khí độ như một đại gia.

Suốt ngày lê la thế nhưng đến đêm về thì Kar lại thường ở một mình nơi thư trai thanh tịnh. Một đêm thu, sông Ngân vằng vặc, trăng sáng lưng trời, Kar đang thả hồn nghĩ ngợi xa xôi. Bỗng có một cô gái trèo qua tường vào, cười nói:

- Chàng đang nghĩ gì mà lung thế?

Kar đến gần nhìn thì thấy mặt đẹp như tiên, tuổi mới cập kê, chân dài đến háng, như hoa sen đượm sương, hoa hạnh khói tỏa, xinh đẹp tuyệt trần. Kar mừng đến thảng thốt, mắt sáng như sao, chân tay luống cuống, bèn dìu nàng vào mà đòi ân ái, cô gái cũng chỉ chống đỡ qua quýt rồi cùng nhau giao hoan thỏa sức. Cô gái tự xưng họ Ni, hỏi người ở đâu thì chỉ cười mà không đáp. Kar cũng thôi không cật vấn nữa, chỉ hẹn hò gắn bó lâu dài. Từ đó không đêm nào là nằm suông, hân hoan không bàn phím nào tả siết, đủ 72 thế rồng phượng, không thế nào là chưa thử qua, thật đúng khí độ như một đại gia vậy.

Độ tháng sau thì Kar thấy sự lạ, mỗi lần ân ái với người đẹp xong thì Kar thấy đau nhức toàn thân, mà nghe như có mùi dầu mỡ phảng phất. Một đêm khi đang trằn trọc vì đã canh ba mà không thấy mỹ nhân, Kar bỗng thấy cửa phòng bật mở, cô gái lê thân vào phòng, trên người không mảnh vải, chỉ thấy bị sơn vẽ lung tung. Cô gái thều thào: “Thiếp vốn là chiếc xe Niva của chàng hay dựng ở lề đường Hàng Chuối, vì cảm tài nghệ lái xe dưới ruộng của chàng mà thiếp mới đem lòng yêu mến. Nay đã đến hạn phải về Thái Nguyên (hố hố), nên thiếp phải xa chàng… Lúc nãy thiếp bị một bọn teen ở đâu tự nhiên mò đến, lột hết quần áo, vẽ graffiti đầy lên người thiếp, chàng hãy cứ để yên đấy, đừng tẩy đi, chúng ta sẽ có cơ hội gặp lại nhau, xin chàng đừng vì quá đau lòng, nhớ nhung mà sinh ra giở chứng nhé, thiếp đi đây…”

Thấy thiên hạ đồn là sau đêm ấy, Kar đã kéo nàng Niva đến khắp các bệnh viện lớn trên toàn thành Hà nội, từ Âu Mỹ bụi bặm tận Lĩnh Nam cho đến Tiên Phong ầm ỹ mạn Láng Hạ để cứu chữa nhưng mỹ nhân vẫn chưa tỉnh. Ấy thế mà Kar đã phải đi cặp kè với các cô nàng khác, từ Rexton đằm thắm đến Santa Fe kiêu kỳ, thật đúng khí độ như một đại gia vậy.
Nguồn

Thớt đã dài, cụ nào còn chuyện để kể thì mở thớt mới nhé, em đóng thớt này tại đây :)

tumtum

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cụ lên Hàng Mã thửa đủ một bộ laptop,sim 3G Viettel đốt cho cái vong ấy.Nhớ đốt thêm cả thanh địa chỉ www.lienxo.my nữa.Gọi một tay nào thầy cúng thường cũng được,bảo khấn cho cái hướng dẫn sử dụng trình duyệt IE.Đảm bảo chỉ cần 3 đêm là cái vong ấy ngộ ra đường giải thoát thôi.:):):):):)
rồi sáng ra suốt ngày ướt sàn, cụ nhề ;)) ;)) ;))