[Funland] Chuyện ngày lấy con xe đầu tiên

Mạnh Huy

Xe hơi
theo quan điểm của em thì giai đoạn 49-53 là giai đoạn xuống dốc của sức khỏe một đời người nên các cụ ngày xưa chiêm nghiệm thế. Có lẽ nó chỉ đúng cho sức khỏe thôi. Mà sức khỏe đôi khi cũng gắn liền với công danh, sự nghiệp nên bị suy diễn rộng ra...
Lại thế hả cụ :)) Đúng là biển 56789 cũng có cụ dịch nghe não cả mề

thuyphongthanh

Xe lăn
Xem ngày thôi thì nói làm gì hả cụ! em quan trọng gì đâu, đòi lên làm cái lễ cầu mau kìa cụ :)
Cụ nói chuyện này em mới nhớ lúc lấy xe chả xem ngày gì cả cho nên phải đi với nó10 năm nay .

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Bịt mồm bịt đít nhiều năm nhà em cũng tích góp được một khoản, vay mượn mỗi người thêm một ít thì đủ rước em Vios.
Đối với mọi người ở đây con Vios không là gì cả nhưng nó vừa là chiếc xe đầu tiên em sở hữu vừa là giấc mơ mà ngày nào em cũng khao khát. Ngày nhận xe bố mẹ em dưới quê muốn thuê thầy xem ngày, một phần là cầu may cầu an toàn, một phần là xin tránh bốc phải mấy con biển khinh khủng tởm  . Biết là có thờ có thiêng nhưng em nghĩ là không cần thiết phải làm đến mức như vậy , chỉ cần trong quá trình mình sử dụng thì chú ý mọi thứ xung quanh với bảo dưỡng định kỳ là được, đến giờ vẫn chưa khuyên được bố mẹ nên vẫn chưa được nhận xe các cụ ạ. Dở khóc dở cười!
Các cụ ở đây có kinh nghiệm bốc biển đẹp không thì chỉ cho em với chứ trước em bốc con Lead được quả 24953 nên giờ cũng hơi ghê ghê.
Kinh nghiệm tự tay bấm biển:
- Biển 'siêu đẹp' không có đâu
- Ấn và giữ nút, nhẩm từ 1-10 rồi thả tay

tung1311 .

Xe điện
Bịt mồm bịt đít nhiều năm nhà em cũng tích góp được một khoản, vay mượn mỗi người thêm một ít thì đủ rước em Vios.
Đối với mọi người ở đây con Vios không là gì cả nhưng nó vừa là chiếc xe đầu tiên em sở hữu vừa là giấc mơ mà ngày nào em cũng khao khát. Ngày nhận xe bố mẹ em dưới quê muốn thuê thầy xem ngày, một phần là cầu may cầu an toàn, một phần là xin tránh bốc phải mấy con biển khinh khủng tởm  . Biết là có thờ có thiêng nhưng em nghĩ là không cần thiết phải làm đến mức như vậy , chỉ cần trong quá trình mình sử dụng thì chú ý mọi thứ xung quanh với bảo dưỡng định kỳ là được, đến giờ vẫn chưa khuyên được bố mẹ nên vẫn chưa được nhận xe các cụ ạ. Dở khóc dở cười!
Các cụ ở đây có kinh nghiệm bốc biển đẹp không thì chỉ cho em với chứ trước em bốc con Lead được quả 24953 nên giờ cũng hơi ghê ghê.
đã vay mượn mua xe rồi giờ lại còn vay thêm để thuê bói toán, chung qui chỉ béo ông thầy :D

LuckyCar

Xe container
Xem ngày thôi thì nói làm gì hả cụ! em quan trọng gì đâu, đòi lên làm cái lễ cầu mau kìa cụ :)
Việc có khi chỉ một lần. Thôi thì chiều phụ huynh đi cụ. Để đảm bảo không phải lăn tăn về tâm lý, không phải cho cụ mà là cho phụ huynh.

pifather

Xe hơi
Nếu tiền mua xe 100% từ cụ thì cụ tự quyết.
Nếu tiền mua xe mà vẫn có đóng góp của các cụ thì cụ nên nghe theo các cụ nhà mình (dù gì thì cũng để tâm lý mình và các cụ nhà được an tâm hơn).
Em thì 100% tiền em nên ngày lấy, giờ lấy do em tự quyết. Chúc cụ bốc được biển đẹp và vạn dặm bình an.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Kinh nghiệm đây bác:
Trước khi bốc biển, cần 14 ngày chay tịnh.
Không giao hợp, cả đồng giới và khác giới.
Thổi kèn cho đứa khác thì được, mình cố gắng đừng xuất tinh.
Nhá.

Thế thôi ạ.

quangthuy2002

Xe buýt
Đã 1 lần bốc được biển 4953 thì cực kỳ khó bốc trúng biển này 1 lần nữa.
Kinh nghiệm bấm biển đẹp là cứ giữ phím bấm, cương quyết không nhả, bị chửi cũng không nhả, nhân viên phải cử 02 người ra giật tay mình, khi đó chắc chắn sẽ được biển đẹp.
Em trước cũng làm như vậy.

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
thời đại nào rồi mà vẫn còn ngồi nghĩ mấy cái con số này.

h_mdc

Xe điện
Em mua xe, đi đăng ký không có khái niệm xem ngày tháng cũng kiếc gì hết, bốc biển cũng ngẫu nhiên, được số nào lấy số ấy.