[Funland] Chuyện ngày lấy con xe đầu tiên

muadem

Xe cút kít
Thầy thợ có phán giời biển mà khi ra đường cụ lái ẩu lái yếu thì cũng khó mà tránh được những hệ lụy, biển có số nào chăng nữa mà phi vào đường ngược chiều hoặc vượt tốc độ vẫn ăn phạt như thường. Hạng biu di nít hay phổ thông mà rơi thì vẫn giỗ chung ngày. Vậy nên cứ cười tươi khi nhận xe, cứ tung tẩy khi bốc biển, vì nó là xe mình mua từ tiền mồ hôi công sức, hơi đâu tự nhiên mất thêm tiền vào thứ không đâu. Chúc cụ vững tay lái với xe mới!

oishivn

Xe điện
Sao tít với nội dung ko liên quan nhỉ, em tưởng cụ tả về ngày lấy xe chứ hóa ra xe đã lấy đâu :)), thôi cứ chúc mừng cụ nhé

duonghb73

Xe tải
Em bấm giữ khoảng 3s ra biển: xx2.98

L.C.D

Xe container
Em đi mua xe vào cái ngày mà em gom đủ tiền, ko biết ngày đó xấu hay đẹp nữa. Ra bấm biển, trong lúc mấy ng bên cạnh mặt mũi nhớn nhác âu lo, em hớn hở đi lên chỗ bàn bấm số, chả nghĩ ngợi gì, nhất dương chỉ 1 phát ra cái biển tổng 9 và số tiến. Lúc ra showroom lấy xe về, có mấy đôi vc cứ thập thò bên ngoài đợi giờ đẹp, còn hỏi em ko xem giờ à. Khiếp cầu kỳ thế để làm gì cơ chứ. Em vác xe về cứ thế đi, ko có lễ lạt gì sất.
Em mua nhà cũng rứa, em gom đủ tiền thì em đi xem nhà và mua nhanh chóng, ko biết giờ đẹp ngày đẹp gì ko nhưng cái tâm mình thoải mái thì các việc cứ vậy mà thuận lợi.
Em thấy nặng nề về duy tâm quá lại sinh những mệt mỏi ko cần thiết. Mẹ em thì duy tâm y chang bố mẹ chủ thớt, nhưng thật may là em ko để ngài xen vào việc gì của em. Tiền cụa mình cơ mà, mình thích mua lúc nào là việc của mình chứ nhỉ.

X_man005

Xe buýt
Đã 1 lần bốc được biển 4953 thì cực kỳ khó bốc trúng biển này 1 lần nữa.
Kinh nghiệm bấm biển đẹp là cứ giữ phím bấm, cương quyết không nhả, bị chửi cũng không nhả, nhân viên phải cử 02 người ra giật tay mình, khi đó chắc chắn sẽ được biển đẹp.
Bấm phát nó hiện số luôn có giữ lâu nó cũng hiện rồi mà cụ.

TranHoan.Qn

Xe công OF
Em đi mua xe vào cái ngày mà em gom đủ tiền, ko biết ngày đó xấu hay đẹp nữa. Ra bấm biển, trong lúc mấy ng bên cạnh mặt mũi nhớn nhác âu lo, em hớn hở đi lên chỗ bàn bấm số, chả nghĩ ngợi gì, nhất dương chỉ 1 phát ra cái biển tổng 9 và số tiến. Lúc ra showroom lấy xe về, có mấy đôi vc cứ thập thò bên ngoài đợi giờ đẹp, còn hỏi em ko xem giờ à. Khiếp cầu kỳ thế để làm gì cơ chứ. Em vác xe về cứ thế đi, ko có lễ lạt gì sất.
Em mua nhà cũng rứa, em gom đủ tiền thì em đi xem nhà và mua nhanh chóng, ko biết giờ đẹp ngày đẹp gì ko nhưng cái tâm mình thoải mái thì các việc cứ vậy mà thuận lợi.
Em thấy nặng nề về duy tâm quá lại sinh những mệt mỏi ko cần thiết. Mẹ em thì duy tâm y chang bố mẹ chủ thớt, nhưng thật may là em ko để ngài xen vào việc gì của em. Tiền cụa mình cơ mà, mình thích mua lúc nào là việc của mình chứ nhỉ.
Tính cụ như thế là tốt đấy! chả phải nghĩ ngợi, bận đầu làm gì! chứ như em với các cụ của em thì suốt ngày lo nghĩ cái này cái kia thành ra nhiều việc cũng dở

L.C.D

Xe container
Tính cụ như thế là tốt đấy! chả phải nghĩ ngợi, bận đầu làm gì! chứ như em với các cụ của em thì suốt ngày lo nghĩ cái này cái kia thành ra nhiều việc cũng dở
Em là mợ nhưng tính vô tư đơn giản, em chả kiêng kị gì, ko bao giờ chùa chiền cúng bái :P
Em đi thăm bà đẻ luôn vào ngày mùng 1 (bà đẻ còn gọi cho em bảo mùng 1 đừng đến thăm, em mắng cho bảo tao ko kiêng gì hết), em ăn vịt ăn mực cũng mùng 1 mà bao năm nay em chưa thấy có chuyện gì xui xẻo cả. Mà thực ra với tính em thì chuyện mà với ng khác là xui thì em vẫn coi là bình thường.

cuhaifus

Xe container
Bịt mồm bịt đít nhiều năm nhà em cũng tích góp được một khoản, vay mượn mỗi người thêm một ít thì đủ rước em Vios.
Đối với mọi người ở đây con Vios không là gì cả nhưng nó vừa là chiếc xe đầu tiên em sở hữu vừa là giấc mơ mà ngày nào em cũng khao khát. Ngày nhận xe bố mẹ em dưới quê muốn thuê thầy xem ngày, một phần là cầu may cầu an toàn, một phần là xin tránh bốc phải mấy con biển khinh khủng tởm  . Biết là có thờ có thiêng nhưng em nghĩ là không cần thiết phải làm đến mức như vậy , chỉ cần trong quá trình mình sử dụng thì chú ý mọi thứ xung quanh với bảo dưỡng định kỳ là được, đến giờ vẫn chưa khuyên được bố mẹ nên vẫn chưa được nhận xe các cụ ạ. Dở khóc dở cười!
Các cụ ở đây có kinh nghiệm bốc biển đẹp không thì chỉ cho em với chứ trước em bốc con Lead được quả 24953 nên giờ cũng hơi ghê ghê.
Thầy có cam kết bốc đc biển đẹp ko? Nếu có thì cứ chơi thôi cụ, làm tâm lý cho các cụ nhà cụ luôn

Phỗng new

Xe điện
Ngày giờ nhận xe thì thôi xem tí cũng được, cho nó vui lòng mọi người.
Còn bấm biển thì thoải mái đi, gớm nhiều xe biển đẹp bỏ mệ mà chủ xe vẫn tù tươi đấy.
Chúc mừng cụ có xe mới tinh tình tình nhá :)

Sherk

Xe buýt
Bịt mồm bịt đít nhiều năm nhà em cũng tích góp được một khoản, vay mượn mỗi người thêm một ít thì đủ rước em Vios.
Đối với mọi người ở đây con Vios không là gì cả nhưng nó vừa là chiếc xe đầu tiên em sở hữu vừa là giấc mơ mà ngày nào em cũng khao khát. Ngày nhận xe bố mẹ em dưới quê muốn thuê thầy xem ngày, một phần là cầu may cầu an toàn, một phần là xin tránh bốc phải mấy con biển khinh khủng tởm  . Biết là có thờ có thiêng nhưng em nghĩ là không cần thiết phải làm đến mức như vậy , chỉ cần trong quá trình mình sử dụng thì chú ý mọi thứ xung quanh với bảo dưỡng định kỳ là được, đến giờ vẫn chưa khuyên được bố mẹ nên vẫn chưa được nhận xe các cụ ạ. Dở khóc dở cười!
Các cụ ở đây có kinh nghiệm bốc biển đẹp không thì chỉ cho em với chứ trước em bốc con Lead được quả 24953 nên giờ cũng hơi ghê ghê.
Ko có biển xấu, chỉ có người xấu thôi cụ à

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chúc mừng cụ chuẩn bị rước vợ mới!

Thầy Thích Nhất Hạnh có nói, số nào cũng là số đẹp cả, xấu là do lòng người thôi.

Bây giờ bảo cho em chọn được lấy 86 triệu hay 49 tỷ, thì cụ biết câu trả lời rồi đó ;))
86 triệu đô và 49 tỷ đồng =))

Phỗng new

Xe điện
À mà quên mất, cụ đi bấm nhanh đi dưới Ngọc Hồi hôm qua em xuống lấy đăng ký, thấy đang đầu 686. đấy.
Đỡ lo dính đầu 49 53 nhé :D

tôi yêu ô tô

Xe container
Ngày trước tôi mua xe thì từ lúc ký hợp đồng, nhận xe mỗi một mình đi, nhanh gọn chả phiền hà ai. Ko cúng, không liên hoan gì cả :D

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói với bố mẹ cụ là từ cái con Lead 24953 ấy mà giờ phấn đấu lên được con Vios . Suy ra biển xấu đẹp cũng chả sao. Nói xấu thì 24953 có làm nghèo, làm xui đi đâu, ngược lại vẫn lên được đời đó thôi :)

Red2010

Xe điện
Em có con xe biển 49 đi mấy năm nay.
Biên xấu đẹp theo dân gian nó khác với xấu đẹp theo bản mệnh nếu nói về phong thuỷ.

Lavande

Xe điện
24953 là 2 lần 4953, cụ mới bốc đc 1 lần còn 1 lần nữa nhá nhá :P

series3

Xe tăng
Em chả tin cái bài bấm giữ nút, kinh nghiệm 2 lần bấm biển của e thì thấy cái nút ấy nó nhậy lắm, chạm vào 1 cái biển số đã nhảy ra màn hình rồi cụ thích thì buông tay ra ko thì cứ đứng mà giữ có giải quyết đc gì đâu, dưng mà lần nào em cũng bấm ra số tròn vo ko bị lủng củng mà e cũng không cúng khấn xem ngày gì, chắc em ngoan các cụ thương :D